ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นภายในห้องโดยสาร น้องปาโฉม 2014 GLS อ่ะคับ  (อ่าน 38051 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่ม

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
สวัสดีคับทุกท่าน  :L2894:
สืบเนื่องมาจากว่าผมกะลังจะถอยน้องปามาไว้ในครอบครอง
โดยรุ่นที่จะซื้อคือ น้องปารุ่นปรับโฉม 2.5 GLS ปี 2014 คับ
ตอนนี้ผมติดตรงที่ อยากเห็นภายในห้องโดยสารของรุ่นนี้อ่ะคับ
ที่ผ่านมาที่เคยได้ลองได้เห็นที่ศูนย์ก็จะได้เห็นแต่ตัวท๊อป
ไอ้ตัว GLS เนี่ย ไม่เคยได้เห็นภายในของจริงเลย ทางศูนย์ก็ดันมีแต่รูป (แบบไม่ชัด)
ซึ่งทางผมก็เข้าใจว่า รุ่นนี้น่าจะมีคนออกกันน้อยนะคับ
เลยอยากจะรบกวนว่า ท่านใดที่มีรุ่นนี้ ปี 2014 โฉมใหม่ ในครอบครอง
จะรบกวนช่วยถ่ายรูปให้ดูแบบจะจะให้หน่อยนะคับ
โดยเฉพาะตรงแผงคอนโซล ตรงพวกแอร์ เครื่องเสียง แล้วก็พวงมาลัยอ่ะคับ
หรือหากมีลิ๊งค์ก็มาแปะให้ดูก็ได้คับ
จักเป็นพระคุณอย่างยิ่งคับ
ขอบคุณคับ
 :sd23: :sd23: :sd23:

ปล. ซึ่งเอาเข้าจริง ทางศูนย์เค้าก็จะติด จอด้านหน้า+เครื่องเสียงให้, เปลี่ยนเป็นเบาะหนังให้
ไม่รู้ว่าพอปรับแบบนี้แล้ว ก็จะเหมือนตัวท็อปรึป่าวอ่ะคับ

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
Re: อยากเห็นภายในห้องโดยสาร น้องปาโฉม 2014 GLS อ่ะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 11:50:15 »
สวัสดีครับพี่หนุ่ม
มารอเป็นเพื่อนครับ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: อยากเห็นภายในห้องโดยสาร น้องปาโฉม 2014 GLS อ่ะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 11:53:59 »
สวัสดีครับพี่หนุ่ม ยินดีต้อนรับครับ สงสัยจะหายากจริงๆสินะเนี่ย :L2732:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 11:59:18 »
ตามความคิดเห็นส่วนบุคคล ผมเวลา จะตัดสินใจ ซื้ออะไร สักชิ้นใหญ่ เช่น รถยนต์ ถ้าไม่ได้เห็นตัวจริง ผมจะไม่จองครับ เบื่อ พอถึงเวลาจริงๆไม่เป็นดังที่ตกลง มาทะเลาะกันที่หลัง เซ็งห่าน

manhorse

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 11:59:45 »
 :L4365: :sd23:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 12:03:16 »
สวัสดีครับ...พี่หนุ่ม ยินดีที่รู้จักครับ
ผมก็แวะผ่านมารอเป็นเพื่อนกับพี่หนึ่งและพี่ๆท่านอื่นๆด้วยคนครับ

:L2894: :L2904: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 16:44:30 »
สวัสดีและยินดีต้อนรับสู่ปามาเนียนะครับพี่หนุ่ม  :sd23:
รถผมก็ตัว GT และก็ปี 2010 เลยอดให้ความช่วยเหลือ  ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ หนุ่ม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 17:01:58 »
ขอบคุณทุกท่านที่มารอเป็นเพื่อนนะค้าบบบบ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ
ได้น้องปาตัวเป็นๆเมื่อไหร่ จะพามาให้ยลโฉมอีกรอบนะคับ

แต่ยังคงรอรูปจากท่านอื่นๆอยู่นะคับ
ขอบคุณอีกครั้งคับ
 :L4399: :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 17:06:24 »
สวัสดีคับทุกท่าน  :L2894:
สืบเนื่องมาจากว่าผมกะลังจะถอยน้องปามาไว้ในครอบครอง
โดยรุ่นที่จะซื้อคือ น้องปารุ่นปรับโฉม 2.5 GLS ปี 2014 คับ
ตอนนี้ผมติดตรงที่ อยากเห็นภายในห้องโดยสารของรุ่นนี้อ่ะคับ
ที่ผ่านมาที่เคยได้ลองได้เห็นที่ศูนย์ก็จะได้เห็นแต่ตัวท๊อป
ไอ้ตัว GLS เนี่ย ไม่เคยได้เห็นภายในของจริงเลย ทางศูนย์ก็ดันมีแต่รูป (แบบไม่ชัด)
ซึ่งทางผมก็เข้าใจว่า รุ่นนี้น่าจะมีคนออกกันน้อยนะคับ
เลยอยากจะรบกวนว่า ท่านใดที่มีรุ่นนี้ ปี 2014 โฉมใหม่ ในครอบครอง
จะรบกวนช่วยถ่ายรูปให้ดูแบบจะจะให้หน่อยนะคับ
โดยเฉพาะตรงแผงคอนโซล ตรงพวกแอร์ เครื่องเสียง แล้วก็พวงมาลัยอ่ะคับ
หรือหากมีลิ๊งค์ก็มาแปะให้ดูก็ได้คับ
จักเป็นพระคุณอย่างยิ่งคับ
ขอบคุณคับ
 :sd23: :sd23: :sd23:

ปล. ซึ่งเอาเข้าจริง ทางศูนย์เค้าก็จะติด จอด้านหน้า+เครื่องเสียงให้, เปลี่ยนเป็นเบาะหนังให้
ไม่รู้ว่าพอปรับแบบนี้แล้ว ก็จะเหมือนตัวท็อปรึป่าวอ่ะคับ
สวัสดีคับ. ผมอั๋น คับ.     :sd23:     :sd23:      :sd23:

น่าจะเหมือนรถผมน่ะคับ.  GLS.  ดีเซล 2013.  คับ.   ต่างจาก ตัว top. อย่างแรงคับ. 
    :sd21:     คือ  ประมาณว่า
          - แอร์เป็นแบบ มือบิดธรรมดาคับ
          - พวงมาลัยไม่มีสวิทต์ คอนโทรล์. เครื่องเสียงคับ. 
          -  เบาะ กำมะหยี่ คับ. แผงข้างประตู กำมะหยี่คับ.  ตัว top. หนัง คับ
          - ไม่มีระบบฉีดน้ำไฟหน้า.  ตัว top มีให้คับ. ระบบน้ำฉีดล้างไฟหน้า
          -  ไม่มีราวหลังคาคับ. 
          -  ไฟหน้าเป็นหลอด ธรรมดาคับสีเหลือง.   ตัว top. มีไฟหน้า แสงสีขาว ไฟหน้าแบบ HID. 
          -  ระบบปัดน้ำฝนอัตโน...มือคับ. ส่วน ตัว topมี ระบบปัดน้ำฝน อัตโนมัติ. แค่ฝนตก โปรย. ก้อทำงานเลย
          -  ล้ออัลลอยขนาด 16. นิ้ว.    ตัว. Top.  ล้ออัลลอยขนาด 17.  คับ.   
          -  จอภาพ LED ขนาดใหญ่ 10.2 นิ้ว   ตัว GLS. ไม่มีแถมคับ
          -    ระบบแอร์ ตัว top ระบบปรับอากาศความเย็นนนนน...!แบบอัตโนมัติ.  ตัว. GLS. มือหมุนเอาเองคับ
          -   เบาะคู่หน้าปรับไฟฟ้า. แต่GLS. ใช้ระบบ เกรงข้อมือเเละ โยกๆๆคับ.
          -  ระบบควบคุมการเปลี่ยนเกียร์ที่พวงมาลัย   GLS. ไม่มีคับ.   
          -  ระบบควบคุมความเร็วอัตโนมัติ (Cruise Control).อยู่ที่พวงมาลัย. GLS ไม่มี
          -  หัวเกียร์ GLS เป็นยาง สี เทาๆ คับ.  ตัว TOP. หุ้มหนังมาจาก โรงงานคับ. 
       ทั้งหมดคือข้อแตกต่างระหว่าง. ตัว GLS.  กับตัว. TOP. (GT ).  น่ะครับ. 
      (  ถ้า ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัย ด้วยน่ะครับ. ).
ทั้งหมดนี้ เซลสามารถเปลี่ยนแปลงบางอย่างได้น่ะครับ ลองถามดูคับ.    :L2734:
     :sd21:   ตอนแรก พยายามจะ แปลงเป็นตัว top  ดูแล้วคับ. ไม่ไหวๆ. คับ
       :sd21:     ยังมีอย่างอื่นอีกเพียบเลยคับ.   ตอนนี้ยอมแพ้เลยคับ
ล่าสุดผมถามมาตัว GLS 2014 เค้า มีให้ฟร้อน วิทยุ ของมิตซู แท้นี่ติดรถมาจากโรงงานอยู่แล้ว
 ถ้าเป็นตัว GT   จะมีชุดลำ โพงให้ 4 คู่คับพี่.มีพาวเวอร์แอม 1 ลูกคับ
     เพาเวอร์แอมป์ 420W (Max) พร้อม 8 ลำโพง
   แต่ไม่แน่ใจว่า.  ตัง GLS. มีแถมลำโพงเหมือนกัน ไหมคับ. ลองถามดูคับพี่หนุ่ม.  จบแล้วคับ.    :sd42:

:sd42:      :sd23:     :sd23:      :sd23:     :sd23:

( ได้มีโอกาสคุยกับพี่ติงลี่ เค้าไปใส่ ระบบ ฉีดล้างไฟหน้าของศูนย์ เพิ่มมาน่ะคับ.
       ลองปรึกษาพี่ติงลี่ดูอีกทีคับ.พี่ติงลี่ช่วยได้คับ.).    :sd42:     :sd42:
ให้เซลเค้าติด มือจับมือ โหน ของศูนย์ ด้านฝั่งคนขับเพิ่มเลยคับพี่. จำได้ว่า 3 ร้อยก่าๆ นี่ล่ะคับ.  สวยดีได้ประโยชน์คับ.
    อาจเป็นจุดเริ่มของการ.    :L6415:     คับ.     :sd42:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กรกฎาคม 2014, 17:24:16 โดย อั๋น ราชพฤกษ์ »
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 17:13:50 »
สวัสดีคับ. ผมอั๋น คับ.     :sd23:     :sd23:      :sd23:

น่าจะเหมือนรถผมน่ะคับ.  GLS.  ดีเซล 2013.  คับ.   ต่างจาก ตัว top. อย่างแรงคับ. 
    :sd21:     คือ  ประมาณว่า
          - แอร์เป็นแบบ มือบิดธรรมดาคับ
          - พวงมาลัยไม่มีสวิทต์ คอนโทรล์. เครื่องเสียงคับ. 
          -  เบาะ กำมะหยี่ คับ. แผงข้างประตู กำมะหยี่คับ.  ตัว top. หนัง คับ
          - ไม่มีระบบฉีดน้ำไฟหน้า.  ตัว top มีให้คับ. ระบบน้ำฉีดล้างไฟหน้า
          -  ไม่มีราวหลังคาคับ. 
          -  ไฟหน้าเป็นหลอด ธรรมดาคับสีเหลือง.   ตัว top. มีไฟหน้า แสงสีขาว ไฟหน้าแบบ HID. 
          -  ระบบปัดน้ำฝนอัตโน...มือคับ. ส่วน ตัว topมี ระบบปัดน้ำฝน อัตโนมัติ. แค่ฝนตก โปรย. ก้อทำงานเลย
          -  ล้ออัลลอยขนาด 16. นิ้ว.    ตัว. Top.  ล้ออัลลอยขนาด 17.  คับ.   
          -  จอภาพ LED ขนาดใหญ่ 10.2 นิ้ว   ตัว GLS. ไม่มีแถมคับ
          -    ระบบแอร์ ตัว top ระบบปรับอากาศความเย็นนนนน...!แบบอัตโนมัติ.  ตัว. GLS. มือหมุนเอาเองคับ
          -   เบาะคู่หน้าปรับไฟฟ้า. แต่GLS. ใช้ระบบ เกรงข้อมือเเละ โยกๆๆคับ.
          -  ระบบควบคุมการเปลี่ยนเกียร์ที่พวงมาลัย   GLS. ไม่มีคับ.   
          -  ระบบควบคุมความเร็วอัตโนมัติ (Cruise Control).อยู่ที่พวงมาลัย. GLS ไม่มี
          -  หัวเกียร์ GLS เป็นยาง สี เทาๆ คับ.  ตัว TOP. หุ้มหนังมาจาก โรงงานคับ. 
       ทั้งหมดคือข้อแตกต่างระหว่าง. ตัว GLS.  กับตัว. TOP. (GT ).  น่ะครับ. 
      (  ถ้า ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัย ด้วยน่ะครับ. ).
ทั้งหมดนี้ เซลสามารถเปลี่ยนแปลงบางอย่างได้น่ะครับ ลองถามดูคับ.    :L2734:
     :sd21:   ตอนแรก พยายามจะ แปลงเป็นตัว top  ดูแล้วคับ. ไม่ไหวๆ. คับ
       :sd21:     ยังมีอย่างอื่นอีกเพียบเลยคับ.   ตอนนี้ยอมแพ้เลยคับ
ล่าสุดผมถามมาตัว GLS 2014 เค้า มีให้ฟร้อน วิทยุ ของมิตซู แท้นี่ติดรถมาจากโรงงานอยู่แล้ว
 ถ้าเป็นตัว GT   จะมีชุดลำ โพงให้ 4 คู่คับพี่.มีพาวเวอร์แอม 1 ลูกคับ
     เพาเวอร์แอมป์ 420W (Max) พร้อม 8 ลำโพง
   แต่ไม่แน่ใจว่า.  ตัง GLS. มีแถมลำโพงเหมือนกัน ไหมคับ. ลองถามดูคับพี่หนุ่ม.  จบแล้วคับ.    :sd42:

:sd42:      :sd23:     :sd23:      :sd23:     :sd23:

( ได้มีโอกาสคุยกับพี่ติงลี่ เค้าไปใส่ ระบบ ฉีดล้างไฟหน้าของศูนย์ เพิ่มมาน่ะคับ.
       ลองปรึกษาพี่ติงลี่ดูอีกทีคับ.พี่ติงลี่ช่วยได้คับ.).    :sd42:     :sd42:
จากที่พี่อั๋นว่ามา ตัวท้อปขับ 2 น่าจะโอกว่าใช่ม้า  :sd42:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 17:20:17 »
ถูกต้องน่ะคร้าบบบ.  ถ้าชอบอะไรที่มีของเล่นเยอะๆ.  เพิ่มอีกนิดได้ของอีกเพียบเลยคับคุ้มกว่าคับ.     :L2900:
    (ว่าแต่. ก้อเพิ่มอีก ไม่นิดน่ะครับ. 5555 ).       :sd21:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 18:19:06 »
ถูกต้องน่ะคร้าบบบ.  ถ้าชอบอะไรที่มีของเล่นเยอะๆ.  เพิ่มอีกนิดได้ของอีกเพียบเลยคับคุ้มกว่าคับ.     :L2900:
    (ว่าแต่. ก้อเพิ่มอีก ไม่นิดน่ะครับ. 5555 ).       :sd21:

ชองผมก็ GLS ครับ
ตอนนี้ทำเพิามมาได่แค่ราวหลังคากับติดจอเพิ่ม
ส่วนอย่างอื่น ตัดใจละครับ
เยอะเกิน
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 18:22:09 »
ชองผมก็ GLS ครับ
ตอนนี้ทำเพิามมาได่แค่ราวหลังคากับติดจอเพิ่ม
ส่วนอย่างอื่น ตัดใจละครับ
เยอะเกิน
พี่โจ้ อยากติดด้วยอ่ะคับ.   จะรั่วไหมคับ.    ถาม หาคนติด มานานแล้ว.    โอไหมคับ.     :sd10:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 18:24:05 »
พี่โจ้ อยากติดด้วยอ่ะคับ.   จะรั่วไหมคับ.    ถาม หาคนติด มานานแล้ว.    โอไหมคับ.     :sd10:

เขารับประกันตลอดอายุการใช้งานครับ
ติดมา 6 เดือนแล้ว ยังไม่เจอเรื่องรั่วหรือซึมครับ
คราวหน้าถ้าเจอกันบองมาดูก่อนได้ครับ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 18:27:08 »
เขารับประกันตลอดอายุการใช้งานครับ
ติดมา 6 เดือนแล้ว ยังไม่เจอเรื่องรั่วหรือซึมครับ
คราวหน้าถ้าเจอกันบองมาดูก่อนได้ครับ
ขอบคุณมากคับพี่โจ้.      :L6428:     :L6428:      :L6428:

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2014, 10:43:14 »
 :sd23: พี่หนุ่มมารอเป็นเพื่อนครับ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2014, 11:30:55 »
ถ้าถามผม ..กัดฟันอีกนิด
เอาตัว GT เถอะครับ ... คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม  :sd24:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2014, 14:03:52 »
ถ้าถามผม ..กัดฟันอีกนิด
เอาตัว GT เถอะครับ ... คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม  :sd24:

ถ้ามี  O  ตามหลังด้วยนี่ไม่นิดนะพี่ติงลี่

GTO

:L2739: :L2739:

ออฟไลน์ พล Thenipol

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2014, 14:39:22 »
GT ต่างจาก GLS อยู่หลายอย่างเลย ตอนแรกผมก้อจะออก ตัว GLS แต่คิดไปคิดมากเพิ่มอีกนิดได้ครบ ๆ เต็ม ๆ คุ้มกว่าแน่นอนครับ  :sd23:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2014, 14:40:09 »
ถ้ามี  O  ตามหลังด้วยนี่ไม่นิดนะพี่ติงลี่

GTO

:L2739: :L2739:
:sd42:     :sd42:      :sd42:

แบบนี้ซื้อน้องปาได้หลาย. เลยคับ.