ผู้เขียน หัวข้อ: --[ปิดให้จองแล้ว DVB-T2 TV Digital [เริ่มส่งของแล้ว]--  (อ่าน 48036 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
Re: --[ปิดให้จองแล้ว DVB-T2 TV Digital [เริ่มส่งของแล้ว]--
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 27 เมษายน 2014, 11:08:54 »
ใช่พี่แม็ค แล้วสาย มันเอาไว้ ทำอะไร ยังงง อยู่

นั่นน่ะสิ งั้นรบกวนถามตรงนี้เลยละกันครับเผื่อใครรู้จะได้เป็นทางออกให้ชาวปามาเนียที่สนใจจะใช้งานช่อง Aux  นี้ครับ
คือในช่อง TV IN จะมี RCA Jack มา 3 ตัวผูกรวมกันอยู่ดังนี้ครับ สีเหลือง TV IN, สีขาว Audio IN Left, สีแดง Audio IN Right ซึ่งก็เหมือนกับช่อง AV IN ทั่วๆไป
แต่เมื่อต่อใช้งานแล้วมีภาพออกอย่างเดียว ไม่มีเสียง  :L2761: :L2761: :L2761: คำถามก็คือ.... ทำไมเสียงถึงไม่ออกมาด้วย แล้วแจ็คเสียงทั้งสองอันที่ให้มาด้วยถ้าใช้งานไม่ได้แล้วให้มาทำไม  :L2761: แล้วถ้าใช้ได้จริงต้องเซ็ตค่าตรงไหนครับ :L2761: ขอบคุณครับ  :sd23:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
Re: --[ปิดให้จองแล้ว DVB-T2 TV Digital [เริ่มส่งของแล้ว]--
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 27 เมษายน 2014, 11:17:09 »
นั่นน่ะสิ งั้นรบกวนถามตรงนี้เลยละกันครับเผื่อใครรู้จะได้เป็นทางออกให้ชาวปามาเนียที่สนใจจะใช้งานช่อง Aux  นี้ครับ
คือในช่อง TV IN จะมี RCA Jack มา 3 ตัวผูกรวมกันอยู่ดังนี้ครับ สีเหลือง TV IN, สีขาว Audio IN Left, สีแดง Audio IN Right ซึ่งก็เหมือนกับช่อง AV IN ทั่วๆไป
แต่เมื่อต่อใช้งานแล้วมีภาพออกอย่างเดียว ไม่มีเสียง  :L2761: :L2761: :L2761: คำถามก็คือ.... ทำไมเสียงถึงไม่ออกมาด้วย แล้วแจ็คเสียงทั้งสองอันที่ให้มาด้วยถ้าใช้งานไม่ได้แล้วให้มาทำไม  :L2761: แล้วถ้าใช้ได้จริงต้องเซ็ตค่าตรงไหนครับ :L2761: ขอบคุณครับ  :sd23:

ใช่แล้วครับพี่แม็ค มีท่านใดพอช่วยไขข้อข้องใจ เป็นวิทยาทาน แก่มวลมหาปามาเนีย ได้ไหมครับ  :sd23:

สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 27 เมษายน 2014, 11:20:53 »
ใช่แล้วครับพี่แม็ค มีท่านใดพอช่วยไขข้อข้องใจ เป็นวิทยาทาน แก่มวลมหาปามาเนีย ได้ไหมครับ  :sd23:
พี่โกโก้-chainat ไง ครับ  :L2739:

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 27 เมษายน 2014, 12:04:10 »
สายทั้งหมด เป็นแบบเดียวกับตัวส่งออกแต่บ้านเราใช้ฟร้อนต่างจากที่อื่นเลยดูว่ามีสายเหลืออยู่ ว่างๆแล้วจเอาข้อมูลมาครับ

ออฟไลน์ น้องต้น_White860

• Pa Mania
  • *
  • Like: 19
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 9 พฤษภาคม 2014, 18:05:10 »
:sd10:  ติดตั้งแล้วคร้าบ ขอบคุณพี่แม็คมากๆที่ตั้งใจจะติดตั้งให้ไม่ลืมกันคับ บังเอิญพี่นกขี่ม้าขาวมาคุยงานเรื่องเปิดอู่ใกล้บ้านต้นพอดีเลยบังคับขอความช่วยเหลือให้ติดตั้งให้จนสำเร็จเรียบร้อยเร็วมากๆ ขอบคุณพี่นกมากมายคับ  :L2758:  สอบถามพี่ๆที่ติดตั้งแล้วผลเป็นยังไงบ้างคับของต้นถ้าขับแตะ100สัญญาณตามไม่ทันคับสงสัยต้องค้นหาเสาตัวใหม่แน่ๆ :'(

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 9 พฤษภาคม 2014, 21:12:00 »
:sd10:  ติดตั้งแล้วคร้าบ ขอบคุณพี่แม็คมากๆที่ตั้งใจจะติดตั้งให้ไม่ลืมกันคับ บังเอิญพี่นกขี่ม้าขาวมาคุยงานเรื่องเปิดอู่ใกล้บ้านต้นพอดีเลยบังคับขอความช่วยเหลือให้ติดตั้งให้จนสำเร็จเรียบร้อยเร็วมากๆ ขอบคุณพี่นกมากมายคับ  :L2758:  สอบถามพี่ๆที่ติดตั้งแล้วผลเป็นยังไงบ้างคับของต้นถ้าขับแตะ100สัญญาณตามไม่ทันคับสงสัยต้องค้นหาเสาตัวใหม่แน่ๆ :'(
พี่ต้นไม่ลองยืมเสาพี่นกมาลองดูซักหน่อยซิครับเห็นอยู่ใกล้ๆกันเห็นของพี่แกบอกวิ่งได้ 160 นิครับ   // ส่วนของท่านอื่นเดี๋ยวรอคนใช้มาตอบให้นะครับ ผมทดสอบให้ไม่ได้
ที่บ้านยังไม่มีสัญญาณครับ
 :L2734:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 9 พฤษภาคม 2014, 21:57:15 »
ใครจะมี firmware สำหรับ upgrate กล่องทีวีดิจิตอลรุ่นเก่าบ้างไหมครับ  :sd23: