ผู้เขียน หัวข้อ: ติดสัญญาณกันขโมย สำหรับปาเจโร่  (อ่าน 20480 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ติดสัญญาณกันขโมย สำหรับปาเจโร่
« เมื่อ: 6 พฤษภาคม 2014, 17:59:33 »
พี่ๆ ท่านใดติดสัญญาณกันขโมย แบบใดบ้างครับ
รบกวนขอคำแนะนำแบบไหนดีที่สุดครับ
ตอนนี้ผมติดเพียง GPS เช็คว่ารถอยู่ไหน และสั่งปิด-เปิดเครื่องด้วยมือถือครับ

ออฟไลน์ เมษ์/พุนพิน สุราษฏร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
Re: ติดสัญญาณกันขโมย สำหรับปาเจโร่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 6 พฤษภาคม 2014, 18:07:20 »
คลิ๊กล็อค  /  ล็อคล้อโซเลค  / ตัวอัพเกรด ABT  ..... และกำลังจะติด ล็อคล้ออะไหล่ยิ่งเจริญ   ครับ    :sd24:
" ฉันจะพาพ่อ แม่ เที่ยวรอบเมืองไทยด้วย Pajero ของฉัน "

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
Re: ติดสัญญาณกันขโมย สำหรับปาเจโร่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 6 พฤษภาคม 2014, 19:18:09 »
Up grade ABT ครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 6 พฤษภาคม 2014, 19:33:27 »
พี่ๆ ท่านใดติดสัญญาณกันขโมย แบบใดบ้างครับ
รบกวนขอคำแนะนำแบบไหนดีที่สุดครับ
ตอนนี้ผมติดเพียง GPS เช็คว่ารถอยู่ไหน และสั่งปิด-เปิดเครื่องด้วยมือถือครับ
ผมว่าจะลองเข้าไปยิ่งเจริญ ตามที่พี่ๆเค้าแนะนำน่ะคับ. 
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่ทวีศักดิ์ บางเสาธง [Gray Horse]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • ก้าวไปช้า ๆ แต่มั่นคง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 6 พฤษภาคม 2014, 20:33:06 »
ออกวันแรกก็เข้ายิ่งเจริญ ล็อคยางอะไหล่เป็นอันดับแรก คันเก่าเคยโดนส่อยออกไม่ถึงอาทิตย์ เผลอไม่ได้ขโมยชุมยิ่งกว่ายุง

ออฟไลน์ เบส บ้านบึง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 6 พฤษภาคม 2014, 20:39:49 »
กำลังคิดหาติดเพิ่มเหมือนกัน มีแต่ locktech ตอนนี้เริ่มกลัว เพราะไปไหนมีแต่คนมอง 555  เกี่ยวกันไหมเนี่ย 

ออฟไลน์ บูรณ์_จันทบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • มีสติ มีสตางค์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 6 พฤษภาคม 2014, 20:41:55 »
 :L4363: ของผมออกมาจาก ศ.อย่างไร วันนี้ยังม้่ยได้ทำไรเพิ่มเลย แต่เลือกที่จอดรถหน่อยแล้วกัน :L4363:

Sipa-Boon

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 6 พฤษภาคม 2014, 21:01:53 »

ของผมเดิมๆของ รถ แต่มี smart G. กล่องข้าวน้อย ช่วย lock อีกชั้นนึง
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 6 พฤษภาคม 2014, 21:42:41 »
เดิมๆด้วยคน หาที่จอดไม่ลับตาเป็นพอครับ

ออฟไลน์ บูรณ์ (@Betong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 6 พฤษภาคม 2014, 21:53:10 »
ของผมก็เดิมๆ ไม่ได้ติดอะไรเพิ่มเติม 
แต่ถ้าไปจอดต่างจังหวัดที่ลับตาคน และจอดนานๆ ผมจะถอด กล่องคันเร่งไฟฟ้า แล้วซ่อนสายไว้ ....ไม่รู้ว่ามันพอจะช่วยได้ไหม
 :L4396: 
" You Will Never Work Alone "

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2014, 00:59:15 »
ของผมเดิมๆของ รถ แต่มี smart G. กล่องข้าวน้อย ช่วย lock อีกชั้นนึง
ช่วยล็อคอย่างไรครับพี่โต้ง
อย่างของผมติด GPS แล้ว ถ้าใส่กล่องจะช่วยล็อคอีกชั้นหนึ่ง หรือป่าวครับ

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำเชียงใหม่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ปาดำ v6 เชียงใหม่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2014, 07:28:38 »
:L4363: ของผมออกมาจาก ศ.อย่างไร วันนี้ยังม้่ยได้ทำไรเพิ่มเลย แต่เลือกที่จอดรถหน่อยแล้วกัน :L4363:
เหมือนกันเลย
หนุ่มเชียงใหม่

ออฟไลน์ ปรีชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2014, 08:30:19 »
ของผมติด Lock tech ตัดสตาร์ท และก็อัพเกรดกุญแจของ ABT ใส่รหัสก่อนสตาร์ททุกครั้ง
ส่วนยางอะไหล่ไม่ได้ติดอะไรเพิ่มเลย

อาศัยว่าเลือกจุดจอดในที่ไม่ลับตาคน เป็นตัวช่วยอีกทางครับ
 :sd10:

ออฟไลน์ ชรินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2014, 11:57:21 »
ผมใช้อัพเกรดของ ABT ครับ  :)
ถ้าเรายังวิ่งได้แล้วเราจะมัวเดินอยู่ทำไม

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2014, 16:19:40 »
ของผมติด Lock tech ตัดสตาร์ท และก็อัพเกรดกุญแจของ ABT ใส่รหัสก่อนสตาร์ททุกครั้ง
ส่วนยางอะไหล่ไม่ได้ติดอะไรเพิ่มเลย

อาศัยว่าเลือกจุดจอดในที่ไม่ลับตาคน เป็นตัวช่วยอีกทางครับ
 :sd10:
รบกวนขอรายละเอียดหน่อยได้ป่าวครับพี่ปรีชา
Lock tech พอเคยได้ยิน
 ส่วน ABT ไม่รู้จักเลยครับ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2014, 16:27:18 »
รบกวนขอรายละเอียดหน่อยได้ป่าวครับพี่ปรีชา

ขออนุญาตตอบแทนนะครับ พอดีผมก็ใช้ ABT เหมือนกัน แต่เป็นตัวอัพเกรดสัญญาณกันขโมยมี pin
ใส่รหัสกันสตาร์ตอีกชั้นด้วย
ABT เป็นยี่ห้อของสัญญาณกันขโมยครับ ตามความเข้าใจผมปาเรามีสัญญาณกันขโมยมาจากโรงงานระดับหนึ่งแล้วนะครับ แต่น่าจะเป็นตัว GT ขึ้นไป(ของผมปี 2010)  เหมือนจะเคยอ่านเจอมา  ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ Yo

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2014, 16:39:43 »
ถอดกล่องคันเร่ง    :L2754:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2014, 18:10:04 »

พี่ตุ้ยมี Lock tech ที่ล็อคเกียร์ (เพอร์เฟคล็อค) ไม่ต้องเจาะมีรีโมท ช่วยให้ขโมยได้รถเราช้าขึ้นอีกหน่อยหนึ่งครับ  :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ ปรีชา

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2014, 19:32:41 »
ขออนุญาตตอบแทนนะครับ พอดีผมก็ใช้ ABT เหมือนกัน แต่เป็นตัวอัพเกรดสัญญาณกันขโมยมี pin
ใส่รหัสกันสตาร์ตอีกชั้นด้วย
ABT เป็นยี่ห้อของสัญญาณกันขโมยครับ ตามความเข้าใจผมปาเรามีสัญญาณกันขโมยมาจากโรงงานระดับหนึ่งแล้วนะครับ แต่น่าจะเป็นตัว GT ขึ้นไป(ของผมปี 2010)  เหมือนจะเคยอ่านเจอมา  ;D

ตามที่พี่อิฐชี้แจงเลยครับผม
ใช้กุญแจรถของเดิม เพิ่ม Key pad สำหรับกดรหัส 4 หลักก่อนสตาร์ทเครื่อง และได้ Sensor ตรวจจับภายในตัวรถมา 2 ตัวติด
ตอนผมติดได้แถม กล้องติดกระจกฟน้ารถมา ตัวนึง  ...สัญญาณภาพพอดูได้ (ไม่ชัดมากเท่าไหร่)

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2014, 23:03:32 »
ตามที่พี่อิฐชี้แจงเลยครับผม
ใช้กุญแจรถของเดิม เพิ่ม Key pad สำหรับกดรหัส 4 หลักก่อนสตาร์ทเครื่อง และได้ Sensor ตรวจจับภายในตัวรถมา 2 ตัวติด
ตอนผมติดได้แถม กล้องติดกระจกฟน้ารถมา ตัวนึง  ...สัญญาณภาพพอดูได้ (ไม่ชัดมากเท่าไหร่)
น่าสนใจครับ มีโอกาสขอชมหน่อยนะครับ
ใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับพี่
มีร้านแนะนำไหมครับ (ขอใกล้ๆ พัทยาก็ดีครับ)

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2014, 21:07:32 »
หาร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายของbat ครับพัทยาน่าจะมีนะครับ ราคาน่าจะประมาณ7-8 พันมั้งครับ

ออฟไลน์ ตี๋@ปราจีน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2014, 19:15:34 »
ติด upgrade ABTครับ 1.5 ปีแล้ว ใช้ได้ปกติดี  ลองเสริชหาข้อมูลดูครับ
1.มี key pad ป้อนรหัส
2.มี sensor การเคลื่อนไหวในรถ 2 จุด
3.มี สวิทย์ติดที่ฝากระโปรง

ก็ช่วยได้ในระดับหนึ่ง...ป้องกันมือสมัครเล่น แต่ถ้าเจอมืออาชีพ...ก็ไม่รอดเหมือนกัน

ตามที่พี่ๆบอกไว้ต้องมีองค์ประกอบเหล่านี้ด้วย ไม่จอดในที่เปลี่ยว ที่ลับตาคน ไม่จอดรถทิ้งไว้นานๆ

:sd23:
อยากชนะ ก้อ"ต้องสู้"...อยากรู้ ก้อ"ต้องอ่าน"...อยากมีเงิน ก็ต้อง"ทำงาน"...

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2014, 19:24:53 »
มีแบบ พอกำลังจะโดนขโมย มีสัญญาณเตือนขึ้นที่โทรศัพท์มือถือด้วยไหมครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2014, 19:41:51 »
มีครับ ราคาขยับตาม option ครับ ( เพื่อเป็นข้อมูลนะครับ ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับสินค้ายี่ห้อนี้)

ตาม Link นี้เลยครับ http://www.abg.co.th/th/index.asp
อยากชนะ ก้อ"ต้องสู้"...อยากรู้ ก้อ"ต้องอ่าน"...อยากมีเงิน ก็ต้อง"ทำงาน"...

ออฟไลน์ ป้อม

• กรุณาใส่รูปส่วนตัวที่มองเห็นใบหน้าชัดเจนด้วยครับ
  • Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2014, 23:00:58 »
สวัสดีคับ
วันนี้เพิ่งไปติดมาสดๆร้อนๆ
Lock Tech 3500
Smart G 2300
ต่อแล้วลดเหลือ 4800 คับ
แต่ตอนนี้มีปัญหาไฟโชประตูเปิดตลอดเวลา เครียดเลย
วันจันทร์ว่าจะไปเข้าศูนย์ คัยเคยเจอปัญหานี้บ้างคับ

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2014, 23:52:01 »
สวัสดีคับ
วันนี้เพิ่งไปติดมาสดๆร้อนๆ
Lock Tech 3500
Smart G 2300
ต่อแล้วลดเหลือ 4800 คับ
แต่ตอนนี้มีปัญหาไฟโชประตูเปิดตลอดเวลา เครียดเลย
วันจันทร์ว่าจะไปเข้าศูนย์ คัยเคยเจอปัญหานี้บ้างคับ

แล้วทางร้านที่ติด ไม่ลองไล่สายไฟ ที่ตัด ๆ ไป บ้างหรอครับพี่ป้อม

ป.ลิง. ผมว่า สายไฟเซ็นเซอร์ประตู นะ เดาเอานะครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2014, 02:41:38 »
มีแบบ พอกำลังจะโดนขโมย มีสัญญาณเตือนขึ้นที่โทรศัพท์มือถือด้วยไหมครับ

มีครับ ใช้อยู่ครับ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3434

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ ป้อม

• กรุณาใส่รูปส่วนตัวที่มองเห็นใบหน้าชัดเจนด้วยครับ
  • Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2014, 11:21:40 »
แล้วทางร้านที่ติด ไม่ลองไล่สายไฟ ที่ตัด ๆ ไป บ้างหรอครับพี่ป้อม

ป.ลิง. ผมว่า สายไฟเซ็นเซอร์ประตู นะ เดาเอานะครับ

พอดีเมื่อคืนมันเสร็จดึกแล้วอ่ะคับ เดียวอาจจะให้เขาลองไล่สายไฟใหม่
และอาจจะคุยกับเจ้าของร้านดูว่าถ้าขอเปลี่ยนจากกล่อง smart G เป็นแบบ up grade แทนได้หรือป่าวคับ
ตอนนี้เครียดมากเลยคับ ขอคำแนะนำด้วยนะคับ ยังมือใหม่อยู่ :sd21:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2014, 11:39:38 »
ทุกปัญหามีทางออก ถ้าหาทางออกไม่ได้ ก็เข้ามาทางไหน ก็ออกทางนั้น  :L2736:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2014, 16:45:07 »
มีครับ ใช้อยู่ครับ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3434
ไม่เห็นเจ้าของสินค้ามาอัพเดทเลยครับ
หายไปเลย

ออฟไลน์ เมษ์/พุนพิน สุราษฏร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2014, 21:56:59 »
 :L2754:  กลับไปจัดกระบวนทัพใหม่มั๊งครับพี่ตุ้ย
" ฉันจะพาพ่อ แม่ เที่ยวรอบเมืองไทยด้วย Pajero ของฉัน "

ออฟไลน์ เชฐ กันขโมย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2014, 13:56:02 »
     ขอบคุณคร้าบบบพี่ตู่  :L2900: :L2900: :L2900:

ไม่เห็นเจ้าของสินค้ามาอัพเดทเลยครับ
หายไปเลย
   ตอบกันไป ตอบกันมา เหมือนทะเลาะกัน  ก็เลยยังไม่อยากตอบครับพี่ตุ้ย ตอนนี้จัดให้แหละ อย่าเพิ่งขี้เกียจอ่านแล้วกันครับ
      แต่เอ เห็นพี่ตุ้ยก็ใช้แบบ โทรเปิด ปิดรถ สั่งดับเครื่องได้ ใช้ของอะไรอยู่เหรอครับ PM มาบอกก็ได้นะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิถุนายน 2014, 14:01:10 โดย เชฐ กันขโมย »
Tel 0888 4 555 29   เชฐ  10.00-24.00 น.

ออฟไลน์ กวาง ทองหล่อ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 2 กรกฎาคม 2014, 23:29:33 »
ของผมใช้วิธีติดตั้งวาวตัดทางเดินน้ำมันเชื้อเพลิงครับ ไปไม่เกิน20เมตรเครื่องดับช่วยถ่วงเวลาขโมยได้อีกทางหนึ่งครับ งบประมาณอุประกรณ์ที่ติดตั้ง100 บาท เป็นการลงทุนที่คุ้มค่าครับ

ออฟไลน์ บอล บีบีคอม

• Pa Mania
  • *
  • บอล บีบีคอม
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 3 กรกฎาคม 2014, 01:44:28 »
แนะนำ ติดระบบคุมรถผ่านมือถือ สั่งล็อค ปลดล็อค ดับเครื่อง ดักฟัง เช็คพิกัด ฯลฯ ได้ผ่านมือถือ รถสะเทือน เคลื่อนที่ มีแจ้งเตือนครับ ผมติดคู่กับโซเลกคลิกล็อค จอดที่ไหน มั่นใจมากๆครับ ไม่ได้แค่ถ่วงเวลาโจร แต่สามารถโทรตามเราไปจัดหนักโจรหมดแม็คได้เลยครับ ของผมใช้ของ zb net ติดมาปีครึ่งแล้วยังไม่เจอปัญหาครับ   :sd10:  :sd01:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 3 กรกฎาคม 2014, 05:46:05 »
แนะนำ ติดระบบคุมรถผ่านมือถือ สั่งล็อค ปลดล็อค ดับเครื่อง ดักฟัง เช็คพิกัด ฯลฯ ได้ผ่านมือถือ รถสะเทือน เคลื่อนที่ มีแจ้งเตือนครับ ผมติดคู่กับโซเลกคลิกล็อค จอดที่ไหน มั่นใจมากๆครับ ไม่ได้แค่ถ่วงเวลาโจร แต่สามารถโทรตามเราไปจัดหนักโจรหมดแม็คได้เลยครับ ของผมใช้ของ zb net ติดมาปีครึ่งแล้วยังไม่เจอปัญหาครับ   :sd10:  :sd01:

??? :-X

???

:L2739: :L2739: :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 3 กรกฎาคม 2014, 05:57:53 »
??? :-X

???

:L2739: :L2739: :L2739:

พี่นะ มีตัวไหนดีๆ แนะนำน้องๆ บ้างครับ  :sd23:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 3 กรกฎาคม 2014, 06:30:18 »
พี่นะ มีตัวไหนดีๆ แนะนำน้องๆ บ้างครับ  :sd23:
ดิบเถื่อนเหมาะกับคนทำงานสายนี้แบบพี่ตุ้ยครับ   "" พอครับ  ถ้า lock ทุกครั้งหลังลงจากรถ

**ผมใช้ล็อคทุกครั้งที่จอดรถและล็อคเร็ว สะดวกพอๆกับพวกดึงล็อคเลยครับ   พอออกจากตัวรถก็ใส่ไสยศาสตร์ล็อคอีกครั้ง(ตามที่นับถือศรัทธา)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 3 กรกฎาคม 2014, 11:26:31 »
ดิบเถื่อนเหมาะกับคนทำงานสายนี้แบบพี่ตุ้ยครับ   " " พอครับ  ถ้า lock ทุกครั้งหลังลงจากรถ

**ผมใช้ล็อคทุกครั้งที่จอดรถและล็อคเร็ว สะดวกพอๆกับพวกดึงล็อคเลยครับ   พอออกจากตัวรถก็ใส่ไสยศาสตร์ล็อคอีกครั้ง(ตามที่นับถือศรัทธา)

ขอบคุณพี่นะมากครับ  :sd23: :sd23: :sd23:
เห็นหน้าอย่างนี้ไม่กินดิบนะครับ  :sd42:
ส่วนดิบเถื่อนไม่รู้เลยครับ เกาหลีพอรู้  :L2905: :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ โต้ง บ้านหมี่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2014, 15:10:33 »
ด้วยความรู้อันน้อยนิด
ผมใช้วิธีดึงปลั๊กฟิวส์ทั้งหมด ตามด้วยถอดฟิวส์ต่างๆก่อนลงจากรถ
(พอประวิงเวลาได้บ้างครับ ) :D :D :D

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2014, 19:23:26 »
ด้วยความรู้อันน้อยนิด
ผมใช้วิธีดึงปลั๊กฟิวส์ทั้งหมด ตามด้วยถอดฟิวส์ต่างๆก่อนลงจากรถ
(พอประวิงเวลาได้บ้างครับ ) :D :D :D

เห็นพี่ๆหลายท่านเปิดหน้าระบบกันขโมยแล้ว เด่วแขก(ไม่)รับเชิญเข้ามาอ่าน จะไม่ลับกันนะครับ... 555 :L2901:

ในมุมมองผมนะครับ เท่าที่เคยอ่านมา ระบบที่พี่ๆคิดทำกันมา เท่าที่อ่านมาหลักๆ ก็ ตัด... บ้าง , ดึง.....บ้าง, ถอด....บ้าง (ผมก็เคยทำกับรถคันเก่า )  :L6425:

ก็เป็นวิธีที่ง่ายและประหยัดดีครับ แต่ในวิธีการเหล่านี้ มันต้องทำทุกครั้งที่เราจอด บ่อยๆครั้ง มันจะสึกหรอ, หลวม,คลอน ถ้าอุปกรณ์หรือวิธีการทำต่างๆ เป็นวิธีที่...ไม่ได้ออกแบบให้ทำบ่อยๆ ขอยก ตย. ให้เห็นภาพ เช่น การถอดฟิวส์เข้า-ออกบ่อยๆ (คหสต.นะครับ)

เพราะเป็นการตัดระบบ Start ซึ่งมันเกี่ยวข้องกับ นม.เชื้อเพลิง, ระบบไฟ ต่างๆ ถ้าเกิดขณะวิ่งอยู่ หรือเดินทางไกลตอนกลางคืนขึ้นมา จะแจ๊คพอต นะครับ ซึ่งเคสที่ผมกล่าวมาอาจจะไม่ได้เกิดบ่อย นานๆ จะเกิดครั้งนึง

เป็นมุมมองส่วนตัวนะครัช  ด้วยความนับถือ  :sd23:

manhorse

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2014, 23:27:14 »
 :L4365: :L4365: :L4365:

ออฟไลน์ joey100

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
    • viper-alarm
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2014, 19:07:13 »

แบบนี้ก็มีใช้กันอยู่ในเมืองไทย ทั้ง iPhone, Android และ Windows phone ลองโหลดแอปเล่นฟรี search "viper smart start"ครับ
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=K_46o3AApkE" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=K_46o3AApkE</a>
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=WHGWwbvjteY" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=WHGWwbvjteY</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กรกฎาคม 2014, 19:23:50 โดย joey100 »
ขออนุญาตใช้พื้นที่เพื่อแนะนำเทคโนโลยีสัญญาณกันขโมยที่นี่ครับ http://viperalarm.blogspot.com/

ออฟไลน์ พงษ์พันธ์ (กำแพงเพชร)

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2014, 21:28:39 »
 :L4365:

ออฟไลน์ หมูน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2014, 22:52:10 »
ของผมก็ติด LockTech ที่ศูนย์ติดนะครับ หลังจากนั้นผมไปติดชุด Upgrade ABT ครับ สิ่งที่ต้องการคือ ไม่เพิ่ม รีโมท, ล๊อกรถแบบมีเสียง, พับกระจกข้างทุกครั้งที่ล๊อก, เวลาติดเครื่องยนต์ แล้วเหยียบเบรคมันล๊อคประตูทุกบานให้เองครับ และสุดท้ายไม่ตัดต่อสายไฟครับ ส่วนเรื่องกันขโมยผมว่าเป็นของแถมครับ  :L2905: :L2905: :L2905:

ปล.เรื่อง KeyPad ที่เขาแถมให้ผมไม่เอาครับ เคยใช้แล้วไม่ชอบ เพราะ Battery หมดเร็วครับ และไม่ชอบที่จะต้องมานั่งกดรหัสทุกครั้งที่จะต้อง start รถครับ  :L2904:

ออฟไลน์ โอ๊ต Teeradej

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2014, 00:04:51 »
ขอคำแนะนำด้วยอีกคนครับเหมือนกันกับพี่ตุ้ยเลยครับ :sd23: :sd23: :sd23: