ผู้เขียน หัวข้อ: Pajero sport V6 ติดแก๊สแล้วมีเสียบดังเข้าห้องโดยสารมากเวลาเปิดแก๊ส  (อ่าน 15274 ครั้ง)

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 56
สว้สดีครับ พี่โจ้ (ลำลูกกา) ผมอยู่แถวตลาดพูนทรัพย์ รังสิต ปทุม ครับ ดีใจมี V6 เพิ่มขึันอีกคัน
ผมขอสอบถามเพิ่มเติมนิดครับ V6 มีเหลักกันแคร็ง กี่แผ่น ครับ เคยสังเกตมั้ยครับ  :L4399:
มีแผ่นเดียวด้านหน้าครับ

แต่ของผมมี2แผ่นครับ เบิกศูนย์แผ่นเล็กด้านในมา ประมาณ 700มั้งครับ จำไม่ได้

ออฟไลน์ ไข่นุ้ย kainuie

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • Long Live The King
ล้อแม็กขอบเท่าไหร่พี่โจ้ :sd01:
You'll Never Walk Alone.

ออฟไลน์ โจ้ (ลำลูกกา)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ล้อแม็กขอบเท่าไหร่พี่โจ้ :sd01:

20 นิ้ว รวมยาง 57 k ครับพี่ไข่นุ้ยย

• Pa Mania
  • *
โอ้วววววข้าน้อยยังขาดทุนทรัพย์อีกนักแล 555 :sd21:

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
ติดแก๊สแล้วประหยัดขึ้นเยอะเลยนะครับ
ผมกำลังคิดว่าจะลองติดดีเซลผสมLPG อยู่เหมือนกัน
ลองศึกษาดูก่อน
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

• Pa Mania
  • *
ติดแก๊สมาแล้วครับ V6 ประหยัดดีครับ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ลายล้อเหมือนดอกไม้เลยครับ สวยดี
เออ น่าติดเหมือนกันเน้อะ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ย้ง บางซื่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
 :sd10:

ยินดีด้วยครับพี่โจ้ที่หาสาเหตุเจอครับ

เครื่อง v6 ถ้าไม่ติดแก๊สนี่ถึงกับกระอักเลือด ค่าเติมน้ำมัน แน่ครับ

6-7 กม. / ล. ไม่ไหวครับ ก่อนติดแก๊สผมวิ่งน้ำมันอยู่ราว 3 ถังครับ ไป-กลับ บางซื่อ เขาใหญ่ เจอค่าน้ำมันไป 2800

ไป-กลับ บางซื่อ สัตหีบ เจอค่าน้ำมันไป 2500

พอกันทีครับ LPG จงมาสิงห์ ในรถผมโดยพลัน