ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมงาน มิตติ้งฅนเล่นกับไฟ ณ TN AUTO พระประแดง เสาร์ที่ 28-29/6/57  (อ่าน 73477 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
จากกระทู้ สมาชิกแดนไกลหาของแต่งยากถามหาไฟทับทิมชายล่างกันชนท้าย
( http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3286.0.html )

มีสมาชิกร่วม  :L6415: ทั้งหมด 20 ท่าน และได้ทำการจัดส่งให้ สมาชิกต่างจังหวัดไปแล้ว 3 ท่าน คือ พี่เติ๊ก , พี่โต 1007 และพี่สุนทร
และพี่โต 1007 ได้ทำการติดตั้ง (DIY)
( http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3373.0.html )

*** อ้างอิงภาพจาก พี่โต (1007)
จากการศึกษาจากพี่โต (1007) ถึงความยาก ง่าย ของการติดตั้ง จึงได้ปรึกษากับ admin พร้อมทั้งทีมงานปามาเนีย จึงส่งหนูไปทดลองทั้งหมด 5 ตัว ไปที่ร้านTN เพื่อศึกษาความยาก ง่าย และเรื่องของระยะเวลาทำงาน ผลสรุปออกมา คือ ต้องมีการถอดกันชนหลัง ถึงจะสามารถทำงานได้สะดวก ระยะเวลาการทำงานโดยประมาณ 1-2 ชั่วโมง/คัน  :L4386: (ในกรณีที่ไม่มีสเกิร์ตหลัง) ซึ่งทาง TN AUTO คิดค่าบริการในการติดตั้ง+เดินสายและร้อยกระดูกงูสายไฟอย่างดี = 500.-/คัน
และทางทีมงานได้ส่ง หนูตัวแรก ไปก่อน

*** อ้างอิงภาพจาก พี่ตูมตาม
แล้วเจอกันครับ พี่ๆที่ชอบเล่นกับไฟ และเรียนเชิญสมาชิกทุกท่านไปร่วมให้กำลังใจ ณ TN AUTO ประดับยนต์   ตั้งเลขที่ 24 ม.6 ถ.สุขสวสัสดิ์ (ติดถนน) ต.บางครุ อ.พระประแดง จ.สุมทรปราการ 10130 วันเสาร์ที่ 28 มิถุนายน 2557 เวลา 08.30 น. เป็นต้น
<<อาจต่อเนื่องถึงวันอาทิตย์29-6-57>>
  ที่ตั้งและแผนที่ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1822.0.html
 :L4399: :L4399: :L4399:
*** เรียนเชิญ พี่ตาม พี่กิต และพี่นะ ให้ข้อมูลเพิ่มเติม

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
หนูขาวตัวใหญ่ จะไปให้ร้อยกระดูกงูได้มั๊ยอะ  :L4386: :L4386:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
ขอบคุณครับพี่ต๋อง ใช้เวลาต่อคัน1-2 ชั่วโมง เข้าไปติดตั้งวันเดียวใช่ไหมครับ เสาร์ที่ 28/6/2014 ผมไม่สะดวก ติดงานบวช ลูกชายของเจ้านาย แวบไม่ได้ซะด้วย  :sd21:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่ต๋อง ใช้เวลาต่อคัน1-2 ชั่วโมง เข้าไปติดตั้งวันเดียวใช่ไหมครับ เสาร์ที่ 28/6/2014 ผมไม่สะดวก ติดงานบวช ลูกชายของเจ้านาย แวบไม่ได้ซะด้วย  :sd21:
เพราะหลายคันอาจจะดึกรอพี่ๆที่ทำงานในวันเสาร์ ถ้าไม่เสร็จอาจจะต่อเนื่องถึงวันอาทิตย์ ครับพี่เอ แจ้งความประสงค์เข้าวันไหน เดี๋ยวฝากไฟท้ายไว้ที่ร้าน TN AUTO ครับผม

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
เพราะหลายคันอาจจะดึกรอพี่ๆที่ทำงานในวันเสาร์ ถ้าไม่เสร็จอาจจะต่อเนื่องถึงวันอาทิตย์ ครับพี่เอ แจ้งความประสงค์เข้าวันไหน เดี๋ยวฝากไฟท้ายไว้ที่ร้าน TN AUTO ครับผม

ขอบคุณมากครับพี่ต๋อง งั้นวันอาทิตย์ที่ 29/6/2014 ช่วงเช้า เผื่อเจอพี่ๆ ที่ตกค้างจากวันเสาร์ด้วย ไม่งั้นเหงาแย่ :sd10:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
พี่ต๋องรถผมมีสเกริตหลังต้องถอดใช้เวลานานไหมครับพี่ ต้องเผื่อเวลาเท่าไรครับ  :L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *
พี่ต๋องรถผมมีสเกริตหลังต้องถอดใช้เวลานานไหมครับพี่ ต้องเผื่อเวลาเท่าไรครับ  :L4399: :L4399:
+ประมาณ 1 ชม. เลยอยากให้พี่พฏ กับบังมะ ทำ คิวแรก หรือจะให้ส่งไปเป็นหนูดีละ  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ถอดออกจากบ้านเลยหรือเฉือนซะเลย  :sd42:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
+ประมาณ 1 ชม. เลยอยากให้พี่พฏ กับบังมะ ทำ คิวแรก หรือจะให้ส่งไปเป็นหนูดีละ  :L2754: :L2754: :L2754:

ขอบคุณพี่ต๋อง เดี๋ยวผมกลายร่างหนูน้ำตาลก็ได้นะพี่  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ แม็ก พัชรพงศ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4

ออฟไลน์ เบส บ้านบึง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
รับทราบครับ  ขอบคุณมากครับ   :sd23: :sd23:

ผมมีโครงการจะติด ที่คาดเอว พอดีเลยครับ ปลายอาทิตย์หน้าจะติดต่อพี่ทวน เพื่อสั่งของ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
พี่ๆ. ที่ไปไม่ถูก โทรถามทางก่อนได้เลยน่ะครับ. 

เบอร์พี่ ทวนคับ.  084-136-0004.      :L2904:

เตรียม.    :L6415:     ไว้ด้วยน่ะครับ.  เดี๋ยว ไปร้านพี่ทวนจะอดใจไม่อยู่คับ.   

:sd42:    :sd42:    :sd42:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่นก-99AUTO

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
ไว้ต่อยอด เพื่อนๆพี่ๆ ครับ
ผมใส่ T10 LED SMD  20 ดวง 5W
ไม่ร้อน สว่างด้วยครับ  ภาพถ่ายกลางวันครับ(ถ้ากลางคืนเท่าโคมไฟท้ายเลยครับ)

:sd23:
ติดต่อ:  (พี่นก)  Tel.& Line ID: 0814433912
กิจการ : MITSUBISHIซ่อม&Service  maintenance  ติดตามที่นี่ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?action=post;msg=155848;topic=4004.0
[/si

• Pa Mania
  • *
ไม่ร้อน สว่างด้วยครับ  ภาพถ่ายกลางวันครับ(ถ้ากลางคืนเท่าโคมไฟท้ายเลยครับ)

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,335.0.html

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
มิตติ้ง ๆ  ;D ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ถ้าสปอร์ตไลท์หลัง ต้องถอดกันชนหลังแบบนี้ไหมครับ

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
เย้ๆๆ ร่วมลงชื่อครับ เสาร์สิ้นเดือน งานนี้ผมไม่พลาดแน่ๆ ขอบคุณพี่ต๋องและพี่ๆ ทุกๆ ท่านครับ

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
เย้ๆๆ ร่วมลงชื่อครับ เสาร์สิ้นเดือน งานนี้ผมไม่พลาดแน่ๆ ขอบคุณพี่ต๋องและพี่ๆ ทุกๆ ท่านครับ
เจอกันครับพี่เหน่ง
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
เจอกันครับพี่เหน่ง

พี่เล็กกะพี่ตุ้ยครับ งั้นไฟส่องเท้า ผมไปติดตั้งให้วันนั้นเลยแล้วกันครับ

พี่โต้งถ้าไม่เจอเดี๋ยวไปล้างรถจะไปติดให้ครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ไฟแบบนี้หากเลี่ยงได้ผมขอแนะนำให้เลี่ยง  เพราะหลายคันเจอปัญหาเรื่องคุณภาพของหลอดกรอบจนไปรั่วลงGround  มีผลให้ไฟรถรวนมากๆ

ครั้งหนึ่งเคยทำผมมึนกับการขาดของ Fuse และไฟดับซีกหนึ่งมาตลอด  เปลี่ยน fuse ก็ขาดอีก  จนถอดทิ้งออกหมดเลย

** แต่บางคันก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html