ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้กินแห้วภูทับเบิกเสียแล้ว  (อ่าน 6351 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 103
วันนี้กินแห้วภูทับเบิกเสียแล้ว
« เมื่อ: 23 ตุลาคม 2012, 15:24:40 »
เตรียมทุกอย่างเรียบร้อย จองที่พักเรียบร้อย ล้อหมุนไปจนจะถึงบึงสามพันอยู่แล้ว เจ้าลูกบอกไม่ไหว มึนหัวมาก ขอกลับบ้าน
สรุป เลยต้อง u turn กลับบ้านไปกินแห้ว เซร็งเลยวันนี้  >:(

ต้องขอโทษพี่ตามด้วยที่ปฏิบัติภาระกิจตามที่ได้รับปากไว้ไม่สำเร็จ ต้องส่งไม้ต่อให้พี่ประสิทธิ์ด้วยนะครับผม ขอบคุณมากครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
Re: วันนี้กินแห้วภูทับเบิกเสียแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2012, 15:53:13 »
เตรียมทุกอย่างเรียบร้อย จองที่พักเรียบร้อย ล้อหมุนไปจนจะถึงบึงสามพันอยู่แล้ว เจ้าลูกบอกไม่ไหว มึนหัวมาก ขอกลับบ้าน
สรุป เลยต้อง u turn กลับบ้านไปกินแห้ว เซร็งเลยวันนี้  >:(

ต้องขอโทษพี่ตามด้วยที่ปฏิบัติภาระกิจตามที่ได้รับปากไว้ไม่สำเร็จ ต้องส่งไม้ต่อให้พี่ประสิทธิ์ด้วยนะครับผม ขอบคุณมากครับ

แล้วพาลูกไปหาหมอยังคับพี่ตู่ ?

• Pa Mania
  • *
Re: วันนี้กินแห้วภูทับเบิกเสียแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2012, 16:03:30 »

แล้วพาลูกไปหาหมอยังคับพี่ตู่ ?

กินยาแล้วมานอนสลบไสลที่บ้านต่อครับ ประมาณเมารถน่ะครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พ.ต.ท ประสิทธิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2012, 21:34:58 »
ใจเย็นๆครับพี่ตู่ผมไม่หนีไปใหนแน่(ถูกย้าย)เข้าใจเดี๊ยวน้องรับไปดำเนินการต่อกับพี่ตามเองผมเข้าใจในความตั้งใจของพี่ที่เมื่อตอนบ่ายโทรมาว่าจะเดินทางมาหาผมตอนเย็นและจะเดินทางไ่ปหมู่บ้านนาสะอุ้งผมห้ามพี่ไว้เพราะถึงระยะทางจะไม่ไกลแต่...ลำบากครับถ้าเดินทางเวลากลางคืนบนสันเขาที่ฝั่งนึงเป็นเหวผมขอรับไปดำเนินการเองครับในรายละเอียดวัตถุประสงค์เพราะเมื่อวานได้นั่งคุยกับพี่ตามที่ร้านขนมจีนแล้ว ขอให้พี่ดูแลลูกขอให้เร็วๆจะได้พามาเที่ยวทับเบิก
หมื่นลี้ที่ก้าวไปด้วยใจหวังยังก้าวหน้า แม้ถดถอยเพียงหนึ่งก้าวหมื่นลี้ที่ก้าวไปก็ไร้ค่า

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2012, 21:46:20 »
ใจเย็นๆครับพี่ตู่ผมไม่หนีไปใหนแน่(ถูกย้าย)เข้าใจเดี๊ยวน้องรับไปดำเนินการต่อกับพี่ตามเองผมเข้าใจในความตั้งใจของพี่ที่เมื่อตอนบ่ายโทรมาว่าจะเดินทางมาหาผมตอนเย็นและจะเดินทางไ่ปหมู่บ้านนาสะอุ้งผมห้ามพี่ไว้เพราะถึงระยะทางจะไม่ไกลแต่...ลำบากครับถ้าเดินทางเวลากลางคืนบนสันเขาที่ฝั่งนึงเป็นเหวผมขอรับไปดำเนินการเองครับในรายละเอียดวัตถุประสงค์เพราะเมื่อวานได้นั่งคุยกับพี่ตามที่ร้านขนมจีนแล้ว ขอให้พี่ดูแลลูกขอให้เร็วๆจะได้พามาเที่ยวทับเบิก

ขอบคุณมากๆนะครับ เวลามันค่อนข้างกระชั้นชิดที่จะต้องไปทำงานที่ใหม่ ม่ายงั้นคงไม่ต้องแห้วแบบนี้แน่นอนครับผม

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 07:39:14 »
รับแซบ ครับพี่ตู่ ขอให้ลูกหายป่วยเร็วๆ ครับ
อ้อ อาการเมารถ คงเกิดจากขับเร็วเกิน 140 น่ะครับ ถ้าพี่ตู่รถลงมา 120 คงดีขึ้นครับ  ;) ;) ;) ;) :sd23: :sd23: :sd23:
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 12:34:29 »
ขอให้หายไวไวนะครับ  พี่ตู่ต้องเปลี่ยนนกเหลืองเต็มชุดแล้วครับแก้อาการเมารถของเด็กๆ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 12:48:20 »
ขอให้หายไวไวนะครับ  พี่ตู่ต้องเปลี่ยนนกเหลืองเต็มชุดแล้วครับแก้อาการเมารถของเด็กๆ

เห็นด้วยกับพี่นะ ไม่งั้นมันย๊วบยาบ เหมือนเมาเรือเลย

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 15:25:18 »

เตรียมการไว้แล้วและก็แห้วเช่นเดียวกัน เพราะต้องย้ายที่ทำงานนี่แหละครับ จะได้กลับมาขับเจ้า Black อีกเมื่อไหร่ก็ม่ายรู้  :'(

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 16:02:35 »

เห็นด้วยกับพี่นะ ไม่งั้นมันย๊วบยาบ เหมือนเมาเรือเลย
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ  ;D

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 16:13:23 »
สวัสดีครับพี่ตู่.....ขอให้ลูกหายไวๆนะครับ (ป่านนี้คงหายแล้วแหละ  ;) )....เรื่องการจัดทริบ พี่ตู่ไม่ต้องเป็นห่วงครับ เดี๋ยวผมประสานงานกับพี่ประสิทธิ์ต่อได้เลยครับ.....ขอบคุณพี่ตู่ที่อุตสาห์พยายามจะไปจัดการให้....ผมเลยรู้สึกผิดเลย เอาเรื่องไปฝากให้เป็นภาระพี่ตู่ซะงั้น  :'( :'( :'(

ปล. พี่ตู่เปลี่ยนนกเหลืองลงไปก่อนเลยพี่ ไม่มีคนขับ เอามาฝากไว้กับผมก่อนก็ได้ ผมรับฝาก....จะดูแลให้เป็นอย่างดี  ;D ;D ;) ;)
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 18:43:47 »
ปล. พี่ตู่เปลี่ยนนกเหลืองลงไปก่อนเลยพี่ ไม่มีคนขับ เอามาฝากไว้กับผมก่อนก็ได้ ผมรับฝาก....จะดูแลให้เป็นอย่างดี  ;D ;D ;) ;)

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาก็เข้าไปกทม.ไปเปลี่ยนโชคสีเหลืองชุดใหม่มา เอาไว้ใช้ให้รถจอดเล่นๆเฉยๆก่อน เดี๋ยวปีหน้าปลายปีค่อยเปลี่ยนเป็นนกเหลืองอีกทีครับ  ;D