ผู้เขียน หัวข้อ: ปลายฝนความทรงจำดีๆที่เขาค้อ ภูทับเบิก ภูหินร่องกล้า  (อ่าน 18288 ครั้ง)

ออฟไลน์ บิ๊กก้า

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 23
  • บิ๊กก้า
ซันแครก  เนินเสาธงบนหน้าผาสูง ลานหินปุ่มแสนประหลาด ความงามที่ธรรมชาติสร้างขึ้น.      ถ่ายจากมือถือขออภัยหากภาพไม่ค่อยชัด    .     .       .   

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ฝนเริ่มมา ทำให้เราต้องรีบลง.  ระหว่างทางโชคดีก็เกิดขึ้นกับเรา ได้อยู่ในสายหมอกอีกครั้ง.  เลยต้องหยุดชะงักเพราะความงามของมัน.  .   .    .     

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ดูรูปพี่บิ๊กก้าแล้วสัมผัสได้ถึงความสุขในแบบครอบครัวเลยครับ ขอบคุณที่แบ่งปันความรู้สึกดีๆครับ :L2758: จัด  :L6428:  ให้ครับ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
เราพักกันในอุทยาน ที่พักโดนใจพวกเรามากครับ.    .      .

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ดูรูปพี่บิ๊กก้าแล้วสัมผัสได้ถึงความสุขในแบบครอบครัวเลยครับ ขอบคุณที่แบ่งปันความรู้สึกดีๆครับ :L2758: จัด  :L6428:  ให้ครับ
.   ยินดีครับพี่หยก. ผมอยากให้พี่ๆเห็นเหมือนผมเห็น ว่าธรรมชาติมันงดงามเพียงใด. ของจริงสวยกว่าในภาพมากเลยครับ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
วันรุ่งขึ้นเราตรงไปวัดนางพญา และวัดพระศรีรัตนมหาธาตุวรวิหาร(ไหว้พระพุทธชินราช)  เพื่อความเป็นสิริมงคลให้กับชีวิต และทำบุญสังฆทานโอกาสดีๆแบบนี้ ได้เช่าพระนางพญาและเช่าพระพุทธชินราชมาบูชาครับ.

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ขอจบทริปนี้ด้วยภาพความรู้สึกดีๆที่เราได้โดยสารปาเจโร่มาเที่ยวเป็นภาพที่ถ่ายตอนอยู่บนรถ ถึงภาพจะไม่ค่อยสื่ออะไร แต่มันมีความหมายให้เรารู้ว่าความสุขที่ได้จากรถครอบครัวคันนี้มันมีมากแค่ไหน ขอบคุณครับ .      . .       

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ภาพสวย บรรยากาศน่าจะเย็นๆสบายๆ ครอบครัวน่ารักมากๆครับพี่บิ๊กก้า  :L2900: :L6428:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :L2900: สวยงามมากครับพี่บิ๊กก้า โชคดีจัง เจอหมอกตลอดเลย แต่ฝนก็คงตกตลอดเหมือนกัน :L2734:
ที่พักที่อุทยานสวยมากครับ พี่บิ๊กก้าจองล่วงหน้ากี่เดือนครับเนี๊ย สวยกว่าไร่ตายายแยอะเลยนะครับ :L4384:
   รถพี่บิ๊กก้ามีDด้วย :L2900: เด่นมากเลย รถเติมน้ำมันเอสโซ่ใช่เปล่าครับ วิ่งดีมั๊ย :L2754:
 :L2734: ครอบครัวน่ารักมากๆๆครับพี่บิ๊กก้า  :L2900: กด  :L6428: ที่ 8 เพิ่มให้เลย

ออฟไลน์ อุเทน-น่าน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
 :L2734: มีดีนี่เด่นสง่ามากกว่าจริงๆเลยครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
หลัง.จากนั้นก็เข้าที่พัก  กิน เล่า เม้าท์ ฮา  พักผ่อน ใช้เวลาพูดคุยกัน มันเป็นช่วงเวลาที่พิเศษ เพราะเราไม่ค่อยมีโอกาสมาเที่ยวแบบนี้บ่อยๆครับ  

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
หลังจากนั้นก็เข้าที่พัก  กิน เล่า เม้าท์ ฮา  พักผ่อน ใช้เวลาพูดคุยกัน มันเป็นช่วงเวลาที่พิเศษ เพราะเราไม่ค่อยมีโอกาสมาเที่ยวแบบนี้บ่อยๆครับ

การพักผ่อนที่มีความสุขที่สุดคือการพักผ่อนที่มีรอยยิ้มของครอบครัวไปพร้อมๆกัน  มากกว่าความสุขอื่นใดแล้วครับ

กด like#9 ให้เลยสำหรับภาพแบบนี้
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
เป็นครอบครัวที่เป็นครอบครัวสุขสันต์จริงๆครับ    :L2734: :L2734: :L2900:
Pamania so good

ออฟไลน์ โอ๊ต Teeradej

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
เป็นครอบครัวที่อบอุ่นมากครับพี่บิ๊กก้า คงสนุกน่าดูเลยครับผมคงต้องพาครอบครัวไปเที่ยวบ้างแล้วครับ :L2901: :L2901: :L2901:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
บรรยากาศงามมากครับพี่่บิ๊กก้า วันที่ 11 ผมก็ไปพระธาตุผาซ้อนแก้ว บ่ายขึ้นทับเบิก ค่ำตีรถกลับ
เสียดายไม่ได้เจอกัน

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
สวัสดีครับ

ออฟไลน์ เดียว ณัฐพงษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • ล้มได้ก็ลุกได้
ดูเป็นครอบครัวที่มีความสุขจังครับ

:L2900: :L2900:
นอนน้อย แต่ 100%

ออฟไลน์ ชรินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
เป็นภาพท่น่าประทับใจมากครับ บรรยากาศก็ดี ครอบครัวก็มีความสุข  :L2900:  :L2900:
ถ้าเรายังวิ่งได้แล้วเราจะมัวเดินอยู่ทำไม

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
 :L4384:  :L2732:   :L2900: ต้องหาโอกาสไปบ้าง  :L2756:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ยอดเยี่ยมไปเลยครับพี่บิ๊กก้า บรรยากาศดี มีความสุขแบบครอบครัว ยอดเยี่ยมมากๆ รับไปเลยอีก 1  Like #11  :L6428:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ