ผู้เขียน หัวข้อ: --ปิดยอดจอง ตัวกระจายสัญญานGPS(GPS Re-Radiating Antenna)ส่งของครบแล้ว--  (อ่าน 84137 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
รูปนี้ผมถ่ายมานานแล้วครับ(วันที่ตามรูป) ตอนนั้นทดสอบตัวสวิทซ์เซ็นทรัลล็อคหาสวิทซ์มือ2มา(ตัวนี้ไม่มีไฟ มีขา5ขา)พอทดสอบใช้งานได้ดีเยี่ยมแล้วก็หาตัวสวิทซ์
แบบมีไฟมาใส่แทนจนออกมาหน้าตาแบบปัจจุบันนี้ครับ  /// ส่วนของพี่แม็คเป็นรุ่นมีไฟขาสวิทซ์ไม่เหมือนกันแต่ใช้กันได้ครับจดโพยไว้แล้วว่าต่อยังไม่ลืมแจ้งพี่แม็คอีกแล้ว
 :sd42:

ขอบคุณพี่ทศมากๆเลยครับ  :L2758:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ขออภัยครับ ผมล้าหลังตามพี่ๆ อีกเยอะเลย  :'(

วันนี้เพิ่งนึกขึ้นได้ว่าได้รับมาจากพี่ทศ

จัดการหาเดินสาย หาช่องเอาสายเข้ามาในรถ อยู่นานสองนาน มุดเข้ามุดออก ไปจบที่ช่องเดียวกับ สายดันรางเข้า ไม่รู้พี่ๆเอาสายเข้ากันช่องไหนครับ  :L2761:

วันนี้ได้ครึ่งทาง เหลือจั้มสายกับที่จุดบุหรี่ครับ  :L2738: :L2746:

ปล.พี่ๆท่านใดติดกล่องมา อย่าลืมไปคลำช่องนั้นบ้างนะครับ ของผม พบว่า ลูกยางมันไม่ลงร่อง เป็นสาเหตุหนึ่งที่ได้ยินเสียงเครื่อง จัดการใส่ให้แน่นครับ อาจจะช่วยเรื่องเสียงได้

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
แต่ก่อนเอาไว้ที่กระจกมุมขวาบนครับ
ตอนนี้ย้ายมาไว้ใต้ คอนโซล แล้วครับ ..  :sd10:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
พี่นุกครับ สายผม ส่วนใหญ่ ก็ สอดเข้าช่องเดียวกับพี่นุก ครับ

แต่ก็จะมีอีกจุดครับ (พี่ ๆ หลาย ๆ ท่าน ก็ลงจุดนี้) ยางสี่เหลี่ยม แต่จุดนั้นผมยังไม่ได้ลองแกะดูเหมือนกันครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
พี่นุกครับ สายผม ส่วนใหญ่ ก็ สอดเข้าช่องเดียวกับพี่นุก ครับ

แต่ก็จะมีอีกจุดครับ (พี่ ๆ หลาย ๆ ท่าน ก็ลงจุดนี้) ยางสี่เหลี่ยม แต่จุดนั้นผมยังไม่ได้ลองแกะดูเหมือนกันครับ
ผมก็เข้าตรงยางสี่เหลี่ยมครับพี่เต้ย
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
ผมก็เข้าตรงยางสี่เหลี่ยมครับพี่เต้ย

ถ้ามีสายอื่นอีกผมก็ คงต้องเข้า จุดนี้เหมือนกันครับพี่ติงลี่ เพราะจุดนั้นยัดจนเต็มแล้วเหมือนกัน
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ พี่จิรศิษฏ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
  • มีลาภเสื่อมลาภ มียศเสื่อมยศ มีสรรเสริญมีนินทา
ขออนุญาตแชร์ด้วยครับ ได้รับความกรุณาจากพี่ทศผมก็เลยใช้วิธีต่อไฟเป็นปลั๊กเสียบทีจุดบุหรี่ เพื่อใช้งานแบบเคลื่อนย้ายได้เพราะจะสามารถใช้งานกับ GPS รถคันอื่นด้วย สะดวกดีครับ

ตัวรับสัญญาณ GPS ก็หาแม่เหล็กแผ่นเล็กๆ ติดไว้แล้วเอาสก๊อตเทปปิด เมื่อนำไปใช้ติดกับหลังคารถสามารถเปลี่ยนจุดรับสัญญาณได้เวลาถอดก็สะดวก และเมื่อเลิกใช้งานตัวแผ่นแม่เหล็กจะไม่หลุดไปยึดติดกับตัวรถ

tod

• บุคคลทั่วไป

ตัวรับสัญญาณ GPS ก็หาแม่เหล็กแผ่นเล็กๆ ติดไว้แล้วเอาสก๊อตเทปปิด เมื่อนำไปใช้ติดกับหลังคารถสามารถเปลี่ยนจุดรับสัญญาณได้เวลาถอดก็สะดวก และเมื่อเลิกใช้งานตัวแผ่นแม่เหล็กจะไม่หลุดไปยึดติดกับตัวรถ

แจ้งให้ทราบเพื่อเป็นข้อมูลครับ
-ตัวเสาอากาศและตัวกระจายสัญญาณ จะมีแผ่นแม่เหล็กฝังอยู่ในตัวมันแล้วครับ สามารถเอาไปเกาะยึดหลังคาได้เลยครับ
-สำหรับท่านที่ติดตั้งชั่วคราวก็ไม่ต้องแปะกาว 2 หน้าที่ติดให้ไป ตัวเสาและตัวกระจายสามารถยึดติดกับพื้นผิวที่เป็นเหล็กได้เลยครับ
-ส่วนให้ที่ติดตั้งถาวรคงต้องเอาแผ่นกาว 2 หน้าเพื่อความแข็งแรงในการยึดเกาะครับ กันเวลาเข้าล้างรถพนักงานอาจใช้แรงดันฉีดแรง
ถ้าไม่ใช้กาว 2 หน้าอาจหลุดหรือเคลื่อนตัวได้ครับ  แต่สำหรับแรงลมเวลาขับรถไม่มีปัญหาไดๆครับ
 :L4399:

ออฟไลน์ พี่จิรศิษฏ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
  • มีลาภเสื่อมลาภ มียศเสื่อมยศ มีสรรเสริญมีนินทา
 :sd23:
ปล่อยไก่ตัวบรึมเลยครับ

tod

• บุคคลทั่วไป
:sd23:
ปล่อยไก่ตัวบรึมเลยครับ
ไม่รู้ไม่ผิดครับพี่  ผมก็ลองของก่อนเหมือนกัน ตอนทดสอบลองเอาเสาไปตั้งบนหลังคาดู อ้าวมันดูดด้วย พึ่งรู้เหมือนกันว่ามันฝังแม่เหล็กไว้
ก็เลยทดสอบตัวกระจายดูก็ดูดหมือนกัน พึ่งรู้ก็ตอนทดสอบเองนี่แหละครับพี่
 :sd42:

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
ยังมีเหลือไหมครับ :L4386:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ยังมีเหลือไหมครับ :L4386:

สวัสดีครับพี่ประพันธ์ แล้วไม่สนใจที่จะ"เลือก"เข้าไปแนะนำตัวทำความรู้จักกับพี่ๆปามาเนียใน"ห้องพูดคุย"ก่อนหรือครับ  :L2761:

มาถึงก็อยากจะกระเป๋าแหกเลยเชียว  :sd42:

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/board,1.0.html

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
 :sd23:ขอโทษครับพี่กิตผมไม่รู้ธรรมเนียมครับผมกลัวกดผิดกดถูก

ออฟไลน์ OhPajero (โอ๋)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 54
  • ปามาเนีย
Re: --ปิดยอดจอง ตัวกระจายสัญญานGPS(GPS Re-Radiating Antenna)ส่งของครบแล้ว--
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2016, 06:09:03 »
อยากได้ รอของพี่ทศอยู่ ดูมาหลายยี่ห้อแล้ว ของพี่ทศดูดีสุด

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
Re: --ปิดยอดจอง ตัวกระจายสัญญานGPS(GPS Re-Radiating Antenna)ส่งของครบแล้ว--
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2016, 18:08:21 »
. ขอบคุณพี่ทศมากนะคะใช้ได้แล้วพี่พีราไม่รู้จะลงกระทู้ไหน เลยขอบคุณตรงนี้นะคะ  20บาทติดไว้ก่อนนะคะ  :L4399:  :L4399:  :L4399:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
ตัวกระจายสัญญานgps ของมาหรือยังครับ

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
ตัวกระจายสัญญานgps ของมาหรือยังครับ

ติดต่อพี่ทศเลยครับ แก่มีของเล่นอีกหลายอย่างเลย

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
ติดต่อพี่ทศเลยครับ แก่มีของเล่นอีกหลายอย่างเลย
ขอบคุณครับ คุยกับพี่ทศแล้วครับ ตอนนี้ของติดอยู่ที่กรมศุล ถึงกักของอยู่ครับ

ออฟไลน์ เดย์....ซ่า( DayZa)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 13

:L4365:  มีอะไรดีๆๆๆๆ ไม่บอกน้องเลยอะ  พี่ทศ