ผู้เขียน หัวข้อ: *หมดแล้ว..สารชูกำลังให้ส่วนล่างฟรุ้งฟริ้งกันอีกครั้งเพื่อสมาชิกปามาเนียเท่านั้น  (อ่าน 44695 ครั้ง)

ออฟไลน์ Goodboy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 35
แนะนำแบบนี้ครับพี่เปี่ยม  พู่กันแบบปลายตัดอันเล็ก หน้าตัด 5 มม.

หากซื้อมาเป็นแพ็คจะดีมากเลยครับ จะได้แบ่งขายกันในวันงาน
ครับพี่นะ เด่วผมขับรถออกไปหาซื้อเลยบัดนาวครับ
ปล.จัดให้ชาวคณะปามาเนียครับ รายได้ ลงเวปปามาเนียเราครับ โดยไม่หักค่าใช้จ่ายแต่ประการใดครับ
Pamania so good

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ขอบคุณพี่เปี่ยมคับ งานนี้สนุก แน่คับอุปกรณ์ครบ. แบบนี้.  :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ เดียว ณัฐพงษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • ล้มได้ก็ลุกได้
[
แนะนำแบบนี้ครับพี่เปี่ยม  พู่กันแบบปลายตัดอันเล็ก หน้าตัด 5 มม.

หากซื้อมาเป็นแพ็คจะดีมากเลยครับ จะได้แบ่งขายกันในวันงาน
ซื้อแล้วแต่คนละแบบ เด่วไปซื้อใหม่ก่อนครับ

:L2901: :L2901: :L2901:
นอนน้อย แต่ 100%

• Pa Mania
  • *
 :sd23:   อันเก่าเอามาด้วยคับ. เสียดาย.  คับ.    :L6419:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
 :sd21: :sd21: ไม่มีตังค์ซื้อพู่กันครับ ใครใช้เสร็จไม่เอาป๋มขอครับ   :L2754: :L2754: :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
 มีพอใช้อยู่แล้วคับ เวลา ทาสีอย่ามือๆๆ. ...!  สั่น ก้อพอคับพี่พฎ.    :sd42:

ออฟไลน์ เดียว ณัฐพงษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • ล้มได้ก็ลุกได้
:sd21: :sd21: ไม่มีตังค์ซื้อพู่กันครับ ใครใช้เสร็จไม่เอาป๋มขอครับ   :L2754: :L2754: :L2754: :L2754:
จัดไป1อันคับพี่พฎ
นอนน้อย แต่ 100%

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
ตกขบวนเลย............ช่วงนี้เป็นนกฮูกมาเดือนแล้ว  :sd21:
นอนกลางวัน...กลางคืนเข้าเวร  :L4399:
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ เด่น บางนา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ว๊ากกกกกก :L4384: มาไม่ทัน  :L4386: ตัวหนังสือผมเริ่มเหลืองแล้วอยากได้ :L4387:

manhorse

• บุคคลทั่วไป

• Pa Mania
  • *
ว๊ากกกกกก :L4384: มาไม่ทัน  :L4386: ตัวหนังสือผมเริ่มเหลืองแล้วอยากได้ :L4387:
มาแล้ว จะหายเหลืองน่ะครับ.   :L2904:   :L2904:    :L2906:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
Pamania so good

• Pa Mania
  • *
รบกวนพี่ๆ สมาชิก ทุกท่านที่ได้รับ สีฟรุ้งฟริ้ง ไปคับ รบกวน ถ้าท่านไหน ทา แล้วเกิดปัญหา
   รบกวน แจ้งให้ทราบด้วยน่ะคร้าบ. อยากทราบ เพราะว่าตัวยาง ด้านหน้าจะมี การเคลือบยางที่แตกต่างกันคับ.
  ขั้นตอนการ ทา ตามนี้คับ.
  -  ล้างทำความสะอาด หน้ายางก่อนทาสีคับ. แล้วปล่อยจนแห้งสนิทคับ
  -  ใช้ทินเนอร์ 100% เช็ดเพื่อทำความสะอาดสารเคลือบหน้ายางคับ ทำความสะอาดตัวอักษรที่จะทาสี คับ. แล้ว ปล่อยให้แห้งคับ
  -  ใช้สีฟรุ้งฟริ้ง ทาขอบตัวอักษร 1 ครั้ง ถ้าสียังไม่แห้งอย่าเพิ่งทาซ้ำน่ะคับ. ไม่แนะนำให้ซ้ำเกิน 2 ชั้นคับ
  -  ปล่อยให้แห้งสนิท จะใช้เวลา 4-5 ช.ม ถ้าไม่ตากแดดจะ นานกว่าปกติคับ.
  -  เสร็จ ขั้นตอนคับ
  -  เอารถออกไปขับดูคับ เผื่อเวลายางร้อนๆ สีจะมีปัญหา หรือ หลุด ล่อน ลอก จะได้ทราบด้วยคับ.
 :sd23:   ถ้าพี่ๆ ท่านไหนทาแล้วรบกวนรายงานผลด้วยคับ. อยากทราบด้วยคนคับ.   :L2904:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3 สิงหาคม 2014, 21:15:44 โดย อั๋น ราชพฤกษ์ »

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
รบกวนพี่ๆ สมาชิก ทุกท่านที่ได้รับ สีฟรุ้งฟริ้ง ไปคับ รบกวน ถ้าท่านไหน ทา แล้วเกิดปัญหา
   รบกวน แจ้งให้ทราบด้วยน่ะคร้าบ. อยากทราบ เพราะว่าตัวยาง ด้านหน้าจะมี การเคลือบยางที่แตกต่างกันคับ.
  ขั้นตอนการ ทา ตามนี้คับ.
  -  ล้างทำความสะอาด หน้ายางก่อนทาสีคับ. แล้วปล่อยจนแห้งสนิทคับ
  -  ใช้ทินเนอร์ 100% เช็ดเพื่อทำความสะอาดสารเคลือบหน้ายางคับ ทำความสะอาดตัวอักษรที่จะทาสี คับ. แล้ว ปล่อยให้แห้งคับ
  -  ใช้สีฟรุ้งฟริ้ง ทาขอบตัวอักษร 1 ครั้ง ถ้าสียังไม่แห้งอย่าเพิ่งทาซ้ำน่ะคับ. ไม่แนะนำให้ซ้ำเกิน 2 ชั้นคับ
  -  ปล่อยให้แห้งสนิท จะใช้เวลา 4-5 ช.ม ถ้าไม่ตากแดดจะ นานกว่าปกติคับ.
  -  เสร็จ ขั้นตอนคับ
 :sd23:   ถ้าพี่ๆ ท่านไหนทาแล้วรบกวนรายงานผลด้วยคับ. อยากทราบด้วยคนคับ.   :L2904:

พี่อั๋นครับ
ผมลองทดสอบดูแล้ว ทาสีไปเมื่อตอนประมาณบ่ายโมง
ลองเอาเล็บขูดๆดู เป็นแบบนี้ครับ

คิดว่าอาจจะเป็นที่การทำความสะอาดหน้ายางไม่ดีพอ
ผมยังเหลืออีก 2 ล้อยังไม่ทา ไว้จะลองทำตามที่พี่อั๋นบอกมาดูอีกทีนะครับ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
พี่อั๋นครับ
ผมลองทดสอบดูแล้ว ทาสีไปเมื่อตอนประมาณบ่ายโมง
ลองเอาเล็บขูดๆดู เป็นแบบนี้ครับ

คิดว่าอาจจะเป็นที่การทำความสะอาดหน้ายางไม่ดีพอ
ผมยังเหลืออีก 2 ล้อยังไม่ทา ไว้จะลองทำตามที่พี่อั๋นบอกมาดูอีกทีนะครับ

น่าจะต้องรอให้สีแห้งดีหรือปล่าวครับ  :L2761: :L2761:

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
อะไรเนี่ยครับ เพิ่งเห็น ยังไม่ทันได้อ่าน ก็หมดแล้ว  :sd06: :sd21:

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
อะไรเนี่ยครับ เพิ่งเห็น ยังไม่ทันได้อ่าน ก็หมดแล้ว  :sd06: :sd21:
ยางพี่ตุ้ยat3 มีสีขอบอยู่เเล้วคราบพี่ รึว่าจะเติมให้เต็มตัวอักษรก็จะเหมือนbfตัวหนังสือเต็มก็ยังไม่มีใครเคยลองเลยคับพี่ น่าจะสวยมั้กเรยที่เดวคับ
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ยางพี่ตุ้ยat3 มีสีขอบอยู่เเล้วคราบพี่ รึว่าจะเติมให้เต็มตัวอักษรก็จะเหมือนbfตัวหนังสือเต็มก็ยังไม่มีใครเคยลองเลยคับพี่ น่าจะสวยมั้กเรยที่เดวคับ

ไว้ทาเสริมสีเดิมก็ดีครับพี่เอ สีจะได้เหมือนใหม่ไม่จาง  :sd10:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221

ถ้าพี่ตุ้ยจะเอา ไว้มาเอาที่ผมขวดนึง
ผมใช้ขวดเดียวน่าจะพอครับ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณพี่อั๋น ที่ยังมีเหลือให้ผมได้ทดลองใช้ครับ
 :sd23: :sd23: :sd23:

ก่อนและหลังทา ด้่านบนหลังทาครับ

ทาเสร็จแล้ว เป็นอย่างนี้ครับ

การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก