ผู้เขียน หัวข้อ: => 2 สิงหาคม 57 ----Meeting ติดตั้ง SpotLight Bar (กันชนกรงแมว) ที่เทียนทะเล  (อ่าน 167003 ครั้ง)

ออฟไลน์ พฏ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 60
รายการต่อไป กำลังจะทำตัวนี้
มีไฟแต่ไม่มีไฟครอบ เดี๋ยวโดนตำรวจจับ
พอดีมีสีดำำด้านเหลือ จะลองใช้พื้อเป็นสีดำด้สนดูก่อน

:L2900: :L2900: :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่าน ที่ช่วยกันคนละไม้คนละมือครับ :sd23: :sd23: :sd23:

เมื่อวานพี่นะ พี่ใหม่ พี่โย พี่พฎ และเพื่อนพี่พฎ ช่วยปรับตั้งให้เรียบร้อยแล้วครับ V1 ยังติดอยู่ที่รถเหมือนเดิมครับ ;) ;) ;)

การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
อู้วววว !!! หล่อมากเลยพี่สุ  :L2734:

ปูลิง : พี่ม่อนไฟหน้าคู่เดิมไม่ทีที่เก็บฝากผมไว้ก่อนก็ได้นะครับ  ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
 :L2900:

สวยงามครับพี่สุ...
แต่ว่าพี่สุช่วยเฉลยหน่อยครับว่า ทำได้ยังไงเอ่ย
เพื่อเป็นแนวทางนะครับพี่...

:L2900: :sd23: :L2758:
 :L2904: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
:L2900:

สวยงามครับพี่สุ...
แต่ว่าพี่สุช่วยเฉลยหน่อยครับว่า ทำได้ยังไงเอ่ย
เพื่อเป็นแนวทางนะครับพี่...

:L2900: :sd23: :L2758:
 :L2904: :L2897: :L2901:

สวัสดีครับ พี่ตุ้ย

เท่าที่ดูและฟังพี่นะ

ตัวแขวนที่ให้มา สองด้านมีขนาดความยาวของรูไม่เท่ากัน รูยาวไว้ซ้าย รูสั้นไว้ขวา
คลายน็อตทุกตัวให้ให้ตัวได้ และดึงกันชนออกมาให้มากที่สุด และปรับระดับกันชน จะให้มุดให้แหงนก็ปรับตามอัธยาศัย
ล็อกน็อตตัวล่างก่อน หลังจากได้ที่แล้ว

และ ถ้าไม่มั่นใจว่าแข็งแรงพอ ก็ให้พี่โย พี่ใหม่ ขึ้นไปยืนขย่มพร้อมกัน

ที่เล่ามา ตามที่เห็นที่ได้ยินครับ ไม่ได้ทำเองเลย ทางที่ดี ถามพี่นะ work สุดครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
สวัสดีครับ พี่ตุ้ย

เท่าที่ดูและฟังพี่นะ

ตัวแขวนที่ให้มา สองด้านมีขนาดความยาวของรูไม่เท่ากัน รูยาวไว้ซ้าย รูสั้นไว้ขวา
คลายน็อตทุกตัวให้ให้ตัวได้ และดึงกันชนออกมาให้มากที่สุด และปรับระดับกันชน จะให้มุดให้แหงนก็ปรับตามอัธยาศัย
ล็อกน็อตตัวล่างก่อน หลังจากได้ที่แล้ว

และ ถ้าไม่มั่นใจว่าแข็งแรงพอ ก็ให้พี่โย พี่ใหม่ ขึ้นไปยืนขย่มพร้อมกัน

ที่เล่ามา ตามที่เห็นที่ได้ยินครับ ไม่ได้ทำเองเลย ทางที่ดี ถามพี่นะ work สุดครับ

แล้วตอนนี้ตัวกันชนกับ V1 ห่างกันแค่ไหนครับ
รบกวนถ่ายรูปให้ดูหน่อยครับ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
รับทราบ,ขอบคุณครับพี่สุ สำหรับข้อมูลครับพี่

:L2753: :L2758: :sd23: :sd23: :sd23:
 :L2900: :L2904: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ขอสอบถามมีพี่ๆท่านใดเจอด้ามบล็อกเหล็กเครื่องมือที่ใช้ติดตั้งกรงแมวติดรถไปหรือปล่าวครับ ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ  :L4399: :L4399:
:sd23:    เจอแล้วคับอยู่กับ ผม คับ. ขออภัยด้วยคับ.   มึนๆไปหน่อยคับ. เด่ว เอาไปให้มิตติ้งหน้าน่ะคร้าบบบ.  :sd21:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่บอล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 29
  • รักในหลวง Long live the King
ผลงานตอน ตี4  :L2754:

อาจเป็นเพราะตี4 ตามันจะปิด ภาพเลยไม่ชัดหรือป่าว :L2739:

ม่าย ไหว เลย พี่ม่อน นี่ดีกว่าครับ ผมถ่ายไว้ให้ก่อนตี 1   ;D

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ประกาศแจ้ง......

สินค้าตัวนี้แจ้งก่อนล่วงหน้าแล้วว่าเป็นสินค้า Limited ไม่ใช่ สินค้า PR  จึงมีเงื่อนไขแตกต่างกันไป  ดังนี้

เงื่อนไขที่ให้ใว้สำหรับผู้ที่จะซื้อ :

เงื่อนไขที่ให้ในการสั่งซื้อ : ...และควรปฏิบัติให้ครบตามเงื่อนไขก่อนถึงวันติดตั้ง
- เป็นสมาชิกปามาเนีย  Level Full Member
- มีกระทู้โพสตั้งแต่ 50 กระทู้ขึ้นไป ( เงื่อนไขสินค้า Limited ) *เฉพาะ Lot 30 ชุดนี้ลดให้เหลือแค่ 50 โพสก็มีสิทธิ์
- ยังมีชีวิตอยู่และสามารถ active กับกระทู้ได้ (กล้วผีสวมร่าง) ;)

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ใครที่มาร่วมงานและมีสิทธิ์ตามการจองพร้อมโอนเงินเราให้เกรียติสมาชิกทั้งหลายในการปฏิบัติตามเงื่อนไขโดยไม่บังคับ  โดยให้ทำตามกติกาให้ครบก่อนวันงานจะดีกมาก หรือมีเหตุผลอันใดก็แจ้งให้ทราบได้เลย

สำหรับสมาชิกบางท่านที่จองสิทธิ์ไว้นาน จนมาร่วมงานและก็ได้รับการติดตั้งจากทีมงานที่ช่วยเหลือเต็มที่    แต่ก็ยังมีไม่ครบตามเงื่อนไขกำหนดทั้งที่สัญลักษณ์บางอย่างก็ไม่มีช่วงไหนขาดตลาดเลย    ซึ่งสร้างความสับสนให้ทีมงานอย่างมากว่าใช่สมาชิกปามาเนียจริงหรือไม่หรือว่าเห็นแก่ประโยช์นส่วนตัวอย่างเดียวด้วยเหตุผลสนับสนุนต่างๆนาๆ  (แต่ทางทีมงานก็ไม่ได้ปฏิเสธใดๆ)

การกระทำเช่นนี้ผมคงไม่เอามาเป็นเกณท์บังคับว่าต่อไปใครไม่มีครบตามเงื่อนไขจนถึงวันงานไม่ต้องรับสินค้าหรอกนะครับ  เอาง่ายๆเลยคนที่มีพฤติกรรมแบบนี้ " วันหลังไม่ต้องลงชื่อจองสินค้า Limited  ให้พิจารณาเฉพาะสินค้า PR เท่านั้น " สมาชิกบางท่านอาจสงสัยว่าทำไมหลายกระทู้ถึงมีให้ถ่ายรูปกับรถ  ถ่ายรูปกับท้ายรถ  เพราะเห็บพวกแฝงผลประโยช์นแบบเก่าๆนี้ไงครับทำให้เราคัดกรอง

ชัดเจนนะครับ ( ฝากทีม LM ช่วยกันสอดส่องในครั้งต่อไปด้วยครับ )

:L2736:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
รับทราบพี่  :L2904: :L2904: :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เทคนิคการติดตั้ง

1 ร้อยน็อตให้ครอบทั้ง  4จุด   บนอย่างละ 1 ล่างอย่างละ 2 (ตัวบนไม่ใช่ตัวเมีย)
2. ดึงกันชนแบบเขย่าๆดึงออกมาให้สุดด้านหน้าเพื่อตรวจปรับระยะตามกันชนเดิม หรือ V1 (ถ้าของเดิมจะร่นระยะเข้าไปอีก)
3. ปรับมุมเงยโดยการเล็งด้านข้างให้แนวสันกันชนขนานไปกับแนวเส้นของกันชนพลาสติดเดิม ให้ใกล้เคียงมากที่สุด(เห็นส่วนใหญ่เน้นชิดรถมากที่สุด  ลองไปสังเกตุด้านข้างว่ากันชนมันจะเงยขึ้นไม่สมดุลย์ในมุมมองข้าง )
4. ปรับมุมห่าง ซ้าบขวา ตามระยะที่เหมาะสมจนใกล้เคียงกัน
5. ยึดน็อตตัวหน้าล่าง ทั้ง 2 ข้าง
6. เช็ดระยะมุมข้าง  หรือเอามือยันยกตัวหลังที่อยู่กับหูลากแล้วล็อตน็อตตัวหลัง
7. เช็คระยะรอบทิศ  จนพอใจกับมุมต่างๆ
8. ขันล็อคด้านบน
9. จบ
10. ไปหาไฟมาใส่เล่นต่อยอดต่อไป

Note : ผมเห็นที่ติดตั้งกันไปหน้าเงยชิดตัวรถกันหลายคันเลย  รวมถึงของพี่สุเงยเชิดหน้ามาเลย  เลยแก้ไขให้ใหม่

เรียบร้อยนะครับกรงแมวป่าของผม

ขอขอบคุณ
-เพื่อนสมาชิกปามาเนียที่นำอาหารขนมมาสนับสนุนในงานนี้(โดยเฉพาะพี่พฏเยอะมาก)
- ขอขอบคุณพี่อั๋น  สำหรับสารฟุ้งฟริ้ง
- ขอขอบคุณทีมงานติดตั้ง  ทราบว่าเหนื่อยกันมากๆตลอดทั้งวัน
- ขอขอบคุณพี่ลีโจที่ช่วยติดตั้งรถผม
- ขอขอบคุณพี่ณัฐพลที่ช่วยไปหาข้าวกล่องรอบดึกมาให้ทีมติดตั้งทานกัน
- ขอขอบคุณพี่บอลที่นำไฟ LED มาให้ทดสอบ
- ขอขอบคุณสถานที่ป้อมพี่ลีโจ  พร้อมที่หลับนอนจนเช้า (หลังติดตั้งเสร็จ ตี4)
- ขอขอบคุณอาหารเช้าจากพี่โย  กว๋ยเตี๋ยวเนื้อที่บางแคอร่อยมากๆ
- ขอขอบคุณสถานที่วันที่ 2 ที่บ้านพี่โย  มาต่อยอดกรงแมว
- ขอขอบคุณอาหารการกินที่บ้านพี่โยรอบเย็น 
- และขอขอบคุณพี่ใหม่ พี่พฏ ที่มาช่วยแก้ไขรถพี่สุตามสูตรใหม่เมื่อเย็นวันอาทิตย์
- และสุดท้ายนี้ขอขอบคุณเฮียชัด PSK- ประสานการช่าง ที่ทำให้เราได้ใช้ผลิตภัณท์ตัวนี้

:L4399:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
เมื่อวานขับรถกลับเกือบไม่ถึงบ้าน ง่วงโคตรๆ ต้องกระตุ้นร่างกายด้วยการกิน กิน กิน กินไปขับไป จนถึงบ้าน นอนหลับเป็นตายเลย 5555 สุดๆอ่ะ
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
จะมีรอบตกค้างมั้ยครับพี่นะเพิ่งกลับมาจากใต้ก็เย็นแล้วเมื่อวาน  :L2759:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ผ่านไปด้วยดีและแสดงความยินดีกับพี่ๆ ทุกท่านที่ได้ติดตั้งกรงแมวกันไป สมช.ทีมติดตั้งนี้ต้องยอมรับว่าสุดยอดมากเลยครับ

ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
พี่ลีโจครับ ปุ่มฉีดน้ำที่ผมฝากไว้ 4 คู่  ก่อนผมกลับ ตกลงว่าแจกให้ใครบ้าง แล้วเหลือกี่คู่ครับ

เหลือของพี่ปรี และ พี่ต้น2335 ครับ
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
เหลือของพี่ปรี และ พี่ต้น2335 ครับ
พี่พรเทพไม่ได้ฝากให้ผมด้วยหรอครับถ้าฝากยังไงเดี๋ยวเสาร์นี้จะไปเอาพร้อมกรงแมวครับพี่  :L2736:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ผ่านไปด้วยดีและแสดงความยินดีกับพี่ๆ ทุกท่านที่ได้ติดตั้งกรงแมวกันไป สมช.ทีมติดตั้งนี้ต้องยอมรับว่าสุดยอดมากเลยครับ

พอดีผมไม่ได้ไปร่วมมิตติ้งนี้ด้วย แต่ทราบข่าวมาว่าทีมติดตั้งมีความพยายามและตั้งใจสูง ทำเพื่อส่วนรวมโดยแท้  :L2734:

ไม่ทราบว่าทีมติดตั้งมีสมาชิกท่านใดบ้างครับ พี่ๆท่านใดทราบวานบอก สมาชิกเหล่านี้สมควรได้รับคำชมคำขอบคุณครับ  :sd23:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
พี่พรเทพไม่ได้ฝากให้ผมด้วยหรอครับถ้าฝากยังไงเดี๋ยวเสาร์นี้จะไปเอาพร้อมกรงแมวครับพี่  :L2736:

ไม่มีนะครับ พี่มะเช็คกับพี่พรเทพดูนะครับว่าจะรับของยังไง   :L2736:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

• Pa Mania
  • *
แล้วตอนนี้ตัวกันชนกับ V1 ห่างกันแค่ไหนครับ
รบกวนถ่ายรูปให้ดูหน่อยครับ

ตามนี้ครับ พี่โจ้สุดหล่อ ;) ;) ;)

ช่องว่างปลายก้านบน ซ้าย ขวา ต่างกันนิดเดียว

ปลายกันชนล่าง เกือบติดกับมุม V1 ครับ