ผู้เขียน หัวข้อ: ดูทีวีDVB-T2 ที่ความเร็ว 160 กม./ชม.  (อ่าน 26350 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
Re: ดูทีวีDVB-T2 ที่ความเร็ว 160 กม./ชม.
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 10 เมษายน 2014, 13:50:19 »
ผมทดลองในกลุ่ม ทั้ง 3 แบบแล้วครับ
1.รุ่นแรกกล่องดำ ภาษาอังกฤษ น่าจะเหมือนพี่บัง
2.รุ่นที่สองกล่องดำ ภาษาไทย ล่าสุด
3.http://www.techincar.com/tvbox/  รุ่นนี้ครับ

มีผลสรุปทั้งหมดครับ ในถนนเส้นเดียวกัน เสาต้นเดียวกัน แต่รถทดสอบ 3 คัน
พี่ท่านใดต้องการบทสรุปขอหลังไมค์ครับ เพราะมันเป็นแง่ลบซ๊ะมากกว่า(มีClip)ด้วย แต่ก้อมีข้อดีอยู่ในสินค้าบางตัวครับ
ตอนทดสอบถนนเส้นกิ่งแก้วระยะทางจากบางนาตราด - ลาดกระบังครับ

ขอบคุณครับ
-ขอหลังไมค์ ครับ พี่นก  :L2758:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
Re: ดูทีวีDVB-T2 ที่ความเร็ว 160 กม./ชม.
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 10 เมษายน 2014, 15:46:49 »
ขอปรึกษาพี่ๆ ทุกท่าน ในกระทู้นี้ละกัน :sd23: :sd23: :sd23:

เมื่อวานนี้ ทีวีผมใช้ไม่ได้แล้วครับ ทั้ง front alpine และจอ alpine ผมใช้เสาอากาศของ alpine
แต่วิทยุ และ DVD ยังใช้ได้ตามปกติ

คำถาม - มันเกี่ยวกับการเปลี่ยนระบบ digital หรือไม่ครับ และ ผมต้องแก้ไขอย่างไรครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 10 เมษายน 2014, 16:46:39 »
ขอปรึกษาพี่ๆ ทุกท่าน ในกระทู้นี้ละกัน :sd23: :sd23: :sd23:

เมื่อวานนี้ ทีวีผมใช้ไม่ได้แล้วครับ ทั้ง front alpine และจอ alpine ผมใช้เสาอากาศของ alpine
แต่วิทยุ และ DVD ยังใช้ได้ตามปกติ

คำถาม - มันเกี่ยวกับการเปลี่ยนระบบ digital หรือไม่ครับ และ ผมต้องแก้ไขอย่างไรครับ

พี่สุ อาการคือภาพไม่มี ดำสนิทเลย ใช่รึป่าวครับ
ถ้าใช่ ถอดปลั๊กหลังจอออกสัก 5 นาที แล้วเสียบเข้าไปใหม่ บางที่เป็นการแฮงค์ของจอครับ

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 10 เมษายน 2014, 17:17:38 »
พี่สุ อาการคือภาพไม่มี ดำสนิทเลย ใช่รึป่าวครับ
ถ้าใช่ ถอดปลั๊กหลังจอออกสัก 5 นาที แล้วเสียบเข้าไปใหม่ บางที่เป็นการแฮงค์ของจอครับ

จอเป็นสีฟ้าครับ พี่ชัย
ผมเคยมีอาการจอดำ แต่ฟร้อนทีวีทำงานปกติ มีเสียงทีวีแต่จอดำ ถอดปลั๊กแล้วหายครับ
แต่ครั้งนี้ ฟร้อนไม่ทำงานเลย จอสีฟ้า เหมือนจะคนละอาการครับ แต่จะลองดูครับ พี่ชัย ขอบคุณครับ
ปล. DVD และ วิทยุใช้ได้อ่ะครับ  ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 13 เมษายน 2014, 16:18:17 »
ผมเคยมีอาการจอดำ แต่ฟร้อนทีวีทำงานปกติ มีเสียงทีวีแต่จอดำ ถอดปลั๊กแล้วหายครับ
แต่ครั้งนี้ ฟร้อนไม่ทำงานเลย จอสีฟ้า เหมือนจะคนละอาการครับ แต่จะลองดูครับ พี่ชัย ขอบคุณครับ
ปล. DVD และ วิทยุใช้ได้อ่ะครับ  ;) ;) ;)
น่าจะเป็นที่ตัวจูนเนอร์ TV ของพี่ครับ เท่าที่ดูข้อมูลที่พี่แจ้งมา อาการนี้น่าจะมาจากขั้วสายสัญญาณอากาศหลวมครับ
คือพอกล่องรับสัญญาณไม่ได้ก็จะปล่อยภาพออกมาเป็นสีฟ้า ( Blue Screen ) เบื้องต้นพี่เช็คหัวสายอากาศของกล่องรับ
ถ้าไม่หลวมก็ไล่ไปจนถึงเสาอากาศครับว่ามันมีอะไรหลวมหรื่อเปล่า
 :L2761:

ออฟไลน์ พี่นก-99AUTO

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 11:37:57 »

อาการหายหรือยังครับ
ติดต่อ:  (พี่นก)  Tel.& Line ID: 0814433912
กิจการ : MITSUBISHIซ่อม&Service  maintenance  ติดตามที่นี่ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?action=post;msg=155848;topic=4004.0
[/si

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 12:05:21 »
น่าจะเป็นที่ตัวจูนเนอร์ TV ของพี่ครับ เท่าที่ดูข้อมูลที่พี่แจ้งมา อาการนี้น่าจะมาจากขั้วสายสัญญาณอากาศหลวมครับ
คือพอกล่องรับสัญญาณไม่ได้ก็จะปล่อยภาพออกมาเป็นสีฟ้า ( Blue Screen ) เบื้องต้นพี่เช็คหัวสายอากาศของกล่องรับ
ถ้าไม่หลวมก็ไล่ไปจนถึงเสาอากาศครับว่ามันมีอะไรหลวมหรื่อเปล่า
 :L2761:

ขอบคุณพี่ทศและพี่นกครับ

ช่วงสงกรานต์ จะลองทำดู แต่.................เปิดแล้วใช้งานได้ปกติครับ ;D ;D ;D
แต่...แต่... วันนี้เมื่อเช้า มันมีอาการเดิมอีกแล้วครับ จอฟ้า ไม่หือ ไม่อือ  :L4386: :L4386: :L4386:เดี๋ยวเย็นนี้จะลองดูอีกทีครับ

อ้อ ผมรอกล่อง digital อยู่นะครับ ;D ;D ;D จะได้แก้ทีเดียวเลย

ออฟไลน์ wee_cp

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • wee
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2014, 17:27:59 »
พี่ทศ เสาแบบสัญญาณวิทยุ มีขายที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ แล้วรับสัญญาณเป็นไงบ้างครับ :sd23:

ออฟไลน์ หมูน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2014, 22:33:28 »
ผมอิจฉาจังครับ ไม่มี TV ดูกับเขาเลยครับ  :L4386: ด้วยที่ว่าเครื่องเสียงปี 2014 มันต่อไม่ได้นะ จะเปลี่ยน Front ตัวใหม่ก็ยังไม่มีงบเลย  :sd21:

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน 2014, 22:04:39 »
 :L2736:  :L2900:  :L6415:

• Pa Mania
  • *

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 12 มกราคม 2015, 10:31:15 »
พี่ทศ เสาแบบสัญญาณวิทยุ มีขายที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ แล้วรับสัญญาณเป็นไงบ้างครับ :sd23:
สวัสดีครับ พี่ wee_cp และยินดีต้อนรับสู่เว็บปามาเนีย เรียนเชิญท่องทั่วๆเว็บปามาเนีย มีทั้งสาระ บ้างครั้งมีความฮาปะปน มีโอกาสเรียนเชิญมิตติ้งต่างๆของเว็บจัดค่อนข้างบ่อย ครับ
**** ยังไงรบกวนชื่อมีภาษาไทยกำกับสักนิด เวลาเรียกทั้งในเว็บหรือโอกาสพบเจอ จะได้ออกเสียงไม่ผิดเพี้ยนครับ
ทางทีมงานต้องการแบบ นายแบบ ด้านล่างครับ
  :L2759: :L2758:

ออฟไลน์ ปก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 12 มกราคม 2015, 10:44:30 »
ต้องไปนำเสนอพร้อมทำพรีเซ้นต์ กับ ผบ สูงสุดซะแล้ว เพื่อขอ Approve PO คับพี่นก
The future belongs to those who believe in the beauty of their dreams