ผู้เขียน หัวข้อ: ***กล่องคันเร่งไฟฟ้า*** ทำไมผมถึงใช้ และปัจจุบันทำไมถึงใช้ตัวนี้  (อ่าน 181695 ครั้ง)

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 14
ผมก็อยากจะ ลองบ้าง ใส่ กล่อง  นะครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ผมก็อยากจะ ลองบ้าง ใส่ กล่อง  นะครับ

แอบจัดเลยคับพี่ใหม่ ล้อเดิมๆนี่ วิ่งปรื้ดๆ  :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
ตอนแรกว่าจะอ่านผ่านๆเพื่อเก็บข้อมูล ไว้สื่อสารกับตัวแทนจำหน่ายเฉยๆ (ตามประสาคนความรู้เครื่องยนต์เป็น0)
แต่พอไล่อ่านอย่างตั้งใจ.....คงต้องขอโพสต์แสดงความขอบคุณ พี่อ็อด กับ พี่นะ แบบแสดงตัวครับ เพราะประทับใจ
บทความที่ถ่ายทอดประสบการณ์ตรง และจริง แบบนี้มากๆ

จากครั้งที่แล้วตอนเป็นเจ้าของ น้องปาเทาดำใหม่ๆ ก็ได้บ้านหลังนี้ และพี่ๆสมาชิก ช่วยแนะนำเรื่องช่วงลาง ทั้งยาง ทั้งโชคอัพ ท่อไอเสีย
กันแครง.....หมดไปเป็นแสน จน ผบ.มีเหน็บแนม

ผ่านมาเกือบๆ 2 ปี ขึ้นเหนือล่องใต้ จากคำเหน็บแนมก็กลายเป็น..... "ถ้าดูจากการใช้งาน ก็ถือว่าคุ้ม"

สัปดาห์ที่แล้ว ไปงานแต่งของน้องที่ทำงาน แถวๆ จ.ร้อยเอ็ด (จาก ระยอง) เจอทางเลนสวนเป็นร้อยๆกิโล รู้สึกอัตราเร่งเวลาขึ้นแซง
ไม่ค่อยทันใจ ไม่ค่อยปลอดภัย  เลยเกริ่นๆว่าจะแต่งเครื่องยนต์ ให้ตอบสนองความเร็วที่ต้องการได้มากขึ้น (ติดกล่องคันเร่ง+ดันราง)
"ก็ลองไปหาข้อมูล ในปามาเนียมาก่อนละกัน"  จบคำพูด ผบ. ผมนี่ยิ้มมุมปากเลย

ขอบคุณพี่ๆจากใจอีกทีครับ  :sd23:
พี่แบงค์ อยู่ระยองเหรอครับ ผมอยู่ระยองครับพี่ ว่าง ๆ ก็มาลองรถผมได้นะครับ ถ้าจะให้ดีพา ผบ.มานั่งด้วยจะได้รู้ว่ามันเป็นยังไง " ม้าแคระ "
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
 :L4365: :L4365: :L4365: :L4365:

คุยอะไรกัน จะเริ่ม อึ้บๆๆๆ กันอีกแล้วเหรอ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
พี่แบงค์ อยู่ระยองเหรอครับ ผมอยู่ระยองครับพี่ ว่าง ๆ ก็มาลองรถผมได้นะครับ ถ้าจะให้ดีพา ผบ.มานั่งด้วยจะได้รู้ว่ามันเป็นยังไง " ม้าแคระ "
เค้าไป E22 แล้วคัพพี่โต  :L2906: :L2906:

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
เค้าไป E22 แล้วคัพพี่โต  :L2906: :L2906:
:L2900: เนียนมากๆเลย หลังจากกับมาจาก อินเนอ  :L4384:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
ผมว่าจะติดดันรางอยู่พอดี ได้ความรู้จากกระทู้ขอบคุณมากครับ

จาก 6 เดือนที่อยู่แถวบึงประดิษฐ์(ไซด์แป๊ปซี่) ตอนนี้พี่โอ๊ตคงไม่ได้ลองรถผมแล้วละ
เพราะต้นสังกัดส่งให้ผมมาทำงานที่มหาชัย (ไซด์แม็คโคร)แล้วได้ 3 เดือน
มาอยู่ที่นี่มีสลับเข้ากลางวัน กลางคืนเป็นเดือนเลยครับ ลำบากขึ้นมาอีก  :L4387: 

อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
:L2761: ไม่ได้เข้ามานานเลยตกข่าวเหรอครับเนี่ยผม ขอบคุณพี่อ้วนครับ  :sd23:
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ เอ็ม_ยุดยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
เข้ามาเจอ E22 งงเลยครับมันคืออะไร  :L2761: :L2759:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
เข้ามาเจอ E22 งงเลยครับมันคืออะไร  :L2761: :L2759:

มันเป็นนวัตกรรมใหม่ของปามาเนียเราอ่ะครับพี่เอ็ม :L2754: เนื่องจากว่ามันใหม่จริงๆ ผมก็เลยยังไม่มีเหมือนกันครับ :L6419: :L4387:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
มันเป็นนวัตกรรมใหม่ของปามาเนียเราอ่ะครับพี่เอ็ม :L2754: เนื่องจากว่ามันใหม่จริงๆ ผมก็เลยยังไม่มีเหมือนกันครับ :L6419: :L4387:
กลับก่อนก็เงี๊ยะ  :sd42:
ผมได้มาแล้วฟินเลย.... ขับรถลงเขาไม่ต้องเหยียบคันเร่งเลยนะ  :L4396:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
กลับก่อนก็เงี๊ยะ  :sd42:
ผมได้มาแล้วฟินเลย.... ขับรถลงเขาไม่ต้องเหยียบคันเร่งเลยนะ  :L4396:

:L2888: มันคงจะสุดยอดมากๆเลยสินะพี่อิฐ :L4386: :L4386: ถึงผมจะยังไม่มี E22 แต่ขากลับผมก็ได้จม.รักนะ :L2754: :L2905:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
:L2888: มันคงจะสุดยอดมากๆเลยสินะพี่อิฐ :L4386: :L4386: ถึงผมจะยังไม่มี E22 แต่ขากลับผมก็ได้จม.รักนะ :L2754: :L2905:

ถ้ามีคงได้ 2 ฉบับครับพี่หยก :L2901:

• Pa Mania
  • *
ถ้ามีคงได้ 2 ฉบับครับพี่หยก :L2901:

อ้าว..พี่ดุ่ยก็ได้เหมือนกันเหรอ ??? ::) ;D

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
วันนั้นผมคงไม่ได้ตรงจุดที่พี่หยกโดนแน่นอนครับ ขากลับเล่นคลานกันยาวเลยครับ  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
อ้าว..พี่ดุ่ยก็ได้เหมือนกันเหรอ ??? ::) ;D

ป้ายดำ รอด  :L2901:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
วันนั้นผมคงไม่ได้ตรงจุดที่พี่หยกโดนแน่นอนครับ ขากลับเล่นคลานกันยาวเลยครับ  :sd42: :sd42: :sd42:
นี่แหล่ะน้า ข้อดีของการไปเป็นหมู่คณะ :L2734: แต่ระวังจะได้จากที่อื่นก็แล้วกันครับพี่แม็ค เดี๋ยวนี้มันเต็มไปหมดแถมมีกฏหมายห้ามแชร์จุดจับความเร็วอีก รู้สึกเหมือนตัวเองเป็นเหยื่อยังไงไม่รู้ :sd06:

ป้ายดำ รอด  :L2901:
สงสัยต้องหาของดำมาทาป้ายบ้างแล้วดีกว่า :L2739:

ออฟไลน์ เดย์....ซ่า( DayZa)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 13

เข้ามาขอความรู้ครับ....ขอบคุณความรู้จากพี่ๆๆปามาเนียทุกๆๆคนครับ :sd23:

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
ผมละอยากได้ อยากโดนจริงๆเลยครับ