ผู้เขียน หัวข้อ: *-* นัดจองคิวติดตั้ง Auto DiffLock เฉพาะวันธรรมดา ( 10-13 มิถุนายน 2557 นี้)  (อ่าน 34813 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ขอบคุณครับพี่นะ
ได้ชื่อโรงแรมแกรนด์อินคำ เลยค้นหาใน กูเกิล เอริธ พบโรงงานอยู่ระหว่าง ซ.กิ่งแก้ว 37/2 กับ 37/3 นี่เอง
จากพัทยา เข้าทางบูรพาวิถี อยู่ฝั่งตรงข้าม โรงแรมแกรนด์อินคำ (ตึกสีส้ม) เลยโรงแรมฯไปพอสมควร
มีป้ายฮีโน่ ขนาดใหญ่ตั้งอยู่
ออกเวร 08.00น.จะรีบไปให้เร็วครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอบคุณครับพี่นะ
ได้ชื่อโรงแรมแกรนด์อินคำ เลยค้นหาใน กูเกิล เอริธ พบโรงงานอยู่ระหว่าง ซ.กิ่งแก้ว 37/2 กับ 37/3 นี่เอง
จากพัทยา เข้าทางบูรพาวิถี อยู่ฝั่งตรงข้าม โรงแรมแกรนด์อินคำ (ตึกสีส้ม) เลยโรงแรมฯไปพอสมควร
มีป้ายฮีโน่ ขนาดใหญ่ตั้งอยู่
ออกเวร 08.00น.จะรีบไปให้เร็วครับ
ไม่ต้องรีบแบบเข้าจับกุมนะครับ :L2739:  มาเรื่อยๆก็ได้  เดินทางปลอดภัยครับพี่ตุ้ย
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
มีอะไรเป็นสัญลักษณ์ ว่ารถเรามี Auto Difflock ไหมครับ
เหมือน 4WD จะมีสติ๊กเกอร์/แผ่นติดไว้ที่รถครับ
บ้าสัญลักษณ์ :sd42:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
จาก กิ่งแก้ว บางพลี มาที่ร้านผม แผล็บเดียว เชิญครับ ถ้าไม่รีบ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
จาก กิ่งแก้ว บางพลี มาที่ร้านผม แผล็บเดียว เชิญครับ ถ้าไม่รีบ
ร้านพี่โต้ง พิกัดที่ใดครับ

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
มีอะไรเป็นสัญลักษณ์ ว่ารถเรามี Auto Difflock ไหมครับ
เหมือน 4WD จะมีสติ๊กเกอร์/แผ่นติดไว้ที่รถครับ
บ้าสัญลักษณ์ :sd42:

แบบนี้ป่าวครับ

:L2736:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
พี่ตุ้ย มาจาก ชลบุรี ลงด่านที่เขียนว่าลาดกระบัง ลงแล้วไปม้วนยูเทรินกลับมา  แล้วเลี้ยวซ้าย เข้าถนนกิ่งแก้วไปลาดกระบัง

• Pa Mania
  • *
แบบนี้ป่าวครับ

:L2736:
สีแดงแจ๋ดีครับพี่ตู่ ถ้าเป็นเหมือนโลโก้ pajero sport ด้านซ้ายท้ายรถ มันก็จะกลมกลืนดี เหมือนรถเรามีเทคโนโลยีใหม่เลยครับ :sd10:
พี่ตุ้ย มาจาก ชลบุรี ลงด่านที่เขียนว่าลาดกระบัง ลงแล้วไปม้วนยูเทรินกลับมา  แล้วเลี้ยวซ้าย เข้าถนนกิ่งแก้วไปลาดกระบัง
ขอบคุณครับ พี่ปรี

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
สีแดงแจ๋ดีครับพี่ตู่ ถ้าเป็นเหมือนโลโก้ pajero sport ด้านซ้ายท้ายรถ มันก็จะกลมกลืนดี เหมือนรถเรามีเทคโนโลยีใหม่เลยครับ :sd10:

เราออกแบบเองแล้วไปจ้างเค้าตัดสติกเกอร์ได้ครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *
สติ๊กเกอร์ตัวนี้ คือมีมาให้ในกล่องอยู่แล้วใช่ป่าวครับ

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
สติ๊กเกอร์ตัวนี้ คือมีมาให้ในกล่องอยู่แล้วใช่ป่าวครับ

สติกเกอร์เจ๋งดีครับ :sd27:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Sticker มีให่2แผ่น พร้อมบัตรรับประกัน

พี่ตุ้ยพรุ่งนี้เปิดไซเรนมาเลยนะ วันนี้ผมเข้า 8.45 จบ 1500 ทำเนียนๆ เขาขอลองตั้งจี๋ใหม่แก้เฟืองหอน
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ถึงเพื่อนๆที่จะติดดิฟล็อก คืนนี้จะลงคำแนะนำการเข้าติด การทดสอบ ให้เป็นแนวทาง  พอดีผมยังไม่ถึงบ้าน

และผมเคยใช้อุปกรณ์ตัวนี้มาแล้วตั้งแต่เชฟโลเล็ต G80 และ testdrive เขากระโจมของศูนย์เชฟกับ  ทีมอบรม4*4 สวนผึ้ง   

รอมืดๆนะ

• Pa Mania
  • *
Sticker มีให่2แผ่น พร้อมบัตรรับประกัน

พี่ตุ้ยพรุ่งนี้เปิดไซเรนมาเลยนะ วันนี้ผมเข้า 8.45 จบ 1500 ทำเนียนๆ เขาขอลองตั้งจี๋ใหม่แก้เฟืองหอน
พรุ่งนี้จะนานแบบนี้ป่าวคับพี่นะ จะได้เตรียมกล่องข้าวน้อยไปด้วยคับ

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
พี่ม่อนอยู่ไหนครับติดตั้งเป็นอย่างไรบ้างครับ  :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
 :L6419: ผมไปถึง 11:30 ติดตั้งเสร็จ 5โมงเย็น :sd10:

ใช้เวลาติดตั้งจริงประมาณ 2ชั่วโมงครึ่งแค่นั้นเอง  :L2736:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
:L6419: ผมไปถึง 11:30 ติดตั้งเสร็จ 5โมงเย็น :sd10:

ใช้เวลาติดตั้งจริงประมาณ 2ชั่วโมงครึ่งแค่นั้นเอง  :L2736:
เวลาที่เหลือแอบไปกินแตงมาหราพี่ม่อน  ;D ;D :-X

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
เวลาที่เหลือแอบไปกินแตงมาหราพี่ม่อน  ;D ;D :-X

เวลาที่เหลือเดินเร็วเหลือเกินนั่งคุยกับพี่นะ(สงสัยโดนมนต์พ่อมด) :sd42: :sd42: :sd42:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ พี่ริน Difflock

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ถึงเพื่อนๆที่จะติดดิฟล็อก คืนนี้จะลงคำแนะนำการเข้าติด การทดสอบ ให้เป็นแนวทาง  พอดีผมยังไม่ถึงบ้าน

และผมเคยใช้อุปกรณ์ตัวนี้มาแล้วตั้งแต่เชฟโลเล็ต G80 และ testdrive เขากระโจมของศูนย์เชฟกับ  ทีมอบรม4*4 สวนผึ้ง   

รอมืดๆนะ

รอชมด้วยคนนะครับ พี่นะ  :sd10: :sd10: :sd10:
นายภูเบศ วัชรวันทานนท์,call 086-398-6322

• Pa Mania
  • *
รอชมครับพี่นะ