ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟท้าย New versions  (อ่าน 131287 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ไฟท้าย New versions
« เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 15:53:15 »
มาลงเพื่อเป็นข้อมูลก่อน   ราคาเป็นเงินไทยไม่ถึง 10พันครับ     ภาษีรอสรุปก่อน

อย่าลืมสิ่งที่ต้องเตรียมนะครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
Re: ไฟท้าย New versions
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 16:00:11 »
โห พี่นะ....กว่าจะมา....มาเอาป่านนี้....ผมติดไปซะละ.......มีแดงรมดำตาม concept พี่กิตติด้วยอะ.....อยากได้  :'( :'( :'( :'(
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 16:06:09 »

มันเป็นรุ่นใหม่เลยเหรอคับพี่นะ
หรือว่ามันคล้ายๆ กับที่มีแถวๆ วรจักรอ่ะ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 16:10:23 »
มันเป็นรุ่นใหม่เลยเหรอคับพี่นะ
หรือว่ามันคล้ายๆ กับที่มีแถวๆ วรจักรอ่ะ

รูปทรงแบบเดิมของ eagle eye ที่ออกมาเมื่อกลางปีอะครับพี่เจมส์ แต่สีมีเยอะกว่า.....เดิมออกมาจะมีสีแดง สึใสพื้นดำ และสีรมดำพื้นดำ......ที่พี่นะเอามาโชว์มีที่เคยรู้ว่ามีการผลิต แต่ไม่เคยเห็นเอามาขายคือสีแดงรมดำ กับสีใสพื้นขาว ครับ.....เท่าที่เคยเดินวรจักรยังไม่เคยเห็น 2 สีนี้นะครับ แต่เคยถามคนขาย เขาบอกว่ามีผลิตแต่ไม่ได้สั่งเข้ามา ผมไม่แน่ใจนะว่าตอนนี้จะมีเข้ามากันหรือยังอะครับ  :) :)
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 16:28:24 »

รูปทรงแบบเดิมของ eagle eye ที่ออกมาเมื่อกลางปีอะครับพี่เจมส์ แต่สีมีเยอะกว่า.....เดิมออกมาจะมีสีแดง สึใสพื้นดำ และสีรมดำพื้นดำ......ที่พี่นะเอามาโชว์มีที่เคยรู้ว่ามีการผลิต แต่ไม่เคยเห็นเอามาขายคือสีแดงรมดำ กับสีใสพื้นขาว ครับ.....เท่าที่เคยเดินวรจักรยังไม่เคยเห็น 2 สีนี้นะครับ แต่เคยถามคนขาย เขาบอกว่ามีผลิตแต่ไม่ได้สั่งเข้ามา ผมไม่แน่ใจนะว่าตอนนี้จะมีเข้ามากันหรือยังอะครับ  :) :)

ในไทยยังไม่มี  แดงสโมค  กับขาว   แต่ผมแอบเทใจไปให้รุ่นเดียวกับพี่ตามแล้วแหละ   สวยมาก

(เคยแอบชอบแดงสโมค  ตอนนี้ไม่ชอบแล้ว)555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 16:30:22 »
มาลงเพื่อเป็นข้อมูลก่อน   ราคาเป็นเงินไทยไม่ถึง 10พันครับ     ภาษีรอสรุปก่อน

อย่าลืมสิ่งที่ต้องเตรียมนะครับ

ไอ้หย๋า.....มาได้ไง.....ความฝันจะเป็นจริงแล้วเหรอ :'( :'( :'(

ส่วนเงินกองโตดูเหมือนเงินทำบุญยังไงชอบกลนะพี่นะ มีแต่แบ็งค์ยี่ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 16:32:18 »

ในไทยยังไม่มี  แดงสโมค  กับขาว   แต่ผมแอบเทใจไปให้รุ่นเดียวกับพี่ตามแล้วแหละ   สวยมาก

(เคยแอบชอบแดงสโมค  ตอนนี้ไม่ชอบแล้ว)555

อ้าวทิ้งกันดื้อๆเลยเหรอ >:(

ดีผมจะได้เป็นแดงสโมคอยู่คันเดียว555

หรือผมจะหาพี่โยเป็นเพื่อนดี จะได้ไม่เหงา ;) ;) ;)

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 16:46:13 »
ผมมีชุดไฟท้าย ถอดเก็บไว้ เอาไปทำร่มดำได้ใหม่ พี่ ๆๆ

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 16:50:38 »

อยากได้ๆๆๆๆ แต่กลัวอนาคตไม่แน่นอน ถัาเป็นคนตกงานก็อดทุกอย่าง...

:D
มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 16:58:54 »
 "ราคาเป็นเงินไทยไม่ถึง 10พันครับ     ภาษีรอสรุปก่อน"
อย่างแรกชอบอันนี้มากๆเลยครับ  ;) ;) ;)

อย่างที่ 2 ชอบอันนี้

อย่างที่ 3 ชอบอันใหนก็ได้ที่พี่ๆเอาของเก่ามาปล่อย เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 17:11:09 »
ผมมีชุดไฟท้าย ถอดเก็บไว้ เอาไปทำร่มดำได้ใหม่ พี่ ๆๆ

ทำได้คับพี่ก้อง
แต่...ถ้าเปลี่ยนแล้ว อย่าเอาไปทำเลยคับ
เก็บเอาไว้แบบเดิมๆ อ่ะดีก่าคับ

ผมเปลี่ยน แล้วเอาของเดิมไปทำ
เสียดายแท้ๆๆๆ  ;D ;D ;D

อยากได้ๆๆๆๆ แต่กลัวอนาคตไม่แน่นอน ถัาเป็นคนตกงานก็อดทุกอย่าง...

:D

เอาแบบผมดิพี่ปอ ให้เค้าออกตังก่อน
แล้วก็ผ่อนส่งเค้าอ่ะคับ  ;D ;D ;D

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 19:39:08 »

พี่นะครับ....ในรูปมีแตกต่างจากรุ่นที่ผมใส่อยู่นิดหน่อย ตรงไฟเลี้ยวครับ รุ่นที่ผมใส่จะเป็นใสๆ เหมือนเป็นสีขาว...ผมต้องเอาหลอดไฟเลี้ยวไปพ่นเป็นสีส้มเวลาเปิดไฟเลี้ยวมันจะได้เป็นสีส้มๆ ไม่งั้นมันจะเป็นสีขาวๆ (ดูผ่านๆเหมือนไฟถอย).....แต่ตัวในรูปพี่นะตรงไฟเลี้ยวเหมือนจะเป็นสีดำ หรือสีสโมคนะครับ....ก็สวยเข้มไปอีกแบบ  :-* :-*

ออฟไลน์ พี่บอย-81

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • แต่งรถแล้วสนุุก ได้ดั่งใจ ปลอดภัย แต่งตามสไตล์แก์งกระเป๋าแหก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 19:56:08 »
ใช่คับ สวยมากๆๆผมชอบคับ  ตอนนี้พี่ตามใส่แบบนี้อยู่หรือคับ

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 20:26:22 »
แบบสีขาวเวลาเปิดไฟแล้วจะสวยแบบไหนน๊า  ;D

tod

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 20:32:29 »
ใครเบื่อตัวเก่าส่งมาทางนี้ก็ได้ครับ ยินดีรับเดน  ;) ;)
แต่ของใหม่ก็สวยดี รอเปิดราคา  ;D

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 22:14:43 »
ใช่คับ สวยมากๆๆผมชอบคับ  ตอนนี้พี่ตามใส่แบบนี้อยู่หรือคับ

ใช่ครับพี่บอย ผมใส่แบบแดงใสอยู่ครับ เวลากลางวันจะดูคล้ายๆของเดิม มองผ่านๆเหมือนไม่ได้เปลี่ยนมาครับ (อันนี้ชอบเพราะ ผบ. จะได้สังเกตุไม่เห็น แต่สุดท้ายตอนนี้ผบ.รู้ความจริงแล้ว เพราะไปทับเบิกรอบที่แล้วดันไปจอดเทียบกับน้องปาคันอื่นแบบจะๆ ผบ.เดินมาดูเลยโดนจับได้โดยละม่อม)  :'( :'( :'(

แต่เวลากลางคืน เส้นลาย LED จะสีแดงสะใจมากครับ ชัดเจนเวลากลางคืนมากๆ.....ผมยังไม่เคยถ่ายรูปไฟท้ายตัวเองเลย เลยไม่มีรูปเวลาเปิดไฟมาโชว์.....มีแต่พี่นะถ่ายไว้.....เดี๋ยวรอผมมีเวลาจะไปถ่ายรูปเวลากลางคืนมาให้ชมครับ  :-* :-* :-*

ton_2335

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 23:36:17 »

ใช่ครับพี่บอย ผมใส่แบบแดงใสอยู่ครับ เวลากลางวันจะดูคล้ายๆของเดิม มองผ่านๆเหมือนไม่ได้เปลี่ยนมาครับ (อันนี้ชอบเพราะ ผบ. จะได้สังเกตุไม่เห็น แต่สุดท้ายตอนนี้ผบ.รู้ความจริงแล้ว เพราะไปทับเบิกรอบที่แล้วดันไปจอดเทียบกับน้องปาคันอื่นแบบจะๆ ผบ.เดินมาดูเลยโดนจับได้โดยละม่อม)  :'( :'( :'(

แต่เวลากลางคืน เส้นลาย LED จะสีแดงสะใจมากครับ ชัดเจนเวลากลางคืนมากๆ.....ผมยังไม่เคยถ่ายรูปไฟท้ายตัวเองเลย เลยไม่มีรูปเวลาเปิดไฟมาโชว์.....มีแต่พี่นะถ่ายไว้.....เดี๋ยวรอผมมีเวลาจะไปถ่ายรูปเวลากลางคืนมาให้ชมครับ  :-* :-* :-*
ถ้าไฟท้ายพี่ตามเบื่อเมื่อไหร่รบกวนเข้าห้องแบ่งปันเลยครับน้องจองคนแรกนะครับ5555

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2012, 00:32:00 »

ถ้าไฟท้ายพี่ตามเบื่อเมื่อไหร่รบกวนเข้าห้องแบ่งปันเลยครับน้องจองคนแรกนะครับ5555

เอามาแลกกับนกเหลืองมั๊ยละพี่ต้น เดี๋ยวผมแถมโช๊คเทพให้ทั้งชุดด้วย ไว้ใส่แทนนกเหลือง  :sd33: :sd33: :sd33: :sd33:

ออฟไลน์ พ.ต.ท ประสิทธิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2012, 17:23:54 »
จองสีขาว 1 อัน...!กลัวไม่ทัน บ้านไกล เวลาน้อย
หมื่นลี้ที่ก้าวไปด้วยใจหวังยังก้าวหน้า แม้ถดถอยเพียงหนึ่งก้าวหมื่นลี้ที่ก้าวไปก็ไร้ค่า

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2012, 20:24:10 »
มายั่วอีกแล้วนะ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html