ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาที่ฝึกงานลูกชายคร้าบบบ  (อ่าน 2098 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..
ขอปรึกษาที่ฝึกงานลูกชายคร้าบบบ
« เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2014, 21:51:29 »
เนื่องด้วยลูกชายของผม กำลังศึกษาอยู่ที่
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร RMUTP
จะขึ้นชั้นปีที่ 4  สาขาภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล
(English For International Communication)
จะต้องออกฝึกงาน ตั้งแต่ วันที่ 18 สิงหาคม ถึงวันที่ 12 ธันวาคม 2557
อยากขอคำแนะนำจากพี่ๆ
ว่ามีบริษัท หรือโรงงานใด ที่มีพนักงานต่างชาติเยอะๆ
หรือได้ใช้ภาษามากๆ เพื่อประสบการณ์ชีวิต ของหลานชายครับ

ประวัติคร่าวๆ ชื่อเล่น น้องไดมอนด์ อายุ 21 ปี เกรดเฉลี่ยสามปี 3.31
ชอบดนตรี กลองชุด กีต้าร์ กีต้าร์เบส คอนดัคเตอร์วงโยธวาทิต

:L4373: เรียนเชิญพี่ให้คำแนะนำสถานที่ฝึกงานครับผม :L4399: :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Re: ขอปรึกษาที่ฝึกงานลูกชายคร้าบบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2014, 23:42:56 »
สำหรับผมไม่มีข้อมูลเลยครับ พี่  DiN ศัศดินทร์  :D
เดี๋ยวรอพี่ ๆ ท่านอื่นมาให้ข้อมูล เป็นกำลังใจให้ลูกชายคนเก่งครับ  :L2734:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
Re: ขอปรึกษาที่ฝึกงานลูกชายคร้าบบบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2014, 10:29:57 »
สำหรับผมไม่มีข้อมูลเลยครับ พี่  DiN ศัศดินทร์  :D
เดี๋ยวรอพี่ ๆ ท่านอื่นมาให้ข้อมูล เป็นกำลังใจให้ลูกชายคนเก่งครับ  :L2734:

:L4399: ขอบคุณครับพี่อิฐ...  :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ บูรณ์ (@Betong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2014, 12:39:47 »
สุดยอดคุณพ่อ ครับพี่หนุ่ม...ผมจะลองถาม พี่ๆแผนกที่เกี่ยวข้องกับการใช้ภาษาอังกฤษ ให้นะครับ....
" You Will Never Work Alone "

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2014, 15:48:34 »
สุดยอดคุณพ่อ ครับพี่หนุ่ม...ผมจะลองถาม พี่ๆแผนกที่เกี่ยวข้องกับการใช้ภาษาอังกฤษ ให้นะครับ....

:L4399: ขอบคุณครับ พี่บูรณ์(@Betong) คร้าบบบ..เด็กคนนี้เป็นหลานคนใต้คร้าบบบ..
ผบ.ทบ.ผมเป็นคนสงขลาครับพี่บูรณ์.. จริงๆ แล้วน้องมีที่ฝึกแล้ว แต่อยากให้เจอ สถานการณ์
ที่ได้ใช้ภาษาทุกวันครับ มีฝรั่งเยอะๆยิ่งดี จึงอยากได้ Choice อื่นๆ ครับผม :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ บูรณ์ (@Betong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2014, 17:44:30 »
:L4399: ขอบคุณครับ พี่บูรณ์(@Betong) คร้าบบบ..เด็กคนนี้เป็นหลานคนใต้คร้าบบบ..
ผบ.ทบ.ผมเป็นคนสงขลาครับพี่บูรณ์.. จริงๆ แล้วน้องมีที่ฝึกแล้ว แต่อยากให้เจอ สถานการณ์
ที่ได้ใช้ภาษาทุกวันครับ มีฝรั่งเยอะๆยิ่งดี จึงอยากได้ Choice อื่นๆ ครับผม :sd23: :sd23: :sd23:

มาอัพเดทครับ บริษัทที่ผมทำอยู่เป็นของอเมริกา แต่ทั้ง plant มีฝรั่งแค่คนเดียว คือ plant manager ที่เหลือเป็นคนไทยหมด
และแผนกที่เกี่ยวข้องกับการใช้ภาษาอังกฤษโดยตรง Program management PA ซึ่งจะต้องสื่อสารกับลูกค้าโดยตรง
เขาก็ไม่เคยรับเด็กฝึกงานมาก่อน.......ดังนั้นเขาจึงปฏิเสธที่จะรับเด็กฝึกงานครับ...
:sd23:

" You Will Never Work Alone "

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2014, 17:50:46 »

:L4373: เรียนเชิญพี่ให้คำแนะนำสถานที่ฝึกงานครับผม :L4399: :L4399: :L4399:

ตอนนี้กระแสคนกลางมาแรง  ตกลงว่าใช่คนกลางไหม

หรือผมมโน ไปเอง  :D
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2014, 21:32:43 »
มาอัพเดทครับ บริษัทที่ผมทำอยู่เป็นของอเมริกา แต่ทั้ง plant มีฝรั่งแค่คนเดียว คือ plant manager ที่เหลือเป็นคนไทยหมด
และแผนกที่เกี่ยวข้องกับการใช้ภาษาอังกฤษโดยตรง Program management PA ซึ่งจะต้องสื่อสารกับลูกค้าโดยตรง
เขาก็ไม่เคยรับเด็กฝึกงานมาก่อน.......ดังนั้นเขาจึงปฏิเสธที่จะรับเด็กฝึกงานครับ...
:sd23:
ขอบคุณ พี่บูรณ์ (@Betong) ครับอย่างที่กล่าวตั้งแต่ต้น น้องมีที่ฝึกแล้วครับเป็นโรงงานผลิตกระแสไฟฟ้า ที่อยู่คลองด่าน
และ Transportation ก่อสร้างทางรถไฟ ที่อยู่ถนนกัลปพฤกษ์ แต่มันค่อนข้างไกลจากบ้านน้องที่อยู่เทพารักษ์ กม.2 ครึ่ง
จึงอยากลองหา Choice อื่นๆ ดูครับ :sd23: :sd23: :sd23:

ตอนนี้กระแสคนกลางมาแรง  ตกลงว่าใช่คนกลางไหม

หรือผมมโน ไปเอง  :D

แหมมมมม.. พี่นะ น้องเค้ายังเรียนกันอยู่คร้าบบบ... :L4396: :L4396: :L4396: