ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิก ปาเจโร่ ทุกท่าน เชิญถามที่เว็บนี้ครับ  (อ่าน 14427 ครั้ง)

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
Re: สมาชิก ปาเจโร่ ทุกท่าน เชิญถามที่เว็บนี้ครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 10:00:02 »
ขอบพระคุณครับพี่นะ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 36
Re: สมาชิก ปาเจโร่ ทุกท่าน เชิญถามที่เว็บนี้ครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 3 พฤษภาคม 2014, 20:37:32 »
สอบถามพี่โก้ครับ ไม่ทราบว่าพี่โก้จะมีมิตติ้งเครื่องเสียงเมื่อไหร่ครับ อยากไปร่วมฟังด้วยครับ ว่าของคันอื่นเสียงเป็นยังไง และอยากให้ช่วยวิจารย์ เครื่องเสียงรถผมหน่อยครับ อยากได้ความรู้ ครับหรือต้องเพิ่มเติมอะไร หรือเปล่า ถ้าต้องจูนเสียงผมยอมจ่ายค่าวิชาครับถือเป็นความรู้ครับเพราะผมไม่ได้ติดร้านพี่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ เครื่องเสียงผมติดร้านเพื่อนครับ ดีตรงที่ให้ผ่อน 0% นี่ละครับ 555

พี่ม่อน สนใจแนวทางนี้อยู่ครับ  ส่วนผมจะตามไปเป็นเพื่อนเพื่อกินข้าวฟรีและช่วยเชียร์ 5555

พี่ม่อนแกบอกหลายครั้งแล้วว่า อยากให้พี่โก้จูนให้ครับ (แต่ไม่กล้าออกตัวเองเพราะไม่ได้ติดตั้งที่ชัยนาท เพราะเรื่องจำเป็นของตัวแกเองแหละ)

สรุปว่าโครงการจูนเสียง ยกเลิกเหรอครับ
เพราะอะไรเอ่ย แพงไปเหรอครับ

เอางี้ป่าว ผมส่งลูกน้องผมไปจูนให้ ฟรี
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 3 พฤษภาคม 2014, 20:39:33 »

หรือ ถามวิธีจูนผมในนี้ก็ได้ครับ
แนะนำฟรี
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2014, 21:55:52 »
มีบางท่านนึกว่าการจูนเสียง คือแค่เอานิ้วจิ้มๆ และเอาไขควงไปแหย่ในรู

ที่อื่นจูนยังงัยผมไม่รู้ครับ

แต่ถ้าคันที่มีปัญหา ผมจะหาต้นเหตุของปัญหาให้เจอก่อนลงมือจูนเสียง
--------------------------------------
ในภาพที่เห็นคือบางส่วนที่ผมรับจูนเสียงให้กับรถที่ จ.ระยอง ขับไปจูนเสียงที่ร้านผม

เพราะฉนั้นค่าจูน 4,00 บาท ที่ใครคิดว่าแพง ผมว่าไม่แพงครับ (นานๆจิตตัง)

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2014, 23:42:35 »
สรุปว่าโครงการจูนเสียง ยกเลิกเหรอครับ
เพราะอะไรเอ่ย แพงไปเหรอครับ

เอางี้ป่าว ผมส่งลูกน้องผมไปจูนให้ ฟรี

เรื่องยกเลิกคงไม่หรอกครับ เพียงแต่คิวเต็ม พักผ่อนกันทุกอาทิตย์เลย ผมเองยังพลาดตั้งหลายมิตติ้งเลย  :L4386:

เสาร์นี้ถ้าพี่โก้ว่างเรียนเชิญทานข้าวด้วยกันครับ..........เผื่อจะได้ช่วยจูนรถผมด้วย  ;)

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3071.140.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 5 มิถุนายน 2014, 10:24:45 »

พี่กิตครับ
เอารถมาจูนได้ครับ

พฤหัส 5 มิถุนายน
ท่านที่ชอบเครื่องเสียงรถยนต์ ทุกแนว พบกันที่ mcdonal ในปั้ม ปตท บางประอิน...สายเอเซีย ใกล้ BIG C อยุธยา...ตั้งแต่เวลา 6โมงเย็นถึงก่อนเที่ยงคืน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 5 มิถุนายน 2014, 10:25:13 »

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 9 มิถุนายน 2014, 14:28:13 »
 :sd10: