ผู้เขียน หัวข้อ: RV METER ใครพอทราบบ้างไหมครับว่าพอสั่งมาติดตั้งเองได้ไหม  (อ่าน 53568 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้
http://www.mitsubnt.com/review-rv-meter-pajero-sport-2014/

เห็นแล้วอยากได้จัง สั่งพาทมาตัดตั้งเองได้ไหมครับพี่นะ พี่อ็อด รบกวนผู้รู้มาช่วยที   :sd23:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เมษายน 2014, 15:25:27 โดย พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์ »
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 127
หน้าตา RV meter รุ่นนี้คล้ายกับที่อยู่ใน Pajero เลยครับ แต่ใน Pajero จะเรียกมันว่า Centre Display
ที่ผ่านมามี RV ที่ติดตั้งกับ Pajero Sport อยู่ตามนี้

รุ่นแรกหน้าจอฟ้า
รุ่น 2 หน้าจอดำแดง
และก็รุ่นนี้ เหมือนกับหน้าจอดำแดง แต่เปลี่ยน body

ผมมีข้อมูล RV Meter ทั้ง 3 แบบ แต่ผมไม่เคยเห็นตัวจริงรุ่นนี้ ไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนขั้วด้านหลังหรือป่าวนะครับ
เลยต้องขอดูขั้วด้านหลังก่อนว่าตรงกับข้อมูลที่ผมมีอยู่หรือไม่ หากข้อมูลตรง จะได้ง่ายต่อการ wiring ครับ

สั่งซื้อตัวนี้แล้ว ก็ต้องสั่ง Temp Sensor เพิ่มอีกตัวนึง ราคา 1570 บาท ก็พร้อมติดตั้งแล้วครับ
ถ้าพี่ดิษฐ์เบิก RV Meter นี้มาจริง เดี๋ยวผมช่วยให้ข้อมูลการต่อสาย
หรือจะให้ผมช่วยต่อให้ก็ยินดีครับ ขอเวลาเต็มๆ ครึ่งวัน  ;D

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..
รอชมคร้าบบบ
 :L2900: :L4396: :L4396: :L4396:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
 :sd10: :sd10: รอชมผลงาน

ton_2335

• บุคคลทั่วไป
อยากมั่งอะ มีอีกไหม ซักตัว

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
หน้าตา RV meter รุ่นนี้คล้ายกับที่อยู่ใน Pajero เลยครับ แต่ใน Pajero จะเรียกมันว่า Centre Display
ที่ผ่านมามี RV ที่ติดตั้งกับ Pajero Sport อยู่ตามนี้

และก็รุ่นนี้ เหมือนกับหน้าจอดำแดง แต่เปลี่ยน body

ผมมีข้อมูล RV Meter ทั้ง 3 แบบ แต่ผมไม่เคยเห็นตัวจริงรุ่นนี้ ไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนขั้วด้านหลังหรือป่าวนะครับ
เลยต้องขอดูขั้วด้านหลังก่อนว่าตรงกับข้อมูลที่ผมมีอยู่หรือไม่ หากข้อมูลตรง จะได้ง่ายต่อการ wiring ครับ

สั่งซื้อตัวนี้แล้ว ก็ต้องสั่ง Temp Sensor เพิ่มอีกตัวนึง ราคา 1570 บาท ก็พร้อมติดตั้งแล้วครับ
ถ้าพี่ดิษฐ์เบิก RV Meter นี้มาจริง เดี๋ยวผมช่วยให้ข้อมูลการต่อสาย
หรือจะให้ผมช่วยต่อให้ก็ยินดีครับ ขอเวลาเต็มๆ ครึ่งวัน  ;D

พี่อ็อด พอจะมีเวลาว่างต่อให้อีกสักคันมั๊ยครับ เดี๋ยวขับไปหาที่ราชบุรีเลยครับ จอดำแดงใส่ไทรทันพลัสครับ 
:sd23: :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *

:sd23:  ขอบคุณครับพี่อ็อด งั้นเดี๋ยวเข้าศูนย์เช็คของก่อน งานนี้ถ้าสั่งได้มีเฮครับ
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
พี่อ็อด พอจะมีเวลาว่างต่อให้อีกสักคันมั๊ยครับ เดี๋ยวขับไปหาที่ราชบุรีเลยครับ จอดำแดงใส่ไทรทันพลัสครับ 

ได้ครับ ขอเป็นช่วงหลังเปิดเทอมไปก่อน ซักปลายเดือนหน้า
หรือเอาช่วงที่พี่ๆเค้าไปฝึกยิงปืนเลยก็ได้ครับ ผมจะได้ไปเที่ยวระยองด้วยในตัว

ถ้าพี่ชัยจัดการเรื่องขั้วเสียบข้างหลังมาล่วงหน้า
ผมก็จะทำเสร็จได้เร็วขึ้นครับ ไม่เกินครึ่งวัน  :)

• Pa Mania
  • *
อยากมั่งอะ มีอีกไหม ซักตัว

เอาจริงอ่ะ ถ้าหาเบิกได้ ราคาของใหม่ๆซื้อมอไซต์ได้คันนึงเลยนะพี่ต้น  ;D

• Pa Mania
  • *
:sd23:  ขอบคุณครับพี่อ็อด งั้นเดี๋ยวเข้าศูนย์เช็คของก่อน งานนี้ถ้าสั่งได้มีเฮครับ

ถ้ามีโอกาส ถ่ายรูปขั้วด้านหลังมาให้ดูด้วยนะครับพี่ดิษฐ์  :)

• Pa Mania
  • *
ได้ครับ ขอเป็นช่วงหลังเปิดเทอมไปก่อน ซักปลายเดือนหน้า
หรือเอาช่วงที่พี่ๆเค้าไปฝึกยิงปืนเลยก็ได้ครับ ผมจะได้ไปเที่ยวระยองด้วยในตัว

ถ้าพี่ชัยจัดการเรื่องขั้วเสียบข้างหลังมาล่วงหน้า
ผมก็จะทำเสร็จได้เร็วขึ้นครับ ไม่เกินครึ่งวัน  :)

ขอบคุณครับ พี่อ็อด
เรื่องสาย ทางผมจะจัมป์เข้าปลั๊ก พร้อมทำ connector เหมือนที่พี่อ็อดเคยทำให้ในปาครับ

ช่วงที่มา จะพาไปกินอาหารพื้นบ้านของระยองละกันครับ อยู่ในทุ่งนาครับ
http://eat.edtguide.com/329804_suan-ya-son
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เมษายน 2014, 22:05:37 โดย พี่ชัย (wansasi) »

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เอาไงเอากัน เดี๋ยวช่วยรื้อ ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
เช็คราคา RV ที่อยู่ใน Pajero แล้ว ตัว RV ราคาอยู่ประมาณ 20000 บาท
ต้องเบิก Compass Sensor หรือเซนเซอร์เช็มทิศ อีกประมาณ 6000 บาท

หน้าตา Compass Sensor

รุ่นที่พี่ดิษฐ์จะเบิกเป็นตัวที่ทำสำหรับ Pajero Sport
ไม่แน่ราคาน่าจะถูกกว่านี้ และต้องดูอีกว่า มี Compass Sensor ติดมาในตัวหรือไม่ หรือต้องเบิกเพิ่ม  :)

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
เช็คราคา RV ที่อยู่ใน Pajero แล้ว ตัว RV ราคาอยู่ประมาณ 20000 บาท
ต้องเบิก Compass Sensor หรือเซนเซอร์เช็มทิศ อีกประมาณ 6000 บาท

รุ่นที่พี่ดิษฐ์จะเบิกเป็นตัวที่ทำสำหรับ Pajero Sport
ไม่แน่ราคาน่าจะถูกกว่านี้ และต้องดูอีกว่า มี Compass Sensor ติดมาในตัวหรือไม่ หรือต้องเบิกเพิ่ม  :)

พี่อ๊อดครับ คิดว่าถ้าจะให้ดูดี อาจจะต้องใส่ที่ครอบจอตัวที่มีช่องสำหรับใส่ตัว RV ด้วยเลยนะครับ

***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
พี่อ๊อดครับ คิดว่าถ้าจะให้ดูดี อาจจะต้องใส่ที่ครอบจอตัวที่มีช่องสำหรับใส่ตัว RV ด้วยเลยนะครับ

ครับถูกต้อง เบิกที่ครอบด้วย แจ่มไปเลย  :)

• Pa Mania
  • *

รุ่นนี้ แยก compass sensor ออกเนี่ยเอง มิน่าหัวไม่ปูดเหมือนรุ่นก่อนๆ สงสัยมานานแล้วครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :L2900:    :L2900:   รอชมคับพี่.  ความรู้ใหม่คับขอบคุณคับ
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ศิระ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
 :L4365: อยากได้เหมือนกันครับ

• Pa Mania
  • *
เอาไงเอากัน เดี๋ยวช่วยรื้อ ครับ

:sd23:  ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งครับพี่นะ ถ้ามีของและเบิกได้คงต้องรบกวนแล้วละครับ
ไปเจอในยูทูปขออนุญาตแปะวีดีโอนะครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=3V9GqcUMH5A" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=3V9GqcUMH5A</a>

ออฟไลน์ บูรณ์_จันทบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • มีสติ มีสตางค์
ขอบคุณครับ พี่อ็อด
เรื่องสาย ทางผมจะจัมป์เข้าปลั๊ก พร้อมทำ connector เหมือนที่พี่อ็อดเคยทำให้ในปาครับ

ช่วงที่มา จะพาไปกินอาหารพื้นบ้านของระยองละกันครับ อยู่ในทุ่งนาครับ
http://eat.edtguide.com/329804_suan-ya-son

เคยไปกินมาเมื่อซัก 7-8 ปีก่่อน สมัยทำงานที่ บมจ.อีสเทริน์สตาร์ ไม่คิดว่ายังอยู่อีก
แต่อร่อยดี ครับ เข้าไปลึกมากกกกกกก
Sipa-Boon