ผู้เขียน หัวข้อ: อยากติดฟิล์มกันเล็บที่มือจับประตู  (อ่าน 3597 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่ม วายวี

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
อยากติดฟิล์มกันเล็บที่มือจับประตู
« เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2014, 23:24:02 »
ขอคำแนะนำพี่ๆหน่อยครับผมอยากติกฟิล์มกันเล็บอยากทราบว่า ติดแล้วดีมั้ย ติดที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ ผมอยู่แถวถนนพัฒนาการครับ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากติดฟิล์มกันเล็บที่มือจับประตู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2014, 23:41:11 »
ติดติ๊กเกอร์ใสเลยครับพี่ดูเนียนตาดี

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
Re: อยากติดฟิล์มกันเล็บที่มือจับประตู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2014, 00:38:04 »
ขอคำแนะนำพี่ๆหน่อยครับผมอยากติกฟิล์มกันเล็บอยากทราบว่า ติดแล้วดีมั้ย ติดที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ ผมอยู่แถวถนนพัฒนาการครับ

ผมว่าถ้าติดแล้วมันดีอยู่ครับเพราะตรงจุดประสงค์เป๊ะครับ
แต่ราคามันไม่น่าคบหาเลยครับ 1000 กว่าบาทแต่กี่ชิ้นไม่รู้ครับ
ถ้าอยากติดจริงลอง ถามอากู๋เลยครับ ถามอากู๋รู้ทุกอย่างครับ
 :L2904:

ออฟไลน์ ศิระ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2014, 01:36:45 »

ดีครับ เเต่นานๆไปจะเริ่มเหลืองครับ

ออฟไลน์ พรเทพ จอมทอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2014, 07:37:31 »
เคยเห็นคันที่เค้าติดกัน ที่ขอบสติกเกอร์ฟุ่นจะไปติดแล้วเห็นขอบเป็นสีดำ ยิ่งรถสีขาวจะเห็นชัดเลย สีอื่นไม่แน่ใจครับ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2014, 07:51:22 »
เห็นมี โฆษณา อยู่เหมือนกัน แพงโคตร
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ หนุ่ม วายวี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2014, 10:45:16 »
ขอบคุณพี่ๆสำหรับคำแนะนำ ไม่มีใครเชียร์ซักคน

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2014, 10:51:50 »
ขอบคุณพี่ๆสำหรับคำแนะนำ ไม่มีใครเชียร์ซักคน

ลองไปจับดูดีๆ  เล็บไม่ถึงตัวรถหรอกครับ   ยกเว้นจะมีเล็บยาวอย่างนางรำ  :L2739:

หรือหากจะติดแนะนำเป็นตัวถ้วยรอง  หรือตัดสติกเกอร์เคฟล่า wrap เอาครับถูกกว่าเยอะแนะหนากว่าด้วย

หากไปติดแบบฟิล์มใสเวลาล้างรถเช็ดรถจะเห็นเองว่าอยากแกะออกเพราะตรงของรอบต่อจะมีฝุ่นฝั่งแน่นเป็นเส้นดำๆรอบฟิล์มตัวนั้น
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html