ผู้เขียน หัวข้อ: Pa Mania On Tour #1 เที่ยว อิ่มบุญ สุขใจ ไปภูทับเบิก กับปามาเนีย จบลงแล้วสำหรับทริบนี้  (อ่าน 162093 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
สวัสดีครับพี่น้องชาวปามาเนียทุกท่าน

หลังจากทีมงานผู้ก่อตั้งร่วมกับที่ปรึกษา และพี่ประสิทธิ์พี่ชายใจดีของเราชาวปามาเนีย ได้วางแผนกำหนดรายละเอียดเกี่ยวกับทริบแรกของพวกเราชาวปามาเนียมาได้ซักพักนึงแล้ว.......ถึงแม้รายละเอียดหลายประการจะยังอยู่ในระหว่างดำเนินการ.....แต่ก็มีเค้าโครงที่แน่นอนของทริบนี้เอามาแชร์ให้ทุกท่านได้ทราบกันแล้วครับ.....เพื่อให้ทุกท่านได้เตรียมตัว เตรียมใจ เตรียมตังค์ ที่จะไป "เที่ยว อิ่มบุญ สุขใจ ไปภูทับเบิก" กับเราปามาเนียครับ

ทริบนี้จะพาทุกท่านไปเที่ยวแหล่งท่องเที่ยวยอดนิยมสุดฮิตของชาวไทย เราจะไปกันที่จังหวัดเพชรบูรณ์ ทุกท่านจะได้สัมผัสกับอากาศหนาวอย่างที่ท่านจะไม่เคยสัมผัสมาก่อนในเมืองไทย ชมทิวทัศน์อันงดงามจากยอดภูทับเบิก ชมพื้นที่ประวัติศาสตร์การรบของกองกำลังคอมมิวนิสต์ที่อุทยานแห่งชาติภูหินร่องกล้า ชมทิวทัศน์พระอาทิตย์ตกที่สวยงามจากลานหินปุ่ม แค่การท่องเที่ยวยังไม่พอ ทุกท่านยังจะได้ร่วมอิ่มบุญสุขใจกับเรา ในการนำข้าวของเครื่องใช้ที่จำเป็นไปบริจาคให้กับพี่น้องชาวม้งที่ขาดแคลน ที่หมู่บ้านนาสะอุ้ง หมู่บ้านขนาดเล็กขนาด 200 ครัวเรือนที่อยู่ท่ามกลางขุนเขา นอกจากนั้นท่านจะยังได้ทดสอบสมรรถนะของน้องปาของทุกท่าน กับการเดินทาง 400 กม. จากกรุงเทพฯ ทางขึ้นเขาภูทับเบิกที่ได้ชื่อว่ามีความสูงชันพอสมควร โดยเฉพาะอย่างยิ่งโค้งปราบเซียน หรือจะเป็นเส้นทางบนไหล่เขาจากบ้านทับเบิกสู่บ้านนาสะอุ้ง เส้นทาง 24กม. ระหว่างภูทับเบิก-ภูหินร่องกล้า ทั้งหมดล้วนเป็นเส้นทางที่ทุกท่านได้ทดสอบน้องปาได้หลากหลายรูปแบบ

ทริบนี้เราจะจัดกันระหว่างวันที่ 17-20มกราคม (พฤหัส-อาทิตย์) โดยจะแบ่งกลุ่มออกเป็น 2 กลุ่ม เนื่องจากต้องมีการลางาน หรือลูกๆอาจต้องมีการขาดเรียน ทางทีมงานจึงลงความเห็นกันว่าจะแบ่งออกเป็น 2 กลุ่ม เพื่อให้สะดวกสำหรับสมาชิกท่านที่ไม่สามารถลางานได้ 2 วันติดกัน หรือลูกไม่สามารถขาดเรียนได้ 2 วันติดกัน (พฤหัส-ศุกร์) ดังนั้น 2 กลุ่มเราจึงแบ่งออกเป็นดังนี้

Group A ไปแบบ 4วัน3คืน........ออกเดินทางเช้าวันที่ 17 มกราคม (วันพฤหัส)
Group B ไปแบบ 3วัน2คืน........ออกเดินทางเช้าวันที่ 18 มกราคม (วันศุกร์)
(เพิ่มเติม) Group C ไปแบบ 2วัน1คืน......ออกเดินทางเช้าวันที่ 19 มกราคม (วันเสาร์)

สมาชิกทุกท่านสามารถเลือก Group ที่ต้องการจะร่วมเดินทางไปได้ตามต้องการ ทั้ง 2 กลุ่มจะมีทีมงานของพวกเราเป็นผู้นำทริบ พาทุกท่านเดินทางไปตามแผนที่วางไว้ (จะแจ้งผู้นำกลุ่มอีกครั้งครับ)

ขออนุญาติเพิ่มเติมกลุ่มที่ 3 ครับ ตามคำเรียกร้องของพี่วี...สำหรับพี่ๆที่เวลาน้อย วันหยุดไม่มีวันลาไม่เหลือแต่ใจรักจริง....เราเลยเพิ่มให้อีก 1 กลุ่มครับ ไปแบบ 2วัน1คืน.....ออกเดินทางเช้า(ตรู่)วันที่19 มกราคม (วันเสาร์) (ผมเพิ่มเติม Group C เอาไว้ด้านบนนะครับ)

Update (5/11/55) ..... สำหรับพี่ๆที่ลงชื่อร่วมไปทริบกับเรานะครับ

Group A ไปแบบ 4วัน3คืน........ออกเดินทางเช้าวันที่ 17 มกราคม (วันพฤหัส)
1. ตูมตาม..............ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 2........พักเต้นท์
2. พี่กิต..................ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 1........พักห้องพัก(กำลังจะเปลี่ยนใจมานอนเต้นท์)
3. พี่จ่า...................ผู้ใหญ่ 2 ..............พักห้องพัก
4. พี่โจลำลูกกา............ผู้ใหญ่ 2
5.

Group B ไปแบบ 3วัน2คืน........ออกเดินทางเช้าวันที่ 18 มกราคม (วันศุกร์)
1. พี่นะ...................ผู้ใหญ่2 เด็ก1 (จำไม่ได้ว่าพี่นะมีเด็กกี่คน ลงไว้ให้ก่อนละกันนะจ๊ะ) แมวป่ามาแล้วนะจ้า
2. พี่ชนลำลูกกา........ผู้ใหญ่2
3.

Group C ไปแบบ 2วัน1คืน......ออกเดินทางเช้าวันที่ 19 มกราคม (วันเสาร์)
1. พี่วี................ฉายเดี่ยว ผู้ใหญ่ 1.........เดี๋ยวไปหาให้นอนละกันนะพี่ แต่ทางที่ดีพี่วีเตรียมใจไปนอนเต้นท์กับผมละกัน โทษฐานมาคนเดียว
2.
3.
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
Re: Pa Mania On Tour #1 อิ่มบุญ สุขใจ ไปภูทับเบิก กับปามาเนีย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2012, 00:01:11 »
สำหรับ Trip Plan ในการเดินทางครั้งนี้สำหรับทั้ง 3 Group มีดังนี้ครับ

วันพฤหัสที่ 17 มกราคม

GROUP A
เช้า 8.00 เจอกันที่ปั๊มปตท. บนถนนพหลโยธินขาออก (กม. เท่าไหร่เดี๋ยวผมไปเช็คดูให้อีกที) ช่วงที่เป็นดงปั๊มน้ำมันตรงข้ามกับโรงงานคาร์ลสเบิร์ก
8.30 ล้อหมุน ออกเดินทาง....ใช้เส้นทางถนนพหลโยธิน....เข้าเลี่ยงเมืองสระบุรี.....ต่อขึ้นทางหลวงหมายเลข 21
11.30 แวะทางอาหารกลางวันกันที่ อ.วิเชียรบุรี.....ทานไก่ย่างวิเชียรบุรี....ลองชิมกันดูว่าจะอร่อยเหมือนในกรุงเทพหรือเปล่า
13.00 ออกเดินทางต่อ......บนเส้นทางหลวงหมายเลข 21.....มุ่งหน้าอ.หล่มเก่า
15.00 ถึงจุดนัดหมายแรก.....สภอ.หล่มเก่า.....เจอกับพี่ประสิทธิ์ ผู้นำทางพวกเราขึ้นภูทับเบิก
15.30 ออกเดินทางจาก สภอ. หล่มเก่า....มุ่งหน้าสู่ภูทับเบิก.....ระหว่างทางมีจุดให้แวะถ่ายรูป 3 จุด......จุดที่1 ลานชมวิว ก่อนถึงทางแยกเข้าภูหินร่องกล้า.....จุดที่2 จุดชมวิวบริเวณแยกทับเบิก-หินร่องกล้า (จุดนี้มีร้านกาแฟ มีตลาดชาวบ้าน นักท่องเที่ยวนิยมแวะกันเยอะ)........จุดที่ 3 ยอดภูทับเบิก
17.30 นำทุกท่านเข้าที่พัก (ผมกะไว้ว่าจะเป็นที่อนามัยภูทับเบิกนะครับ เดี๋ยวรอคุยกับพี่ประสิทธิ์อีกครั้งว่าเขาจะรับพวกเราทั้งหมดไหวหรือไม่)
18.00 ทานอาหารเย็นที่ร้านอาหารตามสั่ง บริเวณลานจัดกิจกรรมในหมู่บ้านทับเบิก
19.00 พักผ่อนตามอัธยาศรัย...........รายการ DIY ยามค่ำคืน แล้วแต่จะสรรหาและปรารถนา

วันที่ศุกร์ 18 มกราคม

Group A
7.00 ทานอาหารเช้าร่วมกัน (ผมกะว่าจะจัดให้คนดูแลที่พักเราจัดการเรื่องอาหารให้ด้วยครับ)
8.00 ออกเดินทางลงจากภูทับเบิก....มุ่งหน้า "วัดผาซ่อนแก้ว" วัดที่ขึ้นชื่อว่าสวยที่สุดแห่งหนึ่งในประเทศไทย (เขาว่ากันว่าเป็นงั้นนะ)
9.00 นำทุกท่านเช้าชม "วัดผาซ่อนแก้ว"
11.00 ทานอาหารกลางวัน (ที่ใด เดี๋ยวผมแจ้งอีกที)
12.30 นำทุกท่านมุ่งหน้าสู่ "ภูแก้ว Adventure Park" ...... สวนสนุก Style Adventure เหมาะสำหรับเด็กๆ วัยรุ่น มีเครื่องเล่นสนุกสนาน ทั้งไต่เชือก 8 ฐาน....ล่องแก่ง....ปีนหน้าผา....โรยตัว
15.30 นำคณะทั้งหมด มารอรับคณะ Group B ที่จุดนัดพบจุดแรกที่ สภอ. หล่มเก่า

Group B
(ใช้แผนเดินทางเดียวกันกับ Group A จนไปถึง สภอ. หล่มเก่า)
เช้า 8.00 เจอกันที่ปั๊มปตท. บนถนนพหลโยธินขาออก (กม. เท่าไหร่เดี๋ยวผมไปเช็คดูให้อีกที) ช่วงที่เป็นดงปั๊มน้ำมันตรงข้ามกับโรงงานคาร์ลสเบิร์ก
8.30 ล้อหมุน ออกเดินทาง....ใช้เส้นทางถนนพหลโยธิน....เข้าเลี่ยงเมืองสระบุรี.....ต่อขึ้นทางหลวงหมายเลข 21
11.30 แวะทางอาหารกลางวันกันที่ อ.วิเชียรบุรี.....ทานไก่ย่างวิเชียรบุรี....ลองชิมกันดูว่าจะอร่อยเหมือนในกรุงเทพหรือเปล่า
13.00 ออกเดินทางต่อ......บนเส้นทางหลวงหมายเลข 21.....มุ่งหน้าอ.หล่มเก่า
15.00 ถึงจุดนัดหมายแรก.....สภอ.หล่มเก่า.....รวมกลุ่มกับ Group A ที่นี่

Group A+B
16.00 พาทุกท่านขึ้นสู่ภูทับเบิก......แวะตามจุดชมวิว 3 จุด เหมือนกับ Group A
18.00 พาทุกท่านเข้าสู่ที่พัก และรับประทานอาหารร่วมกัน (มื้อนี้จะให้ผู้ดูแลที่พักจัดอาหารให้เช่นกัน)
19.00 พักผ่อนตามอัธยาศรัย......รายการ DIY ยามค่ำคืน แล้วแต่จะสรรหาและปรารถนา

วันเสาร์ที่ 19 มกราคม (Group A B รวมกันแล้วนะครับ)
Group A+B
7.00 ทานอาหารเช้าร่วมกัน ณ ที่พัก
8.00 ออกเดินทางเพื่อไป หมู่บ้านนาสะอุ้ง เพื่อนำของไปบริจาค (จะมีกิจกรรมใดๆ ที่บ้านนาสะอุ้งหรือไม่ผมจะปรึกษากับพี่ประสิทธิ์อีกครั้งครับ)
11.00 นำทุกท่านออกเดินทางสู่วัดป่าทับเบิก.....กราบไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำภูทับเบิกเพื่อความเป็นสิริมงคล.......ผมจะจัดชุดสัฆทานสำหรับกลุ่มเราขึ้นไปด้วยสำหรับถวายสัฆทานร่วมกันครับ
12.30 ทานอาหารกลางวัน (น่าจะเป็นที่ร้านอาหารตามสั่งที่ลานกิจกรรมทับเบิก / หรือไม่ก็ทานที่ที่พัก ขอวางแผนอีกทีครับ)
13.30 นำทุกท่านออกเดินทางสู่ อุทยานแห่งชาติ ภูหินร่องกล้า........ระยะทางจากปากทางเข้าภูหินร่องกล้าถึงอุทยาน 27 กม......เป็นเส้นทางที่ทุกท่านจะได้ทดสอบน้องปาของพวกเราทุกคน กับเส้นทางโค้งบนเข้า ทางขรุขระ ทางตรงยาว....มีหลากหลายให้ทุกท่านได้ทดสอบน้องปา.......ไม่ต้องเป็นห่วงครับ ขับ2ล้อ 4ล้อ ผ่านได้หมดแน่นอนครับ
         นอกจากนั้นชมอุทยานประวัติศาสตร์ของกลุ่มคอมมิวนิสต์.....ที่นี่เป็นค่ายของกองกำลังต่อต้านรัฐบาลในสมัยนั้นครับ ยังมีสิ่งปลูกสร้างทางทหาร ร่องรอยการรบให้เห็นอยู่ในปัจจุบัน......ตามเส้นทางเดินชมนั้น ท่านจะได้สัมผัสกับ "ลานหินปุ่ม" "ลานหินแตก".....สิ่งมหัศจรรย์ของประเทศไทยที่หนึ่ง.....และที่จุดนี้จะเป็นจุดชมวิวที่สวยที่สุดที่หนึ่งของภูหินร่องกล้า.....หากทุกท่านรอคอยได้....นี่คือจุดที่ท่านจะสามารถชมวิวพระอาทิตย์ตกที่สวยงามที่สุดบนภูหินร่องกล้า
18.00 กลับที่พัก ทานอาหารเย็นร่วมกัน.....พักผ่อนตามอัธยาศรัย.....DIY ตามใจชอบ

Group C
ใช้ Trip Plan การเดินทางเดียวกันกับ Group A+B แต่อาจจะต้องออกเดินทางเช้ากว่า Group A+B โดยหวังว่าจะสามารถมาร่วมทันกับกลุ่มใหญ่ก่อนที่จะเดินทางไปที่อุทยานแห่งชาติภูหินร่องกล้าครับ

วันอาทิตย์ที่ 20 มกราคม
7.00 ทานอาหารเช้าร่วมกัน.....หลังจากนั้นเก็บข้าวของเตรียมตัวเดินทางกลับกัน
9.00 เดินทางออกจากที่พัก
10.00 นำทุกท่านสู่โรงงานมะขาม (แนะนำโดยพี่ประสิทธิ์) เพื่อแวะซื้อของฝาก มะขามหวานอันเป็นของฝากขึ้นชื่อของเพชรบูรณ์
12.00 ทานอาหารร่วมกัน.....มื้อนี้จะนำทุกท่านไปทานขนมจีนหล่มเก่าอันเป็นของขึ้นชื่ออีกอย่างหนึ่งของจังหวัดเพชรบูรณ์
13.00 ออกเดินทางกลับกรุงเทพฯ.....หากการจราจรไม่ติดมาก ทุกท่านน่าจะมาถึงกรุงเทพในช่วงค่ำ....แต่หากการจราจรติดขัด เราสามารถพาทุกท่านแวะทานอาหารระหว่างทางขากลับ.....ที่อ.หนองแค จังหวัดสระบุรี....มีร้านอาหารอร่อยอีกร้านหนึ่งซึ่งสามารถแวะทานได้ระหว่างทางกลับ
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
Re: Pa Mania On Tour #1 อิ่มบุญ สุขใจ ไปภูทับเบิก กับปามาเนีย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2012, 00:21:06 »
มาทำความรู้จักกับที่พักของเรากันก่อนครับ

สถานที่ที่เราคาดว่าจะไปพักกันนั้นอยู่ในหมู่บ้านทับเบิกครับ.....อยู่เลยยอดภูทับเบิกไปเล็กน้อย....เป็นหมู่บ้านชาวม้งขนาดใหญ่ ที่พี่ประสิทธิ์ของพวกเราได้บุกเบิก สร้างสัมพันธ์กับชาวม้ง จนสร้างให้ชาวม้งที่เดิมทำมาหากินกันอย่างผิดกฏหมายจนปัจจุบันหันมาประกอบอาชีพสุจริตกันหมดแล้ว

จุดที่เรากำลังทำการจองให้พวกเราได้เข้าพักกันคือ สถานีอนามัยบ้านทับเบิก ประกอบไปด้วยอาคาร 3 หลัง

อาคาร1 ห้องประชุม.....มีลักษณะเป็นห้องประชุมขนาดใหญ่ เข้าพักได้ประมาณ 10-15 คน เป็นห้องนอนรวม มีห้องน้ำ 1 ห้องภายในห้องประชุม

อาคาร2 บ้านพัก 2 ชั้น.....ชั้นบนเป็นห้องพัก ชั้นล่างเป็นห้องน้ำ น่าจะพักได้ประมาณ 8-10 คน

อาคาร3 บ้านพัก 1 ชั้น......เป็นอาคารแนวยาว แบ่งเป็นห้องพักประมาณ 5 ห้อง พักได้ห้องละประมาณ 1 ครอบครัว ไม่มีห้องน้ำในตัว (มีห้องน้ำรวมให้ใช้แยกออกจากตัวอาคารที่พัก)

นอกจากนั้นยังมีสนามหญ้าสำหรับกางเต้นท์ได้อีกด้วย สำหรับท่านที่ชื่นชอบการนอนเต้นท์ในบรรยากาศหนาวๆ

ผมอยากให้สมาชิกทุกท่านที่สนใจได้เข้าใจนิดนึงก่อนว่า ที่พักของเรานั้น ไม่ใช่รีสอร์ทหรือโรงแรม ดังนั้นในเรื่องของความสะดวกสบายนั้นอาจไม่ได้เต็มที่เหมือนโรงแรม ในที่พักของเรานั้น มีเตียงนอน มีอุปกรณ์การนอนให้ (หรือใครอยากนำไปเองก็ได้นะครับ) มีห้องน้ำ มีเครื่องทำน้ำอุ่น แอร์คงไม่ต้องมีเพราะตอนนั้นหนาวจะแย่ ที่พักสะอาดระดับหนึ่ง (พักในอนามัย ก็คงสะอาดสุดแล้วหละครับ) ดังนั้นทริบนี้ของเราจะออกลุยๆนิดนึงนะครับ ไม่ได้หรูหรานอนโรงแรมรีสอร์ทครับ

สำหรับเรื่องค่าที่พัก และค่ากางเต้นท์นั้น ผมจะรีบสรุปกับพี่ประสิทธิ์ให้อีกครั้งนึงครับ แล้วจะรีบแจ้งให้ทราบ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2012, 00:26:50 »
สำหรับสมาชิกที่ต้องการเข้าร่วมทริบเที่ยวทำบุญสุขใจกับเรานั้น สามารถร่วมลงชื่อได้เลยนะครับ หรือจะรอให้เรื่องค่าใช้จ่ายทั้งอาหารและที่พักสรุปให้เสร็จก่อนแล้วค่อยตัดสินใจก็ได้ครับ

สำหรับท่านที่ต้องการลงชื่อจองที่กับเรานะครับขอรบกวนระบุข้อมูลในการจองดังต่อไปนี้นะครับ

1. Group ที่ท่านจะเลือกไปครับ GroupA 4วัน3คืน หรือ GroupB 3วัน2คืน
2. ประเภทที่พักที่ท่านต้องการพัก อยากพักในห้องพัก หรืออยากนอนเต้นท์
3. จำนวนผู้ใหญ่ และเด็กที่จะร่วมเดินทางไปด้วย

สามารถลงชื่อจองเมื่อใดก็ได้ครับที่ท่านต้องการ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2012, 00:57:24 »

พี่ตาม จุดนัดพบน่าจะเป็นปั๊ม ปตท. ที่เลยจากจุดบรรจบ วงแหวนตะวันออก กับ พหลโยธิน ไปประมาณ 1.9 กม เป็น ปตท.ที่ติดกับ ปํ๊มเชล์ล
จะมีลานจอดรถที่กว้างขวางกว่า ปั๊ม ปตท.แรก(ปตท+7-11 ปั๊มนี้จะถึงก่อนอยู๋เลย โรงงานเบียร์ไปประมาณ 0.5 กม.) หากมีสมาชิกร่วมเดินทาง
ไปกันหลายคันจะสะดวกในการรวมตัวกันเรื่องที่จอดรถ ร้านค้าอาหารด่วน พิกัด 14.19819,100.651748 หรือ http://goo.gl/maps/Aa7ff

ผิดถูกช่วยพิจารณาครับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2012, 01:38:20 »
สำหรับสมาชิกที่ต้องการเข้าร่วมทริบเที่ยวทำบุญสุขใจกับเรานั้น สามารถร่วมลงชื่อได้เลยนะครับ หรือจะรอให้เรื่องค่าใช้จ่ายทั้งอาหารและที่พักสรุปให้เสร็จก่อนแล้วค่อยตัดสินใจก็ได้ครับ

สำหรับท่านที่ต้องการลงชื่อจองที่กับเรานะครับขอรบกวนระบุข้อมูลในการจองดังต่อไปนี้นะครับ

1. Group ที่ท่านจะเลือกไปครับ GroupA 4วัน3คืน หรือ GroupB 3วัน2คืน
2. ประเภทที่พักที่ท่านต้องการพัก อยากพักในห้องพัก หรืออยากนอนเต้นท์
3. จำนวนผู้ใหญ่ และเด็กที่จะร่วมเดินทางไปด้วย

สามารถลงชื่อจองเมื่อใดก็ได้ครับที่ท่านต้องการ
ขอบคุณครับ

ขออนุญาติเปิดfloorนะครับ  ;)

1. Group A, อาคาร3 (กรนดังเกรงใจเพื่อนร่วมห้อง), ใหญ่ 2 เด็ก 1(สิบขวบ)

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2012, 01:42:55 »

ขอบคุณครับ

1. Group A, อาคาร3 (กรนดังเกรงใจเพื่อนร่วมห้อง), ใหญ่ 2 เด็ก 1(สิบขวบ)

55555 หรือเราจะจับเอาประเภทนอนคำรามไปรวมไว้ด้วยกันที่อาคาร 1 ดีละครับ (ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นด้วยนะ)  :D :D ;D ;D ;D

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2012, 01:44:13 »
   พี่ตาม จุดนัดพบน่าจะเป็นปั๊ม ปตท. ที่เลยจากจุดบรรจบ วงแหวนตะวันออก กับ พหลโยธิน ไปประมาณ 1.9 กม เป็น ปตท.ที่ติดกับ ปํ๊มเชล์ล
จะมีลานจอดรถที่กว้างขวางกว่า ปั๊ม ปตท.แรก(ปตท+7-11 ปั๊มนี้จะถึงก่อนอยู๋เลย โรงงานเบียร์ไปประมาณ 0.5 กม.) หากมีสมาชิกร่วมเดินทาง
ไปกันหลายคันจะสะดวกในการรวมตัวกันเรื่องที่จอดรถ ร้านค้าอาหารด่วน พิกัด 14.19819,100.651748 หรือ http://goo.gl/maps/Aa7ff

ผิดถูกช่วยพิจารณาครับ

ขอบคุณครับพี่โอ.....ผมกะไว้ที่เดียวกับพี่โอนี่แหละครับ แต่ไม่มีรายละเอียดเท่าพี่โอ ขอบคุณครับ

เอาเป็น ปตท. ปั๊มที่ 2 นะครับ  ;D ;D :D :D

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2012, 01:56:40 »

ขอบคุณครับ

55555 หรือเราจะจับเอาประเภทนอนคำรามไปรวมไว้ด้วยกันที่อาคาร 1 ดีละครับ (ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นด้วยนะ)  :D :D ;D ;D ;D

ไม่อยากจะคิด ตกดึก orchestra วงใหญ่เลยนะนั่น  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
รับทราบครับ

ยังไม่สามารถยืนยันได้ว่าจะไปได้หรือไม่
สำหรับสิ่งของที่ต้องการรับบริจาค รบกวนแจ้งด้วยครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
รับทราบครับ

ยังไม่สามารถยืนยันได้ว่าจะไปได้หรือไม่
สำหรับสิ่งของที่ต้องการรับบริจาค รบกวนแจ้งด้วยครับ

สำหรับเรื่องของบริจาค หากสรุปเรื่องได้เรียบร้อยจะรีบแจ้งให้ทราบเลยครับพี่สุ  ;D ;D :D :D

ออฟไลน์ พ.ต.ท ประสิทธิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
 :sd10:ว.2 ว.8 ครับพี่ตูมตามอธิบายรายละเอียดได้ชัดเจนมากทริปนี้เป็นไปตามนั้นมีอะไรเสริมจะแจ้งให้ทราบ ส่วนเรื่องที่พักสถานีอนามัยบ้านทับเบิกผมได้ประสานหัวหน้าอนามัยแล้ว 17-19 ม.ค. 56 เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ :sd39: อ้อข้อมูลความต้องการหรือรายละเอียดของหมู่บ้านนาสะอุ้งผมขอเวลาเข้าไปประสานอีกครั้งขอรับรองความมันส์เป็นไปอย่างที่พี่ตามแจ้งไว้ :Dเราจะทดสอบประสิทธิภาพของเจ้าปาบนยอดดอยทับเบิกแบบสนุกสนาน ปลอดภัย พร้อมชมทัศนียภาพมุมที่นักท่องเที่ยวไม่เคยเห็นมาก่อนและความประทับใจแบบหายเหนื่อยกับน้ำใจของชาวบ้าน  :sd11:มีอีกตัวเลือกคืออยากให้พี่ น้องเราบางส่วนที่ต้องการพักผ่อนขอเสนอให้ค้างคืนในหมู่บ้านครับผมจะให้ชาวบ้านจัดเตรียมอาหาร ที่พักให้ :sd07: :sd07: :sd07:
หมื่นลี้ที่ก้าวไปด้วยใจหวังยังก้าวหน้า แม้ถดถอยเพียงหนึ่งก้าวหมื่นลี้ที่ก้าวไปก็ไร้ค่า

• Pa Mania
  • *
ขออนุญาตินอกเรื่อง

บังเอิญจังนะ มีครอบหูทั้งคู่ พี่ประสิทธิ์กับพี่ตาม ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"
พี่ตามครับ ขอ GROUP C ด้วยครับพี่ :L2758:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
พี่ตามครับ ขอ GROUP C ด้วยครับพี่ :L2758:

มีด้วยเหรอพี่วี  group c ???  :L2759: :L2759: :L2759:

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"

มีด้วยเหรอพี่วี  group c ???  :L2759: :L2759: :L2759:

พี่เจมส์ ผมกะให้พี่ตามเปิด Group C คือ ไปเสาร์ กลับ อาทิตย์ สำหรับคนมีเวลาน้อยอย่างผม แต่อยากไปครับ :L2732: :L2732:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78

พี่เจมส์ ผมกะให้พี่ตามเปิด Group C คือ ไปเสาร์ กลับ อาทิตย์ สำหรับคนมีเวลาน้อยอย่างผม แต่อยากไปครับ :L2732: :L2732:

อ่ะจ๊ากกกกก โธ่ๆๆๆ หัวอกพ่อค้า หัวอกเดวกันดิ พี่วียังดียังมีวันหยุดที่แน่นอน หยุดวันอาทิตย์ ผมอ่ะดิวันหยุดไม่เคยแน่นอนเล้ยยยยยย

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
ผมนำเรื่องส่ง ผบ. อนุมัติแล้วครับ รอยืนยันอีกรอบครับ :sd10:

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
กรุ๊ป C คิดว่าไปเช้ากลับเย็น
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
กรุ๊ป C คิดว่าไปเช้ากลับเย็น
ตามไปด้วย กรุ๊ป A ใหญ่ 2
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD