ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำตัวเพิ่มช่องจุดบุหรี่ด้วยครับ  (อ่าน 23095 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยแนะนำตัวเพิ่มช่องจุดบุหรี่ด้วยครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 เมษายน 2014, 15:11:06 »
ตัวนี้ก็ถือว่าใช้ดีครับ ถ้าคิดแค่ว่าต้องการเพิ่มแค่ช่องเสียบเท่านั้น ราคาไม่แพงด้วย
ส่วนช่อง USB ที่ให้มาด้วย ทำอะไรไม่ได้มาก เพราะจ่ายไฟแค่ 0.5A เอาไว้ชาร์ทมือถือยังไม่เข้าเลยครับ  :)
ตามพี่อ๊อดเลยครับ คุณภาพตามราคาครับถ้าให้ดีหาแบบที่มีสายไฟเส้นใหญ่หน่อยนะครับแต่รุ่นที่สายเล็กๆก็ใช้ได้นะครับเหมาะกับอุปกรณ์ที่กินไฟไม่มากครับ
รับได้ไม่น่าจะเกิน 2 แอมป์ เครื่องดูดฝุ่น/ปั้มลบ/(อุปกรณ์ที่มีมอเตอร์) ไม่แนะนำมาพ่วงครับ

ออฟไลน์ เมษ์/พุนพิน สุราษฏร์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 12
Re: ช่วยแนะนำตัวเพิ่มช่องจุดบุหรี่ด้วยครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 เมษายน 2014, 16:20:02 »
 หลัก ๆ คิดว่าใช้แค่นี้ ( ในตอนนี้ ) ครับ

1  ตัวขยายสัญญาณ GPS

2  กล้องบันทึกเหตุการณ์

3  ชาจต์โทรศัพท์  ( เผื่อลืมชาจต์ที่บ้าน  ) 

ขอบคุณครับ  :L4399:
" ฉันจะพาพ่อ แม่ เที่ยวรอบเมืองไทยด้วย Pajero ของฉัน "

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 เมษายน 2014, 16:20:54 »
บ้านเราเห็นขายอยู่ที่นี่ครับ  5 รู 1150 บาท

ใครจัดมาช่วยรีวิวให้ด้วยนะครับ  :sd23:

หลังสงกรานต์เดี๋ยวผมจัดเองครับพี่อ๊อด ขอบคุณที่ช่วยชี้เป้าครับ  :L2758:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

tod

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 14 เมษายน 2014, 20:53:54 »
จะลองสั่งตรงจาก Japan แบบพีนะมาใช้เองสัก 2 -3 ตัวดูราคาน่าจะสู้พ่อค้าได้ (ไม่ต้องรอของผมนะครับ) ของเข้ามาแล้วค่อยว่กันอีกที
ชอบแบบของพี่นะดูคลาสสิคดี
 :L4384:

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 127
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 17 เมษายน 2014, 21:18:02 »
จะลองสั่งตรงจาก Japan แบบพีนะมาใช้เองสัก 2 -3 ตัวดูราคาน่าจะสู้พ่อค้าได้ (ไม่ต้องรอของผมนะครับ) ของเข้ามาแล้วค่อยว่กันอีกที
ชอบแบบของพี่นะดูคลาสสิคดี
 :L4384:

ขนาดพี่ทศยังจะซื้ออีก แสดงว่าอุปกรณ์เยอะจริง  ;D

ของผมปกติก็ต่อไม่เยอะ แต่คราวนี้ กำลังรอใส่
กล่อง TV Digital , กล่องแปลง HDMI to AV , 3G Router 1 ตัว และ Apple TV อีก 1 ตัวเต็มรูตัวช่องจุดบุหรี่ใหม่พอดี
ทีนี้ก็ไม่รู้ว่ามันจะพอรับกระแสไฟมากๆ หรือฟิวส์ในรถ 15A จะรองรับหรือป่าวอ่ะครับพี่ทศ กลัวไฟไหม้  :sd06:
เลยอาจจะต้องขอคำปรึกษาครับ  :)

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 07:54:14 »
นั่นดิ พ่วงมากๆ ระมัดระวังเรื่องฟิวส์กันด้วยเด้อ ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

tod

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 09:11:55 »
ขนาดพี่ทศยังจะซื้ออีก แสดงว่าอุปกรณ์เยอะจริง  ;D

ของผมปกติก็ต่อไม่เยอะ แต่คราวนี้ กำลังรอใส่
กล่อง TV Digital , กล่องแปลง HDMI to AV , 3G Router 1 ตัว และ Apple TV อีก 1 ตัวเต็มรูตัวช่องจุดบุหรี่ใหม่พอดี
ทีนี้ก็ไม่รู้ว่ามันจะพอรับกระแสไฟมากๆ หรือฟิวส์ในรถ 15A จะรองรับหรือป่าวอ่ะครับพี่ทศ กลัวไฟไหม้  :sd06:
เลยอาจจะต้องขอคำปรึกษาครับ  :)
รางปลั๊กผมจะลาหตรงจากสายเมนครับ (จะไม่ไปพ่วงจากช่องเสียบเดิม) รางปลั๊กทนโหลดสูงสุดประมาณ 130 วัตต์ หรือประมาณ 10-12 แอมป์
ถ้าใช้เสียบพร้อมๆกันก็องลองคำนวนนิดหนึ่งว่าตัวที่เสียบมันกันไฟกี่แอมป์แล้วเอามารวมกันไม่ให้เกิน 10 แอมป์ครับ
 :L4387:
ส่วนอย่างใหนที่ติดตั้งประจำหรือใช้ถาวรก็จะเดินสายใหม่เลยโดยผ่านฟิวส์ควบคุมโดยครงครับ
 :L2904:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 23 เมษายน 2014, 21:48:25 »
พวกที่ราคาถูกๆ ก็ใช้ได้ดีครับพี่เมษ์ แต่มีบางแบบเท่านั้นที่เชื่อมสายภายในมาไม่ดี หรือไม่ก็ตะกั่วที่เชื่อมภายในขาดง่าย
ทำให้เสียบแล้วไม่ติด

แพงขึ้นมาหน่อยก็มีช่อง USB มาให้สำหรับชาร์จมือถือ ถ้าอยากได้แบบนี้ก็มองหาช่อง USB ที่จ่ายไฟอย่างน้อย 1A(แอมป์)
เพราะบางตัวจ่ายไฟแค่ 0.5A ซึ่งน้อยไป มันจะชาร์จมือถือสมัยนี้ไม่ค่อยเข้าหรือไม่เข้าเลย

แพงขึ้นมาอีกก็มีสวิทช์ปิดเปิด ซึ่งเป็นแบบที่ผมกำลังจะสั่งมาลองใช้ครับ
เพราะทุกวันนี้รู้สึกวุ่นวาย กับอุปกรณ์บางตัวที่อยากปิดอยากเปิดก็ต้องดีงเข้าดึงออก ทีนี้ก็ใช้สวิทช์ปิดเปิดเอาเลย
ตัวสวิทช์แยกเอามาติดตั้งใกล้ๆมือ ส่วนพวกรูเสียบทั้งหลายก็เอาไว้ใต้เบาะไปเลย

มีแบบ 3 รู 4 รู 5 รู ผมกะว่าจะเอาซัก 4 รูพอ  :)

ผมได้รุ่นนี้มาจากตึกศรีวรจักรครับ ราคาน่าจะ8-9ร้อยบาทครับ ร้านที่ไปซื้อมีทั้งแบบกล่องสีชมพู และแบบปุ่มสัมผัสด้วย

ครั้งเอารถไปติดตั้งเครื่องเสียงที่ชัยนาท ได้วานให้พี่โก้ติดตั้งให้ โดยจะให้ช่วยต่อตรงมาจากแบต แต่เนื่องด้วยเวลาจำกัด พี่โก้มีเวลาไม่พอในการติดตั้งให้ จึงยังไม่ได้ติดครับ

เพื่อเป็นข้อมูลครับ  :L4399:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 24 เมษายน 2014, 09:34:34 »
นั่นดิ พ่วงมากๆ ระมัดระวังเรื่องฟิวส์กันด้วยเด้อ ;) ;) ;)

จริงด้วย ถามกูรูหน่อยครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html