ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญพี่ๆแชร์ข้อมูล0ที่ รับ/ไม่รับ น้ำมันเครื่องที่นำไปเอง  (อ่าน 19176 ครั้ง)

ออฟไลน์ พรเทพ จอมทอง

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 77
เพื่อเป็นข้อมูลว่า0ไหน รับ / ไม่รับ น้ำมันเครื่องที่นำไปเอง

• Pa Mania
  • *
ศูนย์กาญจนาอิควิบเม้นท์ แสมดำ ไม่รับ ครับ ( ข้อมูล ณ. 4-3-2014 )

ออฟไลน์ น้องต้น_White860

• Pa Mania
  • *
  • Like: 19
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
อยากรู้เหมือนกันคับพี่ ยังมีนม.ที่ซื้อเก็บไว้เหลืออยู่อีก2แกลลอนคับ :L2759:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
เมื่อตอนก่อนบ่าย นั่งสัมมนากับ ทั่นแอดมิน พูดถึง กรณีนี้เหมือนกัน เห็นว่า เป็นนโยบายจาก MMTH ให้ใช้ ผลิตภัณฑ์ของมิตซู น่าจะโดนนโยบายมา ครับ

• Pa Mania
  • *
อ้าวเหรอครับ ผมว่า นมค0 ราคาแพงไปหน่อยอ่ะครับ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
อ้าวเหรอครับ ผมว่า นมค0 ราคาแพงไปหน่อยอ่ะครับ
นมค.0 ขายราคาเต็มตามข้างกป.
แล้วแยกคิดค่าแรงอีก  :sd06:

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
มิตซูไทยยานยนต์ ตรงบางแคนำไปเองได้ครับ
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

• Pa Mania
  • *
มิตซูไทยยานยนต์ ตรงบางแคนำไปเองได้ครับ
ข้อมูลล่าสุดแล้วใช่ไหมครับพี่หม่อง

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
วันที่27 ก.พ. 2557
นครชัยสำเหร่ นำน้ำมันเครื่องไปเองได้ แต่ที่ใบเสร็จรับเงินมีข้อความว่า "การนำสินค้าเข้าใช้บริการผิดเงื่อนไขการรับประกัน"
อันนี้ก็แล้วแต่พิจารณากันครับ
รถผมก็ครบ4ปีพอดี ยังเหลือประกันปีที่5 เรื่องระบบส่งกำลัง

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
มิตซูอยุธยา (ไทยธาดา) สายเอเชีย
ผมเอาน้ำมันเครื่องไปเองครับตั้งแต่ Triton
ล่าสุดเช็คหมื่นโลเจ้าปาฯ เมื่อกลางเดือนกุมภา
ก็หิ้วเข้าไปครับ...
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

ออฟไลน์ บูรณ์ (@Betong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
แสกนอินเตอร์ ห้าแยกปากเกร็ด ผมเพิ่งไปใช้บริการมา หื้วน้ำมันเครื่องเข้สไปได้ครับ เพิ่มเติม ศูนย์นี้บริการดี ครับ อาหารการกินครบ มีข้าวให้กินด้วย ห้องรับรองใหญ่ โอ่โถง โดยรวมสู้ค่าย โตโย สบายๆ และใครออกรถใหม่ที่ก็มีห้องติดฟิลม ดูดีมีมาตรฐาน
" You Will Never Work Alone "

ออฟไลน์ พี่เก่ง KKJ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
มิตซูสาธรก็หิ้วไปเองได้ครับ :L2736:
"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด"

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
VK รามคำแหง ไม่อนุญาตนำน้ำมันเครื่องไปเอง
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
มิตซูบ่อวิน  ชลบุรี เอาน้ำมันเครื่องไปเองได้ครับ

:L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
แสกนอินเตอร์ ห้าแยกปากเกร็ด ผมเพิ่งไปใช้บริการมา หื้วน้ำมันเครื่องเข้สไปได้ครับ เพิ่มเติม ศูนย์นี้บริการดี ครับ อาหารการกินครบ มีข้าวให้กินด้วย ห้องรับรองใหญ่ โอ่โถง โดยรวมสู้ค่าย โตโย สบายๆ และใครออกรถใหม่ที่ก็มีห้องติดฟิลม ดูดีมีมาตรฐาน
อยู่ช่วงไหนของปากเกร็ดครับพี่บูรณ์
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ บูรณ์ (@Betong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
ถนนติวานนท์ เลยห้าแยกปากเกร็ดไปทางปทุม ไม่เกิน 800 เมตรอยู่ทางซ้ายมือครัสังเกตุเห็นได้ง่ายครับ
" You Will Never Work Alone "

• Pa Mania
  • *
 :sd23: thanks พี่บูรณ์

• Pa Mania
  • *
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
อยู่ช่วงไหนของปากเกร็ดครับพี่บูรณ์

พี่เล็กคับ ได้เวลาเข้าเช็คแล้วรึคับเอานม.ไปเองใช่มั้ยคับรบกวนส่งข่าวด้วยนะคับ พอดีต้นซื้อนม.เครื่องของเพื่อนเก็บไว้เปลี่ยนคับ ใกล้แล้วเหมือนกันเหลืออีกประมาณ3,xxxkm.ได้คับ :L4399:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ที่ศูนย์ราชพฤกษ์ มีประกาศแปะไว้ครับว่า ไม่รับเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง กรณีนำน้ำมันเครื่องเข้ามาเอง  :L4386: :L4386:

แต่รอบที่แล้ว ก็ซื้อไปเอง ... ฝ่ายรับรถไม่ว่าอะไร ... แจ้งไปว่า "ลูกค้าไม่ทราบ"  :L2732: :L2732:

ผมเลยถามว่า ... แล้วครั้งหน้าจะยังงัย ... ฝ่ายรับรถบอกว่า "ก็ครั้งหน้าคุณลูกค้าทราบหรือยังละค่ะ"  :L2754: :L2754: :L2754:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ที่ศูนย์ราชพฤกษ์ มีประกาศแปะไว้ครับว่า ไม่รับเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง กรณีนำน้ำมันเครื่องเข้ามาเอง  :L4386: :L4386:

แต่รอบที่แล้ว ก็ซื้อไปเอง ... ฝ่ายรับรถไม่ว่าอะไร ... แจ้งไปว่า "ลูกค้าไม่ทราบ"  :L2732: :L2732:

ผมเลยถามว่า ... แล้วครั้งหน้าจะยังงัย ... ฝ่ายรับรถบอกว่า "ก็ครั้งหน้าคุณลูกค้าทราบหรือยังละค่ะ"  :L2754: :L2754: :L2754:

ก็ยังไม่ทราบต่อไปใช่ไหมครับพี่ตาม  :L4396: :L4396: :L4396:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
.
.

ไม่เห็นรู้เรื่องไรเลย ครั้งนี้หยวนๆ กันไปก่อนแล้วกัน …
ครั้งต่อไป ยังนึกไม่ออก... คริคริ (วางแผนไว้ว่าจะบอกหยั่งเงี้ยแหละ หุหุ)
.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

แสดงว่าพี่ตามถือเข้าไปหน้าเคาเตอร์   ผมเดินเข้าไปเคาเตอร์เขาก็เขียนไว้แบบนี้ผมเลยไม่ถือเข้าไป(แค่บอกอยู่หลังเบาะ) 5555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
พี่เล็กคับ ได้เวลาเข้าเช็คแล้วรึคับเอานม.ไปเองใช่มั้ยคับรบกวนส่งข่าวด้วยนะคับ พอดีต้นซื้อนม.เครื่องของเพื่อนเก็บไว้เปลี่ยนคับ ใกล้แล้วเหมือนกันเหลืออีกประมาณ3,xxxkm.ได้คับ :L4399:
ผมเอาเข้าที่ศูนย์นวมินทร์ก่อนหน้านี้แล้วคับ เก็บข้อมูลไว้คราวหน้าครับ พี่น้องต้นไม่เอาล้อใหม่มาโชว์หน่อยหรอ  :L2900:

• Pa Mania
  • *
วันนี้30/3/57ได้เข้าไปใช้บริการ2x,xxxkm.ที่แสกนอินเตอร์ ห้าแยกปากเกร็ด ที่ๆพี่บูรณ์แนะนำคับสามารถเอาน้ำมันเครื่องเข้าไปได้คับเหตุการณ์ปกติไม่มีซุปซิปไม่มีเพ่งเล็งคับ ศูนย์นี้บริการดีคับสุภาพอ่อนน้อม มีอาหารพร้อมคับห้องรับรองติดโซนบริการสามารถดูตอนช่างทำงานได้คับ เสร็จแล้วมีบริการล้างรถ+ล้างห้องเครื่องให้ด้วย มาดูในใบเสร็จก้อไม่มีลงเงื่อนไขงดรับประกันเครื่องยนต์เรื่องเอานมค.มาเองนะคับ โดยรวมดีคับแนะนำคับ :L2734:

• Pa Mania
  • *
วันนี้30/3/57ได้เข้าไปใช้บริการ2x,xxxkm.ที่แสกนอินเตอร์ ห้าแยกปากเกร็ด ที่ๆพี่บูรณ์แนะนำคับสามารถเอาน้ำมันเครื่องเข้าไปได้คับเหตุการณ์ปกติไม่มีซุปซิปไม่มีเพ่งเล็งคับ ศูนย์นี้บริการดีคับสุภาพอ่อนน้อม มีอาหารพร้อมคับห้องรับรองติดโซนบริการสามารถดูตอนช่างทำงานได้คับ เสร็จแล้วมีบริการล้างรถ+ล้างห้องเครื่องให้ด้วย มาดูในใบเสร็จก้อไม่มีลงเงื่อนไขงดรับประกันเครื่องยนต์เรื่องเอานมค.มาเองนะคับ โดยรวมดีคับแนะนำคับ :L2734:
ไปcomment ในห้องนี้ด้วยครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,557.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
แสดงว่าพี่ตามถือเข้าไปหน้าเคาเตอร์   ผมเดินเข้าไปเคาเตอร์เขาก็เขียนไว้แบบนี้ผมเลยไม่ถือเข้าไป(แค่บอกอยู่หลังเบาะ) 5555

ปกติผมแค่บอกตอนส่งรถว่าน้ำมันเครื่องเอามาเอง เขาก็รู้ครับว่าน้ำมันเครื่องอยู่ในรถ ไม่เห็นเคยพูดหรือถามอะไร เดี๋ยวช่างเขาก็ไปเปิดหาเจอเองแหล่ะ  :sd42: :L2904:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
มิตซูสาธรก็หิ้วไปเองได้ครับ :L2736:
  ช่วยผมสำหรับ ที่สาธรเยอะเลยคับ. ขอบคุณคับ
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่ตู่ สายไหม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
มิตซูกฤษฎานำน้ำมันไปเองได้ครับ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
Auto City ไม่ได้ครับ เส้นไมถึง  :sd42: :sd42: :sd42:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
เพิ่งเข้าเมื่อวันเสาร์

ศูนย์นครชัย สำเหร่ ยังหิ่้วน้ำมันเข้าไปเองได้ครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
ขอถามหน่อย ศูนย์บริการที่อนุญาตให้นำน้ำมันเครื่องไปเองนั้น
จะมีผลกับการประกันความเสียหายของเครื่องยนต์หรือเปล่า
ทางศูนย์จะอ้างได้ไหมว่าไม่ใช้น้ำมันเครื่องของศูนย์
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ เบียร์ พันท้ายฯ

• Pa Mania
  • *
วันนี้ 3/5/2014 ศูนย์เอเชียวัฒนา พระราม 2 นำมาเองไม่ได้ครับ แจ้งว่าตั้งเเต่วันที่ 1/4/2014 Mitsubishi ไม่อนุญาติให้ลูกค้านำน้ำมันมาเองต้องใช้ของศูนย์เท่านั้น ผมก็แจ้งว่าไปไม่เคยทราบเลยเเละเปลี่ยนถ่ายคราวที่แล้วก็ยังนำมาเองได้ ครั้งนี้ขอหยวนๆไปก่อน ก็ไม่ยอม
แจ้งไว้เป็นข้อมูลครับ
มนุษย์มีปัญหาใหญ่ๆอยู่สองประการด้วยกัน
ประการแรกคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะเริ่มต้น
และประการที่สองคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะหยุด

• Pa Mania
  • *
ผมเอาน้ำมันเครื่องไปถ่ายเอง 2 ครั้งแล้วครับ
พรุ่งนี้น่าจะเป็นรอบที่ 3

ออฟไลน์ เมษ์/พุนพิน สุราษฏร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
21 / 6 / 57    ศูนย์สุราษฎร์  หิ้วไปเองได้ครับ  :L2734:
" ฉันจะพาพ่อ แม่ เที่ยวรอบเมืองไทยด้วย Pajero ของฉัน "

manhorse

• บุคคลทั่วไป

• Pa Mania
  • *
สถานะล่าสุด  เอาน้ำมันเครื่องมาเองได้ที่ศูนย์ไทยยานยนต์ แถว รพ.เกษมราษฎร์บางแค
ได้ปกติครับ เช็ค 30,000 กม. กับรถ 7 เดือน  :L4363:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ราคาแตกต่างกันเยอะไหมคับพี่.      :sd23:      :sd23:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
รายการที่เพิ่ม
ตัวล๊อค 10.-
แหวนรองน้ำมันเครื่อง 17.-
น้ำยาทำความสะอาดเครื่องยนต์ 350.-
กรองนำมันเครื่อง  225.-  (ซื้อของนอกตัวละ 50.-)
น้ำกลั่น  10.- (อันนี้รู้สึกผมโดนทุกรอบ)
สเปร์ทำความสะอาดเบรค  350.- (ทุกครั้งที่เข้าตรวจเช็คเหมือนกัน)
น้ำมันล้างห้องเครื่อง  100.-

รวม vat แล้ว = 1,136.34  บาท