ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ข้อมูล Review : ของเล่นยามเหงาจากแต่งรถ มาแต่งองค์กันบ้าง  (อ่าน 28207 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Review : GW-A1100FC-1ADR : น่าซื้อหรือไม่อยู่ที่ใจ  เชิญติดตามข้อมูลรีวิวของคุณ MP4/4 จาก Link แนะนำ

เครดิต Mr MP4/4 : http://www.watch2home.com/forum/viewtopic.php?f=2&t=27565

เชิญอ่านให้ได้อรรถรส จนอยากนะ :L2739: :L2739: :L2739:

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Look Like  Love  GE series

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

และก็ฉกมาจนได้  :sd42:

ของเดิม จอดพักเครื่องหน่อย

เชิญทัศนะได้เลยครับ 
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ข้อมูลรีวิวจากกระทู้นี่นะครับ http://www.watch2home.com/forum/viewtopic.php?f=2&t=27565

พี่ม่อนครับ พี่ม่อน  มาเร็ว!    :sd01:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
รุ่นนี้ฝากพี่กิต  กับ พี่ต้น  ครับ  " GW3000M-4DR "

:L2739: :L2739: :L2739: :L2739:

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 47
ข้อมูลรีวิวจากกระทู้นี่นะครับ http://www.watch2home.com/forum/viewtopic.php?f=2&t=27565

พี่ม่อนครับ พี่ม่อน  มาเร็ว!    :sd01:

งานนี้ม่อนรอด  :L2747:

ม่อนมีแล้ว  :L2754: :L2754: :L2754:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่ม่อนสำหรับข้อมูลการตั้งเวลา  เล่นซ่ะมึนไปหมด  555555

วิธีตั้งเวลาอัตโนมัติตาม Area Zone  (ครั้งแรกของการเริ่มใช้งาน)
1 กดปุ่ม mode ทีละครั้งจนเข็มเล็กล่างในเรือน  มาอยู่ที่ฝั่ง date "WT"
2. หมุนปรับเม็ดมะยมจาก Lock ขาวมาเป็น แดง เพื่อเปิด lock การตั้งค่า
3. ดึงเม็ดมะยมขึ้นมาอีก lock จนเข็มเล็กย้ายมาที่ AT
4. หมุนเม็ดมะยมครั้งละ 3/4 รอบ   ไปจนเข็มวินาทีวิ่งมาที่ Zone Area " BKK "
5. เมื่อขีดขาวที่เม็ดมะยมตรงกับ Mark แดงให้กดลงไปแล้วบิดขึ้นไปทาง Mark ขวาเพื่อ Lock ค่าที่ตั้ง
6. กด mode จนเข็มเล็กกลับมาที่ฝั่ง date
7. นาฬิกาจะหมุนวิ่งปรับตั้งเวลาตามพื้นที่ ที่เลือกให้เอง

กรณีต้องการเปลี่ยน Zone area (เมื่อเวลาอยู่ใน mode ใช้งานปกติของ Zone BKK)
1. หมุนปรับเม็ดมะยมจาก Lock ขาวมาเป็น แดง เพื่อเปิด lock การตั้งค่า
2. เข็มเล็กล่างในตัวเรือนจะย้ายมาฝั่งขวาที่ AT
3. ดึงเม็ดมะยมขึ้นมาอีก lock จนเข็มเล็กย้ายมาที่ AT
4. หมุนเม็ดมะยมครั้งละ 3/4 รอบ   ไปจนเข็มวินาทีวิ่งมาที่ Zone Area " หรือประเทศที่เราอยู่ขณะนั้น "
5. เมื่อขีดขาวที่เม็ดมะยมตรงกับ Mark แดงให้กดลงไปแล้วบิดขึ้นไปทาง Mark ขวาเพื่อ Lock ค่าที่ตั้ง
6. กด mode จนเข็มเล็กกลับมาที่ฝั่ง date
7. นาฬิกาจะหมุนวิ่งปรับตั้งเวลาตามพื้นที่ ที่เลือกให้เอง

หมายเหตุ : ในคู่มือมีวิธีการใช้งานให้อยู่แล้วแต่มาแนะนำเป็นฉบับย่อให้อีกครั้งเพื่อความรวดเร็ว  เพราะอ่านคู่มืออาจจะทำความเข้าใจนานไปสักนิด

***ขอขอบคุณพี่ม่อนอีกครั้งที่แวะถามร้านที่เซ็นทรัลให้เมื่อคืน ผมอ่านคู่มือจนเข็มวิ่งมารวมกันเป็นแนวตรงที่เลข12หมดเลย 5555(ว่าแต่พี่ม่อนพาใครไปช๊อบหรอ) :L2739: :L2739: :L2739:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
หุหุ ขำพี่ม่อน

"งานนี้ม่อนรอด ม่อนมีแล้ว" จริงเหรอ

พี่ม่อนซื้ออีกเรือน มาผูกข้อมูลอีกข้างก็ดีนะครับ ไม่เหมือนใครดี ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
พี่ม่อน เปิดบ้านรับแขกหน่อยซื

อยากรุ้จังว่า " ม่อนรอด " จริงหรือเปล่า

ไม่ไปค้นบ้านหรอก จอดแค่ที่จอดรถก็พอแล้ว

เตา ปิง ย่าง มีพร้อม  :sd42: :sd42: :sd42:

ของเสียง เหล่า สมช. ที่ไม่เคยรอดหน่อย
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ โย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • You'll NeVer WalK AlonE
ใช้รุ่นเดียวกันเลยครับพี่น่ะ ผมได้มาตอนไปฮ่องกงช่วงสิงหาปีที่แล้วกับเพื่อนทั้งสายแบบนี้กับสายยาง ราคาเทียบกับไทยตอนดูที่ช๊อป ได้ราคามาค่อนข้างดีเลย (ตัวนี้ได้มาประมาณ 16 K นิดๆ) ถ้าใครไปฮ่องกง ลองแวะดูได้น่ะครับที่ตึกชิโน ย่านมงก๊กครับ ร้านนาฬิกาจะอยู่ตรงชั้นล่างครับ เด่วขออ่านรีวิวที่พี่นะลงไว้สะหน่อยว่ามันทำไรได้บ้าง เพราะตั้งแต่ได้มาหลักๆนี่ใช้ดูเวลาอย่างเดียวเลย  :sd42:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
งานนี้ผมก็คงรอด เพราะเป็นคนที่ไม่ชอบสวมนาฬิกาข้อมือ มีอยู่สองเรือนก็อยู่ในกล่อง ในตู้แทน   :sd42:  :sd42:

แต่ปัจจุบันมีเจ้าตัวนี้ติดข้อมือแทนครับ

มันคือ Polar loop เป็น sport band & activity tracker น่ะครับ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
ใช้รุ่นเดียวกันเลยครับพี่น่ะ ผมได้มาตอนไปฮ่องกงช่วงสิงหาปีที่แล้วกับเพื่อนทั้งสายแบบนี้กับสายยาง ราคาเทียบกับไทยตอนดูที่ช๊อป ได้ราคามาค่อนข้างดีเลย (ตัวนี้ได้มาประมาณ 16 K นิดๆ) ถ้าใครไปฮ่องกง ลองแวะดูได้น่ะครับที่ตึกชิโน ย่านมงก๊กครับ ร้านนาฬิกาจะอยู่ตรงชั้นล่างครับ เด่วขออ่านรีวิวที่พี่นะลงไว้สะหน่อยว่ามันทำไรได้บ้าง เพราะตั้งแต่ได้มาหลักๆนี่ใช้ดูเวลาอย่างเดียวเลย  :sd42:

ขอบคุณพี่โย  หากเล่นแล้วเจอตรงไหนที่เด็ดๆช่วยแชร์ด้วยนะครับ

ตอนนี้ ตระกูล GW-A1000 , GW-A1100 กำลังเป็นที่ต้องการอย่างมาก  ราคารับซื้อสูง

ยิ่งถ้าเป็น Code FC ที่เป็นสายไฟเบอร์ยิ่งดีเลยครับ   [FC-ไฟเบอร์กลาส]

* ตัวเรือนเรซินชั้นดี : เรซินชั้นดีคือเรซินโพลีอาไมด์ชนิดหนึ่งที่แข็งแรงและทนทานสูงต่อสารเคมี รวมทั้งแสงยูวีที่ทำให้เกิดการเปลี่ยนสี ได้รับอนุมัติให้เป็นผลิตภัณฑ์ Class VI โดย หน่วยงานดูแลมาตรฐานยาของสหรัฐฯ (USP) คุณสมบัติเหล่านี้ผนวกกับหน้าปัดน้ำหนักเบา ทำให้นาฬิการุ่นนี้เหมาะสำหรับการใช้งานด้านการบิน

-----------------------------------------------------------------------------------------------
Note : ฝากพี่โย พี่ม่อน พลิกดูใต้เรือนให้หน่อยว่า   มันหมายความว่าอย่างไร

เครื่องซื้อเมืองไทย  :  model 5311 GW-A1100FC - japan MOV"T H cased in Thailand  ??????

แล้วเครื่องของพี่โย  :  model 5311  GW-A1100FC- japan MOV"T H cased in อะไรครับ  ??????

• Pa Mania
  • *

Note : ฝากพี่โย พี่ม่อน พลิกดูใต้เรือนให้หน่อยว่า   มันหมายความว่าอย่างไร

เครื่องซื้อเมืองไทย  :  model 5311 GW-A1100FC - japan MOV"T H cased in Thailand  ??????

แล้วเครื่องของพี่โย  :  model 5311  GW-A1100FC- japan MOV"T H cased in อะไรครับ  ??????

เจอแต่ข้อมูลนี้

คำถาม: Thailand vs Malaysian vs Japan made G-Shock. What's the deal?

There's no appreciable difference in quality among G-Shocks made in Japan vs. Thailand or Malaysia or elsewhere. In a lot of cases you won't even have a choice, as certain models are only produced at certain locations. This question has come up before in the past and our combined experience has been positive with all the Casio production locations, so don't worry about that.

Basically G-Shocks are made in:
Japan, Japan H, Japan M, Japan Y, Japan T, Japan K
Thailand Y, Thailand H
China Y
Korea C, Korea T
Malaysia, Malaysia Y
The letter after the country name may indicate different factory.
Then there those Japan Y movement assembled in Thailand or Malaysia.
Some buckles are made in Indonesia.
Lastly there is Taiwan (but no Made in Taiwan)

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
รุ่นนี้ฝากพี่กิต  กับ พี่ต้น  ครับ  " GW3000M-4DR "

:L2739: :L2739: :L2739: :L2739:

อันนี้โดนเลยพี่น่ะ  :L6415: :L2901:

• Pa Mania
  • *
อันนี้โดนเลยพี่น่ะ  :L6415: :L2901:

3 เรือนละ  จด จด จด  :L2739:

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
พี่ม่อน เปิดบ้านรับแขกหน่อยซื

อยากรุ้จังว่า " ม่อนรอด " จริงหรือเปล่า

ไม่ไปค้นบ้านหรอก จอดแค่ที่จอดรถก็พอแล้ว

เตา ปิง ย่าง มีพร้อม  :sd42: :sd42: :sd42:

ของเสียง เหล่า สมช. ที่ไม่เคยรอดหน่อย

:L6419:  เอา 26เมษา. เลยไหมครับ ติดหางเต่าเสร็จต่อที่บ้านผมเลย  :L2734:
แล้วต้องไม่ลืมพี่ลีโจอีกคน  :sd10: :L2754:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ โย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • You'll NeVer WalK AlonE

CODE แบบเดียวกันกับเลยครับพี่นะ 

หรือพี่ท่านใดจะลองเป็นตัวใหม่ Limited Series MTGS1030BD-1

ตัวนี้ราคาน่าช๊อคสมชื่อ 1100 USD.   :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
งานนี้ผมก็คงรอด เพราะเป็นคนที่ไม่ชอบสวมนาฬิกาข้อมือ มีอยู่สองเรือนก็อยู่ในกล่อง ในตู้แทน   :sd42:  :sd42:

แต่ปัจจุบันมีเจ้าตัวนี้ติดข้อมือแทนครับ

มันคือ Polar loop เป็น sport band & activity tracker น่ะครับ

:L2739: ผบบังคับให้ใส่เหรอพี่มัติ ถอดออกได้เปล่า แล้วมันtrackได้ระเอียดแค่ไหนครับ  :L2761: :L2754: :L2901:

• Pa Mania
  • *
:L2739: ผบบังคับให้ใส่เหรอพี่มัติ ถอดออกได้เปล่า แล้วมันtrackได้ระเอียดแค่ไหนครับ  :L2761: :L2754: :L2901:

งานนี้ ผบ. ไม่เกี่ยวครับ หาซื้อมาใช้เองครับ :sd42:  :sd42:

polar loop ค่อนข้าง track ได้ละเอียดน่ะครับ เหมาะสำหรับผู้ที่ชื้นชอบการออกกำลังกายครับ feature และ mode ที่มีก็ นาฬิกา, activity track (step เก้าเดิน,กระโดด,วิ่ง) คำนวณ calorie ที่ใช้งานไป และยังสามารถเชื่อมต่อกับอุปกรณ์ heart rate sensor ผ่านทาง bluetooth ได้ด้วย แต่เฉพาะรุ่นเท่านั้น (Polar H6 or H7) มี mobile application บน iOS ให้ด้วย (ข้อนี้เป็นข้อที่ผมไม่ปลื้ม เพราะผมใช้ android มันไม่ app ให้)

mode นาฬิกา

mode activity สามารถจัดรูปแบบของเป้าหมายได้ และจะแสดงเป็น progress ว่า sucess ไปเท่าไหร่แล้ว

mode calorie counter

การเชื่อมต่อและชาร์ตแบตฯ ก็จะผ่านสาย usb ครับ

แบตฯ สามารถใช้ได้ประมาณ 5 วันต่อการชาร์ตหนึ่งครั้ง (หากเปิด bluetooth เพื่อ sync กับมือถือ หรือ heart rate sensor ก็คงจะได้น้อยกว่านี้ครับ)

สำหรับการ sync นั้นจะมีโปรแกรมให้ทั้ง MS Windows และ Apple OSX ครับ การ sync แต่ละครั้งข้อมูลของเราจะถูก up ไปยัง server ของ polar (cloud server) ซึ่งจะเก็บประวัติของแต่ละวันให้ครับ

ประวัติการ track ของผมประจำเดือนมีนาคมครับ

ยังไม่มีวันไหนที่ได้ 100% เต็มเลย  :sd42:  :sd42: จะมีก็เพียงวัน เสาร์-อาทิตย์เท่านั้นที่ % ขึ้นมามากหน่อย เพราะมีเวลาได้ออกกำลังกายบ้าง ทั้ง วิ่ง fitness เล่นฟุตบอลกับลูกบ้าง

วันจันทร์ - ศุกร์ก็จะเป็นการนั่งทำงานซะเป็นส่วนใหญ่ และที่เห็นเป็นรูปสามเหลียมใน calendar นั้นคือ alert message นะครับ เพราะมันจับได้ว่าผมนั่งอยู่กับที่เกิน 1 ชม. ซึ่งจะส่งผลกับการไหลเวียนของเลือดครับ

ก็ประมาณนี้ครับสำหรับ sport band & activity tracker อย่าง polar loop
สินค้ากลุ่มนี้ก็จะมี nike fuel band, jawbone up, fitbit แล้วก็ garmin vivofit นะครับ

:sd23:  :sd23:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
แหม   เราก็นึกว่า track location ได้ด้วย  :L4396: :L4396: :L4396:

• Pa Mania
  • *
แหม   เราก็นึกว่า track location ได้ด้วย  :L4396: :L4396: :L4396:

ตัวนี้ไม่มี GPS ในตัวครับ ไม่งั้นรู้หมดเลยว่าไปไหนบ้าง  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ถ้าพี่กิตสนใจแบบนั้นผมแน่นำตัวนี้ครับ Garmin Forerunner 620 ตัวนี้จะเก็บ location ที่ step เลยครับ  :sd42:  :sd42:  :sd42: