ผู้เขียน หัวข้อ: ใกล้ครบปี ประกันแจ้งต่อ 21,469 บาท แพงไหมครับนี่  (อ่าน 33007 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 49
จะครบหนึ่งปี เดือน พย. 57 นี้ครับ
โบรกเกอร์ โทรมาแจ้ง ถ้าต่อเลย จะทำเรื่องเป็นประวัติดี
และหลังจากนี้ จะเคลมอะไรก็ ไม่เป็นไร จะไม่มีการบันทึกประวัติครับ (หลอกกันหรือเปล่านะ)

รายละเอียด...ตามนี้ครับ
ของ : กรุงเทพ
ทุน : 9 แสน
เบี้ย : 21,469 บาท

(พวกชุดแต่งต่างๆ บอกว่า ถ้ารูปถ่ายรถ มีอะไรอยู่ด้วย ก็ครอบคลุมอันนั้นด้วยเลย)

พี่ๆ มีความเห็นอย่างไรบ้างครับ  :sd23:

ออฟไลน์ ชรินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
Re: ใกล้ครบปี ประกันแจ้งต่อ 21,469 บาท แพงไหมครับนี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 16:58:59 »
ขอเก็บข้อมูลด้วยคนนะครับ ประกันหมดเดือน พ.ย. เหมือนกันครับ  :sd23:
ถ้าเรายังวิ่งได้แล้วเราจะมัวเดินอยู่ทำไม

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
Re: ใกล้ครบปี ประกันแจ้งต่อ 21,469 บาท แพงไหมครับนี่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 17:00:50 »
โบรกเกอร์ โทรมาแจ้ง ถ้าต่อเลย จะทำเรื่องเป็นประวัติดี
เพียงแต่จ่ายเงินล่วงหน้า 3,000บาท

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 17:05:03 »
หมด พย. เหมือนกันครับ
เมื่อวานนายหน้าโทรมาเหมือนกัน
เช็คบริษัทประกันมาให้ บอกว่าของ LMG ดีสุด
ราคากลางๆ อู่เยอะ เกิน 3 ปีสามารถซ่อมศูนย์ได้ (แต่เบี้ยประกันจะสูงหน่อย)
ไม่แน่ใจว่าของ LMG นี่ดีหรือเปล่าครับ
ลองเช็คจากเวปต่างๆไม่ค่อยได้ข้อมูลเท่าไหร่
เพราะที่ลงเวปต่างๆ ส่วนใหญ่มีแต่เรื่องด่าอยู่แล้ว
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 17:06:12 »
จะครบหนึ่งปี เดือน พย. 57 นี้ครับ
และหลังจากนี้ จะเคลมอะไรก็ ไม่เป็นไร จะไม่มีการบันทึกประวัติครับ (หลอกกันหรือเปล่านะ)

(พวกชุดแต่งต่างๆ บอกว่า ถ้ารูปถ่ายรถ มีอะไรอยู่ด้วย ก็ครอบคลุมอันนั้นด้วยเลย)

พี่ๆ มีความเห็นอย่างไรบ้างครับ  :sd23:

ลองโทรไปคุยที่นี่เพื่อขอราคาเปรียบเทียบ 089 921 9080  เฮียเลี้ยง

- ระบุผู้ขับขี่  ได้ลดอีกหลายบาท
- เคลมวงเงินเต็ม 100% ทุนประกัน  ตามราคาประเมินปีรถ    ระบุซ่อมห้าง
- ทิพยะประกันภัยก็ได้ 
- จำได่ว่าปี 2  -  16000   ปี 3- 14000   ปีนี้ -12000   พร้อม พรบ.
- ไม่ต้องจ่ายเงินล่วงหน้า   เอกสารมาโอนตังค์
- เขามีอู่ซ่อมตัวถังและอู่สี มาตรฐานไว้บริการ

ลองขอราคามาเปรียบเทียบดู   ผมเคยมีปัญหาการเคลมแต่ได้รับการบริการจากเฮียเลี้ยงตั้งแต่ยังไม่เป็นลูกค้าของเขา  จนต่อกับเขามา 3 ปีแล้วทั้งที่ยังไม่เคยเห็นหน้ากันด้วย   ติดต่อผ่านทางโทรศัพท์ตลอดเวลา   

ครั้งแรกที่ได้ใช้บริการคือเคลมกระจกหน้าแบบ on site ในเวลา  1.5 ชม.   ข้างถนน     โดยที่ผมไม่ได้เป็นลูกค้าเขาและไม่ต้องแจ้งเคลมกับโตเกียวมารีนเลยแต่อย่างได  (พี่วี พระนครแนะนำมาอีกทีครับ)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 17:56:08 »
น่าจะแพงครับพี่ป้อม ลองเปรียบเทียบหลายๆที่ดูก่อนนะ  :L2736:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 17:59:18 »
และหลังจากนี้ จะเคลมอะไรก็ ไม่เป็นไร จะไม่มีการบันทึกประวัติครับ
(หลอกกันหรือเปล่านะ)

ประโยคนี้คุ้นๆนะครับ ไม่ทราบว่าโบรกเกอร์ที่โทรไปแจ้งคือ TQM หรือเปล่าครับ :L2761: ผมเคยได้รับโทรศัพท์แจ้งมาแบบนี้เหมือนกัน แต่ผมขอเวลาตรวจสอบก่อนแล้วค่อยยืนยันกลับ ค้นไปค้นมาเจอข้อมูลทางลบหลายคดี แถมเปรียบเทียบแล้วราคาแพงกว่าที่อื่นเลยไม่ได้ใช้เจ้านี้

แต่ส่วนตัวไม่ค่อยเชื่อว่าจะมีระบบนี้อยู่จริงนะครับ (ถ้าใครทราบว่ามี รบกวนมายืนยันหน่อยนะครับ) เชื่อว่าทางบริษัทประกันอาจจะให้ประวัติดีในขณะที่ต่อประกันก่อนกำหนดนานๆ แต่ประกันเก่ายังไม่ครบกำหนด ถ้าเกิดเรามีเคลมในระหว่างนั้น ไม่แน่ว่าบริษัทประกันอาจจะแจ้งขอปรับเพิ่มเบี้ยประกันในภายหลังได้ (อันนี้เป็นคหสต.นะครับ)

วิธีการของผมคือผมจะไม่รอให้โบรกเกอร์มาบอกว่าจะได้ส่วนลดประวัติดีถ้าต่อประกันกับเขาตอนนี้เลย แต่ผมจะสืบราคาจากหลายๆเจ้ามาเทียบกัน ถ้าความคุ้มครองเหมือนๆกันก็เลือกเอาที่ราคาเบี้ยประกันถูกที่สุด แต่ต้องเป็นบริษัทที่น่าเชื่อถือด้วยนะครับ ผมเชื่อว่าถ้าเราได้เงื่อนไขประกันที่ดีที่สุดในราคาที่เหมาะสมแล้ว ส่วนลดประวัติดีก็ไม่มีความจำเป็นใดๆเลยครับ เชื่อว่าเขาแค่เอาตรงนั้นมาเป็นตัวดึงดูดให้เรารีบตัดสินใจทำประกันกับเขามากกว่าครับ

หมด พย. เหมือนกันครับ
เมื่อวานนายหน้าโทรมาเหมือนกัน
เช็คบริษัทประกันมาให้ บอกว่าของ LMG ดีสุด
ราคากลางๆ อู่เยอะ เกิน 3 ปีสามารถซ่อมศูนย์ได้ (แต่เบี้ยประกันจะสูงหน่อย)
ไม่แน่ใจว่าของ LMG นี่ดีหรือเปล่าครับ
ลองเช็คจากเวปต่างๆไม่ค่อยได้ข้อมูลเท่าไหร่
เพราะที่ลงเวปต่างๆ ส่วนใหญ่มีแต่เรื่องด่าอยู่แล้ว

LMG ผมยังไม่เคยใช้บริการเลยไม่กล้าฟันธงครับพี่โจ้ แต่สามารถยืนยันได้ว่าไม่น่าใช่บริษัทประกันที่ดีที่สุดเพียงบริษัทเดียวนะครับ ในวงการประกันส่วนใหญ่จะทราบว่าเบอร์หนึ่งในธุรกิจประกันภัยรถยนต์คือวิริยะ แต่วิระยะไม่ขายเบี้ยซ่อมห้างต้องเข้าอู่ในเครือเท่านั้น (เท่าที่ผมเคยสัมผัสมานะครับ) ส่วนที่รองๆลงมาเด่นๆก็มีกรุงเทพประกันภัย เทเวศน์ MSIG AXA โตเกียวมารีน คุ้มภัย เป็นต้น ที่กล่าวมาทั้งหมดผมเคยซื้อความคุ้มครองมาแล้วทั้งสิ้น ทุกรายก็ใช้ได้ทั้งหมด เคลมง่ายไม่มีปัญหา ส่วนเรื่องความรวดเร็วในการไปถึงจุดที่เกิดเหตุก็ไม่ได้แตกต่างกันมากเพราะประกันทุกรายต่างก็ใช้บริการของ Surveyor/Loss Adjuster กันทั้งนั้นครับ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 18:18:55 »
มาดูเป็นข้อมูลครับ ปัจจุบันใช้ โตเกียวมารีน โปรโมชั่นศูนย์ฯ เคลมกระจกหน้าครั้งเดียว ร้านข้างนอก เพราะเข้าศูนย์เสียเวลา

ออฟไลน์ Net Udonthani(เน็ตอุดร)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 19:02:44 »
หมดเดือน พ.ย.  เหมือนกันครับ มีโทรมาให้ต่อประกัน ประมาณ 21,xxx บาท
กำลังจะหา 3+ อยู่ เผื่อเซพค่าใช้จ่าย

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 19:12:20 »
ผมคิดว่าประกันทุกที่มีกฎหมายบังคับให้คุ้มครอง อยู่แล้ว เหมือนกันหมดทุกบริษัท. ดูที่เบี้ยกันดีกว่าคับ ว่าถูกกว่า บริการอู่แบบไหน. บ้าง
เวลาแจ้งเคลมแบบผมเพิ่งจะเคลม กันชนหน้าที่ใส่มากับพี่ทวนมาคับ. พี่ทวนทำใบเสนอราคาไปปุ้ป เค้าบอกว่าโอเคราคาผ่าน เปลี่ยนได้เลย ง่ายๆ อะไรแบบนี้น่ะคับ.  ของผมโตเกียวมารีน คับ แต่ปีต่อลดให้ 18xx บาท. ยังเหลืออีก 18xxx. ผมว่ายังเยอะอยู่เลยคับ.

แต่ว่าของที่พี่นะบอกเอาไว้ ปีต่อเหลือ 16000. นี่ถูกลงเยอะเลยคับ.  ทำไม ผมไม่ถามพี่นะก่อนน่ะคับ.  :sd21:
 :sd21:    :sd21:    :sd21:
ประกันทุกที่ กรมธรรม เหมือนกันหมดล่ะคร้าบ. บางที่ก้อ ยืนข้อเสนอมา. ผ่อนชำระได้ 3 งวด ไม่มีดอกเบี้ย ,  บางที่จ่ายก่อนล่วงหน้า 3 เดือนลดให้อีก 2000. ,  บางที่เคลมเเล้วเปลี่ยนเป็นประวัติดีให้อ่ะครับ. แต่สุดท้าย กรมธรรมเหมือนๆกันหมดเลยคับ.
 :sd23:   :sd23:    :sd23:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 20:37:11 »
ของผมก็ใกล้หมดปีแรกแล้วเช่นกันครับ เดือนกันยายนนี้แหล่ะ ก็มีหลายบ.อยู่ครับ กำลังพิจารณาอยู่

ทุนประกันที่ได้ก็ 9แสนบ้าง 1ล้านบ้าง
เบี้ยประกันก็ประมาณ 18000-20000
บ้างบ.ดันระบุคุ้มครองแค่ 5 คน รถ 7 ที่นั่งนะ

ตอนนี้กำลังรอรายละเอียดจากเพื่อนของเพื่อนส่งมาว่าแต่บ.ให้วงเงินเท่าไหร่ แล้วต้องจ่ายเบี้ยเท่าไหร่นะครับ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 20:46:02 »
 :L4365: :L2761:

ออฟไลน์ เบส บ้านบึง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 21:28:19 »
ผมต่อกับ โตเกียวมารีน ปีที่ 3 ทุนประกัน 680,000 ประวัติดีไม่เคยเคลม เบี้ย 16,100 บาท พร้อม พรบ ไม่ระบุคนขับ เป็นข้อมูลครับ  :L4399: :L4399:

ก่อนใช้ปาเจโร ทำกับสินมั่นคงมาตลอด  ไม่เคยทำที่อื่น บริการดีมาก รวดเร็ว เคลมง่าย  ที่ใช้โตเกียวเพราะได้แถมมา 

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2014, 08:29:44 »
เพียงแต่จ่ายเงินล่วงหน้า 3,000บาท

ประมาณนั้นครับ พี่ต๋อง

ลองโทรไปคุยที่นี่เพื่อขอราคาเปรียบเทียบ 089 921 9080  เฮียเลี้ยง

- ระบุผู้ขับขี่  ได้ลดอีกหลายบาท
- เคลมวงเงินเต็ม 100% ทุนประกัน  ตามราคาประเมินปีรถ    ระบุซ่อมห้าง
- ทิพยะประกันภัยก็ได้ 
- จำได่ว่าปี 2  -  16000   ปี 3- 14000   ปีนี้ -12000   พร้อม พรบ.
- ไม่ต้องจ่ายเงินล่วงหน้า   เอกสารมาโอนตังค์
- เขามีอู่ซ่อมตัวถังและอู่สี มาตรฐานไว้บริการ

ลองขอราคามาเปรียบเทียบดู   ผมเคยมีปัญหาการเคลมแต่ได้รับการบริการจากเฮียเลี้ยงตั้งแต่ยังไม่เป็นลูกค้าของเขา  จนต่อกับเขามา 3 ปีแล้วทั้งที่ยังไม่เคยเห็นหน้ากันด้วย   ติดต่อผ่านทางโทรศัพท์ตลอดเวลา   

ครั้งแรกที่ได้ใช้บริการคือเคลมกระจกหน้าแบบ on site ในเวลา  1.5 ชม.   ข้างถนน     โดยที่ผมไม่ได้เป็นลูกค้าเขาและไม่ต้องแจ้งเคลมกับโตเกียวมารีนเลยแต่อย่างได  (พี่วี พระนครแนะนำมาอีกทีครับ)

ขอบคุณครับ พี่นะ

น่าจะแพงครับพี่ป้อม ลองเปรียบเทียบหลายๆที่ดูก่อนนะ  :L2736:

ครับ พี่บังมะ

ประโยคนี้คุ้นๆนะครับ ไม่ทราบว่าโบรกเกอร์ที่โทรไปแจ้งคือ TQM หรือเปล่าครับ :L2761: ผมเคยได้รับโทรศัพท์แจ้งมาแบบนี้เหมือนกัน แต่ผมขอเวลาตรวจสอบก่อนแล้วค่อยยืนยันกลับ ค้นไปค้นมาเจอข้อมูลทางลบหลายคดี แถมเปรียบเทียบแล้วราคาแพงกว่าที่อื่นเลยไม่ได้ใช้เจ้านี้

แต่ส่วนตัวไม่ค่อยเชื่อว่าจะมีระบบนี้อยู่จริงนะครับ (ถ้าใครทราบว่ามี รบกวนมายืนยันหน่อยนะครับ) เชื่อว่าทางบริษัทประกันอาจจะให้ประวัติดีในขณะที่ต่อประกันก่อนกำหนดนานๆ แต่ประกันเก่ายังไม่ครบกำหนด ถ้าเกิดเรามีเคลมในระหว่างนั้น ไม่แน่ว่าบริษัทประกันอาจจะแจ้งขอปรับเพิ่มเบี้ยประกันในภายหลังได้ (อันนี้เป็นคหสต.นะครับ)

วิธีการของผมคือผมจะไม่รอให้โบรกเกอร์มาบอกว่าจะได้ส่วนลดประวัติดีถ้าต่อประกันกับเขาตอนนี้เลย แต่ผมจะสืบราคาจากหลายๆเจ้ามาเทียบกัน ถ้าความคุ้มครองเหมือนๆกันก็เลือกเอาที่ราคาเบี้ยประกันถูกที่สุด แต่ต้องเป็นบริษัทที่น่าเชื่อถือด้วยนะครับ ผมเชื่อว่าถ้าเราได้เงื่อนไขประกันที่ดีที่สุดในราคาที่เหมาะสมแล้ว ส่วนลดประวัติดีก็ไม่มีความจำเป็นใดๆเลยครับ เชื่อว่าเขาแค่เอาตรงนั้นมาเป็นตัวดึงดูดให้เรารีบตัดสินใจทำประกันกับเขามากกว่าครับ

TQM ใช่เลยครับ พี่หยก ตอนนี้ผมก็ทำเหมือน พี่หยก เลยครับกำลังหาข้อมูลอยู่(โดยการถามจากพี่ๆนี่แหระ ;D)
ส่วนเรื่องเคลมแล้วไม่บันทึกประวัติ ผมก็กลัวว่าจะเอาไปบวกค่าเบี้ย ในปีถัดไปเหมือนกันครับ  :L2761:

ผมคิดว่าประกันทุกที่มีกฎหมายบังคับให้คุ้มครอง อยู่แล้ว เหมือนกันหมดทุกบริษัท. ดูที่เบี้ยกันดีกว่าคับ ว่าถูกกว่า บริการอู่แบบไหน. บ้าง
เวลาแจ้งเคลมแบบผมเพิ่งจะเคลม กันชนหน้าที่ใส่มากับพี่ทวนมาคับ. พี่ทวนทำใบเสนอราคาไปปุ้ป เค้าบอกว่าโอเคราคาผ่าน เปลี่ยนได้เลย ง่ายๆ อะไรแบบนี้น่ะคับ.  ของผมโตเกียวมารีน คับ แต่ปีต่อลดให้ 18xx บาท. ยังเหลืออีก 18xxx. ผมว่ายังเยอะอยู่เลยคับ.

แต่ว่าของที่พี่นะบอกเอาไว้ ปีต่อเหลือ 16000. นี่ถูกลงเยอะเลยคับ.  ทำไม ผมไม่ถามพี่นะก่อนน่ะคับ.  :sd21:
 :sd21:    :sd21:    :sd21:
ประกันทุกที่ กรมธรรม เหมือนกันหมดล่ะคร้าบ. บางที่ก้อ ยืนข้อเสนอมา. ผ่อนชำระได้ 3 งวด ไม่มีดอกเบี้ย ,  บางที่จ่ายก่อนล่วงหน้า 3 เดือนลดให้อีก 2000. ,  บางที่เคลมเเล้วเปลี่ยนเป็นประวัติดีให้อ่ะครับ. แต่สุดท้าย กรมธรรมเหมือนๆกันหมดเลยคับ.
 :sd23:   :sd23:    :sd23:

ครับ พี่อั๋น

ของผมก็ใกล้หมดปีแรกแล้วเช่นกันครับ เดือนกันยายนนี้แหล่ะ ก็มีหลายบ.อยู่ครับ กำลังพิจารณาอยู่

ทุนประกันที่ได้ก็ 9แสนบ้าง 1ล้านบ้าง
เบี้ยประกันก็ประมาณ 18000-20000
บ้างบ.ดันระบุคุ้มครองแค่ 5 คน รถ 7 ที่นั่งนะ

ตอนนี้กำลังรอรายละเอียดจากเพื่อนของเพื่อนส่งมาว่าแต่บ.ให้วงเงินเท่าไหร่ แล้วต้องจ่ายเบี้ยเท่าไหร่นะครับ

ได้เรื่องอย่างไร เอาข้อมูลมาแชร์ เพิ่มเติมบ้างนะครับ พี่มัติ
  :L4399:

ผมต่อกับ โตเกียวมารีน ปีที่ 3 ทุนประกัน 680,000 ประวัติดีไม่เคยเคลม เบี้ย 16,100 บาท พร้อม พรบ ไม่ระบุคนขับ เป็นข้อมูลครับ  :L4399: :L4399:

ก่อนใช้ปาเจโร ทำกับสินมั่นคงมาตลอด  ไม่เคยทำที่อื่น บริการดีมาก รวดเร็ว เคลมง่าย  ที่ใช้โตเกียวเพราะได้แถมมา 

เป็นอีก 1 ข้อมูลครับ พี่เบส

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2014, 09:16:28 »
ประมาณนั้นครับ พี่ต๋อง

ถ้าเป็นตามที่ผม คาดเดา เชิญพี่ต้อม อ่านตรงนี้ นิดครับ บริการเทพจริง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1301.msg30819.html#msg30819

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2014, 09:53:49 »
ถ้าเป็นตามที่ผม คาดเดา เชิญพี่ต้อม อ่านตรงนี้ นิดครับ บริการเทพจริง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1301.msg30819.html#msg30819

TQM นี่เทพ(ตรงไหน)  :D จริงๆครับ พี่ต๋อง   :sd42:
อ่านแล้วได้ข้อคิดอีกเยอะ ที่เดียวเชียว  :L2761:

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2014, 10:12:25 »
ผมก็ กำลังจะลองเปลี่้ยนมาใช้ แอ๊กซ่า ไม่รู้ จะซ่า จริงไหม
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2014, 10:20:03 »

ตัวหลักน่าจะใกล้เคียงกัน  ของผมระบุคนขับครับจึงลดลงได้อีกประมาณ 20-30%  ( ได้ 2 ชื่อ )
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2014, 12:11:52 »
ตัวหลักน่าจะใกล้เคียงกัน  ของผมระบุคนขับครับจึงลดลงได้อีกประมาณ 20-30%  ( ได้ 2 ชื่อ )
:sd23:   ขอบคุณคับพี่นะ
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 1 สิงหาคม 2014, 22:05:53 »
ขอมา update ในส่วนของผมที่ได้ติดต่อกับตัวแทนให้ทำราคามาประมาณนี้ครับ

ตัวแรกก่อนนะครับ คือทางกรุงศรี ออโต้ เสนอต่อของโตเกียวเช่นเดิม ทุนประกันน้อยกว่ารายอื่นคือ 990,000 คุ้มครอง 1+6 แต่ราคานี้ยังไม่ได้ระบุชื่อผู้ขับนะครับ
โตเกียวเป็นไงบ้างในสายตาของพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ ปีที่ผ่านก็ยังไม่เคยใช้บริการเลยยังไม่รู้

ตัวต่อไปก็มีหลายบ. ราคาต่างกันไปแต่คุ้มครอง 1+4 ยังไม่ได้ระบุชื่อผู้ขับ ผมว่าราคายังสูงไปนะ

อีกรายการเป็นแบบระบุชื่อผู้ขับ และเป็น 1+6

ดูแล้วก็ยังตัดสินใจไม่ได้เลย  :sd06:  :sd06:  :sd06:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน