ผู้เขียน หัวข้อ: หาแบบกันหน้า กันชนท้ายครับ  (อ่าน 20839 ครั้ง)

ออฟไลน์ แอ๊ด ปาขาวขอนแก่น

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 9
Re: หาแบบกันหน้า กันชนท้ายครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 27 เมษายน 2014, 14:55:25 »
:sd27:

อีกซักภาพ ต้องขออนุญาติท่านเจ้าของรถด้วยครับ

มีที่เหยียบ เอาไว้จัดการกับหลังคาได้แบบนี้ดีจัง
ผมว่าโออยู่ครับน่าจะช่วยได้หลายอย่าง

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
Re: หาแบบกันหน้า กันชนท้ายครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 27 เมษายน 2014, 15:15:43 »
ผมว่าโออยู่ครับน่าจะช่วยได้หลายอย่าง
ชอบก็จัดไปครับ แต่ไม่ใช่แนว...

ออฟไลน์ ย้ง บางซื่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 27 เมษายน 2014, 22:34:26 »
เหมือน ใส่รถปิคอัพ อะ ขอผ่าน  :L2736:

555 แบบนี้แหล่ะที่ผมอยากได้ครับ คุยกับพี่เสก ตอนที่ติดแร็คหลังคา

ว่าจะให้แกลองปั้นกันชนหลัง แบบที่ติดอยู่ใน TRITON ให้น่ะครับ

แต่แกยังไม่มีรถต้นแบบจอดให้แกนั่งปั้น แต่กันชนของเจ้าปาออกแบบยากอยู่ครับ

เพราะต้องหลบทั้งเซ็นต์เซอร์ถอยหลัง และไฟถอยหลังอีก

ออฟไลน์ แอ๊ด ปาขาวขอนแก่น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 28 เมษายน 2014, 00:08:30 »
 :L2900: :L4365:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 28 เมษายน 2014, 08:59:41 »

555 แบบนี้แหล่ะที่ผมอยากได้ครับ คุยกับพี่เสก ตอนที่ติดแร็คหลังคา

ว่าจะให้แกลองปั้นกันชนหลัง แบบที่ติดอยู่ใน TRITON ให้น่ะครับ

แต่แกยังไม่มีรถต้นแบบจอดให้แกนั่งปั้น แต่กันชนของเจ้าปาออกแบบยากอยู่ครับ

เพราะต้องหลบทั้งเซ็นต์เซอร์ถอยหลัง และไฟถอยหลังอีก
ดีครับ มองดู คล้าย รถใส่ครอบหลังคาไฟเบอร์ หรือหลังคาเหล็ก ต้องขับมาใกล้ๆ อ๋อๆ ปาเจโร่สปอร์ต นี่หว่า ได้จินตนาการไปอีกแบบ ยกย่องครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 28 เมษายน 2014, 09:47:31 »
ดีครับ มองดู คล้าย รถใส่ครอบหลังคาไฟเบอร์ หรือหลังคาเหล็ก ต้องขับมาใกล้ๆ อ๋อๆ ปาเจโร่สปอร์ต นี่หว่า ได้จินตนาการไปอีกแบบ ยกย่องครับ

ทรงที่เอาตัวอย่างมาแนบนั้นมันดูดีและดูเหมาะสมเพราะติดตั้งอยู่ในมุมสูงและขอบความสูงของกะบะประมาณ ฟุตกว่าๆทำให้ดูว่าฐานกันชนท้ายดูแล้วลงตัวสามารถ cover และป้องกันภัยคุกคามด้านหลังได้ดี

แต่กับปาเจโร่ เมื่อติดตั้งมุมมองจะต่ำและตัวท้ายรถจะกว้างและสูงมากกว่า1เมตรสำหรับตัวถัง   พอเอามาใส่ลักษณะแบบนี้ทำให้จินตนาการของผม มโนภาพเห็นเป็น  รถสองแถวหรือแท็กซี่ที่ติดกันชนรั้วล้อมรถไว้เพื่อป้องป้องตัวถัง (ขออภัยที่ มโนไปไกลนิดหนึ่ง)  สงสัยต้อง.....อย่ามโน   อย่ามโน   อิ  อิ

ก็แค่ความคิดเห็นของคนคนหนึ่งนะครับ  แต่ถ้าชอบจัดเลยครับจะได้เห็นของจริงแต่ที่แน่ๆคงสามารถป้องกันภัยคุกคามได้ดีมากๆ   
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 28 เมษายน 2014, 19:06:11 »
ผมมโน ตามพี่นะไปแล้วล่ะสิครับ  ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html