ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับ ของตกลงไปช่องลมหน้ารถ  (อ่าน 8599 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chai ชัย (ท่าอิฐ)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3
รบกวนด้วยครับ ของตกลงไปช่องลมที่ติดกับกระจกหน้ารถอ่ะครับ พี่ๆช่วยแนะนำวิธีหน่อยครับ
ว่าจะเอาของออกมาได้ยังไงอ่ะ.  :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
Re: รบกวนด้วยครับ ของตกลงไปช่องลมหน้ารถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2014, 16:46:31 »
รบกวนด้วยครับ ของตกลงไปช่องลมที่ติดกับกระจกหน้ารถอ่ะครับ พี่ๆช่วยแนะนำวิธีหน่อยครับ
ว่าจะเอาของออกมาได้ยังไงอ่ะ.  :sd23: :sd23: :sd23:

ของที่ว่าเป็นอะไรครับ ถ้ารื้อล่ะ งานช้างเลยครับ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
Re: รบกวนด้วยครับ ของตกลงไปช่องลมหน้ารถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2014, 16:48:15 »
ขอรูปด้วยก็ดี พี่ๆเค้าจะได้ไม่ต้องนึกภาพตามครับ ของชิ้นเล็กหรือใหญ่  :L2736: :L4399:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2014, 21:58:07 »
ขอรูปด้วยก็ดี พี่ๆเค้าจะได้ไม่ต้องนึกภาพตามครับ ของชิ้นเล็กหรือใหญ่  :L2736: :L4399:

ตามพี่รีโจเลยครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2014, 22:57:52 »
  หาไม้แขวนเสื้ออลูมิเนียมมาก่อน ยืดออกให้พอแหย่เข้าไปในช่องแอร์ (ที่จริงหน้ากากบานเกร็ดปรับทิศทางลมถอดได้) ถ้าของที่ตกไปเป็นเหล็กก็หาแม่เหล็กอันเล็กมาพันด้วยเทปกาว ที่ปลายแล้วแหย่เข้าไปดูดออกมา แต่ถ้าเป็นพลาสติก ก็ใช้พวกกาวสองหน้าพันปลาย แล้วแต่ว่าวัสดุเป็นอะไร
   ส่วนท่อแอร์ตรงนี้จะเป็นแนวค่อนข้างขนานกับพื้นถ้าเป็นวัสดุที่น้ำหนักไม่ใมากหาที่จอดรถให้ตะแคงให้ด้านที่ของหล่นลงไปต่ำกว่าอีกด้านแล้วปิดหน้ากากช่องแอร์ อีกสามช่องที่เหลือ แล้วเปิดพัดลมแอร์ให้แรงสุดเปิดเฉพาะช่องที่ของหล่นไว้แรงลมจะพัดให้ของที่หล่นออกมาได้ในกรณีที่น้ำหนักไม่มาก  งานนี้ที่ขาดไม่ได้คือไฟฉาย ครับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2014, 00:54:11 »
  หาไม้แขวนเสื้ออลูมิเนียมมาก่อน ยืดออกให้พอแหย่เข้าไปในช่องแอร์ (ที่จริงหน้ากากบานเกร็ดปรับทิศทางลมถอดได้) ถ้าของที่ตกไปเป็นเหล็กก็หาแม่เหล็กอันเล็กมาพันด้วยเทปกาว ที่ปลายแล้วแหย่เข้าไปดูดออกมา แต่ถ้าเป็นพลาสติก ก็ใช้พวกกาวสองหน้าพันปลาย แล้วแต่ว่าวัสดุเป็นอะไร
   ส่วนท่อแอร์ตรงนี้จะเป็นแนวค่อนข้างขนานกับพื้นถ้าเป็นวัสดุที่น้ำหนักไม่ใมากหาที่จอดรถให้ตะแคงให้ด้านที่ของหล่นลงไปต่ำกว่าอีกด้านแล้วปิดหน้ากากช่องแอร์ อีกสามช่องที่เหลือ แล้วเปิดพัดลมแอร์ให้แรงสุดเปิดเฉพาะช่องที่ของหล่นไว้แรงลมจะพัดให้ของที่หล่นออกมาได้ในกรณีที่น้ำหนักไม่มาก  งานนี้ที่ขาดไม่ได้คือไฟฉาย ครับ

:L2900:  พี่โอทำของหล่นเข้าไปบ่อยแน่เลย  :sd42:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2014, 00:56:34 »

ประยุกต์จากวิธีหาปูตามชายหาดหรือป่าวครับพี่โอ อิ  อิ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ Chai ชัย (ท่าอิฐ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2014, 11:25:40 »
ขอบคุณครับพี่ๆ ทุกท่าน เด๋วลองทำดูครับ
ของที่ตกลงไปเป็นพระบูชาองค์เล็กๆ ครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2014, 11:28:35 »
ขอบคุณครับพี่ๆ ทุกท่าน เด๋วลองทำดูครับ
ของที่ตกลงไปเป็นพระบูชาองค์เล็กๆ ครับ
งานเข้าครับ.   ระวังโดนฟิลม์รถยนต์น่ะคร้าบ. พี่ชัย.     :L2904:     :L2904:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2014, 11:57:12 »

เอาละซิ ไม่ใช่เหล็ก แม่เหล็กดูดไม่ติด.......กระดาษกาวก็แปะไม่อยู่มันหนักกว่าที่จะยกขึ้น......

มีสูตรอื่นอีกหรือเป่าพี่โอ.... :L2754:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2014, 12:29:29 »

เอากาวดักหนูทาปลายสายยางออ๊กซิเจนตู้ปลา  แหย่ตามลงไปควานหาจนอาจจะแตะโดนพระบูชา

แล้วอัญเชิญมาประดับอยู่บนแท่น 3 M ใหม่ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2014, 13:34:08 »
ผมว่าถ้าไม่ติดซอกเล็กๆเครื่องดูดที่มีความแรงในดูดดด น่าจะขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2014, 16:16:05 »
อาจหล่นลงไปอยู่ที่พื้นข้างล่างหรือเปล่าครับ หรือตกไปอยู่ในช่องแอร์ ลองเช็คดูด้วยนะครับ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2014, 22:51:37 »
ตกลงไปตรงไหนหรือครับ .. ซ้าย กลาง ขวา ..
ถ่ายรูปแล้วชี้เป้ามาหน่อยสิครับ
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2014, 00:05:47 »
เอากาวดักหนูทาปลายสายยางออ๊กซิเจนตู้ปลา  แหย่ตามลงไปควานหาจนอาจจะแตะโดนพระบูชา

แล้วอัญเชิญมาประดับอยู่บนแท่น 3 M ใหม่ครับ

ต้องอัญเชิญมาประทับอยู่บนแท่น 3 เอ็มใช่ปล่าวคับพี่นะ แล้วถ้าท่านหนีไปอีกล่ะคับ  สงสัยงานนี้ พระท่านจะหลบ  พี่่Chai ท่าอิฐ รึปล่าวคับ ขับเร็วเกินป่าว 555+