ผู้เขียน หัวข้อ: รวม Diagnostic Trouble Code(DTC) ของรถ Pajero Sport ทุกรุ่น ทุกระบบ (ภาษาไทย)  (อ่าน 40688 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เจต (jEtt-PAtani)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 4
Re: ทุกรุ่น ทุกระบบ (ภาษาไทย)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 09:47:20 »
 :sd23: :sd23:

อยากไลท์  :L6428: :L6428: ให้บ้าง..

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ข้อมูลนี้สุดยอดแล้วครับ ยังไม่มีที่ใหนที่รวบรวมทุกรุ่นและเน้นเฉพาะสำหรับน้องปา ที่สำคัญเป็นภาษาไทยที่เข้าใจง่ายครับ
 :L2900:

คราวนี้ทำลายน้ำไว้เพียบ  สงสารคน copy จัง   :sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

หวังว่าคงไม่เอามานั่งพิมพ์ใหม่แล้วบอกว่า   ข้อมูลจากตัวเองแล้วเอามาแลก like กันแบบเดิมนะครับ  :L6419:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

tod

• บุคคลทั่วไป
คราวนี้ทำลายน้ำไว้เพียบ  สงสารคน copy จัง   :sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

หวังว่าคงไม่เอามานั่งพิมพ์ใหม่แล้วบอกว่า   ข้อมูลจากตัวเองแล้วเอามาแลก like กันแบบเดิมนะครับ  :L6419:
อยู่แล้ว ไม่ยากเกินความสามารถในด้าน Copy
 :sd42:

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127
ใส่ลายน้ำไว้ไม่ได้กะว่าจะกัน copy หรอกครับพี่นะ แต่ใส่ไว้ให้ดูเท่ห์ๆสวยๆ แฝงความขลังของปามาเนียไว้  ;D

ผมไม่ได้แปลงข้อความรหัสต่างๆให้เป็นรูปภาพ แต่ยังคงเป็นข้อความที่สามารถ ลาก mouse copy paste ได้เลย
พี่ๆจะเอาไปย่อขยายตัวอักษร ยังไงก็ตามสบาย

ผมไม่ได้ Hide ไว้สำหรับ Full Member จะได้เป็นประโยชน์ให้สำหรับพี่ๆที่ไม่ได้สมัครเข้ามาปามาเนีย
เนื่องจากไม่จำเป็นต้องปิดบัง เพราะข้อมูลนี้หาจากที่ศูนย์มิตซูก็ได้

แต่ศูนย์คงไม่นั้งรวบรวมมาให้เราทั้งหมดแบบนี้ในทีเดียว  :)

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
..............ขอบคุณครับ อาจารย์............... :sd23: :sd23: :sd23:         :L2900:
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

ออฟไลน์ เอก อมรศักดิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
Aek008

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
อีก 1 คัมภีร์ที่ผมเซฟเก็บไว้ใช้ในรถครับ   :L4398:

ขอบคุณพี่อ๊อดอีก 1 เสียง   :L2758: :L2758:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127
หากพี่ๆที่ได้เห็นข้อมูลรวม Diagnostic Trouble Code(DTC) เหล่านี้แล้ว
และคิดอยากจะซื้ออุปกรณ์มาเสียบช่อง OBD2 เพื่อ scan หา error code ดูเองบ้าง

ผมขอให้รออ่านกระทู้ผมที่จะมาให้ความรู้และประสบการณ์การการใช้งานอุปกรณ์ OBD2 ต่างๆ
ซึ่งสิ่งสำคัญที่อยากให้ทราบคือ อุปกรณ์เหล่านี้แทนที่จะเป็นช่างมาช่วยวิเคราะห์ปัญหาให้เรา
แต่มันอาจจะสร้างปัญหาซึ่งเป็นอันตรายต่อรถและไม่ปลอดภัยแก่เราได้หากเราเลือกใช้อุปกรณ์ที่ไม่ได้มาตราฐานครับ
  :)

อยากพิมพ์ให้อ่านมาหลายปีแล้ว เดี๋ยวขอหาเวลาว่างๆพิมพ์ เพราะยาวมาก เนื้อหาเยอะครับ  :sd23:

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
รออ่านครับพี่อ็อด  :L2732:  :L2732:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
หากพี่ๆที่ได้เห็นข้อมูลรวม Diagnostic Trouble Code(DTC) เหล่านี้แล้ว
และคิดอยากจะซื้ออุปกรณ์มาเสียบช่อง OBD2 เพื่อ scan หา error code ดูเองบ้าง

ผมขอให้รออ่านกระทู้ผมที่จะมาให้ความรู้และประสบการณ์การการใช้งานอุปกรณ์ OBD2 ต่างๆ
ซึ่งสิ่งสำคัญที่อยากให้ทราบคือ อุปกรณ์เหล่านี้แทนที่จะเป็นช่างมาช่วยวิเคราะห์ปัญหาให้เรา
แต่มันอาจจะสร้างปัญหาซึ่งเป็นอันตรายต่อรถและไม่ปลอดภัยแก่เราได้หากเราเลือกใช้อุปกรณ์ที่ไม่ได้มาตราฐานครับ
  :)

อยากพิมพ์ให้อ่านมาหลายปีแล้ว เดี๋ยวขอหาเวลาว่างๆพิมพ์ เพราะยาวมาก เนื้อหาเยอะครับ  :sd23:
จะรอนะจ๊ะ พี่อ็อด ถ้าช้าเดี๋ยวพี่ๆลองผิดลองถูก แล้วจะมาพูว่า รู้งี้ รอฟังพี่อ็อด ก่อนดีกว่า  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
Re: รวม Diagnostic Trouble Code(DTC) ของรถ Pajero Sport ทุกรุ่น ทุกระบบ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 23 เมษายน 2014, 22:59:20 »
 :L2900: จัด  :L6428: ไปครับ  :L2736:

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
ขอเป็น  :L6428: ที่ 75 คับ สุดยอดมากเลยคับพี่อ็อด  :L2900: :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

I am waiting for you.  :sd23: :sd23:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
 :L2732: :L2732: รอความรู้ใหม่ครับ

ออฟไลน์ พี่เล็ก-หลังเขา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 18
 :L2900: :L2900: :L2900: :sd23: :sd23: :sd23: ขอคุณพี่อ้อดสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ เหน่ง อ่อนนุช ปาดำ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :sd23: :sd23: :sd23:ขอบคุณมากครับ ตั้งแต่ได้เข้ามาเป็นสมาชิกคลับแห่งนี้ ผมขับน้องปาด้วยความสบายใจที่สุด เพราะรู้ว่าหากมีปัญหาอะไรเกิดขึ้นมาก็ยังมีพี่ๆช่วยให้ความรู้และแนวทางแก้ใขให้ ทำให้เราไม่โดดเดี่ยว รู้สึกว่าตัวเองโชคดีครับที่ได้มาเจอคลับดีๆแบบนี้

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
:sd23: :sd23: :sd23:ขอบคุณมากครับ ตั้งแต่ได้เข้ามาเป็นสมาชิกคลับแห่งนี้ ผมขับน้องปาด้วยความสบายใจที่สุด เพราะรู้ว่าหากมีปัญหาอะไรเกิดขึ้นมาก็ยังมีพี่ๆช่วยให้ความรู้และแนวทางแก้ใขให้ ทำให้เราไม่โดดเดี่ยว รู้สึกว่าตัวเองโชคดีครับที่ได้มาเจอคลับดีๆแบบนี้
ยินดีต้อนรับครับพี่เหน่ง

เราสื่อสารกันด้วย webboard มีอะไรก็โพสตามที่อยากรู้เลยครับ  แค่รบกวนช่วยดูว่าโพสในห้องไหนที่เกี่ยวข้องกัยอะไรก็พอครับ  เช่น

- ห้องพูดคุย
- ห้องตกแต่งภายนอก ภายใน
- ห้องเครื่องยนต์
- ห้องช่วงล่าง เบรค ล้อ ยาง
- ห้องเครื่องเสียง
- ห้องน้ำ

**ลองเดินเล่นดูก่อนก็ได้ครับ

:L4399:

--------------------------------------------------
อีกนิด !   หากสามารถแก้ไขรูปหน้าชัด ใหญ่อีกนิดจะดีมากเลยครับ

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
ขอบคุณพี่อ๊อดในการสรรหาสิ่งดี ๆ ไว้สำหรับครอบครัวปามาเนียครับ  :sd23: :sd23: :sd23:
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..