ผู้เขียน หัวข้อ: มีพี่ ๆ ท่านไหนปั่นจักรยานมั่งครับ ว่าง ๆ มาแจมกันไมครับ  (อ่าน 11385 ครั้ง)

ออฟไลน์ พล Thenipol

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 9
 :sd10:  :L2901: :L2901:

ผมปั่นอยู่ 2 ที่ เลนเขียว กับ บางขุนเทียนชายทะเล

รถยังไม่ได้แต่มาชวนพี่ ๆ ปั่น 555  :L4396:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
ว่างๆเจอกันครับ  กระทู้ด่านล่างอาจเชื่อมโยงกันนิดหน่อยครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3074.0.html

• Pa Mania
  • *
ว่างๆเจอกันครับ  กระทู้ด่านล่างอาจเชื่อมโยงกันนิดหน่อยครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3074.0.html

สุดยอดไปเลยครับ  :sd10:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
เห็นออกทีวีด้วยคับ.   วันเปิด จักรยานเยอะมากกกกก.     :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
พี่ปรีครับ ... อยากได้แร็คจัง ..  :sd01: :sd01:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ผมก็ปั่นครับ  :L2734: ยินดีด้วยครับ  :L4399:

ชอบปั่น ขึ้นเขา ขึ้นดอยครับ มัน เหนื่อย ดี  :sd42:  :L4386: สุดๆๆ
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

• Pa Mania
  • *
แจ๋มเลยครับพี่ดล

ออฟไลน์ หมูครับ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • รู้สึกว่าชอบ
    • https://plus.google.com/105576235508862411087
ขอร่วมปั่นด้วยคนครับ  ;Dแต่ไม่มีจักรยานครับผม :sd24:

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania
สวัสดีครับ นานๆปั่นทีครับ อยากไปสนามเขียวมากเลย

............มีถั่วมั๊ยยะ..............

• Pa Mania
  • *
พี่ วุธ จะไปออกทริบที่ไหนครับ   :sd10:  เท่ทั่ง จักยาน ทั้ง รถเลย  :L2900:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ น้อย..romberry

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ผมก็ปั่นครับ

• Pa Mania
  • *

:L2894: พี่น้อย ครับ กำแพง หรือต้นไม้ ทำไมมันใหญญญญญญญญ่ จัง   พี่น้อย ปั่นอาชีพแน่ๆเลย ดูทรง แล้ว  :L2734: 

ออฟไลน์ น้อย..romberry

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
:L2894: พี่น้อย ครับ กำแพง หรือต้นไม้ ทำไมมันใหญญญญญญญญ่ จัง   พี่น้อย ปั่นอาชีพแน่ๆเลย ดูทรง แล้ว  :L2734:
สวัสดีครับ ทริปทุ่งใหญ่นเรศวรครับ พี่ดล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3 กรกฎาคม 2014, 16:55:09 โดย น้อย..romberry »

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
สวัสดีครับ นานๆปั่นทีครับ อยากไปสนามเขียวมากเลย

เอาไว้บนหลังคาแบบนี้ผมเสียวจังเลย
กลัวลืมตัว ลอดใต้สะพาน
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
สุดยอดไปเลยพี่น้อย และพี่วุธ

ช่วงนี้ผมก้อไม่ได้ไปปั่นเลยดูแต่บอลโลก 555

อยากหารางมาติดรถใส่จักรยานในรถเหมือนกันไม่รู้หาที่ไหน

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
น่าสนใจจริงๆ ครับ
อยากมีสักคันไว้ ปั่น วิ่ง ว่าย ครบสูตรไปเลยครับ

• Pa Mania
  • *
    • Pamania
พี่ วุธ จะไปออกทริบที่ไหนครับ   :sd10:  เท่ทั่ง จักยาน ทั้ง รถเลย  :L2900:

ขอบคุณครับพี่ดล ส่วนมากผมจะปั่นแถวพางพระ บางแสนครับ
............มีถั่วมั๊ยยะ..............

• Pa Mania
  • *
    • Pamania
น่าสนใจจริงๆ ครับ
อยากมีสักคันไว้ ปั่น วิ่ง ว่าย ครบสูตรไปเลยครับ

พี่ตุ่ยครับจัดมาเลยครับ ผมกำลังหาแนวร่วมแถวชลบุรี พอดีเลยครับ

• Pa Mania
  • *
    • Pamania
สุดยอดไปเลยพี่น้อย และพี่วุธ

ช่วงนี้ผมก้อไม่ได้ไปปั่นเลยดูแต่บอลโลก 555

อยากหารางมาติดรถใส่จักรยานในรถเหมือนกันไม่รู้หาที่ไหน

ไม่ได้ปั่นเช่นกันครับ งานทับถม ของผมทำเองง่ายๆเลยครับ  140-150 สบายๆ ครับ 555 ขับจริง 120 ครับ เดี๋ยวว่างๆจะถ่ายให้ดูนะครับ

• Pa Mania
  • *
    • Pamania

อยากไปปั่นแบบพี่น้อยบ้างครับ

• Pa Mania
  • *
น่าจะมีมิตติ่ง ไปปั่นกันสักรอบนะครับ  :sd23:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
เดี๋ยวต้องหาจักรยานมาปั่นสักคันมีแบบแนะนำกันมั้ยครับงบไม่เกินหมื่นหนึ่ง  :L2739:

• Pa Mania
  • *
แนะนำผมด้วยคนครับ  :sd10:

• Pa Mania
  • *
พี่ ๆ ต้องทราบก่อนครับว่าอยากลุย หรืออยากเร็ว

ถ้าลุยเอาเสือภูเขา
ถ้าเร็วต้องเสือหมอบ

เสือหมอบเหมาะสมกับทางเรียบทำครามเร็วได้ดีไปไหนไกล ๆ ได้
เสือภูเขา ต้องเข้าป่าลงเขาหรือบ้างท่านก้อเอามาปั่นทางเรียบแต่จะช้าและเหนื่อยกว่าเสือหมอบ

แต่ก้อแล้วแต่พี่ ๆ ครับ แบบไหนก้ออกกำลังกายได้ทั่งนั้นครับ

หมื่นกว่า ๆ มีครับพี่ เยอะครับ

• Pa Mania
  • *
จะเมืองหรือป่า ก็ขอเสือภูเขาไว้ก่อนครับ

• Pa Mania
  • *
พี่ ๆ ต้องทราบก่อนครับว่าอยากลุย หรืออยากเร็ว

ถ้าลุยเอาเสือภูเขา
ถ้าเร็วต้องเสือหมอบ

เสือหมอบเหมาะสมกับทางเรียบทำครามเร็วได้ดีไปไหนไกล ๆ ได้
เสือภูเขา ต้องเข้าป่าลงเขาหรือบ้างท่านก้อเอามาปั่นทางเรียบแต่จะช้าและเหนื่อยกว่าเสือหมอบ

แต่ก้อแล้วแต่พี่ ๆ ครับ แบบไหนก้ออกกำลังกายได้ทั่งนั้นครับ

หมื่นกว่า ๆ มีครับพี่ เยอะครับ
ขอบคุณครับพี่พล  :sd23:

ออฟไลน์ บอล บีบีคอม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • บอล บีบีคอม
งบหมื่นเนิง แนะนำเป็นเสือภูเขาครับ จะได้ๆของโอเคหน่อย เป็นมือสอง ยี่ห้อสักสัก trek ซีรี4 หรือ merida mat5 หรือเบียงคี่ ตัวล่าง ก็ดีครับ (เพิ่มนิดหน่อยอาจได้ของใหม่) ปั่นได้หลายสถานการณ์ สนุก ไม่เก่าจนต้องซ่อม อะไหล่มือสองหาง่ายมาก เพราะบางคนจะอัพเกรดอะไหล่เลยถอดของเก่าขาย ยี่ห้อเป็นที่รู้จัก ดูดี ไม่อายใคร โดยเฉพาะเบี่ยงคี่ เค้าจัดทริปปั่นเฉพาะในยี่ห้อของเค้าบ่อยมาก ส่วนขึ้นถนนดำก็เปลี่ยนล้อเป็นยางทางเรียบ หรือจะซื้อล้อทางเรียบเพิ่มไว้อีกหนึ่งชุดก็สะดวกดีครับ  :sd10:  :sd10:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
เดี๋ยวต้องหาจักรยานมาปั่นสักคันมีแบบแนะนำกันมั้ยครับงบไม่เกินหมื่นหนึ่ง  :L2739:
:sd42:    พี่บังมะคับ.  สงสัย งบพี่นี่ จัดคันงามได้เลยน่ะคับ.    :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
งบหมื่นเนิง แนะนำเป็นเสือภูเขาครับ จะได้ๆของโอเคหน่อย เป็นมือสอง ยี่ห้อสักสัก trek ซีรี4 หรือ merida mat5 หรือเบียงคี่ ตัวล่าง ก็ดีครับ (เพิ่มนิดหน่อยอาจได้ของใหม่) ปั่นได้หลายสถานการณ์ สนุก ไม่เก่าจนต้องซ่อม อะไหล่มือสองหาง่ายมาก เพราะบางคนจะอัพเกรดอะไหล่เลยถอดของเก่าขาย ยี่ห้อเป็นที่รู้จัก ดูดี ไม่อายใคร โดยเฉพาะเบี่ยงคี่ เค้าจัดทริปปั่นเฉพาะในยี่ห้อของเค้าบ่อยมาก ส่วนขึ้นถนนดำก็เปลี่ยนล้อเป็นยางทางเรียบ หรือจะซื้อล้อทางเรียบเพิ่มไว้อีกหนึ่งชุดก็สะดวกดีครับ  :sd10:  :sd10:

น่าสนใจครับ ปกติบรรทุกใส่บนแร็คหลังคาหรือท้ายรถดีครับ (ยังไม่มีรองรับทั้ง2รายการ)

• Pa Mania
  • *
พี่ปรีครับ ... อยากได้แร็คจัง ..  :sd01: :sd01:

อิๆพี่ติงลิ่ รออีกนิด กำลัง ออกแบบ แร็กหลังคาเมื่อไม่ใช้แร็ก หรือมันหนักก็ยกออก  ให้ใช้ได้เฉพาะ บรรทุก จย.
อาทิยต์หน้าก็เห็นรูปร่งแล้วครับ  ;D ;D

• Pa Mania
  • *
ผมถอยมาแล้ว2คัน เสือภูเขา ประมาณคันละ 9พัน  ยังหาตังซืออีก2คัน

• Pa Mania
  • *
อีสองคัน คงขึ้นหลังคาเหมือนพี่วุติ กำลังร่างแบบ

• Pa Mania
  • *
นีของพี่ดล  อาทิตย์หน้าก็เสร็จแล้ว

• Pa Mania
  • *
ใส่หลังรถน่าจะง่ายกว่าครับ
ต้องทำไงบ้างครับพี่ปรี
มีแบบเผื่อผมหน่อยนะครับ  :sd23
มือใหม่หัดปั่นครับ ยังไม่มีสักคันเลย  :sd42: :L2905:

• Pa Mania
  • *
แล้วมาปั่นด้วยกันครับ  :sd10:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่ปรีมากครับ  :sd23: แต่ตอนนี้ยังขันหัวบอลไม่ได้เลยครับ  :L4386: ให้ว่างก่อนค่อยไปที่ศูนย์ช่วย

แต่ แร็คจักยานไอเดียพี่ปรี.  :L2900:  :L4399:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

มีรถพับอยู่อีก 3-4 คัน   ราคาไม่ถึงหมื่นก็มีแบบแบ่งกันใช่     :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
เพิ่งลองไปปั่นเสือหมอบของเพื่อนมาเป็นไฟเบอร์ทั้งคันเบามากๆแต่พอถามราคาถึงกับหงายหลังราคาเกินงบตั้ง 7 เท่า  :sd06:

• Pa Mania
  • *
เพิ่งลองไปปั่นเสือหมอบของเพื่อนมาเป็นไฟเบอร์ทั้งคันเบามากๆแต่พอถามราคาถึงกับหงายหลังราคาเกินงบตั้ง 7 เท่า  :sd06:

เสื้อหมอบเริ่มต้นมี ตัว 2 หมื่นปลาย ๆ ที่พอเอาไปฝึกได้นะครับพี่บังมะ

• Pa Mania
  • *
เสื้อหมอบเริ่มต้นมี ตัว 2 หมื่นปลาย ๆ ที่พอเอาไปฝึกได้นะครับพี่บังมะ
ขอบคุณครับพี่พล น่าจะอลูทั้งคันไช่มั้ย

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่พล น่าจะอลูทั้งคันไช่มั้ย

ใช่ครับ อลู ถ้า ตัว 3 กว่า ๆ ขึ้นไปตะเกียบจะเริ่มเป้นคาบอน ครับผม ทั้งนี้อยู่ที่ชุดเกียร์ด้วยครับ

• Pa Mania
  • *
ใช่ครับ อลู ถ้า ตัว 3 กว่า ๆ ขึ้นไปตะเกียบจะเริ่มเป้นคาบอน ครับผม ทั้งนี้อยู่ที่ชุดเกียร์ด้วยครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับพี่พลพอเริ่มเห็นแบบอยู่ในใจแล้ว  :sd23:

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
สวัสดีครับสมช.ปามาเนียผมก็มีทั้งเสือหมอบกับเสือภูเขา แต่ไม่ได้ปั่นมาแปดเดือนแล้วครับงานเยอะเลยไม่มีเวลาปั่นเห็นเพื่อนๆปั่นออกกำลังกายแล้วมันคันไม้คันมือจังครับ บางทีไม่ได้ปั่นก็ มานั่งเช็ดจับจักรยาน แค่นี้ก็ดีใจ  :L4396:  :L2888: ส่วนมากปั่นแถวศรีเชียงใหม่ไปทางอ.สังคมทางลาดยาง สลับเนินเขา วิวสวย เห็นแม่น้ำโขง แถวนี้จะมีเสือ อ.ท่าบ่อปั่นกันเยอะเลยครับ ดีใจครับที่มีพี่ๆเพื่อนๆหันมาปั่นออกกำลังกาย โรคภัยใข้เจ็บไม่มี สุภาพแข็งแรง