ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆท่านใดทำประกันภัยกับบริษัทใดบ้างคับ  (อ่าน 7041 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอ๊ต Teeradej

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 7
พี่ๆท่านใดทำประกันภัยกับบริษัท Falcon บ้างคับ หรือมีบริษัทอื่นแนะนำบ้างคับ

ออฟไลน์ อุเทน-น่าน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
Re: พี่ๆท่านใดทำประกันภัยกับบริษัทใดบ้างคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2014, 19:23:57 »
อาคเนย์ฯ เพราะศูนย์ไกล้บ้านเป็นอู่คู่สัญญาครับ :L2756:

ออฟไลน์ บิ๊กก้า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
  • บิ๊กก้า
Re: พี่ๆท่านใดทำประกันภัยกับบริษัทใดบ้างคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2014, 19:26:54 »
ผมทำกับโตเกียวมารีนประกันภัย เป็นประกันที่เซลล์อ้างว่า แถมให้แค่ประกันของที่นี่  ปีหน้าคิดว่าจะเปลี่ยนมาใช้วิริยะครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2014, 19:35:16 »
ของผมจะเริ่มปี่ที่สองแล้วคับ
1)ระบุผู้ขับขี่เบี้ยประกัน 18000 บาท
2)ไม่ระบุผู้ขับขี่เบี้ยประกัน 20000 บาท
พี่ๆท่านใดมีข้อมูลช่วยแนะนำหน่อยนะคับขอบคุณคับ :L2900:

ton_2335

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2014, 19:35:16 »
เพิ่งต่อ ไทยวิวัฒน์ ครับ เคยใช้บริการอยู่ ค่อนข้างดีในมุมของผม ยังไงลองถามหลายๆท่านนะครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2014, 19:45:38 »
ปีที่สอง กรุงเทพประกันภัยครับ เบี้ย 19400 ครอบคลุมผู้โดยสาร 7 ที่นั่ง (ต้องจ่ายเพิ่ม 1200 เนื่องจากปรกติครอบคลุมแค่ 5 ที่นั่ง) ยังไม่เคยเรียกใช้บริการครับ และไม่อยากเรียกด้วย  :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2014, 09:44:34 »
Mitsubishi Pajero 2.4 ปี 2013
ของกรุงเทพฯ
ทุนประกัน 800,000 บาท แบบระบุผู้ขับขี่ 2 ท่าน อายุ 37 / 42 ปี
ซ่อมห้าง รวม พรบ. เบี้ยประกัน 16,200 บาท...ครับ  ;D

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2014, 09:49:56 »

ลายแทง สามารถ ทำ ให้ พี่ สัมฤทธิ์ผล ตามต้องการ ลองใช้มัน ให้ได้ประโยชน์ ดูครับ
ขอให้มีความสุข ในการ ค้นหา แหล่งความรู้ จาก เว็บปามาเนียครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2014, 09:52:30 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่แนะนำนะคับ :L2900:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2014, 15:33:31 »
ปีแรก โตเกียวมารีน (แถมฟรี)
ปีสอง AXA
ปีสาม กรุงเทพประกันภัย
ปีสี่     กรุงเทพประกันภัย
 :L2904:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 7 สิงหาคม 2014, 12:14:43 »
ผมเพิ่งต่อ ไป รถ ปีที่ 13

ทำกับ แอกซ่า ซ่อมห้าง

ขอเพิ่มทุน เป็น 900000 + 100000 (ของแต่ง) รวม 1ล้านบาท

เบี้ย 22500 (รวม พรบ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 สิงหาคม 2014, 12:23:43 โดย เต้ย แม่กลอง »
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ บูรณ์ (@Betong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 7 สิงหาคม 2014, 13:12:52 »
มาเล่าประสบการณ์ ดีๆ ของตัวเองให้ฟัง ครับ
ออกรถครั้งแรก ได้ประกัน โตเกียว มา และไม่เคยเคลม เลย.   จนกระทั่ง เหลืออีก 1 เดือนจะครบปี เลยต้องมองหาประกันเจ้าอื่น
เนื่องจากได้ยินชื่อเสียงอันดีงามของ โตเกียวมาเยอะ สุดท้ายเลยต่อประกันกับเจ้าอื่นไป.....
หลังจากนั้น ไม่นานทางศูนย์ก็โทรมาตามให้ไปเช็ค ระยะ ที่ 1 ปี หรือ 20,000 โล บังเอิญว่าก่อนไปเข้าศูนย์ 1 วัน กระจกบังลมหน้าเกิดเป็นแผล รอยร้าย ประมาณ 2-3 ซม.
ขับไป มันก็ร้าวยาวขึ้นไปทุกวัน   พอถึงวันที่เอาเข้าศูนย์เพื่อเช็คระยะ เลยแจ้งไปว่าจะขอเครมกระจกบังลมหน้าได้ไหม
และก็แจ้งไปว่าประกันของเดิมโตเกียว จะหมดพรุ่งนี้แล้วนะ (แต่จริงก็ต่อประกันใหม่กับเจ้าอื่นไปแล้ว)
พนักงาน ศูนย์ มิตซู ก็บริการดีมาก ยกโทรศัพท์ ติดต่อ กับโตเกียวให้เลยพร้อมกับ รับเรื่อง วางหูโทรศัพท์ปุ๊บทางโตเกียวก็ส่งหมายเลขเคลม มาเข้าที่มือถือทันทีผมเลย
จะบอกว่า รวดเร็วมาก จากนั้นทางศูนย์ก็นัดแนะวันเปลี่ยนกระจกให้   
ที่เล่ามายาว..เพียงจะบอกว่า ประทับใจ โตเกียว เหมือนกันนะ .... และศูนย์ มิตซู แสกนอินเตอร์ ปากเกร็ด ดูแลลูกค้าดีมาก ช่วยประสานงานให้ทั้งหมด ....

ปล. ผมเคลมหลังจากต่อประกันใหม่ไปแล้ว แบบปีหน้าผมจะเสียประวัติ ไหมครับ
" You Will Never Work Alone "

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2014, 00:15:33 »
สวัสดีเพื่อนสมาชิกครับ ของผมประกันโตเกียว รถผมออกมาได้2เดือน เกิดอุบัติเหตุเสียก่อน แจ้งเคลมประกันซ่อม0 ผมขอคืนทุนกับประกัน ประกันก็บอกซ่อมเสียหายไม่เยอะ แต่รถผมก็ทิ้งไว้3เดือนยังไม่จัดการอะไรให้ ผมเข้าไปคุยที่ตัวแทนประกันที่อุดรเขาก็บอกว่ารอกรรมการเซ็นอนุมัติก่อน ผมรอไม่ไหวเลยบอกไปว่าถ้ายังงั้นผมขอเปลี่ยนคัสซี ก็เงียบอีก3เดือนกว่ามันจะอนุมัติเรื่องรวมแล้วก็ปาเข้าไปครึ่งปีแล้วครับ รถผมงวดก็ยังต้องส่งปวดหัวกับบริษัทนี้จริงๆช้าก็ช้า เบ็ดเสร็จกว่าจะซ่อมเสร็จ18เดือนครับ ผมก็พึ่งได้รถมาใช้ได้ประมาณเดือนกว่าๆนี้ละครับ ซ่อมที่0เจียงสาขาอุดร บอดี้เก๋งบางที่ก็ซ่อมได้ไม่เท่าไหร่ฝาท้ายปิดแล้วขอบข้างนึงโผล่ออกมาประมาณเซนนึงนี่ละครับ ผมเอามาขับก็ถือว่าโอเคครับเปลี่ยนคัสซี โดยรวมแล้วบริษัทโตเกียวห่วยแตกจริงๆครับช่วงที่ซ่อมผมต้องเข้ามาดุเองบริษัทประกันมันไม่เคยมาเร่งที่0ให้เลยโทรไปร้องเรียนคลอเซ้นเตอร์มันก็โยนมาที่สาขาอุดรเหมือนเดิมไม่มีความคืบหน้าเลย ตอนนี้ผมทำกับประกันแอลเอ็มจีเพื่อนแนะนำให้หรือไม่ก็วิริยะก็ได้ครับ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2014, 10:58:29 »
สวัสดีเพื่อนสมาชิกครับ ของผมประกันโตเกียว รถผมออกมาได้2เดือน เกิดอุบัติเหตุเสียก่อน แจ้งเคลมประกันซ่อม0 ผมขอคืนทุนกับประกัน ประกันก็บอกซ่อมเสียหายไม่เยอะ แต่รถผมก็ทิ้งไว้3เดือนยังไม่จัดการอะไรให้ ผมเข้าไปคุยที่ตัวแทนประกันที่อุดรเขาก็บอกว่ารอกรรมการเซ็นอนุมัติก่อน ผมรอไม่ไหวเลยบอกไปว่าถ้ายังงั้นผมขอเปลี่ยนคัสซี ก็เงียบอีก3เดือนกว่ามันจะอนุมัติเรื่องรวมแล้วก็ปาเข้าไปครึ่งปีแล้วครับ รถผมงวดก็ยังต้องส่งปวดหัวกับบริษัทนี้จริงๆช้าก็ช้า เบ็ดเสร็จกว่าจะซ่อมเสร็จ18เดือนครับ ผมก็พึ่งได้รถมาใช้ได้ประมาณเดือนกว่าๆนี้ละครับ ซ่อมที่0เจียงสาขาอุดร บอดี้เก๋งบางที่ก็ซ่อมได้ไม่เท่าไหร่ฝาท้ายปิดแล้วขอบข้างนึงโผล่ออกมาประมาณเซนนึงนี่ละครับ ผมเอามาขับก็ถือว่าโอเคครับเปลี่ยนคัสซี โดยรวมแล้วบริษัทโตเกียวห่วยแตกจริงๆครับช่วงที่ซ่อมผมต้องเข้ามาดุเองบริษัทประกันมันไม่เคยมาเร่งที่0ให้เลยโทรไปร้องเรียนคลอเซ้นเตอร์มันก็โยนมาที่สาขาอุดรเหมือนเดิมไม่มีความคืบหน้าเลย ตอนนี้ผมทำกับประกันแอลเอ็มจีเพื่อนแนะนำให้หรือไม่ก็วิริยะก็ได้ครับ

เสียใจเรื่องรถด้วยครับพี่จิรวัฒน์ ใช้เวลาซ่อม 18 เดือนนานมากครับ เหมือนออกรถมาจอดทิ้งเปล่าๆเลยอ่ะ เมื่อก่อนผมเคยทำประกันคุ้มภัย รถเกิดอุบัติเหตุพลิกคว่ำผมให้ทางอูุ่ทำเรื่องขอคืนทุนก็ถูกดึงเรื่อง จนต้องทำหนังสือเข้าไปที่บริษัทประกันด้วยตัวเองทั้งขู่แกมขอร้องเรื่องถึงเรียบร้อย ของแบบนี้พูดยากครับว่าบริษัทไหนดีหรือไม่ดี บางทีมันก็ขึ้นกับคนทำเรื่องหรือตัวผ่านตามขั้นตอนต่างๆ เช่น ศูนย์บริการหรืออู่เป็นต้น ถือซะว่าฟาดเคราะห์ไปก็แล้วกันครับ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พีท < Pitt Za >

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 กันยายน 2014, 10:35:57 »
เสียใจเรื่องรถด้วยครับพี่จิรวัฒน์ ใช้เวลาซ่อม 18 เดือนนานมากครับ เหมือนออกรถมาจอดทิ้งเปล่าๆเลยอ่ะ เมื่อก่อนผมเคยทำประกันคุ้มภัย รถเกิดอุบัติเหตุพลิกคว่ำผมให้ทางอูุ่ทำเรื่องขอคืนทุนก็ถูกดึงเรื่อง จนต้องทำหนังสือเข้าไปที่บริษัทประกันด้วยตัวเองทั้งขู่แกมขอร้องเรื่องถึงเรียบร้อย ของแบบนี้พูดยากครับว่าบริษัทไหนดีหรือไม่ดี บางทีมันก็ขึ้นกับคนทำเรื่องหรือตัวผ่านตามขั้นตอนต่างๆ เช่น ศูนย์บริการหรืออู่เป็นต้น ถือซะว่าฟาดเคราะห์ไปก็แล้วกันครับ
ครับ จริงครับเรื่่องแบบนี้ขึ้นอยู่กับคนรับเรื่องเราด้วย เจอคนดีคนรับผิดชอบก้อดีไปเหมือนทำบุญมาดี แต่เจอคนไม่ตามเรื่องให้ก้อต้องเหนื่อยหน่อย ในส่วนตัวเคยเจอมาแล้วครับต้องตามเรื่องเองทั้งหมดลุยดะถึงจะดำเนินการให้เรา  :sd27:
กิจการ : บริการ พรบ., ประกันภัยรถยนต์และต่อภาษี ; ติดต่อตามที่นี่ : http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3900.0.html
ติดต่อ: พิทยา (Pitt Za) ;Tel  098-6596364 ; Line ID: GRACEANDGUSS ; e-mail: Hi_Daw@hotmail.com

ออฟไลน์ สจ๊วต (stewart)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 กันยายน 2014, 05:38:44 »
PJS 2010 เข้าปีที่ 4

ใช้วิริยะ ครับ ทุน 50.000 เบี้ย 18,000  ระบุผู้ขับขี่ 2 คน

โตเกียวมารีนที่แถมมาช่วงติดผ่อนรถนี้ ต้องหลีกเลี่ยงอย่างแรงเลยนะครับถ้าใครยังคงใช้อยู่ รอเคลมนานมากๆๆๆๆๆๆ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 กันยายน 2014, 06:53:16 »
PJS 2010 เข้าปีที่ 4

ใช้วิริยะ ครับ ทุน 50.000 เบี้ย 18,000  ระบุผู้ขับขี่ 2 คน

โตเกียวมารีนที่แถมมาช่วงติดผ่อนรถนี้ ต้องหลีกเลี่ยงอย่างแรงเลยนะครับถ้าใครยังคงใช้อยู่ รอเคลมนานมากๆๆๆๆๆๆ
ปีที่ 3 ผมใช้กรุงเทพประกันภัยครับเพิ่งต่อเดือนนี้เองทุนประกัน 800000 เบี้ย 18900 ระบุผู้ขับขี่ 2 คนครับ

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 กันยายน 2014, 08:31:58 »
เพิ่งต่อเมื่อ สัปดาห์ที่แล้ว

3.2 4X4 ปี 2009 อาคเนย์ ซ่อมห้าง ทุน 680,000 บาท ไม่ระบุผู้ขับขี่ เบี้ย 15,600 บาท - ไม่มีเคลมในปีที่ผ่านมาครับ ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ นายอ้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 กันยายน 2014, 16:14:01 »
เข้ามาหาข้อมูล กำลังจะต่อประกันเดือน ธันวาคม ครับ

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 กันยายน 2014, 17:56:45 »
 ทำกรุงเทพประกันภัยระบุผู้ขับเบี้ยปะกันภัย 13000บาท ทุนถ้าน่าจะประมาณ800000กว่าๆถ้าจำไม่ผิด ......
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗