ผู้เขียน หัวข้อ: (เพิ่มคลิปแล้ว) Review Asus Transformer Book 10.1" สำหรับเล่นหนังในน้องปา  (อ่าน 14854 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ตู่ สายไหม

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :L4365:อยากรู้จัง

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
พี่แม็คเข้ามาหยอดให้คนอยากรู้นะเนี่ยยย
รอดูอยู่เช่นกันคับ
 :L2759: :L2759: :L2759:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
เสร็จธุระแล้วครับ กำลังเดินทางกลับพัทยา แล้วจะรีบทำรีวิวให้ครับผม  :L2736:
ระหว่างนี้เรียกกระแสนิยมก่อน  :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
เสร็จธุระแล้วครับ กำลังเดินทางกลับพัทยา แล้วจะรีบทำรีวิวให้ครับผม  :L2736:
ระหว่างนี้เรียกกระแสนิยมก่อน  :sd42:
เดี๋ยวhijack เสียนี่ เหมือนเที่ยวบิน MH370  :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
เดี๋ยวhijack เสียนี่ เหมือนเที่ยวบิน MH370   :sd42: :sd42: :sd42:

:sd42: :sd42: :sd42: :L2901: :L2901: :L2901:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 127

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
 :L2759:

รายการนี้อยาก :L6415:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

ออฟไลน์ พี่ก๊อต (Chaiyaphum)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
 :L2744:        :L2741:        :L2749:     มายังหว่าาาา
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป

• Pa Mania
  • *
เพิ่งกลับมาถึงครับผม แวะบ้านหม้อเพลินเลย  :sd42: :sd42: :sd42:  เดี๋ยวรออัพ Youtube ก่อนครับสำหรับวีดีโอ ส่วนภาพนิ่งเดี๋ยวผมทะยอยลงครับผม  :L2736:

• Pa Mania
  • *
เริ่มเลยละกันครับ.....
ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนนะครับว่าระบบนี้ไม่ใช่ระบบที่ดีสำหรับทุกคนครับ แต่หลายๆคนอาจจะสนใจก็เป็นได้ครับ
คือเรื่องของเรื่องคือ ผมชอบที่จะทำให้น้องปาเป็นรถที่เหมาะสำหรับความบันเทิงในยามที่ต้องเดินทางไกลๆ ไปกันหลายๆคน เพื่อไม่ให้ผู้โดยสารเกิดความเบื่อหน่าย ก็เลยลงทุนติดตั้งระบบภาพยนต์ในรถสำหรับผู้โดยสารโดยเฉพาะครับ
Concept.....
1. เก็บหนังที่ดาวน์โหลดมาไว้ในฮาร์ดดิส มีหลายฟอร์แมตเหมือนกันครับ เช่น .mp4 .mkv .iso .avi .flv .vob .dat ฯลฯ
2. ผู้โดยสารทุกคนที่มีสมาร์ทโฟน สามารถเลือกชมหนังของใครของมันผ่านสมาร์ทโฟนของตัวเองโดยเสียบหูฟังซะ จะได้ไม่รบกวนคนอื่น โดยการเชื่อมต่อไปที่ฮาร์ดดิส ซึ่งแชร์โดยไวเลสเร้าเตอร์ที่ติดตั้งไว้ในรถ
3. ผู้โดยสารที่มีหนังมาเองในรูปแบบ USB Device สามารถเอามาเสียบแชร์ได้เลย
4. จอส่วนกลางหน้าคอนโซลสำหรับผู้โดยสารต้องใหญ่พอสำหรับผู้โดยสารด้านหลังเนื่องจากรถผมไม่มีจอกลาง
5. การใช้งานต้องง่าย สะดวกที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้
6. การควบคุมจะทำโดยผู้โดยสารด้านหน้า คนขับห้ามยุ่งเด็ดขาด เพราะอันตรายมาก

คร่าวๆก็ประมาณนี้ครับ
ทีนี้....ผมก็มาจัดหาอุปกรณ์ที่รองรับความต้องการของผมก็เลยได้มาตามนี้ครับ
1. D-Link AC1000 ตัวนี้เพียงผู้โดยสารบนรถดาวน์โหลดแอพมาติดตั้ง(ฟรี) ก็สามารถเข้าถึง USB Hard drive ได้เลยครับ
2. Hard drive
3. Bluetooth Stereo output สำหรับเชื่อมต่อกับสมาร์ทโฟนแบบไร้สายเพื่อเอาเสียงออกที่เครื่องเสียงรถยนต์เนื่องจากรถรุ่น GLS ไม่มี Bluetooth ติดมาด้วย
3. iPad สำหรับวางไว้หน้าคอนโซลแทนจอเดิมที่มีขนาดแค่ 7 นิ้ว
เมื่อติดตั้งแล้วหน้าตาประมาณนี้ครับ

• Pa Mania
  • *
มาดูกันที่อุปกรณ์ภายในที่เก็บของครับว่ามีอะไรบ้าง

เริ่มจาก AC1000, 3TB Hard drive และ 500GB Hard drive

• Pa Mania
  • *
ตามด้วย Bluetooth Stereo Receiver ตัวนี้มีแบตในตัวนะครับ ชาร์จเต็มๆใช้ได้โดยไม่ต้องมีไฟเลี้ยงได้หลายเรื่องเลยครับ

จับรวมเข้าด้วยกัน (ยัดมันเข้าไปครับ)

• Pa Mania
  • *
ทีนี้เรียบร้อยครับ ก็ใช้งานมานานหลายเดือนเลยทีเดียว แต่ที่ไม่สะดวกก็คือ iPad รวมถึง Android ต่างก็มีปัญหาที่แตกต่างกันออกไป ฟอร์แมตหนังไม่รองรับบ้าง ติดลิขสิทธ์ของเสียงที่ถูกเข้ารหัสบ้าง ผมก็เลยต้องหาดาวน์โหลดแต่หนังที่เป็นฟอร์แมต .mp4 เท่านั้นครับเพื่อไม่ให้เกิดปัญหากับ iPad ของผม แล้วไฟล์ Hi-Def ของผมทั้งหลายล่ะ  :L2761:  ไม่ได้ละ เห็นทีต้องเปลี่ยนแปลงอะไรซะบ้างละ

จึงเป็นที่มาของการเปลี่ยนแปลงครั้งล่าสุดที่ผมแฮปปี้สุดๆ โดยการเอาเจ้าตัวนี้มาแทน iPad ซะเลย
มันคือ.... Asus Transformer Book T100
หน้าตามันเป็นแบบนี้ครับ

เมื่อจับมันแยกร่างออกมา ก็จะกลายเป็น Tablet หน้าจอ 10.1 นิ้ว น้ำหนักพอๆกับ iPad เลยทีเดียวแต่หนากว่านิดหน่อยซึ่งไม่เป็นปัญหาแต่อย่างใดครับ

เมื่อเอามาวางแทน iPad ผมว่าดูดีกว่าอีกนะครับเนี่ย ไม่สูงเหมือน iPad แล้วก็ไม่ปิดช่องแอร์ทั้งสองข้างด้วย ทีแรกเล็งตัวที่หน้าจอ 11.6 นิ้วไว้ครับ แต่ว่ามันหนักเกินไป และบังช่องแอร์ทั้งสองข้างเยอะเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม 2014, 20:32:44 โดย แม็ค MrMacSayHi »

• Pa Mania
  • *
วีดีโอสาธิตต้องรอหน่อยครับ อัพโหลดยังไม่ถึงไหนเลยครับ  :L4386:

ระหว่างรอวีดีโอ เอาภาพหน้าตาของเจ้าวินโดว์ 8.1 ไปชมกันก่อนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม 2014, 21:22:38 โดย แม็ค MrMacSayHi »

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
Re: Review Asus Transformer Book 10.1" สำหรับเล่นหนังในน้องปา
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 24 มีนาคม 2014, 20:52:45 »
 :L2900: :L2900: :L2900:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html