ผู้เขียน หัวข้อ: RV METER ใครพอทราบบ้างไหมครับว่าพอสั่งมาติดตั้งเองได้ไหม  (อ่าน 53565 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 127
ตามที่พี่อ๊อด ถามนั้นไม่มีเลย ตอนผมไปชื้อเป็นคนรู้จักกันเล่นรถเหมือนกับพวกเรานั่นแหละ
เค้าถามผมว่ารถอะไร ผมบอก Pajero Sport ปี12 เค้าบอกว่าใช้ไม่ได้ ใช้แล้วรวนแบบพี่อ็อดบอกมานั่นแหละ
ให้ผมรออีกสามอาทิตย์จะมีตัวใหม่โปรแกรมตัวใหม่ใช้กับ Pajero ได้ ไว้ตอนนั้นค่อยมาติด และเป็นตัวโปรแกรมตัวไหม่
ยังไม่เคยติดตั้งมาก่อน ขอให้ผมไปทดลองใช้ และให้ผมรายงานการใช้ให้เค้าทราบเป็นข้อมูล
ใช้มาเกือบปีเต็มๆปรากฎว่าไม่มีอาการผิดปรกติใดๆทั้งสิ้น
สรุปแล้วเครื่องนี้มีข้อดีหลายอย่างและการแสดงผลได้ตามต้องการเทียบเท่ากับ RV Meter เลยทีเดียวหรือมากกว่าด้วย
ข้อดีอีกข้อหนึ่งเครื่องจะไม่ On ก่อนจนกว่าจะStart เครื่ิอง หลังจากนั้นอีก 15 Sec เครื่องจะONเอง และปิดเองเมื่อดับเตรื่องยนต์
การแสดงผลมากกว่านที่เห็นในจอ แล้วแต่ว่าเราจะเอาอะไรขึ้นมาแสดงผล ส่วนผมจะเอาหลักๆที่สำคัญมาแสดง
ติดตั้งเครื่องนี้ตั้งแต่ 14 มิย.56

ส่วนข้อเสียนั้นไม่มีเลยไม่มีข้อมูลในส่วนนี้

ถ้าเช่นนั้นตัวนี้ถือเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจเลยครับพี่จ่า  :)

ว่าแต่ว่า สงสัยว่า เราต้องคอยกรอกข้อมูลปริมาณน้ำมันคงเหลือในถังให้มันหรือป่าวครับ
อย่างเช่นต้องคอยบอกมันทุกครั้งที่มีการเติมน้ามันเข้าไป

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 48
ถ้าเช่นนั้นตัวนี้ถือเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจเลยครับพี่จ่า  :)

ว่าแต่ว่า สงสัยว่า เราต้องคอยกรอกข้อมูลปริมาณน้ำมันคงเหลือในถังให้มันหรือป่าวครับ
อย่างเช่นต้องคอยบอกมันทุกครั้งที่มีการเติมน้ามันเข้าไป

ใช่ถูกต้องครับ ทุกครั้งที่เติมน้ำมันเต็มถังก็ set ค่าน้ำมันในถังให้ 70 ลิตร
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ หมูน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
http://www.mitsubnt.com/review-rv-meter-pajero-sport-2014/

เห็นแล้วอยากได้จัง สั่งพาทมาตัดตั้งเองได้ไหมครับพี่นะ พี่อ็อด รบกวนผู้รู้มาช่วยที   :sd23:

นะ เห็นแล้วก็อยากจะได้มากๆๆๆๆๆ แต่แต่เห็นราคาแล้ว  :L4387: :L4387: :L4387: สงสัยต้องรอให้มีอยู่ในรถที่ขายในไทยก่อนนะ เวลานั้น ราคาน่าลดหน่อยจะได้จัดไปนะ

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
ของมือสองบ้านเราไม่ค่อยมีใครขาย ถึงมีก้อวันหรือสองวันก็ไปแล้วครับ
ใน eBay มีขายอยู่หลายรุ่นเลยครับ แต่ก็ติดที่ค่าส่งมาไทยแพงมากหรือก็ไม่ส่งมาไทยครับ
ถ้าส่งก็เสี่ยงเรื่องของหายอีกครับ

ต่อไประบบพวกนี้น่าจะไปรวมอยู่ในชุดของหน้าปัดเหมือนกับรถรุ่นอื่นๆที่เริ่มใส่เข้ามาแล้วครับ

:L2760:

ออฟไลน์ อา์ร์ม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ชอบมาก แต่ราคานี่สิ  :L4386: :L4386:

ออฟไลน์ ชัย อุดรธานี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
http://www.mitsubnt.com/review-rv-meter-pajero-sport-2014/

เห็นแล้วอยากได้จัง สั่งพาทมาตัดตั้งเองได้ไหมครับพี่นะ พี่อ็อด รบกวนผู้รู้มาช่วยที   :sd23:

หวัดดีครับพี่ดิษฐ์ ผมก็อยากได้มาตรวัดเหมือนกัน แต่รถผมปาขาวจะใส่ได้เปล่า

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ชอบมาก แต่ราคานี่สิ  :L4386: :L4386:

เขามีแจกฟรีกันที่งานครบรอบ2ปีปามาเนียครับพี่อาร์ม พี่ดลคือผู้โชคดีครับ  :sd01:

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ตอนนี้ยังไม่ มี เวลาขึ้นไปเลยครับ ติดภาระ  :sd42:   :L4386:  ไว้พร้อมเมื่อไหร่ ค่อยติดตั้งครับ  :L4384:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ตอนนี้ยังไม่ มี เวลาขึ้นไปเลยครับ ติดภาระ  :sd42:   :L4386:  ไว้พร้อมเมื่อไหร่ ค่อยติดตั้งครับ  :L4384:

เรื่องติดตั้งเผื่อเวลาไว้หน่อยก็ดีนะครับพี่ดล ไม่แน่ใจว่าพี่จะไปให้อู่ไหนติดตั้งให้ แต่ถ้าเลือกอู่ Y&N ก็ดีหน่อย พี่จะได้ไม่ต้องออกจากชุมพรเช้ามาก เผื่อถึงอู่สัก11โมงเที่ยงคืนกำลังดี เห็นว่าอู่เปิดเวลาประมาณนั้นนะ ติดตั้งเสร็จก็เช้าพอดี พี่จะได้เดินทางกลับได้เลย :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
เรื่องติดตั้งเผื่อเวลาไว้หน่อยก็ดีนะครับพี่ดล ไม่แน่ใจว่าพี่จะไปให้อู่ไหนติดตั้งให้ แต่ถ้าเลือกอู่ Y&N ก็ดีหน่อย พี่จะได้ไม่ต้องออกจากชุมพรเช้ามาก เผื่อถึงอู่สัก11โมงเที่ยงคืนกำลังดี เห็นว่าอู่เปิดเวลาประมาณนั้นนะ ติดตั้งเสร็จก็เช้าพอดี พี่จะได้เดินทางกลับได้เลย :sd42: :sd42: :sd42:

ได้ยิน ว่าต้องจัดงาน ด้วยนี่ครับพี่กิต ผมจะได้ถือโอกาสไปร่วมงานด้วย

:sd42: :sd42: :sd42:
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
ได้ยิน ว่าต้องจัดงาน ด้วยนี่ครับพี่กิต ผมจะได้ถือโอกาสไปร่วมงานด้วย

จัดเมื่อไหร่บอกผมด้วยนะครับ จะเอากาแฟไปให้ชิมกันอีก
ชงกินกันให้ตาค้างไม่หลับไม่นอนกันเลยครับ

:L2900: :L2904:  :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

ติด RV Meter คันเดีียวแต่สงสัยจะมากันเต็มซอยเหมือนเดิม :sd42: :sd42: :sd42:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ อา์ร์ม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
มากันเต็มซอย  :sd42: :sd42: :sd42: :L2900:
  ชอบเลยคำนี้

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127
ผมว่าอู่ Y&N น่าจะเหมาสมที่สุดครับ จัดงานให้ใหญ่โตไปเลย 2 วัน 1 คืน

แต่ใช้เวลาติดตั้งจริง 2-3 ชั่วโมง :sd42:

ฝากพี่ดลเบิกอุปกรณ์ที่ต้องเพิ่มตัวนึงด้วยนะครับ
Temp Sensor part no. MR320628 ราคาประมาณ 1570 บาท

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ขอติดสอยห้อยตามไปงานนี้ด้วยครับ 2 วัน 1 คืน  :L2888:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
ผมว่าอู่ Y&N น่าจะเหมาสมที่สุดครับ จัดงานให้ใหญ่โตไปเลย 2 วัน 1 คืน

แต่ใช้เวลาติดตั้งจริง 2-3 ชั่วโมง :sd42:

ฝากพี่ดลเบิกอุปกรณ์ที่ต้องเพิ่มตัวนึงด้วยนะครับ
Temp Sensor part no. MR320628 ราคาประมาณ 1570 บาท

นัดก่อนปีใหม่เลยได้มั้ยครับ
จะได้เป็นมีตติ้งสุดท้ายของปีนี้
...เพื่อพิจารณานะครับ...พี่อ็อด...พี่ดล

:L4384: :L4363: :L4399: :L2904: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
 :L2888: :L2888: งานช้างต้อนรับคนแดนไกล :L2736:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
ถ้าไม่ติดอะไรขอตามไปชมด้วยครคร้าบบบ
ว่าแต่พี่ดลซื้อ 2DIN หรือยั่งครับนั่น
จอเก่าใช่ไม่ได้นะ
เอามาปล่อยซะดีๆ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
แค่นึกถึงก็มีความสุขครับ :L2900: :L2906:
Pamania so good

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ไม่ต้องสั่งซื้อครับพี่อ็อด  หน่วยสนับสนุนเราเตรียมไว้ให้เรียบร้อยแล้ว 1 ตัว    รอแค่เสียงนกหวีด  ดีไม่ดีอาจจะได้จัดงานปีใหม่และติด RV ข้ามคืนกันเลย  :sd27:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html