ผู้เขียน หัวข้อ: กรงแมว.Pamania.ประมาณนี้พอได้ไหมคับ...! (แบบไม่ถอดคางแมวครับ)  (อ่าน 26730 ครั้ง)

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 171
  สวัสดีคับ พี่ๆทุกท่านคับ. 
หลังจากได้รับกรงแมว มาจากมิตติ้ง   :sd21: ผมได้แต่นั่งมอง กรงแมว ทุกวัน
ว่าจะทำยังไงดี ถึงจะติดได้ โดยไม่ต้อง ถอดคางแมว คับ.
ทุกวันจะมานั่งวัดอยู่หน้ารถ คับ  ทั้งวัด ทั้งเล็ง. จนมึนๆ. คิดอะไรไม่ออกคับ.
  :sd21:   ผลสรุปคือต้องยืดขายึดกรงแมวออกมาอีกประมาณ 5 นิ้ว โดยใช้วิธีการตัดต่อ ขายึดคับ.
เลย เข้าไปร้าน พี่ทวนคับ.  คิดว่าไหนๆ ก้อเข้าร้านพี่ทวนแล้วคับ. มี ไฟ LED. ของพี่กร ก้อเข้าไปติดทีเดียวเลยคับ
พอเข้าไปพี่ทวนก้อมานั่งคำนวนกันคับ. ว่าจะเริ่มอะไรกันก่อนดีคับ.
       รอบนี้ มาร้านพี่ทวน ดัดแปลงจุกจิกเยอะมากคับ
 - เปลี่ยนสเกริต์ กันชนหน้าที่ได้เคลมประกันเอาไว้ด้วยอ่ะคับ.  เนื่องจาก ไปเสยมาคับ
 - แร็ป กันแคร้ง กับ ฝาครอบล้อ. แร็ป แต่งลวดลายตรงกันชนด้านหน้านิดหน่อยคับ. 
 :sd23:   ประมาณนี้ อ่ะคับ. พอถูๆไถๆ.ได้ไหมคับ. 

:sd23:  งานนี้ต้องขอบคุณ พี่ๆปามาเนียคับ. มิตรภาพ มีเงิน ก้อมาซื้อเอาไปไม่ได้คับ.  :L2900:
       ขอบคุณ พี่นะ และ พี่ๆทีมงานทุกท่านเลยคับ ที่ทำให้ กรงแมวป่า ออกมาได้โดยสมบูรณ์แบบคับ
    :sd23:
       ขอบคุณพี่พฎ คับ ที่มานั่งเล็ง กรงแมวกับผมเกือบครึ่งวันคับ
       ขอบคุณพี่ทวน ร้าน TN AUTO. มากๆเลยคับ. ที่ลงมือมาดัดแปลงกรงแมวให้รถผมคับ.
        บริการดีมากคับเหมือนพี่เหมือนน้องเลยคับ.   :L2900:     

ดีใจมากคับ.  ที่ได้เป็นสมาชิก   PAJERO SPORT. MANIA. คับ   พี่ๆมีน้ำใจกันทุกท่านเลยคับ
 :L2900:    :L2900:    :L2900:    :L2900:     :L2900:   ขอบคุณคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 สิงหาคม 2014, 02:11:49 โดย อั๋น ราชพฤกษ์ »
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ทุกปัญหามีทางออกเสมอครับพี่อั๋น :L2900: :L2900: :L2734:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
 :L2900: พี่อั๋น แจ่มมากๆ

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
 :L2900: แจ่มครับพี่อั๋น ไม่ต้องรักพี่เสียดายน้อง ได้ทั้งคู่เลย  :sd10:

ออฟไลน์ ใหญ่_Yai

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
งดงามและลงตัวกับคางแมวดีครับพี่อั๋น

:L2900: :L2900:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
หลังจากได้รับกรงแมว มาจากมิตติ้ง   :sd21: ผมได้แต่นั่งมอง กรงแมว ทุกวัน
ว่าจะทำยังไงดี ถึงจะติดได้ โดยไม่ต้อง ถอดคางแมว คับ.
ทุกวันจะมานั่งวัดอยู่หน้ารถ คับ  ทั้งวัด ทั้งเล็ง. จนมึนๆ. คิดอะไรไม่ออกคับ.
  :sd21:   ผลสรุปคือต้องยืดขายึดกรงแมวออกมาอีกประมาณ 5 นิ้ว โดยใช้วิธีการตัดต่อ ขายึดคับ.
เลย เข้าไปร้าน พี่ทวนคับ.  คิดว่าไหนๆ ก้อเข้าร้านพี่ทวนแล้วคับ. มี ไฟ LED. ของพี่กร ก้อเข้าไปติดทีเดียวเลยคับ
พอเข้าไปพี่ทวนก้อมานั่งคำนวนกันคับ. ว่าจะเริ่มอะไรกันก่อนดีคับ.
       รอบนี้ มาร้านพี่ทวน ดัดแปลงจุกจิกเยอะมากคับ
 - เปลี่ยนสเกริต์ กันชนหน้าที่ได้เคลมประกันเอาไว้ด้วยอ่ะคับ.  เนื่องจาก ไปเสยมาคับ
 - แร็ป กันแคร้ง กับ ฝาครอบล้อ. แร็ป แต่งลวดลายตรงกันชนด้านหน้านิดหน่อยคับ. 
 :sd23:   ประมาณนี้ อ่ะคับ. พอถูๆไถๆ.ได้ไหมคับ. 

:sd23:  งานนี้ต้องขอบคุณ พี่ๆปามาเนียคับ. มิตรภาพ มีเงิน ก้อมาซื้อเอาไปไม่ได้คับ.  :L2900:
       ขอบคุณ พี่นะ และ พี่ๆทีมงานทุกท่านเลยคับ ที่ทำให้ กรงแมวป่า ออกมาได้โดยสมบูรณ์แบบคับ
       ขอบคุณพี่พฎ คับ ที่มานั่งเล็ง กรงแมวกับผมเกือบครึ่งวันคับ
       ขอบคุณพี่ทวน ร้าน TN AUTO. มากๆเลยคับ. ที่ลงมือมาดัดแปลงกรงแมวให้รถผมคับ.
        บริการดีมากคับเหมือนพี่เหมือนน้องเลยคับ.   :L2900:     

ดีใจมากคับ.  ที่ได้เป็นสมาชิก   PAJERO SPORT. MANIA. คับ   พี่ๆมีน้ำใจกันทุกท่านเลยคับ
 :L2900:    :L2900:    :L2900:    :L2900:     :L2900:   ขอบคุณคับ

จัดไปเลยครับ 1like แต่เช้า  :L6428: สุดยอด  :L2900: :L2897: :L2906:
Pamania so good

ออฟไลน์ อุเทน-น่าน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
 :L2888: :L2900: ลงตัวมากครับพี่อั๋น  :L2901: ล้อถอดเพลทไปทำสีใหม่เหรอครับพี่อั๋น. เห็นชุบโครเมียมนี่ครับ. :L2888:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 สิงหาคม 2014, 07:06:23 โดย อุเทน-น่าน »

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :L2900: สวยงาม ดูลงตัวมาก ผมว่าคางแมวตัวนี้ เหมาะสมเนื้อคู่เข้ากับกรงแมวมากที่สุดครับ สวยๆ :L2734:
         แต่ภาพเล็กมองไม่ชัดเลย คนแก่ตาไม่ดีครับ อยากเห็นใกล้ๆ  :sd42:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 สิงหาคม 2014, 07:08:02 โดย ป้อม_ปภพ »

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
 :L2900: มากเลยครับพี่อั๋น ดูดุดีครับ สวยมากๆครับ  :L2734:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
 :L2888: :L2900: :L2900: :L2900:  :L2888:

สวยงาม ไอเดียดี มีมานะอดทน จัดไป.... :L6428:

:L2900: :L2897:  :L2901:

:L2900: แจ่มครับพี่อั๋น ไม่ต้องรักพี่เสียดายน้อง ได้ทั้งคู่เลย  :sd10:

แล้วพี่ตุ้ย_เทพ
ไม่ลองหาทางดัดแปลงใส่กรงแมวเพิ่มบ้างเหรอครับ....

:sd42: :sd42: :sd42:
 :L2897:  :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
:L2888: :L2900: ลงตัวมากครับพี่อั๋น  :L2901: ล้อถอดเพลทไปทำสีใหม่เหรอครับพี่อั๋น. เห็นชุบโครเมียมนี่ครับ. :L2888:
:sd42:   อ้อ ผมถอดออก อ่ะคับพี่.  ขอบคุณคับ.    :L2897:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
และแล้วพี่อั๋น ก็ได้หล่อทั้งชุดสเกิ๊ตหน้าเดิม และเสริมไปด้วยกรงแมว  :L2906: ในความพยายามเพื่อปาที่เป็นที่รักครับ ดูลงตัวจริงๆ  :L2734:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

Like#55 ให้เลยครับพี่อั๋น  มันสามารถทำได้โดยการต่อยอดอยู่แล้วเพราะผมออกแบบขาแบบเผื่อต่อยอดได้เพียงแต่ระดับมันจะต่ำลงมาเท่านั้นเอง   และอีกอย่างการทำแบบนี้ต้องใช้เวลาค่อนข้างมากและใจเย็นๆ   ผมถึงบอกว่าหากทำแล้วไม่ตรง concept ก็สามารถถอดออกแล้วใช้การติดตั้งแบบต้นแบบได้เลยครับ    แต่ของพี่อ้๋นสวยมากๆขอรูปมุมหน้าตรงแบบตัวอย่างหน่อยครับหากมีไฟด้วยจะเหมือนแบบร่างของพี่โจ้เลยนะ  สุดยอดมากๆและขอขอบคุณ TN Auto(คุณทวน) ที่บ้าไปกับพวกเราได้แบบนี้ไม่ไปไหนแล้วตามสนับสนุนกันเต็มที่ครับ
เครดิตแบบโดยพี่โจโจ้
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
สวยมากครับพี่อั๋น  :L6428: ขอต่อยอดด้วยคนรอมีเวลาก่อนนะ  :L2900:

• Pa Mania
  • *
:L2900: มากเลยครับพี่อั๋น ดูดุดีครับ สวยมากๆครับ  :L2734:
:L2734:   ขอบคุณพี่ๆ. น่ะคับ. 
   มีเรื่องจะเเจ้งให้ทราบ. พี่ๆที่ได้เปลี่ยนน้อต สแตนเลสไปอ่ะคับ.
ถ้าพี่ๆ จะถอดเพื่อปรับระดับ หรือ ทำสีหรืออะไรที่ต้องถอดน้อต ออกมา ให้รบกวน ฉีด SONEX น้ำมันหล่อลื่นก่อนน่ะครับ
เนื่องจาก. ต้วน้อตเลส  ตัวผู้กับตัวเมีย.มีระยะห่างของเกลียวอยู่นิดนึงทำให้เกิดอาการปีนเกลียวของนัอตคับพอขันเข้าไปสุดๆ แล้วโยกย้ำ เพื่อให้น้อตแน่น เวลาใส่จะไม่รู้สึกอะไรคับ.
    เเต่เวลาถอดออก. ได้เกิดอาการ น้อตเกลียวหวาน (เกลียวด้านในล้มคับ) เวลาจะถอดออกมาน่ะคับ. จะต้องสะกัดออก หรือใช้หินเจียๆ ออกอ่ะคับ
 อาการนี้เกิดขึ้นมา 3-4 คันกับรถพี่ๆมาแล้วคับ จะถอดน้อตไม่ออกเนื่องจากหัวน้อตรูดไปเลยคับ.  ถ้าพี่ ต้องการจะถอด. รบกวน เตรียมน้อตสำรองเอาไว้หน่อยคับ. เเล้วเวลาใส่ให้ทา....จาระบี. เอาไว้ด้วยคับ
( อาการแบบนี้น่าจะเกิดมาจากการขันแน่นจนเกินไปอ่ะคับ น้อตเลสเกลียวน่าจะนิ่มกว่าน้อตเหล็กด้วยมั้งคับ)
 :sd23:  พอยิ่งย้ำเข้าไป เกลียวน้อตเลยมีอาการเบี้ยว เลยคับ
             :sd23:...... จะรู้ก้อต่อเมื่อตอนขันออกอ่ะคับ  :L2901:
ของพี่เหน่งจำได้ไหมคับว่าจะมีน้อตอยู่ตัวนึงที่พี่เหน่งบอกว่า ขันออกไม่ได้แล้วอ่ะคับ เหมือนหัวน้อตมันรูด ฝืดๆ
  อาการแบบนี้เจอกับพี่พฎ และ ผมมาแล้วอ่ะคับ. น้อตมันปีนเกลียวคับ ต้อง มานั่งตัดหัวน้อต เพื่อเอาน้อตออก อ่ะคับ   
 :sd21:  โปรด ระวังห้าม. ถอดเข้า-ถอดออกบ่อยๆน่ะครับ   
      ขอบคุณครับ.   :L2904:   

• Pa Mania
  • *
Like#55 ให้เลยครับพี่อั๋น  มันสามารถทำได้โดยการต่อยอดอยู่แล้วเพราะผมออกแบบขาแบบเผื่อต่อยอดได้เพียงแต่ระดับมันจะต่ำลงมาเท่านั้นเอง   และอีกอย่างการทำแบบนี้ต้องใช้เวลาค่อนข้างมากและใจเย็นๆ   ผมถึงบอกว่าหากทำแล้วไม่ตรง concept ก็สามารถถอดออกแล้วใช้การติดตั้งแบบต้นแบบได้เลยครับ    แต่ของพี่อ้๋นสวยมากๆขอรูปมุมหน้าตรงแบบตัวอย่างหน่อยครับหากมีไฟด้วยจะเหมือนแบบร่างของพี่โจ้เลยนะ  สุดยอดมากๆและขอขอบคุณ TN Auto(คุณทวน) ที่บ้าไปกับพวกเราได้แบบนี้ไม่ไปไหนแล้วตามสนับสนุนกันเต็มที่ครับ
เครดิตแบบโดยพี่โจโจ้

ได้คับเด่ว ถ่ายรูปมุมให้ดู คับพี่นะ
  ขอบคุณพี่ทวน อีกครั้งคับ 2 วันเต็มๆ. คับ. รบกวนพี่ทวนจนเกรงใจเลยคับ. ..... ลงมือเองเลยคับ  :L2900:

ออฟไลน์ อิทตี้ ปาเมืองนนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
สวยงาม และดุดัน ครับพี่อั๋น  :L2888:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
เอา  :L6428: ไปก่อนเฃยครับพี่อั๋น
พอดีขับรถอยู่
เดี๋ยวมาคุยต่อครับ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
 :sd23:  พี่นะคับ. รูปมุมแบบนี้ ได้ไหมคับ.

พี่ว่าตำแหน่งพอได้ไหมคับ.   :sd21:   

• Pa Mania
  • *
เอา  :L6428: ไปก่อนเฃยครับพี่อั๋น
พอดีขับรถอยู่
เดี๋ยวมาคุยต่อครับ

อ้าวๆ .....แชท บนรถ คับ โดน แน่ๆ. เด้อคับ  :sd42: