ผู้เขียน หัวข้อ: การใช้งานท่อ HKS จานเบรค DBA กับ กล่องคันเร่ง(สูตรพญาม้าแคระ)  (อ่าน 35976 ครั้ง)

ออฟไลน์ Goodboy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 35
 :L2900: เจ่งมากเลยครับพี่ :L2906: :L2900:
Pamania so good

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
 :L2900: กำลังมารื้อข้อมูลกระทู้ที่ผ่านๆมาดูเรื่องจานเบรคเนี่ยแหละครับ เป็นอีกตัวที่ต้องการเพราะรถเปลี่ยนยางใหญ่ขึ้น หนักขึ้น ระยะเบรคเปลี่ยนไปเห็นๆ มีเสียว มีเสียว  :L2754:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
:L2900: กำลังมารื้อข้อมูลกระทู้ที่ผ่านๆมาดูเรื่องจานเบรคเนี่ยแหละครับ เป็นอีกตัวที่ต้องการเพราะรถเปลี่ยนยางใหญ่ขึ้น หนักขึ้น ระยะเบรคเปลี่ยนไปเห็นๆ มีเสียว มีเสียว  :L2754:
พี่ธีครับ จานDBA ผมขอพูดว่า ต้องเปลี่ยนครับ must change !  :L4399: :L2901:
Pamania so good

ออฟไลน์ พี่ปริญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :L2888:  จานเบรค. Next project. เลยครับ

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
 :L4365: :L4399: :L4399: :L4399:
ขอบคุณพี่ชรินทร์กับแนวทางฯครับ
ขอบคุณครับ
 :sd23:

ออฟไลน์ ชรินทร์

• Pa Mania
  • *
:L4365: :L4399: :L4399: :L4399:
ขอบคุณพี่ชรินทร์กับแนวทางฯครับ
ขอบคุณครับ
 :sd23:

:sd23:  :sd10:  :sd01:
 ได้ลองแล้วจะติดใจครับพี่ก้อง ณัฐจิรพัส
  :L2900:   :L2900:  :L2734:
ถ้าเรายังวิ่งได้แล้วเราจะมัวเดินอยู่ทำไม

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
พี่ชรินทร์ ตอนนี้ได้ทั้งหล่อ ทั้งนุ่มลึก และหนึบ  :L2900:

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
พี่ชรินทร์ ตอนนี้ได้ทั้งหล่อ ทั้งนุ่มลึก และหนึบ  :L2900:
เห็นแล้วอยาก  :L6415: แต่งพิม์แบงค์ยังไม่ทัน ซักระยะนะครับพี่ชรินทร์ เดี๋ยวติ๊กตั๊กตามไป  :L2901:
Win Win

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
ยินดีกับพี่ชรินทร์ด้วยครับ  :L2900: จัดมาหลายอย่างเลย กล่อง - จาน - ท่อ สงสัยต่อไปคงไม่พ้นช่วงล่างแน่ๆ เลยครับ  ;D

ออฟไลน์ อ๊อฟ บางปะแก้ว

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
อ่านแล้วอยากได้มาครอบครอง แต่ขอเวลาปั๊มเงินก่อน :L2901: :L2901:
เมื่อสบายใจที่ไหนก็น่าอยู่

ออฟไลน์ โกโก้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0

ออฟไลน์ กอบ บางพลัด

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
ท่อ กับ จานเบรค อืมๆๆๆ :L2904:

• Pa Mania
  • *
เห็นแล้วอยาก  :L6415: แต่งพิม์แบงค์ยังไม่ทัน ซักระยะนะครับพี่ชรินทร์ เดี๋ยวติ๊กตั๊กตามไป  :L2901:

ตามมาเลยครับพี่ติ๊กตั๊กแล้วจะรู้ว่าของเขาดีจริงๆครับ  :L2888:  :L2901:  :L2901:

ยินดีกับพี่ชรินทร์ด้วยครับ  :L2900: จัดมาหลายอย่างเลย กล่อง - จาน - ท่อ สงสัยต่อไปคงไม่พ้นช่วงล่างแน่ๆ เลยครับ  ;D

แน่นอนครับพี่นาย-nine ต่อไปต้องช่วงล่างครับจะได้แรง แน่น หนึบ เหมือนพี่ๆครับ  :L2900:  :L2901:
ถ้าเรายังวิ่งได้แล้วเราจะมัวเดินอยู่ทำไม

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ตามมาเลยครับพี่ติ๊กตั๊กแล้วจะรู้ว่าของเขาดีจริงๆครับ  :L2888:  :L2901:  :L2901:

แน่นอนครับพี่นาย-nine ต่อไปต้องช่วงล่างครับจะได้แรง แน่น หนึบ เหมือนพี่ๆครับ  :L2900:  :L2901:

เดี๋ยวนี้พี่ชรินทร์มาช่วยเชียร์แขกแล้ว  :L2734: :L2734: :L2734:

สงสัยจะใช้ได้ผลดีตามต้องการจริงๆ  :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
เดี๋ยวนี้พี่ชรินทร์มาช่วยเชียร์แขกแล้ว  :L2734: :L2734: :L2734:

สงสัยจะใช้ได้ผลดีตามต้องการจริงๆ  :L2739:

ของเขาดีจริงๆครับพี่นะ  :L2900:  และต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกๆคนด้วยครับที่แนะนำแต่ของดีๆให้กับชาวปามาเนียได้ใช้กันครับ  :sd23:  :sd23:  :L2888:  :L2901:

ออฟไลน์ ชัย อุดรธานี

• Pa Mania
  • *
พี่ชรินทร์ครับ ปาขาวเหมือนรถผมเลย รถผมเดิมๆทุกอย่าง หากใส่ท่อ HKS อย่างเดียว แล้วจะดีขึ้นกว่าเดิมหรือเปล่า ออกตัว ต้น กลาง ปลาย

• Pa Mania
  • *
พี่ชรินทร์ครับ ปาขาวเหมือนรถผมเลย รถผมเดิมๆทุกอย่าง หากใส่ท่อ HKS อย่างเดียว แล้วจะดีขึ้นกว่าเดิมหรือเปล่า ออกตัว ต้น กลาง ปลาย

หวัดดีครับ  :sd23:  พี่ชัย อุดรธานี ใส่ท่ออย่างเดียวก็ดีขึ้นกว่าเดิมแน่นอนครับ ทั้งออกตัว ต้น กลาง ปลาย ครับ  :L2900:   :L2734:  :L2901:

ออฟไลน์ หนุ่มโคราช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
  • อะไรก็ได้ หากว่าทำแล้ว มีความสุขไม่เดือดร้อนใคร
    • www.krmassageschool.com
จานเบรค  :L6415: ประมาณเท่าไหร่คร้าบบ

ส่วนท่อปกติ ชอบท่อแบบเงียบ แต่เวลาแซงแบบจรวด มีไหมครับ
เบื่อท่อที่มีเสียง เพราะขับเจ้าคูเป้มาสองปี หูอื้อ จนอยากแสวงหาอารมณ์ เงียบสงบ

อีกอย่าง มองเกมไม่ออก ติดท่อหลอกติดมากับสเกิร์ต มาสี่รูแล้ว รู ที่ ห้าจะเอาไปโผล่ตรงไหน :L2905:

:sd42:

ที่จริงแอบอิจฉา ครับ ที่ผบทบ อนุมัติ ของผมต้องแอบบทำ  :L4387: :L2905:
เริ่มต้นชีวิตใหม่ กับน้องปา
ฝากตัวกับทุกท่านใน ปามาเนีย ครับ
"หนุ่มปาขาว"โคราช

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
จานเบรค  :L6415: ประมาณเท่าไหร่คร้าบบ

ส่วนท่อปกติ ชอบท่อแบบเงียบ แต่เวลาแซงแบบจรวด มีไหมครับ
เบื่อท่อที่มีเสียง เพราะขับเจ้าคูเป้มาสองปี หูอื้อ จนอยากแสวงหาอารมณ์ เงียบสงบ

อีกอย่าง มองเกมไม่ออก ติดท่อหลอกติดมากับสเกิร์ต มาสี่รูแล้ว รู ที่ ห้าจะเอาไปโผล่ตรงไหน :L2905:

ที่จริงแอบอิจฉา ครับ ที่ผบทบ อนุมัติ ของผมต้องแอบบทำ  :L4387: :L2905:

อ่านคำถามของพี่หมุ่นโคราชแล้วให้นึกถึงอดีตของพี่ๆสมชหลายๆท่าน  :sd42:

จานทองจานละหมื่นห้ามีทอน แต่ครั้งหนึ่งที่พวกเรารวมตัวกันซื้อ จ่ายกันถูกกว่านี้  :sd01:

ส่วนเหตุผลของการรวมตัวกันซื้อก็เพราะมันขาดตลาด ใครหนอช่างใจร้าย ทำให้ขาดตลาด  :L2754:

ถึงขนาดให้ทางรง. DBA ที่ออสเตเลียเรียกคืนสินค้าจากตัวแทนจำหน่ายในประเทศเขาเพื่อส่งมาให้ที่เมืองไทย  :L2906:

แต่จำนวนที่ได้ก็ยังไม่เพียงพอต่อความต้องการของสมช จึงต้องร่วมลงชื่อเพื่อเอาจำนวนไปให้ทางรง.เปิดการผลิตใหม่ เนื่องจากตอนนั้นทางรง.ได้หยุดผลิตของ Pajero Sport ไปแล้วเพื่อผลิตให้กับของรุ่นรถใหม่ๆที่ออกตามกันมามากมาย  :L2739:

ผมเชื่อว่าสิ่งที่เกิดขึ้นสามารถคุยได้ว่าเป็นอีกหนึ่งตำนานของวงการแต่งรถในบ้านเรา จะพูดเว่อร์ไปมั๊ยเนี่ย  :sd42:

ส่วนท่อ HKS Hi Power ก็ขายดีกันจนเทนํ้าเทท่า ไม่รู้ว่าผู้ผลิตจะรู้หรือเปล่าว่ายอดมันจู่ๆทำไมโตแบบก้าวกระโดด  :L2897:

ส่วนเรื่องเสียงดังไม่ดังนี่อยู่ที่หูใครหูเขาเลย แต่เท่าที่ผ่านมาสองสามปี และเท่าที่ผมรับทราบ คนที่ถอดออกเพราะเรื่องเสียงนับคนได้ และเมื่อโพสขายต่อก็สามารถขายได้โดยใช้เวลาอันสั้นมาก รู้ๆมีอยู่หนึ่งท่านถอดออกขายทิ้ง แต่สุดท้ายก็ต้องซื้อใหม่กลับมาติดตั้งเหมือนเดิม  :sd06: :sd42:

ส่วนเรื่องความกังวลเรื่องการติดตั้ง ที่ผ่านมามีทั้งยอมถอดของสวยงามที่ให้คนอื่นมองซะส่วนใหญ่ออกเพื่อแลกกับการเพิ่มประสิทธิภาพที่คนขับสามารถสัมผัสได้ทุกครั้งที่เขาเหยียบคันเร่ง และมีทั้ง..........ทำศัลยกรรม ไม่เชื่อลองถามพี่เอ็กซ์ดู  :L4396:

ส่วนเรื่องสุดท้ายที่เป็นกังวล เดี๋ยวให้ประธานชมรมคนเกรงใจผบมารับเข้าเป็นสมชนะครับ เชื่อว่าถึงเวลาพี่หมุ่นโคราชคงจะได้เคล็ดลับดีๆจากเพื่อนสมช :L2905: :L2901:

แนะนำเหมือนเดิมนะครับ ใช้คำสั่งค้นหา พิมพ์เรื่องที่ต้องการทราบ เช่น จานเบรค DBA จานทอง ท่อ HKS หรือ HKS hi power ข้อมูลก็จะพรั่งพรูออกมาให้อ่านและอ่านและอ่าน  :L4367:  :L4396:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171

สวัสดีคับพี่พนุ่ม โคราชคับ  จานทอง ผมสั่งร้าน...พี่เอ...Top power  คับ
   เห็นพี่เอบอกจานทองใกล้จะหมดแล้ว มั่งคับ ลองติดต่อดูน่ะคับ
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ