ผู้เขียน หัวข้อ: ปามาเนี่ยเอาจักรยานมาอวดโฉมหน่อย  (อ่าน 125341 ครั้ง)

ออฟไลน์ โจ๊ก@บางพลี

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 17
Re: ปามาเนี่ยเอาจักรยานมาอวดโฉมหน่อย
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2014, 12:37:10 »
ฝากหมูบินไว้คันนึง ตอนนี้คนปั่นมันนั่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน :sd42:

ด้วยจรรยาบรรณ หน้ามันเลยไม่ชัด :L2754:

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania
Re: ปามาเนี่ยเอาจักรยานมาอวดโฉมหน่อย
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2014, 21:58:11 »
ขออวดบ้างครับ

4700 เดิมๆครับ

งอกรถพับให้ ผบ

เริ่มงอกเล็กๆน้อยครับทำพอข่ำๆครับ

............มีถั่วมั๊ยยะ..............

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2014, 21:59:30 »
จัดเต็มเลยนะ พี่วุฒ  :L2906:  :L2900:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 07:18:32 »
ใครช่วยเอามาแนะนำหน่อยว่า  ราคาเริ่มต้นควรเป็นตัวไหนหรือราคาแนะนำควรเป็นตัวไหนสำหรับเสือหมอบหรือเสือภูเขา ครับ

เยอะไปหมด  ถามคนใช้งานดีกว่า (ของมือสองก็ได้นะครับ ราคาเบาลงหน่อย  ของใหม่เดี๋ยวไม่กล้าล้ม)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ โจ๊ก@บางพลี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2014, 10:57:21 »
ถ้าเป็นผมเริ่มต้นกับแนวที่อยากก่อนเลย อะไรก็ได้ เพราะมีแรงจูงใจให้ออกปั่น

ส่วนงบประมาณ 2 หมื่นบาทไม่ขาดไม่เกินได้รถระดับเริ่มต้น ร้านขายเยอะ ทั้งถูกทั้งแพง อันนี้ไว้ว่ากันอีกที

คันแรกซื้อไปก่อน อย่าลงทุนมาก เพราะอาจไม่ชอบ ขายทิ้ง หรือจอดไว้ซื้อกับข้าวไม่เสียดาย อย่าเพิ่งจัดหนัก เพราะคันแรกไม่เคยจบ ถ้าหลงไหลการปั่น

รถพับ/รถมินิ ล้อเล็กๆ หน้าไว ปั่นกินลมได้แต่เอามาออกแรงจริงๆ เหนื่อย+เครียด

เสือภูเขา ยางใหญ่ ไปไหนก็ได้ อยากสบายใส่ยางทางเรียบ หน้าเล็ก

เสือหมอบแฮนด์ตรง ถูกจริตกับ สว. อยากซิ่งแต่ไม่อยากก้มมาก เปลี่ยนเกียร์ง่าย ไปไหนระวังตะแกรง กทม. หน่อยนึง

เสือหมอบ ไปเร็ว ยางเล็กเติมลมแข็งสะท้านมือ/หลังอยู่บ้าง ปั่นเป็นหมู่คณะ ระยะเดินทางได้ไกล และล้มเป็นหมู่คณะบ่อย 555 อันนี้เจอมากับตัว

ปล.เพื่อคนที่คุณรัก ซื้อจักรยานต้องซื้อหมวกกันกระแทกด้วยนะครับ ความเร็ว 15-20 กม/ชม. หัวฟาดพื้นเป็นเรื่องได้เหมือนกัน
ผมฟาดมา 2 ครั้งหมวก 2 ใบไหปลาร้า 4 ท่อน ซี่โครง 4 ซี่ ถ้าไม่มีหมวกคงเผาไปแล้ว :sd42:

ร้านแนะนำ รถให้ชมเยอะ แต่ราคาลองดูหลายๆ ที่นะครับ อันนี้เอาร้านใหญ่เพื่อดูของก่อน
Probike หลังสวนลุมฯ
Play bike ศรีนครินทร์
กม.8 จักรยาน รามอินทรา
Life & Living เลี่ยงหนองมน ก่อนร้านพี่เอ
แสงอรุณ สระบุรี

ผมไม่มีส่วนใดๆ กับร้านข้างต้น แค่มาให้ข้อมูลกับเรื่องที่ถนัด ตอบแทนพี่ๆ ที่แชร์ข้อมูลดีๆ ในเวปครับ
สนับสนุนให้หันมาออกกำลังกาย หน้าอ่อนกว่าวัย หัวใจแข็งแรง :sd23:

ออฟไลน์ พล Thenipol

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2014, 11:03:31 »
ฝากด้วยครับ เบี่ยงคี่ น้อยๆ   1 คัน ปั่นสนามเขียวกับชายทะเลบางขุนเทียนครับ  :sd23: :sd23:

:L2901: :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2014, 12:54:48 »
ฝากด้วยครับ เบี่ยงคี่ น้อยๆ   1 คัน ปั่นสนามเขียวกับชายทะเลบางขุนเทียนครับ  :sd23: :sd23:

สนหางเต่าไหมครับพี่พล  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2014, 13:02:03 »
ถ้าเป็นผมเริ่มต้นกับแนวที่อยากก่อนเลย อะไรก็ได้ เพราะมีแรงจูงใจให้ออกปั่น

ส่วนงบประมาณ 2 หมื่นบาทไม่ขาดไม่เกินได้รถระดับเริ่มต้น ร้านขายเยอะ ทั้งถูกทั้งแพง อันนี้ไว้ว่ากันอีกที

คันแรกซื้อไปก่อน อย่าลงทุนมาก เพราะอาจไม่ชอบ ขายทิ้ง หรือจอดไว้ซื้อกับข้าวไม่เสียดาย อย่าเพิ่งจัดหนัก เพราะคันแรกไม่เคยจบ ถ้าหลงไหลการปั่น

รถพับ/รถมินิ ล้อเล็กๆ หน้าไว ปั่นกินลมได้แต่เอามาออกแรงจริงๆ เหนื่อย+เครียด

เสือภูเขา ยางใหญ่ ไปไหนก็ได้ อยากสบายใส่ยางทางเรียบ หน้าเล็ก

เสือหมอบแฮนด์ตรง ถูกจริตกับ สว. อยากซิ่งแต่ไม่อยากก้มมาก เปลี่ยนเกียร์ง่าย ไปไหนระวังตะแกรง กทม. หน่อยนึง

เสือหมอบ ไปเร็ว ยางเล็กเติมลมแข็งสะท้านมือ/หลังอยู่บ้าง ปั่นเป็นหมู่คณะ ระยะเดินทางได้ไกล และล้มเป็นหมู่คณะบ่อย 555 อันนี้เจอมากับตัว

ปล.เพื่อคนที่คุณรัก ซื้อจักรยานต้องซื้อหมวกกันกระแทกด้วยนะครับ ความเร็ว 15-20 กม/ชม. หัวฟาดพื้นเป็นเรื่องได้เหมือนกัน
ผมฟาดมา 2 ครั้งหมวก 2 ใบไหปลาร้า 4 ท่อน ซี่โครง 4 ซี่ ถ้าไม่มีหมวกคงเผาไปแล้ว :sd42:

ร้านแนะนำ รถให้ชมเยอะ แต่ราคาลองดูหลายๆ ที่นะครับ อันนี้เอาร้านใหญ่เพื่อดูของก่อน
Life & Living เลี่ยงหนองมน ก่อนร้านพี่เอ

ผมไม่มีส่วนใดๆ กับร้านข้างต้น แค่มาให้ข้อมูลกับเรื่องที่ถนัด ตอบแทนพี่ๆ ที่แชร์ข้อมูลดีๆ ในเวปครับ
สนับสนุนให้หันมาออกกำลังกาย หน้าอ่อนกว่าวัย หัวใจแข็งแรง :sd23:
ขอบคุนครับพี่โจ๊ก สั้นได้ใจความ

ค่าตัวๆนี้เท่าไหร่ครับ สาวกแบรนด์นี้เหมือนกันครับ
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2014, 13:52:54 »
ฝากพี่ๆ ด้วยคนครับ เจ้าสีหมอก ของผม  :L4384:

รถประจำตำแหน่ง ครับ

ชอบปั่นออกทริบครับ  ;D
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2014, 13:54:12 »
.

ขอมั่งๆ เต่าดำ ปะทะ จิ้งเหลนไฟ
เอาไว้ปั่นซื้อชาดำเย็น กะโอเลี้ยง ชอบตรงมันหักกลางได้ กร๊ากกกกกกกก

.

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2014, 14:25:02 »
.

ขอมั่งๆ เต่าดำ ปะทะ จิ้งเหลนไฟ
เอาไว้ปั่นซื้อชาดำเย็น กะโอเลี้ยง ชอบตรงมันหักกลางได้ กร๊ากกกกกกกก
แล้วไม่กลัวปั่นๆ ไป มันหักกลางบ้างหรอ  ;D ;D

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2014, 14:50:01 »
ขอบคุนครับพี่โจ๊ก สั้นได้ใจความค่าตัวๆนี้เท่าไหร่ครับ สาวกแบรนด์นี้เหมือนกันครับ

ตัวที่ยังไม่แต่ง เบี่ยงคี่ อิมพูดโซว อยู่ที่ 32000 ยังไม่แต่งล้อแต่งเบาะ ครับผม

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2014, 14:50:24 »
สนหางเต่าไหมครับพี่พล  :sd42: :sd42: :sd42:

สนถ้าพี่พฏถอดให้ 5555

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2014, 16:42:44 »
เมือวานไปเดิน เมกา บางนามา สวยๆทั้งนั้น ราคาจับต้องได้

:L4384: :L4384: :L4384: :L4384:

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2014, 16:54:12 »
ฝากพี่ๆ ด้วยคนครับ เจ้าสีหมอก ของผม  :L4384:

รถประจำตำแหน่ง ครับ

ชอบปั่นออกทริบครับ  ;D

ไม่เบาเลยนะครับพี่ดล
............มีถั่วมั๊ยยะ..............

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2014, 16:59:35 »
ไม่เบาเลยนะครับพี่ดล

พี่ดลนี่ขาลุยเลย  :L2900:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2014, 20:14:56 »

ขอบคุณครับพี่โจ๊ก กำลังสนใจเหมือนกันครับ
ว่าจะออกกำลังกายบ้าง ตอนนี้เดินขึ้นบันไดเลื่อนยังเหนื่อยเลยผม. :sd23:

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2014, 22:30:22 »
ออกกำลังกายเป็นเรื่องดีครับ แต่มีเพื่อน ๆ ด้วยยิ่งดีเข้าไปใหญ่เลย
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2014, 09:34:23 »
ออกกำลังกายเป็นเรื่องดีครับ แต่มีเพื่อน ๆ ด้วยยิ่งดีเข้าไปใหญ่เลย

ถูกต้องครับ  :sd27: :sd27:

ว่าง ๆ ออกมาปันกันครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2014, 11:01:43 »
ขอบคุณครับพี่โจ๊ก กำลังสนใจเหมือนกันครับ
ว่าจะออกกำลังกายบ้าง ตอนนี้เดินขึ้นบันไดเลื่อนยังเหนื่อยเลยผม. :sd23:

แนะนำให้ขับ V6 ขึ้นบันไดครับ ไม่เหนื่อย  :L2905: :L2905: :L2905:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ