ผู้เขียน หัวข้อ: --รวมมิตร อาการ ลองนั่ง มองดู และ โดนไปตามๆกัน...มีกี่รายที่รอดไปก่อน --  (อ่าน 13085 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เริ่มจากมองดู

โดนไหมแบบนี้

ลองมั่ง

เอ้าลองด้วย

ลองซิ

เออ มันสบายดีว่ะ

ถ้าแบบนี้หละ พอได้ไหม

จริงเหรอ ไหนลองดิ

สบายจริงๆ แต่คนข้างๆเขาจะสบายไหม

เอาคู่นี้เลย ได้คำตอบแล้ว (พี่กอบพยักหน้า)

ไหนลุงจ่าขอลองหน่อยดิ

เฮ้ย

แม่เว้ย! แม่เว้ย!

ยังไม่เลิกตามหา

ผมลองมั่งซิ  อื่มมมมม

เอออออ

แบบนี้หละ ของพี่สุหน่อย

อ้าวลองด้วย

ผมด้วยคน

ผมขอลองหน่อย

สบายจริงหรอ

อื่ม....สบายจริงๆ

แล้วแบบนี้ล่ะ  จะสบายไหม

มาลองซิค่ะ

ต้องอาการนี่และท่าแบบนี้...ไม่โดนแน่ๆ 

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ดีนะ ที่ไม่มีภาพผม เพราะก็ได้ลองนั่งไปเหมือนกัน  :L2754:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ดีนะ ที่ไม่มีภาพผม เพราะก็ได้ลองนั่งไปเหมือนกัน  :L2754:

ที่ให้ดูนั่นตัวอย่างครับ   :L2739: :L2739: :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
โปรเจคนี้ .... พี่โยว่าไง ... ผมก็ว่างั้น  :sd42: :sd42: :sd42:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ผมว่ามันต้องมีอะไรที่แตกต่างกันแน่ๆ เบาะเดิม GLS ผมขับมา 1 ปีเต็ม ไม่เคยมีวันไหนเลยที่จะรู้สึกปวดหลัง ตั้งแต่ได้เบาะรุ่น GT มา ไม่เคยมีวันไหนเลยที่ขับแล้วไม่ปวดหลัง อันนี้เป็นจริงๆนะครับ ไม่ได้มุขแต่อย่างใด เข้าใจแล้วว่าทำไมพี่ๆหลายๆคนต้องเปลี่ยน ทีแรกผมก็เข้าใจว่าเป็นมุขอยากเปลี่ยนเบาะกันซะอีก มันน่าจะมีอะไรที่แก้ไขแล้วทำให้ไม่ปวดหลังได้สิน่า  :L2761: :L2761: :L2761:  ไม่งั้นแหกซ้ำซ้อนแน่ๆ  :L2739: :L2739: :L2739:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
นั่งแล้วสบายจริงอาการปวดหลัง ปวดก้น ปวดไหล่ หายไปใหนแล้วไม่รู้ ยิ่งได้นั่งกับรูปท้ายหายเป็นปลิดที้งแน่เลย  :sd42:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ผมว่ามันต้องมีอะไรที่แตกต่างกันแน่ๆ เบาะเดิม GLS ผมขับมา 1 ปีเต็ม ไม่เคยมีวันไหนเลยที่จะรู้สึกปวดหลัง ตั้งแต่ได้เบาะรุ่น GT มา ไม่เคยมีวันไหนเลยที่ขับแล้วไม่ปวดหลัง อันนี้เป็นจริงๆนะครับ ไม่ได้มุขแต่อย่างใด เข้าใจแล้วว่าทำไมพี่ๆหลายๆคนต้องเปลี่ยน ทีแรกผมก็เข้าใจว่าเป็นมุขอยากเปลี่ยนเบาะกันซะอีก มันน่าจะมีอะไรที่แก้ไขแล้วทำให้ไม่ปวดหลังได้สิน่า  :L2761: :L2761: :L2761:  ไม่งั้นแหกซ้ำซ้อนแน่ๆ  :L2739: :L2739: :L2739:

จริงพี่ แม็ค ถึงวันนี้ยังไม่มีอาการเมื่อหลังในเบาะ GLS เลยครับผ้านุ่ม แต่ผมว่ามันเมื่อยบริเวณช่วงล่างของเรามากกว่าครับ อันนี้จะแก้ไขยังไงดีครับ ปวดเหมือนอั้นอยากเข้าห้องน้ำครับ  ;D

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย

• Pa Mania
  • *
จริงพี่ แม็ค ถึงวันนี้ยังไม่มีอาการเมื่อหลังในเบาะ GLS เลยครับผ้านุ่ม แต่ผมว่ามันเมื่อยบริเวณช่วงล่างของเรามากกว่าครับ อันนี้จะแก้ไขยังไงดีครับ ปวดเหมือนอั้นอยากเข้าห้องน้ำครับ  ;D

:L2739: :L2739: :L2739:  เอ..... พี่นุกเนี่ย ปวดแปลกๆนะ ยังงัยผมว่าลองแวะเข้าห้องน้ำก็ดีนะครับ น่าจะแก้อาการนี้ได้นะ  :L4396: :L4396: :L4396:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *

เบาะเก่าพี่แม็คและพี่นุก รุ่น GLS เป็นผ้า  ฟองน้ำหลังจะนุ่มกว่าและบางกว่ารุ่น GT จึงไม่เท่าไหร่(แต่ช่วงรองน่อง ต้นขาสั้น) ถึงแม้พี่แม็คจะเอาหนังมาหุ้มแต่หนังใหม่ให้ตัวดีกว่า ขึงไม่ตึงเลยไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่

เบาะใหม่ GT เป็นหนังเย็บตึง ฟองน้ำสูงดันทั้งแผ่นหลัง   เลยเมื่อยเอวช่วงล่างแทน

วิธีแก้เอาเบาะมาขุดฟองน้ำและต่อรองน่องให้ยาวออกมาอีกถึงข้อพับหัวเข่า จะดีกว่า

การออกแบบเบาะเราที่เล็กเป็นผลมาจากต้องการให้ห้องโดยสารกว้างครับ

**ทั้งสองคน สองอาการ  การนำเบาะเดิมมาทำใหม่ให้ดีกว่าเดิมนั้น  ราคาสูงใกล้เคียงกับ  สิ่งนี้

( ขายเบาะไฟฟ้าเดิม..หลักหมื่น + ส่วนต่างที่จะแต่งเบาะเดิมให้ดีกว่า ....หลักหมื่น = งบในการเปลี่ยนเบาะ Sport Seats ราคา 20,000 +/- )

ลองพิจารณากันดูครับ

• Pa Mania
  • *
เบาะเก่าพี่แม็คและพี่นุก รุ่น GLS เป็นผ้า  ฟองน้ำหลังจะนุ่มกว่าและบางกว่ารุ่น GT จึงไม่เท่าไหร่(แต่ช่วงรองน่อง ต้นขาสั้น) ถึงแม้พี่แม็คจะเอาหนังมาหุ้มแต่หนังใหม่ให้ตัวดีกว่า ขึงไม่ตึงเลยไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่

เบาะใหม่ GT เป็นหนังเย็บตึง ฟองน้ำสูงดันทั้งแผ่นหลัง   เลยเมื่อยเอวช่วงล่างแทน

วิธีแก้เอาเบาะมาขุดฟองน้ำและต่อรองน่องให้ยาวออกมาอีกถึงข้อพับหัวเข่า จะดีกว่า

การออกแบบเบาะเราที่เล็กเป็นผลมาจากต้องการให้ห้องโดยสารกว้างครับ

**ทั้งสองคน สองอาการ  การนำเบาะเดิมมาทำใหม่ให้ดีกว่าเดิมนั้น  ราคาสูงใกล้เคียงกับ  สิ่งนี้

( ขายเบาะไฟฟ้าเดิม..หลักหมื่น + ส่วนต่างที่จะแต่งเบาะเดิมให้ดีกว่า ....หลักหมื่น = งบในการเปลี่ยนเบาะ Sport Seats ราคา 20,000 +/- )

ลองพิจารณากันดูครับ

ขอบคุณครับพี่นะ ผมก็รู้สึกว่าเบาะ GT มันตึงมากๆครับ ของเดิมผมหุ้มหนังแล้วแต่นุ่มกว่า ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะหนังแท้ด้วยหรือเปล่า ถ้าจะไป sport seats มันต้องไปให้ถึงแบบพี่น้องเอกครับ ไม่งั้นไม่ไป! แล้วค่อยหาทางดัดแปลงคันเกียร์เอา  :L2905: :L2905: :L2905:  แต่ก็......คงอีกน้านนานกว่าจะถึงวันนั้น

• Pa Mania
  • *

ขอบคุณครับพี่นะ ผมก็รู้สึกว่าเบาะ GT มันตึงมากๆครับ ของเดิมผมหุ้มหนังแล้วแต่นุ่มกว่า ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะหนังแท้ด้วยหรือเปล่า ถ้าจะไป sport seats มันต้องไปให้ถึงแบบพี่น้องเอกครับ ไม่งั้นไม่ไป! แล้วค่อยหาทางดัดแปลงคันเกียร์เอา  :L2905: :L2905: :L2905:  แต่ก็......คงอีกน้านนานกว่าจะถึงวันนั้น

ของพี่เอก รอมามากกว่าครึ่งปีเลยนะ

• Pa Mania
  • *
ของพี่เอก รอมามากกว่าครึ่งปีเลยนะ

ไม่รีบครับพี่นะ ตอนนี้เก็บตังส์เปลี่ยนรองเท้าก่อนครับ  :L2732:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
...แค่มอง เคยลองนั่งของพี่เอ็กซ์ แว๊ปนึง ... ;D...น่าจะรอด... :L2901:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ผมรอด ไม่ละเมอ ไม่หลงใหล ไม่ปวดตูด ไม่เมื่อยหลัง ไม่ปวด หฮั... เพราะ ไม่บีบ  :L2905: :L2905:

แต่ปวดใจ ที่ยังไม่ได้เปลียน ดูวัยตัวเองแล้ว ไม่เหมาะสม
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
พ่อมดเรา....มายั่วกันอีกแร๊วๆๆๆๆ

:L2900: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ น้องต้น_White860

• Pa Mania
  • *
  • Like: 19
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
เป็นอีกรายการที่สนใจ  :'( แต่เป็นไปได้ยากมากกกก.

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
....นัดมีตติ้งเบาะเมื่อไรกันอีกครับ...อยากลองนั่งดูบ้าง..  :L2901:  :L2901:

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
....นัดมีตติ้งเบาะเมื่อไรกันอีกครับ...อยากลองนั่งดูบ้าง..  :L2901:  :L2901:
:L4365: :L4365: เเอบดูห่างห่างๆ อย่างห่วงๆ :L2739:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป