ผู้เขียน หัวข้อ: สงกรานต์บ้านพี่โย มีรถปาเจโร่ไปร่วมงานด้วย 2คัน  (อ่าน 6104 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 36

รถพี่โย+รถพี่สุภัท
แต่เสียดายที่ไม่มีสายต่อลิ้งค์ เพื่อเปิดเพลงให้โคโยตี้เต้น

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *

ขอบคุณพี่โย ที่จัดการสถานที่ อาหาร และค่าตัวโคโยตี้

ขออภัยพี่สุภัท ที่ให้นั่งรอตั้งแต่บ่ายยันค่ำ...ผมจะจูนให้ก็ไม่มีสมาธิ เพราะโคมันส่ายหลือเกิน
ช่วงค่ำตั้งใจกินข้าวให้อิ่มก่อน แล้วค่อยจูน...แต่เสียดายหมดเวลาของพี่สุภัทพอดี

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
พี่โก้ยืนตัวแข็งเลยน่ะ เป็นผมล่ะ มือไม่อยู่ข้างตัวล่ะ  :sd42:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
น่าสนุกนะครับ  :L2900:
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

:L2888: :L2888: เห็นแล้วเสียวจัง
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *

เพิ่งจะเริ่มครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=_vbhvABGC14" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=_vbhvABGC14</a>

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ไม่ได้แวะไปเลย  ;D ;D

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
สบายๆ ครับพี่โก้ ยังมีโอกาสพบกันอีกครับ

แค่ไปด้อมๆ มองๆ บรรยากาศในงาน ก็ :L2900: :L2900: :L2900: แล้วครับ ;D ;D ;D

การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *

พี่สุภัท เป็นคนโตแล้ว เลยต้องยืนดูอยู่ห่างๆ(เก็บอาการนิสนึง)
งานหน้าติดเครื่องเสียงแนว SPL เลยครับจะได้ใกล้ชิดโคโยตี้อีกหน่อย

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
พี่สุภัท เป็นคนโตแล้ว เลยต้องยืนดูอยู่ห่างๆ(เก็บอาการนิสนึง)
งานหน้าติดเครื่องเสียงแนว SPL เลยครับจะได้ใกล้ชิดโคโยตี้อีกหน่อย

555 พี่โก้รู้จริง ;D ;D ;D

เห็นพี่และทีมงานเหนื่อยกันทุกคน ข้าวเย็นก็ทานผิดเวลามากแล้ว ผมเกรงใจไม่อยากรบกวน
และหูผมฟังจนอื้อไปหมดแล้วครับ จึงขอโอกาสหน้าดีกว่า

ผมขอรบกวนให้พี่ช่วยฟังซักนิดว่า จากวันแรกที่รับรถมา กับวันนี้ มีแตกต่างกันอย่างไรอ่ะครับ
ผมเปลี่ยนแบต รื้อคอนโซลนิดหน่อย เกรงว่าจะทำให้เพี้ยนหรือเปล่า

สำหรับผม ยังโอเคอยู่ โดยเฉพาะแผ่นรวมฮิตที่พี่โยช่วย write ให้ เพลงสากลชอบมากครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
เข้าเรื่องงานเลยน่ะครับ

ทุกครั้งที่มีการรวมตัวของรถเครื่องเสียงแบบจริงจัง ไม่ว่ามิตติ้งsq หรือ spl ตัวผมจะอยู่ใกล้รถค่ายผม เพื่อจูนเสียงทุกคัน เพราะผมจะไม่อยากให้ใครมาว่า ว่ารถที่ผมทำไปนั้นเสียงไม่ดี (ไม่ดีเพราะจูนกันเอง ออกทะเล)
*ผมใช้โอกาศที่พบเจอลูกค้าผม สอนวิธีใช้ วิธีฟัง วิธีจูน (แบบคร่าวๆ)

ถ้างานเครื่องเสียงแนวมันส์ แล้วมีรถให้จูน sq ทำได้ครับ แต่ต้องหาที่จอดรถ sq ไกลจากรถแนว spl ประมาณ 200 เมตรเพื่อให้พ้นรัศมีพลังเบส
สำคัญกว่านั้นคืองานนี้ตัวผมเปียกน้ำ กลัวไปเปียกเบาะรถอ่ะครับ

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
 :sd21:  :sd21:    :sd21: พี่โยทีงี้ไม่เห็นประกาศในเว็ปอะ...อยากไปดูสาวๆเหมือนกันอะ...
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
:sd21:  :sd21:    :sd21: พี่โยทีงี้ไม่เห็นประกาศในเว็ปอะ...อยากไปดูสาวๆเหมือนกันอะ...
:L4365: :L2739: :L4381:

• Pa Mania
  • *
:L4365: :L2739: :L4381:

พีราพูดไรผิดอะพี่ต๋อง... ::)  ::)  ::)

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

พีราพูดไรผิดอะพี่ต๋อง... ::)  ::)  ::)
นึกว่าจะเต้น แข่ง กะ ฉาวๆ อะครับ ผิดคาด

• Pa Mania
  • *
นึกว่าจะเต้น แข่ง กะ ฉาวๆ อะครับ ผิดคาด

... สงสัยจะมะไหวขอบายยยย..พี่ต๋อง..... :sd06:  :sd06:  :sd06:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :L4365:     จัดเต็มทุกงานคับ.      :L2900:     :L2900:     :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

คุณพี ก็ยังสาวอยู่ครับ  :L2734: :L2736: :L4373:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58

อยากจะชวนไปแต่กล้วจะถูกลุมปะแป้งนะสิ  :sd42: จะหารูปมาให้ดูดีกว่า
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน