ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y. ปรับตั้งหัวฉีดน้ำล้างกระจก ให้ฉีดน้ำในตำแหน่งที่เหมาะสม  (อ่าน 37092 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 127
เยี่ยมจริง ๆ ครับ.    หากเป็นไปได้นะพี่ แมลงที่มันติดกระจกไม่ต้องปัดหรอกครับ แวะปั๊มแล้วล้างเลยดีกว่า
เคยปัดแล้วมันไม่เกลี้ยง กระจกมัวไปหมด

ยังไม่ถึงขั้นเข้าปั้มครับ กว่าปั้มจะผ่านมาถึง หงุดหงิดซะก่อน
หลายครั้งผมก็เลยต้องจอดรถข้างทาง เอาน้ำขวดราด ทิชชูเช็ด
เพราะไปชนโดนแมลงตัวเป้งอย่างผีเสื้อ ฉีดไปเยอะไม่เกลี้ยงซะที ทนไม่ไหว ขัดลูกตา จอดเลยครับ 555  ;D

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ยังไม่ถึงขั้นเข้าปั้มครับ กว่าปั้มจะผ่านมาถึง หงุดหงิดซะก่อน
หลายครั้งผมก็เลยต้องจอดรถข้างทาง เอาน้ำขวดราด ทิชชูเช็ด
เพราะไปชนโดนแมลงตัวเป้งอย่างผีเสื้อ ฉีดไปเยอะไม่เกลี้ยงซะที ทนไม่ไหว ขัดลูกตา จอดเลยครับ 555  ;D
ระวัง ผีเสื้อ แกล้งชน แล้วปล้น แบบในข่าว ละพี่อ็อด  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127
ขอบคุณมากพี่อ้อด

คำถามคือ เล่ายังไงได้ 31 ล้านแต้ม

นึกว่าอะไร  ;D

ง่ายๆเลยครับพี่โต้ง cheat หรือโกง  ;D

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ใช่ครับพี่สุ เข็มหมุดมีประโยชน์ช่วยทะลวงไม่ให้อุดตัน
แต่ถ้าอุดตันเพราะมีเม็ดทรายเล็กๆเข้าไปอยู่ในหัวฉีด
แนะนำว่าให้ถอดหัวออกมาแล้วเอาปากอมน้าเป่าย้อนรูเลยครับ เพื่อให้ทรายมันออก  ;D

ส่วนเรื่องความเร็วรถ ผมมีผลนะ ยิ่งเร็ว ลมปะทะกระจกก็แรง เวลาฉีด น้ำก็ไหลขึ้นไปบนกระจกอีกระยะนึงก่อนจะโดนปัด
แต่ก่อนปรับบ่อย ส่วนนึงก็เพราะบางทีฉีดตอนขับเร็ว บางทีฉีดตอนขับช้า เลยต้องปรับหาตำแหน่งเหมาะอยู่เรื่อย  ;D

ขอบคุณครับ พึ่่อ๊อด

เม็๋ดทรายอุดรู ยังไม่เคยเจอเลยครับ ;) ;) ;) แต่โน๊ตไว้ก่อน มีประโยชน์ดีครับ ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ใช่ครับพี่สุ เข็มหมุดมีประโยชน์ช่วยทะลวงไม่ให้อุดตัน
แต่ถ้าอุดตันเพราะมีเม็ดทรายเล็กๆเข้าไปอยู่ในหัวฉีด
แนะนำว่าให้ถอดหัวออกมาแล้วเอาปากอมน้าเป่าย้อนรูเลยครับ เพื่อให้ทรายมันออก  ;D

ส่วนเรื่องความเร็วรถ ผมมีผลนะ ยิ่งเร็ว ลมปะทะกระจกก็แรง เวลาฉีด น้ำก็ไหลขึ้นไปบนกระจกอีกระยะนึงก่อนจะโดนปัด
แต่ก่อนปรับบ่อย ส่วนนึงก็เพราะบางทีฉีดตอนขับเร็ว บางทีฉีดตอนขับช้า เลยต้องปรับหาตำแหน่งเหมาะอยู่เรื่อย  ;D

Confirm ว่าเม็ดทรายและยาขัดสีมีผล  เพียงแค่ไปปิดปากรูก็ทำให้มุมฉีดเปลี่ยนไปได้ครับ  ก่อนปรับตั้งทะลวงรูก่อน

แต่วิธีอมน้ำพ่นยังไม่เคยลอง  อิ  อิ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เยี่ยมจริง ๆ ครับ.    หากเป็นไปได้นะพี่ แมลงที่มันติดกระจกไม่ต้องปัดหรอกครับ แวะปั๊มแล้วล้างเลยดีกว่า
เคยปัดแล้วมันไม่เกลี้ยง กระจกมัวไปหมด

อาการนี้เกิดจากพี่เหน่งชนมันตาย  วิธีแก้ต้องจัดการด้วยวิธีฌาปนกิจครับ  โดยการราดน้ำมันไฟเผาส่งวิญญานเลย

แล้วฉีดล้างใหม่จะดีกว่าเก่าเยอะและไม่เป็นคราบที่กระจกด้วยครับ   :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

*หากลองแล้วได้ผลมารีวิวด้วยนะครับ  :L2901:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ แม็ค magarapong

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด

ออฟไลน์ พี่แอมป์ amp

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
"ผมชื่อนายแอมป์..อยู่ระยองครับ..โทร.089-4006521"

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
 :sd23: ได้ความรู้อีกแล้วครับ  :L2900:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
Pamania so good

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
 :L2736: จัดการปรับแต่งแล้วใช้ดีมากครับ  :L2758:

ออฟไลน์ บอย 6999

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
  • นนทบุรี
ปรับตามภาพแล้วครับ  :L2758:
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

ออฟไลน์ เติ้ล <Little> พะเยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
จะลองไปไปทำตามดูครับพี่อ๊อดดูครับ  :sd23:

:L2900: :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
ขอบคุณครับพี่อ็อดสำรับข้อมูลดี ๆ  :sd23:
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
ขอบคุณพี่อ๊อดคับ

ออฟไลน์ แป๋ม PamPajero

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ขอบคุณพี่อ็อดครับ แต่ถ้าอยากฉีดแบบฝอยไม่ต้องทำอะไรเพิ่มครับ แค่เปิดที่ฉีดน้ำโคมไฟตอนรถวิ่ง จะได้ละอองฝอยตั้งแต่กระโปรง ไปกระจก ขึ้นหลังคาไปเลยครับ :L2754:
All we are it's dust in the wind, Every thing it's dust in the wind.

....... We love Pajerosport ......

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ขอบคุณ ครับ พี่อ๊อด  :sd23:  :L2900:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

manhorse

• บุคคลทั่วไป
 :sd23: ขอบคุณครับ ผมจะลองไปทำดูมั่งครับ.  :L4398: :L4396: :L2901:

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
ขอบคุณพี่อ๊อดครับ  เดี๋ยวไปหาเข็มหมุดทะลวงๆดูก่อน :sd23:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่อ็อดครับ แต่ถ้าอยากฉีดแบบฝอยไม่ต้องทำอะไรเพิ่มครับ แค่เปิดที่ฉีดน้ำโคมไฟตอนรถวิ่ง จะได้ละอองฝอยตั้งแต่กระโปรง ไปกระจก ขึ้นหลังคาไปเลยครับ :L2754:

เอามาหันออกไว้ฉีดน้ำช่วงสงการณ์ก็ได้เช่นกัน  :sd10: