ผู้เขียน หัวข้อ: กรงแมว.Pamania.ประมาณนี้พอได้ไหมคับ...! (แบบไม่ถอดคางแมวครับ)  (อ่าน 26733 ครั้ง)

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 17
กรงแมวใส่แล้วสวย  :L2900:  :L2900:  :L6428:

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
คงจะคลายออกยากหน่อยคับ. ตอนใส่ผมใส่แหวนสปริง ไปด้วยอ่ะคับ.
 แต่ถ้าขันออกมารับรองว่า เกลียวรูด แน่นอนคับ ถ้าพี่ยง ขันซำ้เพิ่มไปอีกอ่ะคับ 
แต่ถ้าตำแหน่งลงตัวแล้วคงไม่ต้องไปยุ่งกับเค้าหรอกคับ.
     เดี๋ยวงานเข้าคับ.  :sd21:    :sd21:     ระวังด้วยคับ. 
( ขนาดของน้อต มี 3 ขนาดคับ. ผมเรียกไม่เป็นอ่ะคับ. เดี๋ยวรบกวนพี่ๆ มา แนะนำอีกทีคับ. ขอโทษด้วยคับ).

:L4399: :L4399: :L4399: ขอบคุณครับพี่อั๋น
ณ จุดนี้  ต้องลงตัวแล้วล่ะครับ  เพราะถ้ายังดื้อขันออกมา  เห็นทีงานจะงอกครับผม  :sd42:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
:L4399: :L4399: :L4399: ขอบคุณครับพี่อั๋น
ณ จุดนี้  ต้องลงตัวแล้วล่ะครับ  เพราะถ้ายังดื้อขันออกมา  เห็นทีงานจะงอกครับผม  :sd42:
มีคับ. ผม กับ พี่พฎ ไงคับ.   :sd21:    :sd21:  งานเข้าเลยคับ. น้อต หวานเลยคับ.  :L2901:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
มีคับ. ผม กับ พี่พฎ ไงคับ.   :sd21:    :sd21:  งานเข้าเลยคับ. น้อต หวานเลยคับ.  :L2901:

น็อตหวานที่ตัวน็อตใช่ไหมครับ
เปลี่ยนน็อตตัวใหม่ก็ใช่ได้ใช่ไหมครับพี่อั๋น
รู้สึกว่าถ้าเป็นน็อตสแตนเลส มักจะมีปัญหาเรื่องขันแน่นๆแล้วน็อตจะตาย ขันไม่ค่อยออกน่ะครับ

***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
เปลี่ยนน็อตตัวใหม่ก็ใช่ได้ใช่ไหมครับพี่อั๋น
รู้สึกว่าถ้าเป็นน็อตสแตนเลส มักจะมีปัญหาเรื่องขันแน่นๆแล้วน็อตจะตาย ขันไม่ค่อยออกน่ะครับ

ใช่ครับ ผมก็โดนไปแล้ว ขันไม่ออก เลยต้องใช้ใบเลื่อยตัดเหล็ก ตัดหัวให้ขาดเลย แล้วใช้น็อตเหล็กใส่แทน  :L4386:
ผม ขอถามต่อนะครับ พี่ๆที่ใส่กรงแมว ขอความรู้เพิ่มหน่อย คือของผมใส่แล้ว กรงแมว ข้างซ้ายกับข้างขวา จะไม่เท่ากัน คือผมพยาม ขยับแล้วก็ได้แค่นั้นจริงๆ  :sd23:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ใช่ครับ ผมก็โดนไปแล้ว ขันไม่ออก เลยต้องใช้ใบเลื่อยตัดเหล็ก ตัดหัวให้ขาดเลย แล้วใช้น็อตเหล็กใส่แทน  :L4386:
ผม ขอถามต่อนะครับ พี่ๆที่ใส่กรงแมว ขอความรู้เพิ่มหน่อย คือของผมใส่แล้ว กรงแมว ข้างซ้ายกับข้างขวา จะไม่เท่ากัน คือผมพยาม ขยับแล้วก็ได้แค่นั้นจริงๆ  :sd23:

ของผมก็ไม่เท่ากันครับพี่ดล .... แต่ก็ไม่ต่างกันมากถ้าไม่สังเกตจริง ๆ  :sd11:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221

ด้านซ้ายของรถจะชิดกว่าด้านขวาใช่ไหมครับ
พี่ดลต้องลองขยับแป้นเหล็ก 4 เหลี่ยมที่ยึดกับขาด้านในสุด (น็อตเบอร์ 21)
ลองหมุนปรับมุมแล้วค่อยๆขยับดูครับ
ที่ไม่เท่ากันส่วนนึงก็เพราะว่าตัวแป้นสีเหลี่ยมมันไปขัดกับเหล๊กตัว U ที่เราไปยึดด้วยนั่นล่ะครับ
ถ้าหมุนปรับมุมได้จุดของมัน มันจะสามารถขยับออกมาได้อีกนิดนึงครับ
ของผมตอนแรกด้านซ้ายก็ชิดกว่านี้มากครับ
ลองคลายน็อตใหม่ แล้วหมุนแป้นขยับๆใหม่ ก็ออกมาได้อีกนิดนึงครับ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ด้านซ้ายของรถจะชิดกว่าด้านขวาใช่ไหมครับ
พี่ดลต้องลองขยับแป้นเหล็ก 4 เหลี่ยมที่ยึดกับขาด้านในสุด (น็อตเบอร์ 21)
ลองหมุนปรับมุมแล้วค่อยๆขยับดูครับ
ที่ไม่เท่ากันส่วนนึงก็เพราะว่าตัวแป้นสีเหลี่ยมมันไปขัดกับเหล๊กตัว U ที่เราไปยึดด้วยนั่นล่ะครับ
ถ้าหมุนปรับมุมได้จุดของมัน มันจะสามารถขยับออกมาได้อีกนิดนึงครับ
ของผมตอนแรกด้านซ้ายก็ชิดกว่านี้มากครับ
ลองคลายน็อตใหม่ แล้วหมุนแป้นขยับๆใหม่ ก็ออกมาได้อีกนิดนึงครับ

ขอบคุณ พี่Jojo มากครับ ได้ทริคแล้ว เดียวไปลองดูใหม่  :sd23:  :L2900:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

• Pa Mania
  • *
เปลี่ยนตัวน๊อตก้อหายคับพี่โจ้.  :sd23:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60

ออฟไลน์ บอย 6999

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
  • นนทบุรี

ขออนุญาตแจ้งเป็นข้อมูลนะครับ น็อตสแตนเลสขันได้แค่ครั้งเดียวอย่างที่พี่ๆเจอครับ

ยิ่งถ้าครั้งแรกขันแน่น พอคลายออกมาเกลียวล้มทันทีครับ

ถ้าเปลี่ยนไปใช้น็อตชุบสังกะสีหรือน็อตชุบกัลวาไนซ์น่าจะดีครับ...

เห็นแล้วอยากได้จัง จะมีกรงแมวรอบหน้ากันอีกไหมครับ....  :sd23:
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

• Pa Mania
  • *
ขออนุญาตแจ้งเป็นข้อมูลนะครับ น็อตสแตนเลสขันได้แค่ครั้งเดียวอย่างที่พี่ๆเจอครับ

ยิ่งถ้าครั้งแรกขันแน่น พอคลายออกมาเกลียวล้มทันทีครับ

ถ้าเปลี่ยนไปใช้น็อตชุบสังกะสีหรือน็อตชุบกัลวาไนซ์น่าจะดีครับ...

เห็นแล้วอยากได้จัง จะมีกรงแมวรอบหน้ากันอีกไหมครับ....  :sd23:
ขอบคุณมากๆ คับ พี่บอยคับ  สำหรับข้อมูลคับ.   :sd21:
     กด  :L6428:  ให้เลยคับ.  คราวนี้จะได้รู้สักทีคับ. ว่าขันได้ครั้งเดียวคับ.  :sd21:

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
พี่ตุ้ย
10.1 ของพี่ตุ้ย ลองหาตัวนี้มาใส่ดูครับ
พี่ที่ทำงานผมใช้อยู่ ติดบังตรงจอกลางได้เลยครับ

ขอบคุณครับพี่โจ้  :sd23:
2din ก็ดีนะครับ อิ อิ...

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
:sd42: :sd42: :sd42: จะลองดูมั้ยล่ะครับพี่ตุ้ย  :sd42: :sd42: :sd42:

กำลังจะตัดต่อเหมือนกันครับ แต่เป็นกันชนหลัง เพราะระดับกระแทกเสียบคันหลัง ยังต่ำดูเหมือนท้ายห้อยครับ  :sd42:
เพื่อรองรับ HKS ครับ

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ขอบคุณ พี่Jojo มากครับ ได้ทริคแล้ว เดียวไปลองดูใหม่  :sd23:  :L2900:

สู้ๆ พี่ดล เมื่อคลายน็อตแล้ว ต้องกระชากๆ ดึงๆ ดันๆ นะครับพี่ รับรองเป๊ะเลย
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ของผมก็ไม่เท่ากันครับพี่ดล .... แต่ก็ไม่ต่างกันมากถ้าไม่สังเกตจริง ๆ  :sd11:

คือ.....มันเป็นรุ่น limited อ่ะครับ พี่ๆ ทั้งหลายยย
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
คือ.....มันเป็นรุ่น limited อ่ะครับ พี่ๆ ทั้งหลายยย
:sd11:   :sd11:   :sd11:   Limited. คือปามาเนียคับ.   :L2900: