ผู้เขียน หัวข้อ: วิทยุเดิมๆ ของ Pa 2014 ตัวที่มี NAVI นั้น มีปัญหาอย่างนี้ กันหรือเปล่าครับ  (อ่าน 11605 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nong Tee (ตี๋)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ขอเริ่มกระทู้ เล็กๆ ให้หายข้องใจหน่อยนะครับ พี่ ๆ เพราะว่า

1.วิทยุติดรถที่ได้มานั้น ใช้เล่นแผ่น DVD แผ่นแท้ แผ่นแรก เล่นได้ แผ่นที่2 เล่นไม่ได้ ครับ

2. อาการ เปิด NAVI แล้วมีเสียงแทรก ซ่าๆ บางจังหวะ เป็นกันหรือเปล่า ครับ

3. อย่างนี้ เข้าศูนย์ ให้เค้า แก้เรื่องอาการพวกนี้ เค้าจะทำให้ไหมครับ รถ เพิ่ง รันอินผ่านมาได้ พันกว่า กม. แล้วนะครับ

ขอบคุณ พี่ๆ ที่ให้ คำแนะนำทุกท่านนะครับ ตอนนี้ ยังไม่อยากเปลี่ยนเครื่องเสียง เลย จะหาวิธีแก้ไขไปก่อน ดีกว่า  :sd23:

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ขอเริ่มกระทู้ เล็กๆ ให้หายข้องใจหน่อยนะครับ พี่ ๆ เพราะว่า

1.วิทยุติดรถที่ได้มานั้น ใช้เล่นแผ่น DVD แผ่นแท้ แผ่นแรก เล่นได้ แผ่นที่2 เล่นไม่ได้ ครับ
เป็นกับแผ่น  DVD ทุกเรื่องเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าเป็นเฉพาะบางเรื่อง

2. อาการ เปิด NAVI แล้วมีเสียงแทรก ซ่าๆ บางจังหวะ เป็นกันหรือเปล่า ครับ
ไม่เคยใช้ครับ รอพี่ๆ ที่ใช้ตัว 2014 มาตอบนะครับ   :sd23:

3. อย่างนี้ เข้าศูนย์ ให้เค้า แก้เรื่องอาการพวกนี้ เค้าจะทำให้ไหมครับ รถ เพิ่ง รันอินผ่านมาได้ พันกว่า กม. แล้วนะครับ
เข้าศูนย์เลยดีกว่าครับพี่ .. ยังอยู่ในประกันยังไงเค้าต้องเช็คให้ครับ
ทางที่ดีแจ้งเข้า Call center เลยครับ ..

ขอบคุณ พี่ๆ ที่ให้ คำแนะนำทุกท่านนะครับ ตอนนี้ ยังไม่อยากเปลี่ยนเครื่องเสียง เลย จะหาวิธีแก้ไขไปก่อน ดีกว่า  :sd23:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

• Pa Mania
  • *

ออฟไลน์ เมษ์/พุนพิน สุราษฏร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ของผม  ไม่พบอาการที่พี่ตี่กล่าวมาเลยครับ ทั้งข้อ 1 และ ข้อ 2    ลองเข้าศูนย์เช็คดูครับ  :L2761:
" ฉันจะพาพ่อ แม่ เที่ยวรอบเมืองไทยด้วย Pajero ของฉัน "

ออฟไลน์ พี่เก่ง (Ken-san)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • วางแผน-ตั้งเป้าหมายให้ดี และอย่าลืม"ทำให้สำเร็จ"
สวัสดีพี่ตี๋
1.แผ่น DVD ก็อปก็เล่นได้ครับ จอดนิ่งๆดูก่อนนะครับ ผมยังไม่เจอแผ่นที่ไม่เล่นเลย
2.เสียงซ่า ไม่เคยเห็นเช่นกัน
3.เซลล์บอกว่าให้ไปอัปเดทได้ แต่ไม่แน่ใจเรื่องเสียงซ่า นะครับ
ไป กัน เล้ยยยย

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171

ฟร้อยเดิมๆ ที่ศูนย์ เค้าติดตั้งมาให้หรือเปล่าคับ.  หรือได้มีการรื้อเพื่อ ติดตั้ง อะไรอย่างอื่นเข้าไปหรือเปล่าคับ.
ลองเชคดูเผื่อสายอะไรมันหลุดหรือเปล่าคับ.  ผมก้อไม่มีความรู้.  รอพี่ๆ เข้า ตอบอีกทีคับ
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60

• Pa Mania
  • *
สวัสดีพี่ตี๋
1.แผ่น DVD ก็อปก็เล่นได้ครับ จอดนิ่งๆดูก่อนนะครับ ผมยังไม่เจอแผ่นที่ไม่เล่นเลย
2.เสียงซ่า ไม่เคยเห็นเช่นกัน
3.เซลล์บอกว่าให้ไปอัปเดทได้ แต่ไม่แน่ใจเรื่องเสียงซ่า นะครับ

คงต้องเข้าไปเช็คศูนย์ จริงๆ นะครับ แต่ยังไม่มีการทำอะไรทั้งนั้นกับเครื่องเสียงมาก่อนนะครับ

ขอบคุณทุก กำลังใจ นะครับ

ออฟไลน์ วุฒิ จิรุตร์ชัย บางแค

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1

สวัสดีครับพี่ตี๋ รถผม2014เหมือนพี่ครับ

ข้อ1 รถผมเล่นได้ทุกแผ่นไม่มีปัญหานะครับ ทั้งก๊อปทั้งแท้

ข้อ2 ไม่เคยเจอครับ

ข้อ3 ลองเข้าไปคุยเลยครับ

ขอให้แก้ปัญหาได้ไวๆนะครับ  :L2734:

ออฟไลน์ พล Thenipol

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
ไม่พบปัญหา 1 และ 2 เช่นกันครับ

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
คงต้องเข้าไปเช็คศูนย์ จริงๆ นะครับ แต่ยังไม่มีการทำอะไรทั้งนั้นกับเครื่องเสียงมาก่อนนะครับ

ขอบคุณทุก กำลังใจ นะครับ

พี่ตี๋หายหน้าไปเลยนะครับ งานคงยุ่งมากนะพี่  :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ หมูน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ผมก็ไม่เจออาการที่กล่าวมานะครับ แนะนำเข้าศูนย์เลยครับ เห็นว่ารุ่นนี้รับประกัน 3 ปีด้วยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กรกฎาคม 2014, 10:32:39 โดย หมูน้ำตาล »

ออฟไลน์ wee_cp

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • wee
ของผมไม่เป็นครับ ใช้ mitsu G9 แต่มีปัญหาเวลาเล่น วิดีโอ ผ่าน USB เล่นยังไม่จบเรื่องครับ ชอบเด้งแล้วมองไม่เห็น usb ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ แต่ mp3 ไม่เป็นไร

• Pa Mania
  • *
 :L2900:  ขอบคุณ มากครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ของผมไม่เป็นครับ ใช้ mitsu G9 แต่มีปัญหาเวลาเล่น วิดีโอ ผ่าน USB เล่นยังไม่จบเรื่องครับ ชอบเด้งแล้วมองไม่เห็น usb ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ แต่ mp3 ไม่เป็นไร
สวัสดีครับ พี่ wee_cp และยินดีต้อนรับสู่เว็บปามาเนีย เรียนเชิญท่องทั่วๆเว็บปามาเนีย มีทั้งสาระ บ้างครั้งมีความฮาปะปน มีโอกาสเรียนเชิญมิตติ้งต่างๆของเว็บจัดค่อนข้างบ่อย ครับ
**** ยังไงรบกวนชื่อมีภาษาไทยกำกับสักนิด เวลาเรียกทั้งในเว็บหรือโอกาสพบเจอ จะได้ออกเสียงไม่ผิดเพี้ยนครับ
ทางทีมงานต้องการแบบ นายแบบ ด้านล่างครับ
  :L2759: :L2758:

ออฟไลน์ กอบ บางพลัด

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
ผมก็ใช้ ของ ปี 2014 ไม่พบปัญหาดังกล่าว แต่ไม่ประทับใจเรื่อง คุณภาพเสียง,การรับสัญญานคลื่นวิทยุและ โปรแกรม GPS ครับ :L4387:

• Pa Mania
  • *
 :L4386:
ผมก็ใช้ ของ ปี 2014 ไม่พบปัญหาดังกล่าว แต่ไม่ประทับใจเรื่อง คุณภาพเสียง,การรับสัญญานคลื่นวิทยุและ โปรแกรม GPS ครับ :L4387:

น่าเศร้า นะครับถ้าเจออย่างนี้

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36

ต้องทำใจครับ เพราะราคากับคุณภาพ ต้องไปด้วยกันครับ
ถูกและดี หายากครับ
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ ศิระ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5

เห็นด้วยครับ ของผม GPS ชอบเอ๋อ ปา2013 ครับ

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
GPS ชอบเอ๋อ

แก้ไขได้ โดยย้ายเจ้าตัวนี้ไปอยู่นอกรถครับ
ช่วยได้มากกกกกกกกกกกกก เลยครับ

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ ศิระ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5

ตอนนี้ผมเล็งๆ 2din ของ kenwood รุ่น 5350bt อยู่ครับ มี gps ของ garmin มาด้วยเลย มองเเล้วน่าจะเสถียรกว่าของเดิมติดรถมา เเต่คงต้องเปลี่ยนกรอบเป็นของปาv6 รึเปล่าไม่เเน่ใจครับ กำลังศึกษาอยู่ถ้าพี่ๆมีรุ่นอื่นเเนะนำก็กรุณาด้วยครับ

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting

1. ข้อนี้เดี๋ยวพรุ่งนี้จะช่วยทดสอบให้นะครับ

2. ของผมไม่มีเสียงแทรก ซ่า ๆ นะครับ ไม่ทราบว่าพี่ได้เปิด วิทยุ ไว้ด้วยหรือไม่ครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง