ผู้เขียน หัวข้อ: ปาลำลูกกา@ปามาเนีย DIY & Meeting #3  (อ่าน 13292 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joe Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ปาลำลูกกา@ปามาเนีย DIY & Meeting #3
« เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2012, 07:49:51 »
เรียบร้อยกันไปแล้วตั้งแต่วันเสาร์ที่ 3 พ.ย. ที่ผ่านมา ชื่นมื่นกันทั่วหน้ากับกิจกรรม DIY->Navigator (Por Version) ทั้งนี้ต้องขอขอบคุณท่าน ผอ. โรงเรียนวัดแจ้งลำหิน (อ.ประกอบ) กรุณาให้ใช้สถานที่ พี่น้อง "ปาลำลูกกา" พี่น้อง "ปา สป." และ พี่น้อง "ปามาเนีย" ทุกท่าน ที่มาร่วมงาน ทำให้งานคึกคัก และมีสีสรรไม่น้อย ส่วนบรรยากาศ เป็นอย่างไรบ้าง โปรดติดตามได้จาก "ประมวลภาพกิจกรรม DIY & Meeting #3" ด้านล่างนี้เลยครับ
"เราจะเดินไปด้วยกัน...เราจะไม่เอาเปรียบกัน...เราจะรักใคร่...นับถือ...และให้เกียรติกันและกัน..."

บรรยากาศ กิจกรรมการ DIY #3 (Navigator Por Version)

บรรยากาศงาน Meeting #3 (ร้านบ่อเงิน ลำลูกกาคลอง 4)
คบกันอย่าคิดมาก เมื่อยามจาก ไม่เสียใจ

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
Re: ปาลำลูกกา@ปามาเนีย DIY & Meeting #3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2012, 08:05:09 »
สวัสดีครับ พี่โจ พี่ปอ และพี่ๆ ปาลำลูกกาทุกท่าน

ได้ไปทานด้วยแค่มื้อเที่ยง และสัมผัสกับ DIY นิดเดียว ต้องรีบไปประชุมต่อ ต้องขออภัยด้วยครับ
แต่ถึงแม้เวลาจะน้อยนิด ผมสัมผัสได้ถึงมิตรภาพของ ปาลำลูกกาที่แสนอบอุ่น จริงใจ ผมสบายใจมากครับ
ที่ได้พี่ๆ เพื่อนๆ ใหม่ในวันนั้น

สำหรับพี่ปอ DIY มือฉมัง มึความมุ่งมั่น ดูแววตาแล้ว เห็นความสนุกสนาน ความอยากที่จะสร้างสรรค์สื่งดีๆ ให้กับเพื่อนสมาชิก
ซึ่งมาเป็นคู่หูดูโอกับพี่อ๊อด @ ปามาเนีย ได้อย่างลงตัวเลยครับ

สำหรับ DIY Navigator โดนใจอย่างแรง มันเริ่ดมาก ถ้ามีอะหลั่ยเข้ามา DIY อีก ขอเข้าแถวด้วยอีกคันครับ

ขอบคุณสำหรับมิตรภาพที่พี่ๆ มีให้ เราจะก้าวเดินไปด้วยกัน เพื่อสร้างสรรค์สื่งดีๆ ให้กับเพื่อนๆ สมาชิกครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
Re: ปาลำลูกกา@ปามาเนีย DIY & Meeting #3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2012, 08:08:46 »
ขอบคุณพี่โจและพี่ๆปาลำลูกกาทุกท่านที่จัดงานดีๆแบบนี้ขึ้นมา บรรยากาศทั้งตอน DIY และที่ร้านอาหารดีจริงๆครับ..... เสียดายน้องไม่ได้ดื่มกับพี่ๆอย่างเต็มที่ครับ ช่วงนี้คืนวันเสาร์ด่านเพียบ เมื่อตอนขากลับก็เจอด่านตรวจแอลกอฮอล......ขับเข้าด่านไปด้วยกัน 3 คัน โดนเรียกเป่าไป 1 คัน :L2739: :L2739: ขอยกยอดไปดื่มกับพี่ๆบนยอดภูทับเบิกนะครับ :L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2012, 11:17:33 »
ประมวลภาพกิจกรรมได้น่าประทับใจดีมากเลยครับพี่โจ :L2734:

เสียดายจริงๆที่ไม่สามารถอยู่ยาวได้  :sd15:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2012, 12:21:34 »
ขอบคุณมากๆ คับ สำหรับทุกๆ มิตรภาพที่ได้รับจากพี่ๆ ทุกท่าน
เสียดายอยู่นานไม่ได้ เพราะหนีไป ต้องรีบกลับมาปิดร้าน
ไปแว๊บๆๆ ๆๆ หาย............... ........ ....... :sd42:  :sd42:  :sd42:

ขอบคุณทุกๆ มิตรภาพคับ
         :sd23:

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2012, 13:13:46 »

แค่ทุกท่านให้เกียริตพวกเราได้มีส่วนร่วมในบ้านหลังนี้ก็โอเคแล้ว...
จะร่วมสรรสร้างสิ่งดีๆ ที่ปามาเนีย ครับผม...

ปล. ขอผมไม่ดังเหมือนเดิม ก็พอแล้วครับ...
:)

:L4396: :L4396: :L4396:
มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2012, 13:46:54 »
เป็นมิตรภาพที่น่าชื่นชม มากๆ ครับ  :L2753: ครบทุกรสชาติจริงๆ  :sd10:

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2012, 14:13:04 »
แค่ทุกท่านให้เกียริตพวกเราได้มีส่วนร่วมในบ้านหลังนี้ก็โอเคแล้ว...
จะร่วมสรรสร้างสิ่งดีๆ ที่ปามาเนีย ครับผม...

ปล. ขอผมไม่ดังเหมือนเดิม ก็พอแล้วครับ...

ดังกว่าเดิมแน่นอน เตรียมซ้อมแจกลายเซ็นไว้ด้วยนะ :L2754:

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2012, 14:41:54 »

ดังกว่าเดิมแน่นอน เตรียมซ้อมแจกลายเซ็นไว้ด้วยนะ :L2754:

อย่าเลยพี่กิต เดี๋ยวดังแล้วมีคดี เหมือนพี่นะ...
555

มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2012, 15:16:25 »
แรกเริ่มเดิมทีผมได้ยินมานานแล้วว่าพี่โจและพี่ๆลำลูกกาแอบชม แอบนินทาและแอบปลื้มผม พี่นะ และ bbb   :L2758:
ผมเองเป็นคนที่ชอบไปมิตติ้งอยู่แล้วไม่ว่าจะที่ไหนหากมีโอกาส
ลำลูกกาคือที่นึงที่ไม่ไกลแต่ไม่มีโอกาสซะที ผมเคยไปมิตติ้งถึงปทุมฯ 1 ครั้ง
ไป DIY ถึงบ้านพี่ชายคนนึงย่านลำลูกกาอีก 1 ครั้ง แต่ตอนนั้นยังไม่มีกลุ่มลำลูกกา

แม้ครั้งนึงผมจะได้เจอเพียงพี่ๆลำลูกกาบางท่านที่ชะอำ บวกกับคำแอบชมแอบปลื้ม และเรื่องไร้สาระบางอย่างจากบุคคนที่ 3
ผมและพี่นะจึงไม่รีรอที่จะต้องเชิญเข้ามาร่วมในวันที่เราเริ่มสร้างบ้าน

สำหรับผมส่วนตัว ทีแรกกะจะไปมิตติ้งเพื่อขอแค่ได้ไปพูดคุยสนุกสนานปนจริงจังเล็กน้อย
และเพื่อเป็นการขอบคุณที่ให้เกียรติในการมาร่วมสร้างปามาเนีย

แต่ที่ไหนได้ พอผมทราบว่ามีการไป DIY บวกกับการที่ผมได้พูดคุยกะพี่ปอก่อนมิตติ้ง
ผมกระตือรือร้นอยากไปมากเลยครับ มันเหมือนได้ย้อนบรรยากาศที่ผมชอบ บรรยากาศในการรื้อรถชาวบ้าน 555
แล้วไปถึงก็เป็นเช่นนั้น รื้อกันใหญ่เลย ต่างคนต่างช่วยกันอย่างน่าประทับใจ
แบบนี้แหละครับที่ผมชอบมาก  :L4384:

ช่วงค่ำคือช่วงที่มันส์สนุกที่สุด ผมได้รู้จักพี่ๆที่โนเนม แต่มีอะไรในตัวที่ไม่น่าจะโนเนมหลายคน
เห็นใครในลำลูกกาเงียบๆ อย่าประมาทเค้านะครับ ของดีๆซ่อนอยู่ในตัวแต่ละคนเพียบ 555

พี่ๆ สป ก็มาร่วมด้วยหลายท่าน ช่วยกันปล่อยของคุยกันอย่างเมามัน แม้จะน้อยกว่าลำลูกกานิดนึง
แต่เอาหน่า ฐิ่นเค้า 555 รอไป สป บ้าง ผมว่า สป แต่ละท่านก็คงไม่ธรรมดาเหมือนกัน

วันนั้นผมมีความสุขมากครับ แม้ขากลับจะเหนื่อยหน่อย ที่จะต้องขับรถกลับร้อยกว่าโล ถึงบ้านตีหนึ่ง
แต่ด้วยความประทับใจ เฉกเช่นมิตติ้งที่ผมได้เคยสัมผัสที่ผ่านๆมา มันมีความสุขครับ

ขอบคุณ ลำลูกกา สังกัดปทุมธานี  ;D :L4399:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2012, 15:38:08 »
แรกเริ่มเดิมทีผมได้ยินมานานแล้วว่าพี่โจและพี่ๆลำลูกกาแอบชม แอบนินทาและแอบปลื้มผม พี่นะ และ bbb   :L2758:
ผมเองเป็นคนที่ชอบไปมิตติ้งอยู่แล้วไม่ว่าจะที่ไหนหากมีโอกาส
ลำลูกกาคือที่นึงที่ไม่ไกลแต่ไม่มีโอกาสซะที ผมเคยไปมิตติ้งถึงปทุมฯ 1 ครั้ง
ไป DIY ถึงบ้านพี่ชายคนนึงย่านลำลูกกาอีก 1 ครั้ง แต่ตอนนั้นยังไม่มีกลุ่มลำลูกกา

แม้ครั้งนึงผมจะได้เจอเพียงพี่ๆลำลูกกาบางท่านที่ชะอำ บวกกับคำแอบชมแอบปลื้ม และเรื่องไร้สาระบางอย่างจากบุคคนที่ 3
ผมและพี่นะจึงไม่รีรอที่จะต้องเชิญเข้ามาร่วมในวันที่เราเริ่มสร้างบ้าน

สำหรับผมส่วนตัว ทีแรกกะจะไปมิตติ้งเพื่อขอแค่ได้ไปพูดคุยสนุกสนานปนจริงจังเล็กน้อย
และเพื่อเป็นการขอบคุณที่ให้เกียรติในการมาร่วมสร้างปามาเนีย

แต่ที่ไหนได้ พอผมทราบว่ามีการไป DIY บวกกับการที่ผมได้พูดคุยกะพี่ปอก่อนมิตติ้ง
ผมกระตือรือร้นอยากไปมากเลยครับ มันเหมือนได้ย้อนบรรยากาศที่ผมชอบ บรรยากาศในการรื้อรถชาวบ้าน 555
แล้วไปถึงก็เป็นเช่นนั้น รื้อกันใหญ่เลย ต่างคนต่างช่วยกันอย่างน่าประทับใจ
แบบนี้แหละครับที่ผมชอบมาก  :L4384:

ช่วงค่ำคือช่วงที่มันส์สนุกที่สุด ผมได้รู้จักพี่ๆที่โนเนม แต่มีอะไรในตัวที่ไม่น่าจะโนเนมหลายคน
เห็นใครในลำลูกกาเงียบๆ อย่าประมาทเค้านะครับ ของดีๆซ่อนอยู่ในตัวแต่ละคนเพียบ 555

พี่ๆ สป ก็มาร่วมด้วยหลายท่าน ช่วยกันปล่อยของคุยกันอย่างเมามัน แม้จะน้อยกว่าลำลูกกานิดนึง
แต่เอาหน่า ฐิ่นเค้า 555 รอไป สป บ้าง ผมว่า สป แต่ละท่านก็คงไม่ธรรมดาเหมือนกัน

วันนั้นผมมีความสุขมากครับ แม้ขากลับจะเหนื่อยหน่อย ที่จะต้องขับรถกลับร้อยกว่าโล ถึงบ้านตีหนึ่ง
แต่ด้วยความประทับใจ เฉกเช่นมิตติ้งที่ผมได้เคยสัมผัสที่ผ่านๆมา มันมีความสุขครับ

ขอบคุณ ลำลูกกา สังกัดปทุมธานี  ;D :L4399:

เข้าทำนอง "ขึ้นต้นเป็นลำไม้ไผ่ พอเหลาลงไป....กลายเป็นบ้องกัญชา...."  :sd42: :sd42: :sd42:
ไม่วายเหน็บน้องๆ จนได้นะพี่อ็อดนะ...  :sd27: :sd27: :sd27:
ยังงัยก็ตาม ตอนนี้เป็น "ปาลำลูกกา@ปามาเนีย" แร้ววววววววววววว  :L4373: :L4373: :L4373:

คบกันอย่าคิดมาก เมื่อยามจาก ไม่เสียใจ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2012, 15:53:59 »
 :sd23:พี่ปาลำลูกกา@ปามาเนียทุกท่านสำรับความเป็นกันเองและเอาใจใส่ผมที่ได้ไปรว่มงานนะครับ :L2758:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 พฤศจิกายน 2012, 16:23:56 โดย Leejoe »
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2012, 16:53:17 »
เห็นบรรยากาศแล้วน่าสนุกจริงๆ  :L2734:

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2012, 18:03:32 »

เข้าทำนอง "ขึ้นต้นเป็นลำไม้ไผ่ พอเหลาลงไป....กลายเป็นบ้องกัญชา...."  :sd42: :sd42: :sd42:
ไม่วายเหน็บน้องๆ จนได้นะพี่อ็อดนะ...  :sd27: :sd27: :sd27:
ยังงัยก็ตาม ตอนนี้เป็น "ปาลำลูกกา@ปามาเนีย" แร้ววววววววววววว  :L4373: :L4373: :L4373:

ตรงไหนที่ล่วงเกินต้องขออภัยนะครับพี่โจและพี่ๆที่พาดพิง
คุยมาก โม้ไปเรื่อย หนุกหนาน บ้าๆบอๆนิสัยงผมแหละครับ อย่าถือสานะครับท่านพี่  :L2753:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2012, 21:15:11 »

อย่าเลยพี่กิต เดี๋ยวดังแล้วมีคดี เหมือนพี่นะ...
555

ฮั่นแน่......ยังไม่ทันไรคิดจะไปสร้างบ้านใหม่อีกแล้วเหรอ (เหมือนพี่นะไง) :sd42: :sd42: :sd42:

ไม่ต้องห่วงหรอกครับ พวกผมถนัดปกป้องคนดี กระทืบอีแอบมากกว่าครับ สบายใจได้ :L2756:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 7 พฤศจิกายน 2012, 12:24:39 »

555

ฮั่นแน่......ยังไม่ทันไรคิดจะไปสร้างบ้านใหม่อีกแล้วเหรอ (เหมือนพี่นะไง) :sd42: :sd42: :sd42:

ไม่ต้องห่วงหรอกครับ พวกผมถนัดปกป้องคนดี กระทืบอีแอบมากกว่าครับ สบายใจได้ :L2756:
เด๋วฟามดันขึ้นอะครับพี่กิต :L6027:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 7 พฤศจิกายน 2012, 12:35:16 »
ขอบคุณสำหรับมิตรภาพที่ดีและจริงใจ ที่หยิบยื่นให้กัน  คำขอบคุณและประทับใจเขียนอธิบายได้หลากหลายแบบ

แต่สำหรับค่ำคืนนั้น   บรรยากาศที่เหมือนเก้าอี้และโต๊ะอาหารจะแกะกะขวางทาง  เราก็ไม่มีปัญหาพร้อมเดินวน  กินเองชงเอง   สนุกกันแบบพี่น้อง

ชาวเราและชาวปามาเนีย  ขอขอบคุณและขอต้อนรับทุกท่านด้วยความเต็มใจ   ส่วนโต๊ะเก้าอี้ที่อาจจะดูรกตานั้นก็คงเป็นแค่โต๊ะเก้าอี้ที่คอยรองรับความสนุกของพวกเราครับ

**ให้ได้เท่าที่มี  เท่าที่หัวใจจะรู้สึก แต่มันอาจจะอยู่ลึก จนเธอนึกว่าไม่มี ?????

" อย่าเอาค่าตอบแทนมาเป็นตัวประเมิณค่าผลงานของเรา " นี่อีกคำที่จำฝังใจมาตลอด
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 7 พฤศจิกายน 2012, 14:10:15 »

555

เด๋วฟามดันขึ้นอะครับพี่กิต :L6027:

แล้วของพี่ต๋องลงหรือยังละ  :L4396:

ออฟไลน์ พี่เก่ง KKJ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2012, 15:12:31 »
ขอบคุณสำหรับมิตรภาพที่ดีและจริงใจ ที่หยิบยื่นให้กัน  คำขอบคุณและประทับใจเขียนอธิบายได้หลากหลายแบบ

แต่สำหรับค่ำคืนนั้น   บรรยากาศที่เหมือนเก้าอี้และโต๊ะอาหารจะแกะกะขวางทาง  เราก็ไม่มีปัญหาพร้อมเดินวน  กินเองชงเอง   สนุกกันแบบพี่น้อง

ชาวเราและชาวปามาเนีย  ขอขอบคุณและขอต้อนรับทุกท่านด้วยความเต็มใจ   ส่วนโต๊ะเก้าอี้ที่อาจจะดูรกตานั้นก็คงเป็นแค่โต๊ะเก้าอี้ที่คอยรองรับความสนุกของพวกเราครับ

**ให้ได้เท่าที่มี  เท่าที่หัวใจจะรู้สึก แต่มันอาจจะอยู่ลึก จนเธอนึกว่าไม่มี ?????

" อย่าเอาค่าตอบแทนมาเป็นตัวประเมิณค่าผลงานของเรา " นี่อีกคำที่จำฝังใจมาตลอด
ตื้นตันใจจริง :L4386:
"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด"

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2012, 18:05:26 »
เสียดายจัง ที่ไม่ได้ไป พอดี เป็นไข้ :L4391: เลยไม่ได้ไปพบพี่ๆ ลำลูกกา โอกาสหน้าไม่พลาดนะตรับ :L4399:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2012, 11:02:03 »
เสียดายจัง ที่ไม่ได้ไป พอดี เป็นไข้ :L4391: เลยไม่ได้ไปพบพี่ๆ ลำลูกกา โอกาสหน้าไม่พลาดนะตรับ :L4399:

เรียนพี่วี
ไม่เป็นไรครับ ตอนนี้ "ปาลำลูกกา" เป็น "ปาลำลูกกา@ปามาเนีย" 100% แล้วครับ
วันพรุ่งนี้คงได้เจอกันที่ Save house พี่นะ "วันเปิดตัวบ้านปามาเนีย" ครับพี่
 :sd23:

ออฟไลน์ พี่เก่ง KKJ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2012, 16:02:08 »
พรุ่งนี้ติดภารกิจขออนุญาตส่งเสียงไปทักทายนะครับ :L6024:
"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด"