ผู้เขียน หัวข้อ: พี่อ้วนอยู่หนาาาาาย.... จัดเที่ยวคลองมะเดื่ออีกซักรอบดีมั๊ย  (อ่าน 30117 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
พี่อ้วนขอรับ ... ห่างหายจาก meeting กันไปนาน

มาจัด คลองมะเดื่อให้น้องๆเที่ยวกันอีกซักทีดีมั๊ย ... ก่อนเข้าเดือนศีลอด เดี๋ยวบรรดาบังนะ บังฟัดดี้ บังมะ บังมัติ จะอดตามเราไปเที่ยว

พี่อ้วนลองเช็คสถานที่ดูหน่อยครับว่าช่วงนี้น่าเที่ยวหรือยัง .... ส่วนสถานที่ จะเป็นที่เดิม หรือจะลองเปลี่ยนที่ เข้าไปลึกอีกนิด อันนี้ฝากพี่อ้วนลองตรองดูหน่อยครับ

ที่เดิมก็ดี เพราะรู้ตำแหน่ง รู้ที่ทางหมดแล้ว แต่มันจะน่าเบื่อหรือเปล่าสำหรับคนที่เคยไปมาแล้ว

ที่ใหม่ ถ้าบรรยากาศได้แจ่มๆ ดีๆ ก็ไม่เลวนะครับ

รีบหน่อยนะ พี่อ้วน ....

:sd23: :sd23:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ได้ไปโชว์ที่คลองสอง อีกแล้วเรา  :D :D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
พี่อ้วนขอรับ ... ห่างหายจาก meeting กันไปนาน

มาจัด คลองมะเดื่อให้น้องๆเที่ยวกันอีกซักทีดีมั๊ย ... ก่อนเข้าเดือนศีลอด เดี๋ยวบรรดาบังนะ บังฟัดดี้ บังมะ บังมัติ จะอดตามเราไปเที่ยว

พี่อ้วนลองเช็คสถานที่ดูหน่อยครับว่าช่วงนี้น่าเที่ยวหรือยัง .... ส่วนสถานที่ จะเป็นที่เดิม หรือจะลองเปลี่ยนที่ เข้าไปลึกอีกนิด อันนี้ฝากพี่อ้วนลองตรองดูหน่อยครับ

ที่เดิมก็ดี เพราะรู้ตำแหน่ง รู้ที่ทางหมดแล้ว แต่มันจะน่าเบื่อหรือเปล่าสำหรับคนที่เคยไปมาแล้ว

ที่ใหม่ ถ้าบรรยากาศได้แจ่มๆ ดีๆ ก็ไม่เลวนะครับ

รีบหน่อยนะ พี่อ้วน ....

:sd23: :sd23:

พี่ตามก่อหวอด  :sd42: :L2905: :L2905: :L2905:

• Pa Mania
  • *
ลบออกดีกว่าเนอะ ... เดี๋ยวมันจะเปลี่ยนจากหวอด กลายเป็นระเบิด  :L4396: :L4396: :L4396:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
พี่ตามก่อหวอด  :sd42: :L2905: :L2905: :L2905:

งานนี้จัดเพื่อซี่โครงหมูพี่ไซเลยนะเนี่ย อยากกินมว๊าาาาาาก  :L4384: :L4384: :L4369: :L4369:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
คลองมะเดื่ออยากไปครับ ปีที่แล้วได้แต่มองเพราะยังไม่ได้ออกน้องปาฯ ปีนี้ถ้าไม่ตรงกับช่วงเดือนรอมฎอน (เดือนของการถือศิลอด) ต้องไปให้ได้ครับ

สำหรับปีนี้เดือนรอมฎอน จะอยู่ระหว่างวัน 29 มิ.ย ถึง 29 ก.ค ครับผม

ขอบคุณพี่ตามที่เสนอโครงการนี้ครับ

:sd23:  :sd23:  :sd23:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
งานนี้จัดเพื่อซี่โครงหมูพี่ไซเลยนะเนี่ย อยากกินมว๊าาาาาาก  :L4384: :L4384: :L4369: :L4369:
เพื่อสิ่งนี้ได้เลย  :L2734:
ไปคลองสามเลยใหม อาทิตย์นี้เข้าไปดูให้ 

• Pa Mania
  • *
ไปเอารูปคนอื่นเค้ามาครับ บริเวณคลองของพี่อิฐ  (ภาพลงเมื่อวานนี้ครับ)

Ref. https://www.facebook.com/kritpom?fref=ts

• Pa Mania
  • *
ลบออกดีกว่าเนอะ ... เดี๋ยวมันจะเปลี่ยนจากหวอด กลายเป็นระเบิด  :L4396: :L4396: :L4396:

เปิดก่อนได้เปรียบครับพี่ เปิดปัปแล้ววิ่งหนีเลยพี่ แค่นี้ก็ได้กำไลแหละ  :L2905:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
เปิดก่อนได้เปรียบครับพี่ เปิดปัปแล้ววิ่งหนีเลยพี่ แค่นี้ก็ได้กำไลแหละ  :L2905:

:L4396:  :L4396:  :L4396:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *

จัดไปครับพี่ตาม
งานนี้ว่าจะทำหมูคำหวานด้วยครับ

• Pa Mania
  • *

เอ้อ  :L2761: แบบนี้เรียก บิดเบือนข้อมูล หรือตัดต่อพันธุกรรมหรือเปล่าน้อออ
ผมจะไปฟ้อง Administrator  :sd42: :L2905: :L2905:

• Pa Mania
  • *
ไปเอารูปคนอื่นเค้ามาครับ บริเวณคลองของพี่อิฐ  (ภาพลงเมื่อวานนี้ครับ)

Ref. https://www.facebook.com/kritpom?fref=ts

โหๆๆๆๆๆ น้ำเยอะ น่าเล่นมาก นี่มันมุมพี่อิฐเขานี่หน่า นี่ถ้าพี่อิฐไป ไม่มีใครได้เล่นน้ำแบบนี้หรอกนะ  :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
โหๆๆๆๆๆ น้ำเยอะ น่าเล่นมาก นี่มันมุมพี่อิฐเขานี่หน่า นี่ถ้าพี่อิฐไป ไม่มีใครได้เล่นน้ำแบบนี้หรอกนะ  :sd42: :sd42: :sd42:

ไม่แน่นะพี่ตาม คนอื่นๆอาจจะไปอยู่รอด้านหลังรถ รอเล่นน้ำจากกังหันก็อาจเป็นได้นะครับ

:sd42: :sd42:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
เพื่อสิ่งนี้ได้เลย  :L2734:
ไปคลองสามเลยใหม อาทิตย์นี้เข้าไปดูให้

ถ้าไปวันอาทิตย์ผมขอไปด้วยครับพี่อ้วน  :L2732:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
พี่อ้วนครับให้ใวเลย  :L4398:

• Pa Mania
  • *
ถ้าไปวันอาทิตย์ผมขอไปด้วยครับพี่อ้วน  :L2732:

ถ้าจำไม่ผิด ผมเจอพี่แม็คครั้งแรกก็ทริบนี้ จำได้ว่าปาเบนซิน แต่เต็มยศ มาลุยน้ำ  :L2739: :L2739:

• Pa Mania
  • *
ถ้าจำไม่ผิด ผมเจอพี่แม็คครั้งแรกก็ทริบนี้ จำได้ว่าปาเบนซิน แต่เต็มยศ มาลุยน้ำ  :L2739: :L2739:

ใช่ครับพี่ตาม  ปาขาวที่เตี้ยกว่าใครเพื่อนเลย ตอนนั้นทำให้ผมรู้ว่ารถผมเตี้ยกว่าเดิมๆพอสมควรเลยเพราะน้ำหนักถังแก๊ส แต่คราวนี้น่าจะลุยน้ำได้สะดวกขึ้นครับเพราะได้ 938 มายันถังแก๊สเรียบร้อย ล้อก็โตขึ้นอีกนิ้วนึง  :L2754: :L2754: :L2754:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ใช่ครับพี่ตาม  ปาขาวที่เตี้ยกว่าใครเพื่อนเลย ตอนนั้นทำให้ผมรู้ว่ารถผมเตี้ยกว่าเดิมๆพอสมควรเลยเพราะน้ำหนักถังแก๊ส แต่คราวนี้น่าจะลุยน้ำได้สะดวกขึ้นครับเพราะได้ 938 มายันถังแก๊สเรียบร้อย ล้อก็โตขึ้นอีกนิ้วนึง  :L2754: :L2754: :L2754:
พี่แม็คกำลังจะบอกว่าถึงอย่างไรก็ไม่ติดใช่ป่ะ  :L4396:

• Pa Mania
  • *
พี่แม็คกำลังจะบอกว่าถึงอย่างไรก็ไม่ติดใช่ป่ะ  :L4396:

ไม่อยากคุยทับใครบางคนครับพี่อ้วน แต่ถึงวันนั้นจะเตี้ยสุด แต่ก็ผ่านฉลุยนะคร้าบบบบบ ไม่อิฐเอ้ย....ไม่ติดเหมือนใครบางคน  :L2905: :L2905: :L2905: