ผู้เขียน หัวข้อ: ปลายฝนความทรงจำดีๆที่เขาค้อ ภูทับเบิก ภูหินร่องกล้า  (อ่าน 18287 ครั้ง)

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
:L2888: สุขกว่านี้ไม่มีอีกแล้วครับ  :L2900: :L2900: :L2900: จัด  :L6428: ให้ครับ

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 79
ฝนเริ่มมา ทำให้เราต้องรีบลง.  ระหว่างทางโชคดีก็เกิดขึ้นกับเรา ได้อยู่ในสายหมอกอีกครั้ง.  เลยต้องหยุดชะงักเพราะความงามของมัน.  .   .    .     

มันคุ้มค่าเหนื่อยใช่ไหมครับ พี่บิ๊กก้า  :L2900: :L2900: ถึงทางเดินไกล ดูแล้วเหนื่อย แต่มีความสุขมากๆ

ปล. แม่แข็งแรงมากๆครับ ผมเคยเดินแล้ว ลิ้นห้อยเลย

ออฟไลน์ บิ๊กก้า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
  • บิ๊กก้า
 :L2906:
:L2900: สวยงามมากครับพี่บิ๊กก้า โชคดีจัง เจอหมอกตลอดเลย แต่ฝนก็คงตกตลอดเหมือนกัน :L2734:
ที่พักที่อุทยานสวยมากครับ พี่บิ๊กก้าจองล่วงหน้ากี่เดือนครับเนี๊ย สวยกว่าไร่ตายายแยอะเลยนะครับ :L4384:
   รถพี่บิ๊กก้ามีDด้วย :L2900: เด่นมากเลย รถเติมน้ำมันเอสโซ่ใช่เปล่าครับ วิ่งดีมั๊ย :L2754:
 :L2734: ครอบครัวน่ารักมากๆๆครับพี่บิ๊กก้า  :L2900: กด  :L6428: ที่ 8 เพิ่มให้เลย
.   เจอหมอกสวยมากครับ โชคดีที่ฝนตกตอนกลางคืน. มีเจอฝนแค่ตอนไปดูลานหินปุ่มแต่เป็นเพียงแค่ละอองฝนเล็กน้อยครับ. ส่วนที่พักไม่ได้จองครับ มีว่างพอดี. รถผมใช้ดีเซลวิ่งดีเลยครับ วิ่งดีแค่ไหนความเร็วก็ถูกจำกัดจากผบ.อยู่ดีครับ  :L2905:

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
:L2888: สุขกว่านี้ไม่มีอีกแล้วครับ  :L2900: :L2900: :L2900: จัด  :L6428: ให้ครับ
. เป็นช่วงเวลาที่พิเศษสุดแล้วครับ ที่ได้เห็นรอยยิ้มของคนที่เรารักแบบนี้   

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ภาพสวย บรรยากาศน่าจะเย็นๆสบายๆ ครอบครัวน่ารักมากๆครับพี่บิ๊กก้า  :L2900: :L6428:
. ตอนกลางคืนกับตอนเช้ามืดอากาศเย็นจนหนาวเลยล่ะครับพี่นุก น่าฝนภูเขาต้นไม้มีสเน่ห์แบบนี้นี่เอง.

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
มันคุ้มค่าเหนื่อยใช่ไหมครับ พี่บิ๊กก้า  :L2900: :L2900: ถึงทางเดินไกล ดูแล้วเหนื่อย แต่มีความสุขมากๆ

ปล. แม่แข็งแรงมากๆครับ ผมเคยเดินแล้ว ลิ้นห้อยเลย
. พี่ปรีครับ ระยะทางอาจเป็นปัญหาของใครหลายคน แต่โชคดีครับ สำหรับครอบครัวเรา เดินไป ฮาไป ความสุขมันเกิดขึ้นระหว่างการเดินทาง ถ้าจะยกความแข็งแรง ต้องยกให้ป๊าผมอีกคนเลยครับ อายุ 57 ปี มีหลานชายเป็นพลังวิเศษแกทั้งหอบทั้งหิ้ว ขี่คอ ไม่รู้แกเอาเรี่ยวแรงมาจากไหน ผมขอยอมแพ้เลยล่ะครับ .   . .   

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
:L2734: มีดีนี่เด่นสง่ามากกว่าจริงๆเลยครับ

. พี่อุเทนครับ ขับไปทางไหน มีแต่คนมองครับ. มองเป็นตาเดียวกันเลย สติ๊กเกอร์ ทำให้รถดูสวย มีสง่า มากขึ้นจริงๆครับ.

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า

การพักผ่อนที่มีความสุขที่สุดคือการพักผ่อนที่มีรอยยิ้มของครอบครัวไปพร้อมๆกัน  มากกว่าความสุขอื่นใดแล้วครับ

กด like#9 ให้เลยสำหรับภาพแบบนี้
. ถูกต้องที่สุดครับพี่นะ แฟนผมชอบถ่ายรูปเก็บไว้เสมอ เธอบอกว่า ภาพเหล่านี้จะคอยถ่ายทอดความทรงจำดีๆที่เกิดขึ้นของเรา และทำให้มีความสุขที่ได้คิดถึงมันทุกครั้งที่เราต้องการ.   

ออฟไลน์ นายอ้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ครอบครัวสุขสันต์ ดูอบอุ่นครับ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
บรรยากาศงามมากครับพี่่บิ๊กก้า วันที่ 11 ผมก็ไปพระธาตุผาซ้อนแก้ว บ่ายขึ้นทับเบิก ค่ำตีรถกลับ
เสียดายไม่ได้เจอกัน
. เสียดาย ไม่ได้เจอกันครับพี่อ้วน ผาซ่อนแก้วเหมือนเมืองสวรรค์จริงๆครับ. 

ออฟไลน์ โก้-ชลบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
สุดยอดไปเลยครับพี่ พาครอบครัวเที่ยวธรรมชาติสวยงามมากๆครับ ช่วงที่พี่ไปคนเยอะไหมครับเผื่อเป็นแนวทาง :sd10:
..........".........

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
สวยงามมากพี่บิ๊กก้า ทั้งภาพ บรรยากาศ และสายสัมพันธ์  :L2900:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:   ขอบคุณคับพี่บิ๊กก้าคับ.  :L6428:  ด้วยคนคับ.
  เมืองไทยยังมีที่เที่ยวอีกเยอะมากคับ. คนต่างชาติยังอยากมาบ้านเราเลยคับ.
   เที่ยวบ้านเรานี่ล่ะครับ ดีที่สุดแล้น.    :L6419:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
น่าไปเที่ยวมากครับ  :sd10: :L2734:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ไม่เคยไปทับเบิกปลายฝนแบบนี้เลย บรรยากาศแบบนี้กับครอบครัวมันสุขสุด ๆ จริง ๆ ครับพี่บิ๊กก้า  :L2734:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
 :L4398:
สุดยอดไปเลยครับพี่ พาครอบครัวเที่ยวธรรมชาติสวยงามมากๆครับ ช่วงที่พี่ไปคนเยอะไหมครับเผื่อเป็นแนวทาง :sd10:
.  ปลายฝนคนไม่เยอะมากครับ. ธรรมชาติสวยไม่แพ้หน้าหนาวเลย

ออฟไลน์ เจ๊ก สุวรรณภูมิ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ที่นี่ประเทศไทย
อีกไม่เกิน1เดือนจะไปมั้งครับพี่บิ๊กก้า ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆกับครอบครัวอบอุ่น :sd23:

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
อีกไม่เกิน1เดือนจะไปมั้งครับพี่บิ๊กก้า ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆกับครอบครัวอบอุ่น :sd23:

ขอให้พี่เจ๊กได้พบความสนุกและภาพประทับใจเหมือนผมนะครับ ถ้าไปแล้วอย่าลืมเอาภาพมาแบ่งปันกันบ้างนะครับผม

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
 :L2900: อิจฉาเลยครับ   :L6428: สำหรับครอบครัวสุขสันต์ของพี่บิ๊กก้า
Win Win

ออฟไลน์ เอก-ยองฮิ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
สวยมากครับ พี่บิ๊กก้า ผมไปมาเมื่อช่วงปีใหม่ เดินถ่ายรูปได้หน่อยเดียว ผู้มีพระคุณก็ให้ไปต่อที่อื่นแล้ว (กลัวไม่ได้ซื้อของฝาก)   :L4387: ยังไม่ได้ชมความสวยงามเท่าไหร่เลย   :L4386: คราวหน้าต้องหลอกไปใหม่ครับ เอาแนวเดียวกับพี่บิ๊กก้าเลย  :L2736:
รัฐภูมิ อุตตมากร
 7/12   ถนน ทางไผ่4   ตำบล เชิงเนิน
อำเภอ เมือง จ.ระยอง 21000
TEL.0819859099