ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงดังเวลาหมุนพวงมาลัย (ดังมาจากด้านล่าง)  (อ่าน 12232 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: เสียงดังเวลาหมุนพวงมาลัย (ดังมาจากด้านล่าง)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 07:28:45 »
มีเสียงที่พวงมาลัยเลยนะครับ เปลี่ยนตัวนี้มาครับเงียบกริ๊ปเลย ตอนแรกช่างเอาจารบีทาไมหายครับ เรียกว่าอะไรลืมถามช่างครับ  :L4387:

พี่ที่รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ

มันรื้อแก้ไขได้ แต่ช่างศูนย์เคยบอกว่ารื้อไม่ได้มาเป็นSet ราคาหลักพัน   ผมเลยไม่คุยต่อล่ะ

**เคยรื้อกับพี่กอบข้างในไม่มีกลไกลอะไรเลยเป็นสายแพรม้วนกับร่องพลาสติก  ที่มีเสียงมาจากมันขยับไม่ลงล็อคและของผมเคยหลุดมาทั้งชุดผมเลยเอามารื้อเล่นและเรียงใส่กลับไปใหม่  และเคยบอกไว้ว่าใครมีปัญหาจุดนี้ผมลองแก้ไขให้ได้  เพราะฝาหลุดมาทั้งชุดสมัยโมพวงมาลัยแรกๆ

**เอาของเก่ามานี่ซิ เดี๋ยวทำให้ดูว่าอะไรดัง
 :L2739: :L2739: :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
Re: เสียงดังเวลาหมุนพวงมาลัย (ดังมาจากด้านล่าง)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 11:59:40 »
มันรื้อแก้ไขได้ แต่ช่างศูนย์เคยบอกว่ารื้อไม่ได้มาเป็นSet ราคาหลักพัน   ผมเลยไม่คุยต่อล่ะ

**เคยรื้อกับพี่กอบข้างในไม่มีกลไกลอะไรเลยเป็นสายแพรม้วนกับร่องพลาสติก  ที่มีเสียงมาจากมันขยับไม่ลงล็อคและของผมเคยหลุดมาทั้งชุดผมเลยเอามารื้อเล่นและเรียงใส่กลับไปใหม่  และเคยบอกไว้ว่าใครมีปัญหาจุดนี้ผมลองแก้ไขให้ได้  เพราะฝาหลุดมาทั้งชุดสมัยโมพวงมาลัยแรกๆ

**เอาของเก่ามานี่ซิ เดี๋ยวทำให้ดูว่าอะไรดัง
 :L2739: :L2739: :L2739:

ผมยังพอจำเหตุการณ์วันนั้นได้อยู่ พี่กอบทำหลุดมือหลังจากที่พี่นะกำลังคุยกันเพลินๆระหว่างรื้อพวงมาลัยว่า "พี่อ๊อดบอกว่าอย่าให้ไอ้เจ้า cock spring ตัวนี้หลุดเชียว เดี๋ยวงานจะเข้า".......... เห็นพี่นะเงียบไป ต่างคนต่างมองหน้ากันกับพี่กอบ แล้วพี่กอบก็ทำลายกำแพงความเงียบด้วยเสียงอันเรียบง่าย เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เช่นทุกครา "พี่นะ.....มันหลุด....."  :L2739:  :L2739: :L2739:

อยู่โรงจอดรถของ TPS เย็นแล้วด้วย สมชก็กำลังทยอยกลับ กำลังต้อนกันไปถ่ายรูปหมู่ อารมณ์ตอนนั้นพี่ๆท่านอื่นลองช่วยกันคิดดู รถไม่มีพวงมาลัย cock spring หลุดมือ สายแพรหลุดออกจากเป้ากองกันอย่างยุ่งเหยิงอยู่กับพื้นรถ วิธีแก้ไขยังนึกไม่ออก แต่ที่สำคัญ.....ต้องไปถ่ายรูปหมู่ก่อน   :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ Goodboy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 12:16:24 »
ผมยังพอจำเหตุการณ์วันนั้นได้อยู่ พี่กอบทำหลุดมือหลังจากที่พี่นะกำลังคุยกันเพลินๆระหว่างรื้อพวงมาลัยว่า "พี่อ๊อดบอกว่าอย่าให้ไอ้เจ้า cock spring ตัวนี้หลุดเชียว เดี๋ยวงานจะเข้า".......... เห็นพี่นะเงียบไป ต่างคนต่างมองหน้ากันกับพี่กอบ แล้วพี่กอบก็ทำลายกำแพงความเงียบด้วยเสียงอันเรียบง่าย เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เช่นทุกครา "พี่นะ.....มันหลุด....."  :L2739:  :L2739: :L2739:

อยู่โรงจอดรถของ TPS เย็นแล้วด้วย สมชก็กำลังทยอยกลับ กำลังต้อนกันไปถ่ายรูปหมู่ อารมณ์ตอนนั้นพี่ๆท่านอื่นลองช่วยกันคิดดู รถไม่มีพวงมาลัย cock spring หลุดมือ สายแพรหลุดออกจากเป้ากองกันอย่างยุ่งเหยิงอยู่กับพื้นรถ วิธีแก้ไขยังนึกไม่ออก แต่ที่สำคัญ.....ต้องไปถ่ายรูปหมู่ก่อน   :sd42: :sd42: :sd42:
:L4396: :L4396: :L4396:
Pamania so good

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 12:20:50 »
ผมยังพอจำเหตุการณ์วันนั้นได้อยู่ พี่กอบทำหลุดมือหลังจากที่พี่นะกำลังคุยกันเพลินๆระหว่างรื้อพวงมาลัยว่า "พี่อ๊อดบอกว่าอย่าให้ไอ้เจ้า cock spring ตัวนี้หลุดเชียว เดี๋ยวงานจะเข้า".......... เห็นพี่นะเงียบไป ต่างคนต่างมองหน้ากันกับพี่กอบ แล้วพี่กอบก็ทำลายกำแพงความเงียบด้วยเสียงอันเรียบง่าย เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เช่นทุกครา "พี่นะ.....มันหลุด....." :L2739:  :L2739: :L2739:

นึกแล้วอยากจะ......พี่กอบซ่ะหน่อย  55555

รับไป 1 like #125
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html