ผู้เขียน หัวข้อ: @ขอเชิญร่วมงาน Meeting..ซิ่งสายฟ้า..ปีม้า2014 วันที่ 17 -18 /5/2557 (2วัน1คืน)@  (อ่าน 243373 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
อาการนี้เกิดขึ้นเป็นประจำหรือเปล่าครับพี่มัติ..หรือเป็นแค่ครั้งนั้นครั้งเดียว? ถ้าเป็นประจำก็แสดงว่าสูตรม้าแคระน่าจะมีผลด้วยนะครับ..อืม :L2761:

เป็นประจำครับ ปัจจุบันวิ่งทั่วไป 80-100km/h แบบเรื่อยๆ นะครับ ความร้อนก็มาที่ 89-90 แล้วครับ ปัจจุบันก็ชินกับความร้อนนี้แล้วครับ ตอนนี้กำลังปรับเท้าให้เข้ากับสูตรม้าแคระ อีกนิดครับ เดิมๆ ผมก็ไม่ใช่ประเภทกดหนักอะไร กดเติมเรื่อยๆ อยู่แล้ว กำลังมันก็มาเรื่อยๆ นะครับ

ได้อ่านเรื่องความร้อนเพิ่มเติมแล้วก็ไม่ได้กังวลอะไรครับ ก็ถือว่าไม่ได้ร้อนอะไรมากมายครับ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
เป็นประจำครับ ปัจจุบันวิ่งทั่วไป 80-100km/h แบบเรื่อยๆ นะครับ ความร้อนก็มาที่ 89-90 แล้วครับ ปัจจุบันก็ชินกับความร้อนนี้แล้วครับ ตอนนี้กำลังปรับเท้าให้เข้ากับสูตรม้าแคระ อีกนิดครับ เดิมๆ ผมก็ไม่ใช่ประเภทกดหนักอะไร กดเติมเรื่อยๆ อยู่แล้ว กำลังมันก็มาเรื่อยๆ นะครับ

ได้อ่านเรื่องความร้อนเพิ่มเติมแล้วก็ไม่ได้กังวลอะไรครับ ก็ถือว่าไม่ได้ร้อนอะไรมากมายครับ

ครับ..งั้นก็แสดงว่าสูตรม้าแคระนี่มัน HOT จริงๆน่ะสิเนี่ย :sd42: :sd42: :sd42: ของผมยังเป็นสูตรผีบอกอยู่เลยครับ วิ่ง 80-100 Temp จะอยู่แค่ไม่เกิน 85 สมัยก่อนตอนเดิมๆจะอยู่ที่ 87 ยังแอบดีใจว่าสูตรผีบอกนี่มันช่วยลดอุณหภูมิเครื่องยนต์ได้ด้วยนะ :L2900: :L2900: คิดๆอยู่ว่าถ้าอัพเป็นม้าแคระจะขึ้นไปยืน 89-90 ด้วยหรือเปล่า :L2761:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ครับ..งั้นก็แสดงว่าสูตรม้าแคระนี่มัน HOT จริงๆน่ะสิเนี่ย :sd42: :sd42: :sd42: ของผมยังเป็นสูตรผีบอกอยู่เลยครับ วิ่ง 80-100 Temp จะอยู่แค่ไม่เกิน 85 สมัยก่อนตอนเดิมๆจะอยู่ที่ 87 ยังแอบดีใจว่าสูตรผีบอกนี่มันช่วยลดอุณหภูมิเครื่องยนต์ได้ด้วยนะ :L2900: :L2900: คิดๆอยู่ว่าถ้าอัพเป็นม้าแคระจะขึ้นไปยืน 89-90 ด้วยหรือเปล่า :L2761:
อย่ากังวลครับ 2 เดือนมานี้ร้อนสุดๆ  หลายคันเดินเบาร้อนทะลุ 90 มาแล้ว    ของผมร้อน 93 ตอนกลางคืนด้วยรถติดมากๆอากาศด้านนอก 34องศาเลย
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ไม่หายครับพี่นะพี่ไซแวะเข้ามาดูให้แล้วเบื้องต้นคิดว่าหน้าจอเสียครับ...แล้วต้องดำเนินการยังไงต่อครับ   :L4399: :L4399:
พี่เก๋ อยู่แถวรังสิตใช่ไหม

รบกวนโทรหาน้องชายเพื่อนผม(พอดีเพื่อนผมไปต่างประเทศ)ผมแจ้งให้แล้ว   บอกว่าชื่อเก๋  จากพี่นะ ปาเจโร่แนะนำมาให้เคลม SMG

รีบติดต่อไปที่ คุณอั้ม 081 341 1816 เขาอยู่แถวดอนเมืองครับ

ได้ความอย่างไร update ด้วยครับ

:L2736:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ เก๋ ธรรมศาสตร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
รับทราบครับพี่นะเดี่ยวมารายงานผลอีกทีขอบคุณมากครับพี่นะ  :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *

ความร้อนผมก่อนหน้านี้ก็ตามพี่มัติครับ แต่หลังจากไปเปลี่ยนวาล์วน้ำ อุณหภูมิลดลง 2-3 องศา ครับ เดินเบา ตอนนี้ปกติอยู่ที่ 87 ไม่แน่ใจว่าจะช่วยได้รึป่าวนะครับ  ลองดูครับ  :L2736:

ปูลิง :  ผมอ่านข้อมูลจากพี่ ๆ ในบ้านแล้วลองทำตาม ได้ผลเลยมาบอกต่อครับ  ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *

เมื่อเช้ารถติดมากๆ อากาศข้างนอกร้อนกว่า 35องศา(อาจมาจากไอร้อนจากรถยนต์รอบๆและพื้นถนน)  ณ.เวลา 8.15น.  บนถนนศรีนครินทร์

ดูความร้อนขณะรถติดของเจ้าแมวป่า ขี้เล่นของผมซิ

พอติดนานๆไม่ค่อยขยับก็ขึ้นอีก

**แก้ปัญหาเฉพาะหน้าด้วยการกด OFF AC ประมาณ 3-5 นาทีลงเหลือ 86-87 เลย

• Pa Mania
  • *
เมื่อเช้ารถติดมากๆ อากาศข้างนอกร้อนกว่า 35องศา(อาจมาจากไอร้อนจากรถยนต์รอบๆและพื้นถนน)  ณ.เวลา 8.15น.  บนถนนศรีนครินทร์

ดูความร้อนขณะรถติดของเจ้าแมวป่า ขี้เล่นของผมซิ

พอติดนานๆไม่ค่อยขยับก็ขึ้นอีก

**แก้ปัญหาเฉพาะหน้าด้วยการกด OFF AC ประมาณ 3-5 นาทีลงเหลือ 86-87 เลย

ปัญหานี้อาจเป็นผลกระทบมาจากที่ผมเปลี่ยนหม้อน้ำใหญ่ น้ำร้อนปริมาณมากไม่มีโอกาสระบายออกไปได้เร็วเหมือนหม้อน้ำเดิมขณะหยุดนิ่ง

ทางแก้ส่วนใหญ่ที่ทำกันคือเพิ่มพัดลมไฟฟ้าครับ   แต่ของผมจะเป็นเฉพาะอากาศข้างนอกร้อนและรถติดมากๆ   อาการหม้อน้ำของผมร้อนเร็ว ระบายเร็วมาก

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
ปัญหานี้อาจเป็นผลกระทบมาจากที่ผมเปลี่ยนหม้อน้ำใหญ่ น้ำร้อนปริมาณมากไม่มีโอกาสระบายออกไปได้เร็วเหมือนหม้อน้ำเดิมขณะหยุดนิ่ง

ทางแก้ส่วนใหญ่ที่ทำกันคือเพิ่มพัดลมไฟฟ้าครับ   แต่ของผมจะเป็นเฉพาะอากาศข้างนอกร้อนและรถติดมากๆ   อาการหม้อน้ำของผมร้อนเร็ว ระบายเร็วมาก

เรื่องความร้อนไม่ซีเรียสครับ วันนี้ติดเพชรบุรีร่วมชม.ตั้งแต่เช้า ความร้อนก็คงที่ครับ แต่กำลังมีความรู้สึกว่ามันกินจุมากกว่าเดิมครับ ใช้ mode เดิม (ชมพูยิกๆ + B) ขับแบบเดิม เส้นทางเดิม รถติดแบบเดิมๆ 

คงต้องใช้เวลาสังเกตุ ทดสอบ และศึกษาพร้อมทั้งปรับตัวกับเจ้าม้าแคระอีกซักระยะนะครับ

:sd23:  :sd23:   :sd23:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ เก๋ ธรรมศาสตร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
พี่เก๋ อยู่แถวรังสิตใช่ไหม

รบกวนโทรหาน้องชายเพื่อนผม(พอดีเพื่อนผมไปต่างประเทศ)ผมแจ้งให้แล้ว   บอกว่าชื่อเก๋  จากพี่นะ ปาเจโร่แนะนำมาให้เคลม SMG

รีบติดต่อไปที่ คุณอั้ม 081 341 1816 เขาอยู่แถวดอนเมืองครับ

ได้ความอย่างไร update ด้วยครับ

เคลมsmgเรียบร้อยแล้วครับ  :L2736: ต้องขอบคุณพี่อั้มที่มาเปลี่ยนsmg ตัวใหม่ให้และพี่นะที่ช่วยประสานงานให้และอีกคนคือพี่ไซที่เข้ามาดูอาการให้ถึงที่บ้านเลยครับ  :sd23: :sd23: :sd23: ขอมอบ  :L6428: เพี่อเป็นการขอบคุณครับ  :L2758: :L2758: :L6428: :L6428:

• Pa Mania
  • *

เคลมsmgเรียบร้อยแล้วครับ  :L2736: ต้องขอบคุณพี่อั้มที่มาเปลี่ยนsmg ตัวใหม่ให้และพี่นะที่ช่วยประสานงานให้และอีกคนคือพี่ไซที่เข้ามาดูอาการให้ถึงที่บ้านเลยครับ  :sd23: :sd23: :sd23: ขอมอบ  :L6428: เพี่อเป็นการขอบคุณครับ  :L2758: :L2758: :L6428: :L6428:
ด้วยความยินดีครับพี่เก๋  สำหรับท่านอื่นๆหากพบปัญหาเชิญโพสหน้าบอร์ดเลยครับ  เพื่อนๆจะได้รู้และระวังพร้อมตรวจสอบกันด้วย   :L6428: :L6428: :L6428: :L6428:

ออฟไลน์ หมู Lady

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
รบกวนสอบถามพี่ๆ ที่ใส่ดันรางว่า วันนั้นเขาคืนอะไหล่อะไร
มาให้บ้าง

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
รบกวนสอบถามพี่ๆ ที่ใส่ดันรางว่า วันนั้นเขาคืนอะไหล่อะไร
มาให้บ้าง
ในส่วนของผม ไปพร้อมกันกับพี่หมูคับ.
วันนั้น....ไม่มีอะไรกลับมาน่ะครับ. พี่หมูต้องการอะไหล่ชิ้นไหนครับผม.
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
ชิ้นที่เป็นส่วนท้ายรางของเดิมน่ะครับ

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
ชิ้นที่เป็นส่วนท้ายรางของเดิมน่ะครับ

เท่าที่ทราบ...ท้ายรางมีแต่ใส่เพิ่มครัชพี่หมู...ไม่มีเอาออก วันนั้นทาง Ifrit ให้มาก้อคือปลั๊กเสียบเวลาถอดกล่อง...  :L4399:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
มีเปลี่ยนน๊อตท้ายรางให้ยาวขึ้น

• Pa Mania
  • *
แล้วน๊อตเดิมได้คืนมาหรือเปล่าครับพี่อ้วน พอดีผมจะเปลี่ยนกลับ