ผู้เขียน หัวข้อ: วิทยุเดิมๆ ของ Pa 2014 ตัวที่มี NAVI นั้น มีปัญหาอย่างนี้ กันหรือเปล่าครับ  (อ่าน 11628 ครั้ง)

ออฟไลน์ ศิระ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 5
ผมก็ใช้ ของ ปี 2014 ไม่พบปัญหาดังกล่าว แต่ไม่ประทับใจเรื่อง คุณภาพเสียง,การรับสัญญานคลื่นวิทยุและ โปรแกรม GPS ครับ :L4387:

ตอนนี้ผมเล็งๆ 2din ของ kenwood รุ่น 5350bt อยู่ครับ มี gps ของ garmin มาด้วยเลย มองเเล้วน่าจะเสถียรกว่าของเดิมติดรถมา เเต่คงต้องเปลี่ยนกรอบเป็นของปาv6 รึเปล่าไม่เเน่ใจครับ กำลังศึกษาอยู่ถ้าพี่ๆมีรุ่นอื่นเเนะนำก็กรุณาด้วยครับ

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
ขอเริ่มกระทู้ เล็กๆ ให้หายข้องใจหน่อยนะครับ พี่ ๆ เพราะว่า

1.วิทยุติดรถที่ได้มานั้น ใช้เล่นแผ่น DVD แผ่นแท้ แผ่นแรก เล่นได้ แผ่นที่2 เล่นไม่ได้ ครับ

2. อาการ เปิด NAVI แล้วมีเสียงแทรก ซ่าๆ บางจังหวะ เป็นกันหรือเปล่า ครับ

3. อย่างนี้ เข้าศูนย์ ให้เค้า แก้เรื่องอาการพวกนี้ เค้าจะทำให้ไหมครับ รถ เพิ่ง รันอินผ่านมาได้ พันกว่า กม. แล้วนะครับ

ขอบคุณ พี่ๆ ที่ให้ คำแนะนำทุกท่านนะครับ ตอนนี้ ยังไม่อยากเปลี่ยนเครื่องเสียง เลย จะหาวิธีแก้ไขไปก่อน ดีกว่า  :sd23:

1. ข้อนี้เดี๋ยวพรุ่งนี้จะช่วยทดสอบให้นะครับ

2. ของผมไม่มีเสียงแทรก ซ่า ๆ นะครับ ไม่ทราบว่าพี่ได้เปิด วิทยุ ไว้ด้วยหรือไม่ครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง