ผู้เขียน หัวข้อ: ขับลุย ที่สุพรรณ  (อ่าน 5913 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอม แสมดำ 2013

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
Re: ขับลุย ที่สุพรรณ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2014, 01:32:22 »
ช่วงนี้ร้อนมากครับ เป็นผม ผมนอนไม่หลับนะ
นอนโรงแรมในอ.ด่านช้างครับ
กว่าจะตื่นนอนอาบน้ำกินข้าวเสร็จก็บ่ายละครับ เนื่องจากกลางคืนได้รับแอลกอฮอล์เยอะไปหน่อย
จึงไปยอดเขาเทวดาไม่ทัน แต่ไม่เป็นไร ไว้ไปครั้งหน้าครับ
(พักโรงแรมอิงดอยคันทรีรีสอร์ท 8คน ได้2ห้อง รวม2คืน เขาคิด 2000 บาท สามารถปิ้งย่างได้สบายครับ
มีถ่านขายไม่ไกลจาก รร.)
 :L6419:
..Ohm 4WD..

ออฟไลน์ บูรณ์_จันทบุรี

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • มีสติ มีสตางค์
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2014, 04:41:26 »
:L2894:
ไปเที่ยวมาครับ อยากเล่าครับว่า เส้นทางในอุทยานแห่งชาติพุเตยขับมันมาก
และเส้นทางขึ้นน้ำตกตะเพินคี่ อยากให้พี่ๆไปกันครับ

:L2901:
:sd27: :sd27: ได้พาครอบครับไปเที่ยวมาตอนปีใหม่ที่ผ่านมา ด้วยเหตุผลที่ว่า ยังไม่เป็นที่นิยม ใกล้ กทม มีจุดเครื่องบินตกมีผุ้เสียขีวิตมาก คนเที่ยวน่าจะไม่มากนัก แต่ตรงกันข้าม มีคนมาเที่ยวเต็มลานกางเต้นท์ ครับ ช่วงปีใหม่ ก็ อากาศเย็น ลมแรงมากๆๆๆ การเดินทางเข้าไปไม่ยากมาก แต่อุทยาก ก็มีบ้านพักให้จองพักได้นะครับแต่อยู่คนละที่กับจุดกางเต้นท์ ดูแล้วน่าพักมาก การขึันเขาเทวดา ก็ติดต่อกับเจ้าหน้าที่อุทยานตรงจุดกางเต้นท์เลย เช้าประมาณ ตีห้า จะมีรถพาไป มีค่าใช้จ่ายไม่มากด้วยแต่จำไม่ได้ ผมว่าเป็นที่ๆ น่าไปกางเต้นท์ มากที่หนึ่งเลย แต่จะมากวาใกล้ กทม ก็ไมได้นะ เกีอบ 300 โล ก็ไม่พอประมาณ นะ ยังไงก็ขอแนะนำครับ  :L4398: :L4398: :L4398:
Sipa-Boon

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2014, 09:53:46 »
ช่วงนี้ร้อนมากครับ เป็นผม ผมนอนไม่หลับนะ
นอนโรงแรมในอ.ด่านช้างครับ
กว่าจะตื่นนอนอาบน้ำกินข้าวเสร็จก็บ่ายละครับ เนื่องจากกลางคืนได้รับแอลกอฮอล์เยอะไปหน่อย
จึงไปยอดเขาเทวดาไม่ทัน แต่ไม่เป็นไร ไว้ไปครั้งหน้าครับ
(พักโรงแรมอิงดอยคันทรีรีสอร์ท 8คน ได้2ห้อง รวม2คืน เขาคิด 2000 บาท สามารถปิ้งย่างได้สบายครับ
มีถ่านขายไม่ไกลจาก รร.)
 :L6419:

ขอบคุณครับพี่โอมสำหรับข้อมูล  :sd23: จะได้วางแผนเที่ยวละ :L4384:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.