ผู้เขียน หัวข้อ: 22-23 / 3 /57 เสาร์ทิตนี้ใครว่าง พบกันหัวหินครับ Family meeting Style...  (อ่าน 25185 ครั้ง)

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 8
สนุกสนานแนวครอบครัวสุขสรรค์จริง ๆ ครับ
ว่าแต่เลนส์ตาปลานี่สุดยอดเหมือนกันนะครับ
ขอบคุณรูปสวย ๆ ครับ  :sd10:
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
 :L4365:  :sd42:  :sd42:  :sd42:  ปิดการขาย  :L2900: ดูสีหน้าคนเชียร์ของดูมีความสุขเหลือเกิน ส่วนคนซื้อดูยังงงๆมึนๆอยู่เลย  :sd42:  :sd42:  :sd42:
 แต่สุดท้าย  :L6415: ดีใจด้วยครับพี่เจมส์กระโดดตัวลอยเลยคงเบาน่าดู  :L2893:  :sd23:
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สนุกสนานแนวครอบครัวสุขสรรค์จริง ๆ ครับ
ว่าแต่เลนส์ตาปลานี่สุดยอดเหมือนกันนะครับ
ขอบคุณรูปสวย ๆ ครับ  :sd10:

พอดีไปทำธุระหาตังค์แต่งรถหน่อย .....งั้นเอาเลนส์ตาปลาของ sony nex มาโชว์ภาพหน่อย (ผมใช้ auto อย่างเดียวนะครับ  ภาพไหนดีคงมาจากจังหวะดีแค่นั้นเอง)

เลนส์ FISH EYE Sony VCLECF1 Fisheye Converter

ภาพจากเลนส์ FISH EYE Sony ในร่มแสงน้อย

ภาพจากเลนส์ FISH EYE Sony กลางแจ้ง

ภาพจากเลนส์ FISH EYE Sony ช่วงเย็นถึงกลางคืน

ภาพจากเลนส์ FISH EYE Sony แดดๆ เลย

ภาพจากเลนส์ FISH EYE Sony ในอาคาร

ภาพจากเลนส์ FISH EYE Sony แสงน้อยมากๆ

**โดยรวมแล้ว ผมไม่ค่อยได้ใช้เลนส์ Ultra wide ECU-1  เลย   เพราะตาปลาตัวเดียว  ขยับมุมดีๆก็สามารถถ่ายได้ภาพใกล้เคียงUltraWide  ต่างกันแค่ขอบของภาพ

เพื่อเป็นข้อมูลครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
.

อ้าวววว สรุปว่าผมเหรอเนี่ย
ยังงงๆ และงงๆ อยู่เลยนะเนี่ย กร๊ากกกกกกกกกกกกก
.

เอ…หรือว่าฝันไปว๊ะ ?

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
เชิญชวนมาสัมผัส Pa Mania Happy Family Meeting ด้วยตัวเอง  ความสุขที่พี่ๆจะได้รับ สามารถนำพาพี่ๆให้ตัวลอย.....ข้ามอุปสรรค ปัญหา ความเครียดต่างๆ จนลุล่วงถึงความสำเร็จ   :L2734:  :L4399:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
 :L2739: ลอย จริงๆ ด้วย อะ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

เห็นภาพนี้ถึงกับสำลักกาแฟ...ร้อนด้วยดิ 555555

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
เห็นภาพนี้ถึงกับสำลักกาแฟ...ร้อนด้วยดิ 555555

คืนนั้นผมก็ลองลอยตัวแบบพี่กิตแหละแต่ทำไม ไอโฟนและอื่นๆจมสระน้ำหมดเลย  :sd21:  :sd21:  :sd21: