ผู้เขียน หัวข้อ: Pa Mania On Tour #1 เที่ยว อิ่มบุญ สุขใจ ไปภูทับเบิก กับปามาเนีย จบลงแล้วสำหรับทริบนี้  (อ่าน 162084 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ผมเมื่อยคอเหมือนกัน เลยช่วยๆกันเดี๋ยวพี่คนอื่นเข้ามาดูคอเคล็ดขัดยอกกันหมด  :L4396: :L4396:
พอหมุนรูป พึ่งรู้ว่าขวามือสุดเป็นพี่นะ  ตอนตะแคงนี่มองไม่ออกเลยว่าเป็นใคร  :L2761:

:sd42:  :sd42:  :sd42: พี่ปรีแกคงหนาวอ่ะพี่ทศ เลยลืมหมุนภาพ เห็นบรรยากาศแล้ว  :L4363:  :L4387:  :L4387:

ผมว่า หนาวไม่จริง พี่นะ เวอร์หรือเปล่า  :L2905: :L2905:ซ้ายมือ ยังใส่ขาสั้นอยู่เลย
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ผมเมื่อยคอเหมือนกัน เลยช่วยๆกันเดี๋ยวพี่คนอื่นเข้ามาดูคอเคล็ดขัดยอกกันหมด  :L4396: :L4396:
พอหมุนรูป พึ่งรู้ว่าขวามือสุดเป็นพี่นะ  ตอนตะแคงนี่มองไม่ออกเลยว่าเป็นใคร  :L2761:

:sd42:  :sd42:  :sd42: พี่ปรีแกคงหนาวอ่ะพี่ทศ เลยลืมหมุนภาพ เห็นบรรยากาศแล้ว  :L4363:  :L4387:  :L4387:

ผมว่า หนาวไม่จริง พี่นะ เวอร์หรือเปล่า  :L2905: :L2905:ซ้ายมือ ยังใส่ขาสั้นอยู่เลย
พี่โต้งครับ พี่จ่าเรานี่ไม่ธรรมดาครับ :L2734:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79

มอบของเล่น นายแบบพี่ประสิทธิ์ (ถ้ารูปเอียง รบกวนพี่ทศนะครับ)มือถือรูปตรง แต่วางที่เวปแล้วเอียง

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

มาช่วยพี่ปรี หมุน พี่ทศยังไม่มา สงสัยสัญญาณ วอแดงพี่ปรีแรงกว่า 3G จนภาพตะแคง :sd42:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณมากพี่ต๋อง ซัมซุง โน๊ตผมหมุนยากเหลือเกิน

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณมากพี่ต๋อง ซัมซุง โน๊ตผมหมุนยากเหลือเกิน
ยินดีครับพี่ปรี update มาเรื่อยๆเลยครับ ว่าแต่พี่ปรีลองสลับการถ่าย ท่าตรง ท่านอน หรือโหลดappของ Aviary Photo Editor  เผื่อช่วยได้ครับ
ตรง
นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มกราคม 2013, 09:20:39 โดย ต๋อง Fuddy »

tod

• บุคคลทั่วไป
 :L2900: ครับพี่ต๋อง ขยันตอบแต่เช้าเลย  วันนี้ตึ่นสายเที่ยวดึกไปหน่อย :sd06: :sd06:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ กลับมา online อีกครั้งแล้วครับ ผมส่งคณะออกเดินทางกลับจากหล่มเก่าตั้งแต่บ่าย3โมง ส่วนผมแยกจากขบวนออกมารับผบ. ที่เขาค้อ ตอนนี้พี่ๆผู้ร่วมทริบคงอยู่ระหว่างเดินทางกลับ คาดว่าน่าจะถึงในช่วงค่ำๆครับ

ตอนนำขบวนลงจากทับเบิก น้องปามีอาการแปลก หลังจากตรวจสอบพบว่า ได้ของฝากจากทับเบิกมาเป็นตะปู1ตัว เลยต้องแยกจากขบวนเร็วขึ้นเพื่อมาซ่อมแซมน้องปาก่อน :L4386: :L4386:

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ กลับมา online อีกครั้งแล้วครับ ผมส่งคณะออกเดินทางกลับจากหล่มเก่าตั้งแต่บ่าย3โมง ส่วนผมแยกจากขบวนออกมารับผบ. ที่เขาค้อ ตอนนี้พี่ๆผู้ร่วมทริบคงอยู่ระหว่างเดินทางกลับ คาดว่าน่าจะถึงในช่วงค่ำๆครับ

ตอนนำขบวนลงจากทับเบิก น้องปามีอาการแปลก หลังจากตรวจสอบพบว่า ได้ของฝากจากทับเบิกมาเป็นตะปู1ตัว เลยต้องแยกจากขบวนเร็วขึ้นเพื่อมาซ่อมแซมน้องปาก่อน :L4386: :L4386:

พี่ครับ ผมชอบแม่แรงจังเลย 18 ล้อ ยังยกขึ้นเลย
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"

ออฟไลน์ ดัช Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
เพิ่งกลับมาถึงครับ แว๊ะพาน้องอาบน้ำซะหน่อย

ต้องขอกราบขอบคุณพี่ๆที่ร่วมเดินทางทุกท่านนะครับที่เอ็นดู , แนะนำสิ่งดีๆ

และขอบคุณสำหรับประสบการณ์ "เสียว" ในครั้งนี้เป็นอย่างสูงครับ  :sd23:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มกราคม 2013, 21:21:24 โดย Dutch Lumlukka »

• Pa Mania
  • *
ขออนุญาติตั้งกระทู้เพื่อรวบรวมภาพประทับใจจาทริบนี้อีกกระทู้นะครับ ขอเชิญพี่ๆที่เข้าร่วมทริบแชร์ภาพได้ที่กระทู้ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,826.msg14355/topicseen.html#msg14355
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127
รายงานตัวครับ กลับมาถึงบ้าน 4 ทุ่ม สุดยอดทริปนี้  :L2734:

• Pa Mania
  • *
รายงานตัวครับ กลับมาถึงบ้าน 4 ทุ่ม สุดยอดทริปนี้  :L2734:
  พี่อ๊อดกลับถึงบ้านเร็วกว่าคนอยู่บางบ่อ ซะอีก :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่มาร่วมกิจกรรมครั้งนี้   ขอบอกว่าสุดยอดมากๆ.....เล่าไม่ถูกเลย

สุด.....เสียว....ว๊าวววว

หายไปหลายวัน    ขอตัวปั่นงานประจำก่อนครับ.......  เดี๋ยวมาเล่นใหม่  (เจอกันกระทู้ใหม่ ที่พี่ตามแนะนำเลยนะครับ)
 :L2736:
 :L2901:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่เบนซ์-BEnZ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • ผมมีความความสุขที่เกิดมาบนแผ่นดินไทย
ขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่มาร่วมกิจกรรมครั้งนี้   ขอบอกว่าสุดยอดมากๆ.....เล่าไม่ถูกเลย

สุด.....เสียว....ว๊าวววว

หายไปหลายวัน    ขอตัวปั่นงานประจำก่อนครับ.......  เดี๋ยวมาเล่นใหม่  (เจอกันกระทู้ใหม่ ที่พี่ตามแนะนำเลยนะครับ)
 :L2736:
 :L2901:

คอยดูนะ ทริปหลังผมไม่พลาดแน่ :sd21:
สุขหรือทุกข์ ก็อยู่ที่ใจตนเท่านั้น !!!

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
สนุกมากๆ ครับ ได้ประสบการณ์ลุยไปอีกแบบ  :L2888:

• Pa Mania
  • *
จบลงแล้วนะครับสำหรับทริบนี้.....ผ่านไปได้ด้วยดี ถึงแม้จะมีปัญหาเข้ามาให้แก้ไขกันพอสมควร...แต่ด้วยความร่วมมือร่วมใจกันของพี่ๆทุกๆท่าน....ทำให้งานนี้สำเร็จไปได้ด้วยดีครับ.....ในความรู้สึกของผมอยากจะแชร์ให้พี่ๆได้รับรู้อยู่นิดนึงครับในฐานะที่เป็นหัวหน้าทีมจัดงานในครั้งนี้

1. เงินและของบริจาค........ต้องขอบอกว่ามากมายอย่างคาดไม่ถึงเลยครับ....ทั้งเงินร่วมทำบุญ และข้าวของที่เอามาร่วมบริจาคครับ.......สำหรับข้าวของที่บริจาคนั้น พวกเราได้นำส่งให้กับชาวบ้านเรียบร้อยแล้วครับ ด้วยจำนวนที่มากพอควร ทำให้เราแยกบางส่วนมาบริจาคให้กับทางอนามัย เพื่อให้เจ้าหน้าที่อนามัยได้นำไปแจกจ่ายให้กับเด็กๆชาวบ้านที่เข้ามาเล่นในบริเวณนั้น และส่วนใหญ่เราได้นำไปมอบให้ชาวบ้านนาสะอุ้งดังที่ตั้งใจไว้ครับ......ด้วยจำนวนของจำนวนมาก ทำให้ต้องมีการปรับเปลี่ยนวิธีขนส่ง...และประสบปัญหาบ้างในการขนส่ง แต่ในที่สุดพี่ๆก็ได้ร่วมกันคิด ร่วมมือกันจนปัญหาที่เกิดขึ้นผ่านไปด้วยดี  :L2734:

สำหรับเงินบริจาคนั้น ก็ถือว่าได้รับมาเกินความคาดหมายครับ....และเงินจำนวนหนึ่งนั้นมาถึงเราเมื่อการจัดซื้อของบริจาคทั้งหมดได้เสร็จสิ้นไปแล้ว....ทำให้มีเงินบริจาคเหลืออยู่บางส่วน....ซึ่งพี่ๆผู้ดูแลเงินบริจาคกำลังทำรายละเอียดเพื่อชี้แจงให้พี่ๆทุกท่านได้รับทราบกันครับ ว่าเราได้รับเงินบริจาคมาจำนวนเท่าใด ใช้จ่ายไปเท่าใด เหลือเท่าใด.....สำหรับเงินที่เหลือนั้นพวกเราตั้งใจว่าจะตั้งเป็นกองทุนการกุศลของพวกเราชาวปามาเนียไว้ครับ เพื่อสำหรับการทำบุญทำกุศลในครั้งต่อๆไป  :L4399:

2. จำนวนพี่ๆที่เข้าร่วมทริบกับพวกเรา.....เดิมด้วยทริบนี้กินเวลาค่อนข้างนาน groupA ต้องค้างถึง 3 คืน และ Group B ต้องค้าง 2 คืน.....ทำให้ตอนเริ่มจัดทริบ พวกเรากลุ่ม iO ผู้จัดทริบยังไม่แน่ใจว่าจะมีพี่ๆเข้ามาร่วมทริบกับเรามากน้อยเพียงใด แต่ในใจคิดว่าจะน้อยนะครับ......แต่พอถึงวันเดินทางจริงๆ พี่ๆที่เข้าร่วมทริบมีจำนวนมากกว่าที่เราตั้งความหวังไว้ซะอีก และที่สำคัญ แต่ละท่านยอมออกเดินทางกันตอนกลางคืน บางท่านต้องนอนในรถ บางท่านต้องจ่ายเงินค่าที่พักเพิ่มอีกสำหรับการเดินทางมาถึงตอนเช้า......ซึ่งเป็นอะไรที่เหนือความคาดหมายของพวกเราผู้จัดเป็นยิ่งนักครับ

3. ความสนุกสนาน ความมัน ที่เกิดขึ้นในทริบนี้......ต้องขอบอกว่าทริบนี้เป็นการจัดกิจกรรมที่ไม่เหมือนกับที่ผ่านๆมาที่พวกเราเคยไปร่วมกัน......ที่เคยจัดๆกันนั้นไม่มีอะไรมาก....ค้าง 1 วัน...ออกเดินทางพร้อมกัน กินข้าว ถ่ายรูป DIY และ Party กันตอนกลางคืน...จบ......แต่งานนี้ต้องบอกว่าแตกต่างครับ....ทีมงานผู้จัดต้องการให้ผู้เข้าร่วมทริบทุกคนได้รับความประทับใจ ได้ประสบการณ์ใหม่ๆ ได้รู้จักกับเพื่อนๆร่วมทริบมากขึ้น ได้พูดคุยกันอย่างทั่วถึง ได้ช่วยเหลือกัน ได้แซว ได้หัวเราะ....เราจึงจัดให้มีกิจกรรมตั้งแต่การนอนเต้นท์ การขับรถเข้าพื้นที่กันดาร การขับรถบนทางเรียบ ทางเขา ทางโค้ง.....มีเวลาว่างนิดหน่อยสำหรับงาน DIY......แวะถ่ายรูปตามที่ต่างๆ มุมสวยๆ ภาพเด็ดๆ ที่เกิดขึ้นระหว่างการทำกิจกรรมในทริบ....เป็นการถ่ายรูปที่ได้เก็บภาพประทับใจไปพร้อมกับความสนุสนาน โดยไม่ต้องมีนางแบบมาโพสท่าให้ถ่ายโป้ๆเปลือยๆ.....นอกจากนี้พี่ๆที่ร่วมทริบยังได้เสริมกิจกรรมการทำอาหารยามดึก.....ต้องขอขอบคุณพี่โยที่สนับสนุนอุปกรณ์การทำอาหารทั้งหมด....ทำให้เรารู้ฝีมือการทำอาหารของพี่โอว่า ไม่ได้ด้อยไปกว่า ผบ. พี่โอซักเท่าไหร่เลย....โดยเฉพาะอย่างยิ่งฝีมือการทอดเฟรชไฟรด์ ที่สุดยอดนักชิมเฟรชไฟรด์อย่างพี่อ๊อดยังชมว่าอร่อยสุดยอดใน 3 โลก......และที่ขาดไม่ได้คือกิจกรรมบำรุงตับ....ต้องขอขอบคุณพี่บิลและพี่โอ ผู้สนับสนุนหลักอย่างเป็นทางการ.....ทำให้เราคลายหนาวกันไปได้บ้าง ถึงแม้ว่าสุดท้ายเราจะสู้กับสภาพความหนาวไม่ไหว หนีเข้าเต้นท์ เข้าที่พักกันไปทีละคน....แต่ก็เป็นการล้อมวงนั่งดื่มนั่งคุยกันในแบบสบายๆ แบบพี่ๆน้องๆ ไม่ต้องมีดนตรี ไม่ต้องมีพิธีกร ไม่ต้องมีพิธีการ ไม่ต้องมีการจับรางวัล....ในวงกลางคืน ผมได้ยินแต่เสียงหัวเราะ เสียงแซวกัน ซึ่งเป็นเสียงแห่งความสนุกในแบบพี่ๆน้องๆครับ

พวกเราทีมงานจัดงานขอขอบคุณพี่ๆทุกๆท่าน

ขอขอบคุณพี่ประสิทธิ์ เจ้าถิ่นทับเบิก ผู้ประสานงานทุกด้านตั้งแต่เริ่มวางแผน ทั้งเรื่องที่พัก เรื่องเครื่องเล่นที่ไปบริจาค เรื่องอาหารกลางวันที่บ้านนาสะอุ้ง และยังเป็นผู้ช่วยชีวิตพวกเราในการแก้ปัญหาเรื่องการขนส่งของตั้งแต่ขึ้นภูทับเบิกจนเดินทางไปนาสะอุ้ง และอื่นๆอีกมากมายอีกนับไม่ถ้วน

ขอขอบคุณคุณหมอวิเชียร หัวหน้าอนามัยทับเบิกที่ให้บริการทั้งเรื่องที่พัก อาหารกับคณะของเรา อีกทั้งยังประสานให้ข้อมูลที่จำเป็นในการจัดสิ่งของเพื่อบริจาคในครั้งนี้

ขอขอบคุณพี่ๆที่ร่วมบริจาค พี่ๆที่ไปร่วมทริบกับเรา (ไปเป็นจับกัง  :L2754: :L2754:) พี่ๆที่ให้คำแนะนำ พี่ๆที่ให้ความช่วยเหลือ ทุกๆท่าน ที่ผมไม่สามารถกล่าวนามได้หมดครับ.......หากไม่มีพี่ๆทุกท่าน งานนี้คงไม่ได้เกิดขึ้น และคงไม่ประสบความสำเร็จอย่างที่เป็นอยู่ครับ

หากมีสิ่งใดขาดตกบกพร่อง ไม่สะดวก ไม่เคลียร์ พวกเราทีมผู้จัดงานขอรับผิด และขออภัยในสิ่งต่างๆเหล่านั้นไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ  :sd23:

และสุดท้ายนี้ ขอให้พี่ๆทุกๆท่าน เตรียมพบกับกิจกรรม On Tour ครั้งต่อไปของเรานะครับ จะเป็น On Tour #2 จะเป็นกิจกรรมอะไร จัดที่ใด ขอให้ติดตามชมกันต่อไปครับ.....ที่แน่ๆ On Tour ของพวกเราปามาเนีย ไม่ได้มีแค่กินข้าว ถ่ายนู๊ด Party เมามาย เท่านั้นแน่นอนครับ....รับรองได้ว่าพวกเราทีมผู้จัดงานจะสร้างสรรค์กิจกรรมที่สร้างความประทับใจ สร้างมิตรภาพ สร้างประโยชน์ และได้ความรู้ ให้กับพวกเราชาวปามาเนียได้เข้ามาร่วมกันอีกแน่นอนครับ

ขอบคุณและสวัสดีครับ พบกันใหม่ใน PaMania On Tour #2  :L4398:
ทีมงานผู้จัดงาน

• Pa Mania
  • *