ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y.แปลงพวงมาลัย GLS เป็นรุ่น GT + ติดสวิทซ์คุมเครื่องเสียง กับ Cruise Control  (อ่าน 147101 ครั้ง)

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 14
ผู้รู้มาตอบ

ออฟไลน์ ปู ทหารน้ำ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ปามาเนีย
อาจต้องเพิ่มกล่อง อินเตอร์เฟส เพื่อเชื่อมต่อสวิตช์เครื่องเสียงที่พวงมาลัยและฟร้อนท์ แต่ถ้าฟร้อนท์ตัวไหนมีฟังก์ชั่นนี้รองรับอยู่แล้วก็ไม่ต้องครับพี่ปู
ฟร้อนท์ Pioneer AVH-265BT 2 Din ครับพี่แม็ค
ร่วมเครือนาวี จักยลปฐพีไพศาล

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ฟร้อนท์ Pioneer AVH-265BT 2 Din ครับพี่แม็ค

เบื้องต้นครับพี่ปู อ่านจากคู่มือแล้ว มีทั้งแบบใช้และไม่ใช้กล่องอินเตอร์เฟสครับ

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ปู ทหารน้ำ

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
 :L2758: :L2758: :L2758:  ขอบคุณมากครับที่หาข้อมูลมาให้
เบื้องต้นครับพี่ปู อ่านจากคู่มือแล้ว มีทั้งแบบใช้และไม่ใช้กล่องอินเตอร์เฟสครับ

ร่วมเครือนาวี จักยลปฐพีไพศาล

ออฟไลน์ หนึ่ง CNX

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
สอบถามครับรถผม ปาเจโร่ 2012 2 wd top มีcruise control แล้ว แต่ audio control ยังไม่มีถ้าจะติดต้องมีสายเพิ่มไหมครับผม หรือสั่งแค่ audio control มาแล้วใส่ได้เลยครับ ขอบคุณครับ สมาชิกใหม่ครับพยายามเปลี่ยนรูปแล้วแต่กลับหัวไม่ได้ครับ ขอโทษมานะที่นี้ด้วยครับ อย่าด่าผมนะ อิอิ :sd23:

• Pa Mania
  • *
น่าจต้องย้อนกลับไปอ่าน ถ้าจำไม่ผิด ต้องต่อสายไฟพ่วงกัน นะครับ

• Pa Mania
  • *
นัดจัดมิตติ้ง เลยจะได้ มีโอกาสสร้าง มิตรภาพ ต่อกันและกัน

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
สอบถามครับรถผม ปาเจโร่ 2012 2 wd top มีcruise control แล้ว แต่ audio control ยังไม่มีถ้าจะติดต้องมีสายเพิ่มไหมครับผม หรือสั่งแค่ audio control มาแล้วใส่ได้เลยครับ ขอบคุณครับ สมาชิกใหม่ครับพยายามเปลี่ยนรูปแล้วแต่กลับหัวไม่ได้ครับ ขอโทษมานะที่นี้ด้วยครับ อย่าด่าผมนะ อิอิ :sd23:

พี่หนึ่งครับ... ลองเปิดอ่านตั้งแต่หน้าแรกจะทราบเลยครับพี่
พี่กอบ แกรีวิวได้ละเอียดจนผมทำตามได้เลยครับ
อย่างไรถ้าอยากปั้นพวงใหม่ก็จะสวยงามกว่าเดิมอีกนะครับ
แต่ว่า... เฮียชัยแกจะทำให้อีกรึเปล่าเท่านั้น...555

:L2904: :L2906: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
สวัสดีครับ พี่หนึ่ง ผมลองกลับรูปให้แล้ว แต่ความชัดหายไป เห็นใบหน้าไม่ชัดเจน ถ้ามีปัญหาในการใส่ เมล์ไปที่เว็บ แจ้งเรื่องไม่สามารถลงรูปถ่ายได้ เดี๋ยวทางเว็บ แนะนำ หรือช่วยเหลือพี่ได้ครับ
E-mail; pajerosportmania@gmail.com

***รบกวนหารูปถ่ายเห็นใบหน้าชัดเจน ส่งเมล์มาที่เมล์ของเว็บ ครับ

ออฟไลน์ หนึ่ง CNX

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
สวัสดีครับ พี่หนึ่ง ผมลองกลับรูปให้แล้ว แต่ความชัดหายไป เห็นใบหน้าไม่ชัดเจน ถ้ามีปัญหาในการใส่ เมล์ไปที่เว็บ แจ้งเรื่องไม่สามารถลงรูปถ่ายได้ เดี๋ยวทางเว็บ แนะนำ หรือช่วยเหลือพี่ได้ครับ
E-mail; pajerosportmania@gmail.com

***รบกวนหารูปถ่ายเห็นใบหน้าชัดเจน ส่งเมล์มาที่เมล์ของเว็บ ครับ
อ่อครับพี่ขอบคุณนะครับ ตอนนี้แกะเปลี่ยนได้เรียบร้อยแล้วครับ แต่รูเดียวหารูปให้ครับผม ขอบคุณครับ
ปล.ขอบคุณพี่เจ้าของกระทู้ครับที่มีลงวิธีการต่อและ diy ตอนนี้ทำเองเสร็จเรียบร้อยแล้วครับผม ทำเองมันมีความภูมิใจจริงๆครับ
ปล.2 สติ๊กเกอร์เพจสั่งได้ที่ไหนครับ ขอบคุณครับ

• Pa Mania
  • *
สุดยอดเลยครับ

• Pa Mania
  • *
อ่อครับพี่ขอบคุณนะครับ ตอนนี้แกะเปลี่ยนได้เรียบร้อยแล้วครับ แต่รูเดียวหารูปให้ครับผม ขอบคุณครับ
ปล.ขอบคุณพี่เจ้าของกระทู้ครับที่มีลงวิธีการต่อและ diy ตอนนี้ทำเองเสร็จเรียบร้อยแล้วครับผม ทำเองมันมีความภูมิใจจริงๆครับ
ปล.2 สติ๊กเกอร์เพจสั่งได้ที่ไหนครับ ขอบคุณครับ

คลิ๊กไปที่ บอร์ดหน้าแรก ตามภาพครับพี่หนึ่ง แล้วจะเจอครับ

ยินดีด้วยครับที่ทำเองจนสำเร็จ จะเห็นและรู้สึกได้ว่า รถเรา ถ้าอะไรที่เราทำเองได้ เราจะมีความภูมิใจเล็กๆครับ และ มันจะทำให้เรายิ่งรักรถเรามากขึ้นๆ ครับ  :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ Duidui

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
 :L2759: ...
สวัสดีครับ ผมอยู่บางใหญ่ ...
ใช้ Pajero Sport 2012 GLS เพิ่งซื้อมือสองมาได้ 2 เดือน ..
ไปติดเครื่องเสียงใหม่เป็น  Pioneer AVH-8850BT
แอบอ่านพี่ปากอบ และพี่แม๊ค และเพื่อนๆ ปา.. ที่สนใจ... D.I.Y. พวงมาลัยมา 2 เดือนกว่าแล้วครับ
ถ้าอยากทำบ้างของผมตั้งสั่งอะไหล่อะไรบ้างครับ ..
เคยถามที่ร้านเครื่องเสียง เขามีสายต่อจากหลังเครื่องเสียงมาที่พวงมาลัย ให้แล้วครับ..
ขอบคุณครับ
...
 :sd23:
Easy Smile

• Pa Mania
  • *
:L2759: ...
สวัสดีครับ ผมอยู่บางใหญ่ ...
ใช้ Pajero Sport 2012 GLS เพิ่งซื้อมือสองมาได้ 2 เดือน ..
ไปติดเครื่องเสียงใหม่เป็น  Pioneer AVH-8850BT
แอบอ่านพี่ปากอบ และพี่แม๊ค และเพื่อนๆ ปา.. ที่สนใจ... D.I.Y. พวงมาลัยมา 2 เดือนกว่าแล้วครับ
ถ้าอยากทำบ้างของผมตั้งสั่งอะไหล่อะไรบ้างครับ ..
เคยถามที่ร้านเครื่องเสียง เขามีสายต่อจากหลังเครื่องเสียงมาที่พวงมาลัย ให้แล้วครับ..
ขอบคุณครับ
...

ต้องดูว่าพี่มีสวิตช์ที่พวงมาลัยแล้วหรือยัง ถ้ามีแล้วก็ง่ายครับ แต่ถ้ายังไม่มี หรือยังเป็นพวงยางอยู่ มี 2 ทางเลือกครับ หาจับมือสองพวง GT ที่มาพร้อมสวิตช์และครูซคอนโทรลมาแล้ว เห็นปล่อยกันไม่แพงละ กับอีกวิธีคือ ผ้าพวงแบบพี่กอบวิธีนี้ได้ความภาคภูมิใจ แต่ค่าใช้จ่ายรวมแล้วอาจแพงกว่าแบบแรกครับ

ออฟไลน์ Duidui

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่..
แต่พวง GT มือสองหายากมากครับ

พี่ปา./สมาชิกท่านใดมีแหล่ง..ขอคำแนะนำด้วยครับ
 :L2759:
Easy Smile

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่..
แต่พวง GT มือสองหายากมากครับ

พี่ปา./สมาชิกท่านใดมีแหล่ง..ขอคำแนะนำด้วยครับ
 :L2759:

พี่ๆท่านใดมีเก็บไว้ไม่ได้ใช้เอามาปล่อยได้นะครับ  :L2734:

ออฟไลน์ พงศ์_c

• Pa Mania
  • *
สอบถามครับ สายที่มีปลั๊กสีขาว เอาไปต่อตรงไหนครับ ต้องเสียบกับตัวสไปร่อนหรือเปล่า หรือว่าเป็นสายว่างไม่ต้องใช้

อย่าอวดสูงกว่าป้อ แม่ อย่าอวดแก่กว่าอาจ๋าน

ของกิ๋นลำ อยู่ตี้คนมัก ของฮัก อยู่ตี้คนเปิงใจ๋

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
สอบถามครับ สายที่มีปลั๊กสีขาว เอาไปต่อตรงไหนครับ ต้องเสียบกับตัวสไปร่อนหรือเปล่า หรือว่าเป็นสายว่างไม่ต้องใช้

มันก็นานๆ จนลืมๆ ไปบ้างแล้วครับพี่พงศ์.// น่าจะใช่นะครับ

ออฟไลน์ พงศ์_c

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับ คือลูกค้าสั่งซื้อมาแล้วต่อไม่เป็น เลยมาสอบถามให้ครับ
อย่าอวดสูงกว่าป้อ แม่ อย่าอวดแก่กว่าอาจ๋าน

ของกิ๋นลำ อยู่ตี้คนมัก ของฮัก อยู่ตี้คนเปิงใจ๋