ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้เพื่อเป็นแนวทาง  (อ่าน 3899 ครั้ง)

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
สอบถามผู้รู้เพื่อเป็นแนวทาง
« เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012, 11:51:36 »
คือว่าเพิ่งเคลมแกนพวงมาลัยมา แล้วมันจำเป็นต้องตั้งศูนย์ล้อใหม่ด้วยใหม
แบบว่าพวงมาลัยมันไม่ตรง มันเอียงซ้าย

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
Re: สอบถามผู้รู้เพื่อเป็นแนวทาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012, 16:42:14 »

ตามหลักแล้ว ถ้าทำอะไรที่มีผลกับช่วงล่าง หรือระบบขับเคลื่อน ควรตั้งศูนย์ใหม่ครับ ไม่ต้องถ่วงล้อก็ได้ครับ...
ถ้าศูนย์ตรง ก็เป็นการรักษาการใช้งานของ พวกลูกหมาก ยาง หรือคันชักอื่นๆ ด้วยครับ...

มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

tod

Re: สอบถามผู้รู้เพื่อเป็นแนวทาง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012, 17:09:05 »
ตามนั้นครับ ต้องไปตั้งศูนย์ใหม่ครับ ผมเปลียนมาแล้วเหมือนกัน ต้องวิ่งไปตั้งขางนอก
เพราะที่ศูนย์มิตซูไม่มีที่ตั้งศูลย์(แต่บางศูนย์ก็มีที่ตั้งครับ)

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012, 17:24:01 »
ตามนั้นครับ ต้องไปตั้งศูนย์ใหม่ครับ ผมเปลียนมาแล้วเหมือนกัน ต้องวิ่งไปตั้งขางนอก
เพราะที่ศูนย์มิตซูไม่มีที่ตั้งศูลย์(แต่บางศูนย์ก็มีที่ตั้งครับ)
ใช่เลยครับ  :L2734:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

surut jantorn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2012, 09:18:27 »
 :sd23:พี่ทั่นทั้งสาม +LIKE ตอบแทนน้ำใจ :sd23:

ออฟไลน์ ต่าย

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2012, 11:43:06 »
ตั้งศูนย์ก็ดูร้านดีๆ หน่อยนะครับ เดี๋ยวงานงอกคร้าาบบบ
พ่อลูกสอง ชอบท่องเที่ยว จร้าาาา

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2012, 13:53:50 »
คือว่าเพิ่งเคลมแกนพวงมาลัยมา แล้วมันจำเป็นต้องตั้งศูนย์ล้อใหม่ด้วยใหม
แบบว่าพวงมาลัยมันไม่ตรง มันเอียงซ้าย

โดยปกติถ้าช่างมาร์คตำแหน่องแม่นๆ  หรือใส่ใจ  ไม่ต้องตั้งศูนย์ใหม่ครับ

แต่เพราะความมักง่าย   หรือคิดว่าเปลี่ยนแล้วตั้งใหม่ก็ดีกว่าจึงควรตั้งศูนย์ใหม่(และค่าใช้จ่ายควรจะให้ศูนย์บริการรับผิดชอบ เพราะปัญหาจากสินค้า   และเกิดจากบริการของคนเขาเอง)

อาการที่ผิดเพี้ยนไปคือ  ตำแหน่งหมุนพวงมาลัยครับ  อาจจะเอียงซ้าย  เอียงขวา  ก็ตามที่ช่างเขาไม่ใส่ใจนั่นแหละ (ศูนย์รถไม่เสีย  แต่ศูนย์พวงมาลัยเคลื่อนครับ)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ^หนึ่ง^Engineering

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • Pluakdaeng Rayong
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012, 20:16:34 »
ไปเครมบ้างดีกว่า :L4387: :L4387: :L4387: :L4387:
Pajero Sport 2.5GT 4wd.
I Love Pajero Sport.