ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้งแล้ว เสาอากาศหูฉลาม  (อ่าน 43708 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ติดตั้งแล้ว เสาอากาศหูฉลาม
« เมื่อ: 1 เมษายน 2014, 21:42:17 »
 :L4387: :L4387: :L4387: สืบเนื่องจากกระทู้นี้ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1534.60.html

ของถูกส่งมาจากฮ่องกงโดย DHL และก็เป็นไปตามที่คาดไว้ ตอนนี้ของถูกกักอยู่ด่านศุลกากร และด้วยความที่มันเป็นอุปกรณ์ที่ต้องมีใบอนุญาตนำเข้าจาก กสทช ผมเลยไปติดต่อที่ กสทช ตึก Exim bank ได้ความว่า เครื่องรับและเสาอากาศทีวีจิตอล ได้รับการยกเว้น ไม่ต้องขอใบอนุญาตนำเข้า (เจ้าหน้าที่ฝ่ายออกใบอนุญาตบอก) ผมเลยบอกไปว่าศุลกากรไม่ยอม เจ้าหน้าที่ท่านเดิมบอกว่าให้ขึ้นไปชั้น 20 เพื่อขอใบรับรองจากฝ่าย มส. ซึ่งเป็นฝ่ายที่เกี่ยวข้องกับกฏหมาย แต่พอไปถึง เจ้าหน้าที่บอกว่าไม่มีรายละเอียดว่าได้รับการยกเว้นระบุในประกาศกระทรวง เพียงแค่ผ่านร่างในที่ประชุมแต่ยังไม่เป็นประกาศ และผมต้องทำหนังสือชี้แจงไปยังเลขาฯกสทช เพื่อทำการเปรียบเทียบปรับก่อน งานเข้าเลย ทางออกที่ง่ายที่สุดคือต้องใช้บริการบริษัทชิปปิ้งช่วยในการเอาของออก แต่ผมไม่รู้จักบริษัทเหล่านี้เลย  มีใครพอจะหาทางออกได้มั้ยครับ ผมใจร้อนอยากเจาะหลังคาใจจะขาดแล้วครับ จะได้ติดตั้งพร้อมตัวกระจายสัญญาณจากพี่ทศพร้อมๆกันเลย
ช่วยผมด้วยครับ  :sd21:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 เมษายน 2014, 23:34:50 โดย แม็ค MrMacSayHi »
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
กำลังส่งข่าวเข้าไลน์อยู่ครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
กำลังส่งข่าวเข้าไลน์อยู่ครับ
ขอบคุณครับพี่โต้ง  :sd23:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ติดอยู่ที่สุวรรณภูมิหรือเปล่าครับ?
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ทุกปัญหาย่อมมีทางออก  :L2736:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

tod

• บุคคลทั่วไป
ที่จริงตามที่แจ้งครับ ของพวกนี้ได้รับการยกเว้นเพราะใช้ในช่วงความถี่สาธารณะ แต่เจ้าหน้าทีศุลกากรเขาเหมารวมไปว่าเป็นอุปกรณ์เกียวกับการสือสารและโทรคม
คนที่นำเข้าอุปกรณ์พวกนี้ต้องมีใบรับอนุญาติการนำเข้าซื่งจะต้องขอจดกับ กสทช. ซื่งพวกชิปปิ้งจะมีใบอณุญาติพวกนี้ครอบจักรวารอยู่แล้ว  นำเข้าเองก็ต้องเสี่ยงแบบนี้ครับ
บางทีของชิ้นเล็กก็หายระหว่างทาง  เลยตัดปัญหาสั่งผ่านชิปปิ้งดีกว่ายอมแพงกว่าหน่อยครับ  สั่งเองผมก็เจอมาแล้วครับของหายระหว่างทางหาคนรับผิดชอบไม่ได้แถมต้องเสียค่าโทรติดต่ออีก   ............เอาใจช่วยครับ พี่โต้งน่าจะพอพึ่งได้ครับ ส่วนชิพปิ้งที่ผมสั่งก็ไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัวครับเขาทำงานเป็นรูปแบบบริษัทครับ
 :L4387:

• Pa Mania
  • *
ติดอยู่ที่สุวรรณภูมิหรือเปล่าครับ?

ใช่ครับพี่ตาม

• Pa Mania
  • *
ที่จริงตามที่แจ้งครับ ของพวกนี้ได้รับการยกเว้นเพราะใช้ในช่วงความถี่สาธารณะ แต่เจ้าหน้าทีศุลกากรเขาเหมารวมไปว่าเป็นอุปกรณ์เกียวกับการสือสารและโทรคม
คนที่นำเข้าอุปกรณ์พวกนี้ต้องมีใบรับอนุญาติการนำเข้าซื่งจะต้องขอจดกับ กสทช. ซื่งพวกชิปปิ้งจะมีใบอณุญาติพวกนี้ครอบจักรวารอยู่แล้ว  นำเข้าเองก็ต้องเสี่ยงแบบนี้ครับ
บางทีของชิ้นเล็กก็หายระหว่างทาง  เลยตัดปัญหาสั่งผ่านชิปปิ้งดีกว่ายอมแพงกว่าหน่อยครับ  สั่งเองผมก็เจอมาแล้วครับของหายระหว่างทางหาคนรับผิดชอบไม่ได้แถมต้องเสียค่าโทรติดต่ออีก   ............เอาใจช่วยครับ พี่โต้งน่าจะพอพึ่งได้ครับ ส่วนชิพปิ้งที่ผมสั่งก็ไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัวครับเขาทำงานเป็นรูปแบบบริษัทครับ
 :L4387:

ขอบคุณพี่มัติและพี่ทศครับ ผมว่าไม่น่าจะเกินความสามารถพี่ๆแน่นอนครับ  :L2734:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
พี่ตามจูงมือพี่กิตไปเคลียรเลย
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
คนที่เคลียร์ให้ผมก็เป็นรูปแบบบริษัทครับ เป็นชิ้ปปิ้งนี่แหละครับ

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
พี่แม็คครับ สินค้าโดยกักอยู่ที่คลังสินค้าสุวรรณภูมิ พี่โทรหาน้องตั๊ม (บ. U-GLOBE) โทร. 02-6646229 , 081-3593506 เขาทำชิปปิ้ง สอบถามหรือส่งเอกสารให้น้องเขาลองเช็คเป็นทางเลือกดูนะครับ  (เช็คพิกัดกับภาษีขาเข้าไปในตัวด้วยนะครับ) เผื่อเปลี่ยนมุมเจ้าหน้าที่เรื่องสัญญา กสทช. เป็นเรื่องสำแดงชนิดสินค้าผิดซึ่งหางปลาก็อุปกรณ์ประดับยนต์ชนิดหนึ่ง เพื่อจะได้เคลียร์สินค้างานขึ้นครับ  :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
พี่ตามจูงมือพี่กิตไปเคลียรเลย

คงไม่ต้องถึงขนาดนั้นมังครับ เดี๋ยวลองให้พี่แม็คติดต่อไปที่DHLอีกรอบดูก่อนครับ  :L2756:

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
พี่แม็คครับ สินค้าโดยกักอยู่ที่คลังสินค้าสุวรรณภูมิ พี่โทรหาน้องตั๊ม (บ. U-GLOBE) โทร. 02-6646229 , 081-3593506 เขาทำชิปปิ้ง สอบถามหรือส่งเอกสารให้น้องเขาลองเช็คเป็นทางเลือกดูนะครับ  (เช็คพิกัดกับภาษีขาเข้าไปในตัวด้วยนะครับ) เผื่อเปลี่ยนมุมเจ้าหน้าที่เรื่องสัญญา กสทช. เป็นเรื่องสำแดงชนิดสินค้าผิดซึ่งหางปลาก็อุปกรณ์ประดับยนต์ชนิดหนึ่ง เพื่อจะได้เคลียร์สินค้างานขึ้นครับ  :L2901: :L2901:

:L2736: :L2734: :L2900:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
แบบนี้ไงถึงบอกต้องปฏิรูปทั้งระบบ ทำงานไม่เคยสัมพันธ์กัน อ้างกฏหมายคนละฉบับเฮ้อสวัสดีประเทศไทย จริงๆ :sd06:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75

:L2900:  :L2900:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
แบบนี้ไงถึงบอกต้องปฏิรูปทั้งระบบ ทำงานไม่เคยสัมพันธ์กัน อ้างกฏหมายคนละฉบับเฮ้อสวัสดีประเทศไทย จริงๆ :sd06:

พี่ต๋องมาแปลก  เฮ้ยไม่ไช่  มาผิดเวลา  เฮ้ยมาดึก  เฮ้ยมาทำไม  :L2905: :L2901:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ พรุ่งนี้ผมจะลองโทรไปคุยกับน้องตั้มดูครับพี่พฏ

ขอให้โชคดีครับผม  :sd23:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
เห็นด้วย  :L2901:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

tod

• บุคคลทั่วไป
อะๆๆๆๆๆๆไร จุ๊ๆๆๆ  ออกตัวแรงไประวังล้อฟรี 5555
ว่ากันตรงๆอีกที อุปกรณ์เกี่ยวกับวิทยุสื่อสารเป็นเป็นอุปกรณ์เฉพาะ ไม่ว่าจะค้าหรือนำเข้าต้องขอใบอนุญาติแยกเฉพาะหมวดต่างหาก
ที่บ้านผมมีซ่อมและขายเล็กน้อยเป็นอาชิพเสริมต้องมีใบอนุญาติซ่อมและขายเลย ไม่ว่าจะเป็นวิทยุสื่อสาร/วิทยุ AM+FM+TV ที่ดูกันทัวไป
ยังต้องขอใบอนุญาติครับ ใบอนุญาติของกรมการค้ากระทรวงพาณิชย์ที่ขอไว้แล้วยังไม่ครอบคลุมสินค้าประเภทนี้ครับ จนทุกวันนี้มีใบอนุญาติเต็มบ้านไปหมด
 :sd06:

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ขอให้ได้ของไวๆ นะครับ  :sd23:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี